1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những loại mĩ phẩm rẻ tiền mà lại tốt. Chị em cùng vào đây chia sẻ đê.

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi ngocnghech82, 30/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. zzzsweet_dreamzzz

zzzsweet_dreamzzz Thành viên mới

Tớ mới nhờ em gái mua Biona max ở hiệu thuốc (tớ ở SG nhé) có 4.5k thoai. Đợi chút nữa trước khi ngủ sẽ bôi lên trán, hy vọng là sẽ hết các mụn lâm râm như em zin nói ^ ^
  2. zinzinsleep

zinzinsleep Thành viên quen thuộc

Hihi, em đang cầu nguyện cho chị da dẻ láng mịn, Mang tiếng comment sao nghe thắc thỏm quá [​IMG]
  3. asagi_rio711

asagi_rio711 Thành viên mới

em vừa mua sữa rửa mặt và kem nghệ thái dương và cái gel trị mụn acnes nữa
    dùng thử sữa rửa mặt thì thấy ít bọt quá gần như ko có bọt nên hơi khó rửa
    kem thì nhờn quá
    ko bít có tác dụng ko hy vọng hy vọng
    à e bôi kem nghệ thì thấy da bị vàng quá rửa lại bằng nc thì sợ ko sạch mất
  4. dikilur

dikilur Thành viên mới

@phanhcun: thanks chị
    thế cái bột đậu xanh đấy làm da sáng mịn chứ có đỡ nhờn ko hả chị, em chỉ cần da bớt nhờn thôi
    sao hồi trc em dùng toner Nivea thấy chán òm, hoặc chắc da em nhờn quá dùng xong chả thấy khô thoáng j cả
    ah mà mọi người tránh xa mấy cái miếng dán lột mụn nhé, Biore với cả đủ thứ í, dùng chả có tác dụng j mà lỗ chân lông thì to đùng ra
    @zinzinsleep: chị cũng vào makeuptalk ạ
  5. zzzsweet_dreamzzz

zzzsweet_dreamzzz Thành viên mới

@bé zin: Da chị bt cũng ít mụn, nhưng đợt rồi thức khuya liên tiếp nên nổi mấy cái mụn, giờ thì còn vết thâm thui. Tuần trước chăm chỉ bôi kem nghệ thì thấy da dẻ mịn màng trắng trẻo hẳn, vết thâm cũng mờ đi nhiều. Nhưng kem nghệ chẳng trị mụn được, giờ phải nhờ đến Biona của em ^ ^
    Mấy năm trước lúc còn ĐH chị cũng có xài thử biona loại có cái nắp màu nâu đó, đúng là nó trị mụn nhanh lắm. Nhưng xài 1 thời gian thì giống như lờn thuốc hay sao đó, nó k còn tác dụng nhiều như mới đầu. Mà lúc em bôi Biona em có nghe mùi hắc hắc k, mùi của lưu huỳnh đó.
  6. spercrazy

spercrazy Thành viên mới

Cái bùn khoáng Nha Trang này tớ dùng mãi đây, cơ khổ mua đồ của anh bán bùn xong anh ý lại quay ra cưa cẩm , thế là mình cũng tiện thể mua dùng đều đều mà dạo này lười quá chả bảo anh ý mang qua
    Thôi ko đùa nữa, review cho nàng vậy, tớ dùng bùn tươi vì tớ lười ko mún ngồi pha bùn khô, tớ thây da dầu dùng thì thik lắm, sạch mặt, hết nhờn, noi chung là thấy rất sung sướng sảng khoái cơ mà có mịn đẹp lên ko thì chả nhớ, lâu ko dùng quên mất tiêu. Tớ thì tớ hợp nhất với sữa tươi, cái đợt bị dị ứng SRM, bị bác sĩ cấm tiệt ko được dùng SRM vì da bong tróc hết đỏ ửng như cà chua đành phải nghĩ cách gì cho hết nhờn mặt vì rửa = nước ko thấy sạch. Chả hiểu sao nghĩ thế nào đi mua bột đậu xanh về trộn với nước làm sữa rửa mặt, ôi chao thik cực ý, đến giờ nó vẫn là favourite của tớ nhất là vào mùa đông, vì rửa xong mặt sạch bong ko dầu mà ko hề khô da . Đợt đấy ko bôi 1 kem gì cả, chỉ rửa mặt = bột đậu xanh và massage = sữa tươi ngày 1 lần, da trắng tinh, mịn màng ai cũng hỏi, hí hí . Mà lưòi lắm chả làm nữa giờ da mới tang thương thế này .
    Được spercrazy sửa chữa / chuyển vào 11:04 ngày 10/06/2008
  7. kami_gtvt

kami_gtvt Thành viên mới

Bột đậu xanh trộn với SRM hả ấy? tớ cứ nghĩ là trộn với nước hay j đó ko có hóa chất chứ nhỉ
  8. UglyChicken

UglyChicken Thành viên mới Đang bị khóa

Da Gà nhờn lắm nè, gà dùng trân châu tho thì cũng thấy có tác dụng gì đâu mà còn bị mun rôm trên trán đỏ lòm nữa
    Bực quá lấy hũ kem trị mụn tho ra xài nhưng xài gần hết hũ cũng chả thấy nó xẹp đi gì cả
    Để chiều nay đi mua cái bi max của zin về dùng xem có hết kô,
    Dạo này xí quá ra đường gà phải đánh 1 lớp kem nền và phấn để che mấy cái mụn ở trên trán
    Dạo gần đây dùng kem nền của tho xài thì mụn càng nhiều hơn nữa, chắc kô hợp rồi
  9. Ti_love_HOT

Ti_love_HOT Thành viên mới

Tớ mới mua cái Biona, bôi từ tối hôm qua tớ sáng nay thì thấy mấy cái mụn nhỏ nhỏ nó trồi nhân trắng lên. Mà lúc đầu bôi thấy nó hơi đo đỏ. Triệu chứng như thế có đúng ko hả zinzin?
  10. 29L3

29L3 Thành viên mới

Tớ dùng loại này 3,4 năm thấy mặt ngon lành nên dừng lại nhưng hình như loại trị mụn nào cũng thế cứ dừng là trứng cá lên ầm ầm