1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những loại mĩ phẩm rẻ tiền mà lại tốt. Chị em cùng vào đây chia sẻ đê.

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi ngocnghech82, 30/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. namrom85

namrom85 Thành viên mới

Zin ơi Nấm kiếm mãi ko ra cái tonẻ của Nivea
  2. mai_linkin

mai_linkin Thành viên mới

Tớ mua Biona Max ở siêu thị thuốc Mega 3 chỗ Láng hạ ý. Nó ko năm ngay mặt đường đâu, phải đi vào cái ngõ 1 đoạn, đâu ở quãng 30 31 Láng Hạ hay sao tớ cũng không nhớ rõ nữa. Nếu đi từ TT Chiếu phim quốc gia lên thì nó nằm bên phải. Tớ mua có 5k/lọ thôi. Dưng mà cái này lại trị mụn bọc/sưng (với tớ), chứ mụn cám lại không ăn thua. Hu hu, vẫn trên hành trình tìm thuốc trị mụn cám lẩn nhẩn ở má và trán
  3. dexinhpucca

dexinhpucca Thành viên mới

Cái Biona max nó đặc trị cho mụn cám và mấy kiểu mụn lẩn nhẩn nằm sâu trong da chứ ấy, mới mấy hôm đầu thì kết quả chưa thấy rõ được đâu, chừng 1 tuần thì thấy mặt hoàn toàn khác, chắc ấy hợp với mấy em mụn bọc.Tớ vẫn rcm cho Biona max , trị mụn lẩn nhẩn cực hay, các ấy dùng 1 tuần sẽ thấy kết quả ý
  4. devil1985

devil1985 Thành viên mới

chị cũng thế ,cái biona cũng hem luôn
  5. willyjenny

willyjenny Thành viên mới

lại bon chen rồi e gái ah thế tinh hình mẹt mũi em tiến triển sao rồi ???
  6. tronxoe

tronxoe Thành viên mới

ý kiến của tớ sau khi đã sử dụng kem nghệ TD và thorakao nhe'''',
    tình trạng da: mụn duới da, không khô, trông da như bị mẩn kiểu mụn cám, --> rất khó nặn ra, bị mụn đầu đen giữa 2 lông mày và quanh miệng. da hỗn hợp thiên dầu.
    --> kem Thaiduong tớ dùng cách đây khoảng 1 năm , cảm nhận về nó thấy ko giữ trên mặt lâu được ,nhất là đi ngủ sáng hôm sau mất sạch, tớ chỉ chấm chấm vùng có mụn thôi, chỗ khác thì khôg, sau 1 vai hôm ko thấy tiến triển j nhiều, quẳng.
    --> kem Leyna -thorakao ( dạng tuýp), tớ cũng bôi kiểu chấm ,chỉ chấm vào mụn nào bị sưng lên,( do tớ cậy mụn cám lên không đuợc nó sưng) thì bôi 1 phát ,hôm sau đỡ hơn.
    - nghe mọi nguời tớ bôi toàn mặt, thì thấy kem khô nhanh, ko bị vàng da, do da mặt khô nên tớ rất an tâm khi ngủ, thậm chí trùm cả chăn,( mấy hôm nay trời mát).
    lân` 1: vùng đỏ của từng cai'''' mụn cám thu hẹp lại như chấm đầu tăm, da không bị nhờn nhiều như da mọi hôm.
    lần 2: sờ mặt thấy bắt đầu gai gai ( chắc mụn khô), hihi. da sáng hơn.
    lần 3: đang bôi, để mai ngủ dậy xem sao..
    - tớ bôi 3 lần liền tù tì 3 ngay`, sáng rửamặt bằng thorakao (-loại dưa leo( loại này ko bị khô da kể cả rửa nhiều). rửa bằng tay, không dùng khăn mặt, cho khô da tự nhiên, không trang điểm, không kem, không j hết, để mặt mộc hoàn toàn đi làm.
    - chiều di làm về rửa mặt =srm lần 2 ăn dưa hấu và bôi vỏ( lẫn cả phần đỏ với xanh lên mặt - mát lim), xả nuớc thông thuờng, tối lại bôi nghê tho.
    Mong mụn bay di vèo vèo... Tớ sẽ thông báo tiếp khi tình trạng da khả quan hơn
    a` chú ý: trước khi rửa mặt rửa tay bằng xà phòng diệt khuẩn kể cả khi tay sạch
    Được tronxoe sửa chữa / chuyển vào 00:58 ngày 09/06/2008
  7. sunny1983

sunny1983 Thành viên rất tích cực

@ Zin, Biona max có tẩy bớt đc. mụn đầu đen trên mũi ko nhỉ ? nó kéo quân lên xấu quá, và 2 bên cánh mũi m` lỗ chân lông càng lúc càng nở to có cách nào cho nó teo tóp đi đc. ko?
    Dùng Toner nào sẽ giúp lỗ chân lông nhỏ lại ? Mình thuộc da hỗn hợp, da thường 2 bên, còn phần chữ T thì nhiều dầu. hihi.. cảm ơn ss.
  8. lamtruong_8

lamtruong_8 Thành viên mới

Da em ngăm đen, lại hơi tái. Em mún mua một hộp phấn nâu để đánh cho hợp với da. Chứ phấn trắng đánh vào trông nó ko hợp với da thật của em. Vậy có chị nào bít e nên mua loại nào, số bao nhiu hok? Vì e ít trang điểm nên hok bít, với lại đang là SV nên ko có nhìu tiền, nhờ chị nào bít tư vấn cho e xem nên mua loại nào với
  9. lamtruong_8

lamtruong_8 Thành viên mới

Cái dầu oliu đấy bạn mua lọ nhỏ thì khoảng 30k, còn lọ nửa lít là khoảng 100, dùng bét nhè, mà mình thấy ko hại da, nhất là với những bạn da khô. Dùng xong rửa lại bằng sữa rửa mặt là hết ý mà.Thích lém, lại an toàn
  10. zinzinsleep

zinzinsleep Thành viên quen thuộc

Mọi người ơi, Zin có bảo mọi người pmm hỏi dexinhpuca chỗ mua Biona Max ngoài HN. Nhưng nếu xa và khó khăn để mua quá thì bảo Zin tiếng, Zin mua rồi gửi ra 1 thể. Zin hiểu nỗi khổ do những cái mụn li ti mang lại mà. Makeup da ko mịn là 1, mà cái quan trọng là ngại soi gương ở những chỗ có ánh sáng mạnh, sợ thấy da mình lổn nhổn [​IMG]
    Zin nhấn mạnh là loại này trị mụn li ti lâm râm rất ổn nhé. Đến giờ nó là loại duy nhất Zin dùng hài lòng và tập trung mua nó chứ ngó nghiêng sang bất cứ thứ sp trị mụn nào khác.[​IMG]

Tiếc là Zin ko có mụn bọc, mủ, đầu đen,,..nên ko có kinh nghiệm về loại mụn này, ko thể share bí quyết gì được hết, thật ngại quá.[​IMG]
    Toner Nivea xanh thì toàn bộ các siêu thị trong này Zin lục tung mà đồng loạt bốc hơi ko còn 1 lọ. Ko hiểu lý do luôn. Ko có nó Zin chán chết được ấy. [​IMG]
    hihi, thế nhé, ai có nhu cầu thì cứ nhắn Zin, ko sao, giúp được Zin giúp, trong khả năng Zin mà. [​IMG]