1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những loại mĩ phẩm rẻ tiền mà lại tốt. Chị em cùng vào đây chia sẻ đê.

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi ngocnghech82, 30/05/2008.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. asagi_rio711

asagi_rio711 Thành viên mới

cho em hỏi PANOXY BIONA hay kem nghệ THÁI DƯƠNG đều bôi khắp mặt hay chỉ bối lên vùng bị mụn
    mặt em dạo này ko hiểu sao cả mặt nổi mụn đầu đen để lại vết thâm thì siu lâu 2 tháng cũng ko mờ làm em buồn khổ lắm
    mai e ra hiệu thuốc hỏi 3 loại này xem có ko
  2. Ti_love_HOT

Ti_love_HOT Thành viên mới

Panoxyl và Biona thì chỉ bôi vùng mụn thôi (cái Biona tớ chưa xài chứ Panoxyl thì nó khô da kinh khủng)
    Kem nghệ Thái Dương thì mọi ng` dùng làm mask luôn thì phải nhg tớ da oily lắm ứ dám bon chen
  3. Ti_love_HOT

Ti_love_HOT Thành viên mới

Cái kem nghệ này tớ thấy cũng lành mà, có phải cái loại Erythromycin & Nghệ của CTDP Nam Hà tuýp màu vàng ko? Tớ cũng thường chấm vào vết thâm trước khi đi ngủ, thấy cũng hơi mờ đi nhg cảm giác nó tác dụng ko nhanh và rõ lắm hay sao đó. Thấy nó lành thì bôi thôi.
    Mọi ng` ơi, có lẽ là cũng tuỳ da từng ng` nhg sau 1 thời gian cũng đau khổ vì mụn nhọt thì tớ rút ra kinh nghiệm là da oily nên hạn chế bôi kem (dưỡng ẩm, dưỡng đêm, dưỡng ngày ...v...v..)
    Đợt trc tớ bị mụn, tớ cứ cuống hết cả lên (vì từ bé chẳng bị bao h) tớ thử đủ thứ trị mụn xong ban ngày táng dưỡng ẩm, tối cũng táng kem lô hội. Mãi mà da chẳng đỡ đi, có mấy đợt có bị nổi mẩn hết lên hoặc da khô như da rắn í (da tớ rất oily mà Sáng mùa hè ngủ dậy môi khô và bong vẩy thì biết rồi đấy).
    Mọi ng` có ai biết thông tin gì về cái kem trắng da chống nắng dạng nén của Hazeline ko? Chị tớ xài cái đó thấy trắng mịn lắm. Nhg mà giá rẻ (~10K), ko biết có an toàn ko nhỉ
  4. littlewillow

littlewillow Thành viên quen thuộc

biona ai ở Thanh Xuân có thể ra mấy hiệu thuốc đầu Nguyễn Quý Đức nhé
  5. aqua14

aqua14 Thành viên mới

Mình sau khi đọc giới thiệu của Zin cũng đã vô Big C mua 1 lọ biona max về bôi, dùng được 1 tuần, công nhận kết quả khả quan, mụn li ti bớt hẳn, nhìn ko thấy nữa (mà mấy cái mụn này bị lâu rồi, bôi thuốc gì cũng ko hết). Mình dùng mà cũng hơi run, không biết dùng nhiều có hại da không nữa, nên bôi 1 tiếng thì rửa sạch (vẫn có tác dụng).
    Còn bạn nào nói định mua Panoxyl thì mình can, mình dùng rồi nè, cái mụn sưng đỏ, bôi Pan vào thì mụn nó khô lại rồi chai cứng một cục trên mặt luôn, ko nặn ra được, tự nhiên bị mấy cục đen thui nằm trên mặt, thà nó cứ sưng đỏ nhìn còn đỡ ghê hơn. Em mình dùng cũng bị y như vậy, hơn tháng rồi vẫn ko hết. Bây giờ đang phải bôi domica để trị vết thâm đó đây.
  6. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

Sao mấy chị ở HN có vẻ khó tìm Biona max ạh ? Em thấy bán nhiều lắm mà . Hôm lên lamdep xong , em đi bộ ra hiệu thuốc ngay trong ngõ , cách nhà em có mấy bước chân là mua được rùi .
  7. zinzinsleep

zinzinsleep Thành viên quen thuộc

Thế là việc mua Biona Max ngoài HN ko khó quá nhỉ.
    @aqua: nghe aqua nói mà Zin vui thế ko biết. Zin để cả đêm cơ, thoa như thoa kem bình thường lên toàn mặt vậy thôi. Sau khi da ổn rồi thì Zin chỉ duy trì bôi lên trán, vì trán Zin trước đây nhiều mụn lâm râm lắm.
    Kem Erythromycin &Nghệ của Nam Hà Zin cũng có 1 tuyp ở nhà, dùng ko hiệu quả đặc biệt gì, bôi lên trán để qua đêm thì hơi nhờn, lại lên thêm mụn li ti. Nên Zin dùng 1, 2 lần rồi dẹp luôn. Mà nó đắt chứ ko rẻ, hay tại cái nhà thuốc đó bán đắt Zin cũng hông biết nữa.
  8. bee56

bee56 Thành viên mới

mọi ng ko mua đc Biona max ạ ?hôm j e ra mua thuốc ở ngay trong ngõ nhà e thấy có mà!em mua júp cho nào
    e thấy có 2 loại:1 loại là Biona max là dạng tuýp thì fải còn 1 loại là Biona dạng hộp thì fải, 2 loại e đều thấy ghi giá là 7k!đều của cty Việt Hương thì fải!
  9. la_pluie_de_mars

la_pluie_de_mars Thành viên mới

Gần nhà em là gẫn chỗ nào hả bé Ong ^^
  10. bee56

bee56 Thành viên mới

chị mars:ngay trong ngõ nhà e!Ngõ thổ quan-khâm thiên ý chị ạ