1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những loại mĩ phẩm rẻ tiền mà lại tốt. Chị em cùng vào đây chia sẻ đê.

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi ngocnghech82, 30/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngociu1218

ngociu1218 Thành viên mới

cho mình hỏi kem con ong mua ở các nhà thuốc tây phải ko,nó hiệu gì thế bạn ? thanks hen
  2. phuongvi83

phuongvi83 Thành viên mới

Các chị ơi, em hỏi cái skincare với, da em da hỗn hợp nhờn, lỗ chân lông to, có mụn đầu đen ở mũi, vài chấm tàn nhang nhỏ bên má . Dùng loreal đc k ạ? em đang phân vân em derma genesis và decontract falten, các chị nào dùng rồi giúp em với, gấp lắm ạ
  3. heocoidangthuong

heocoidangthuong Thành viên mới

Tẩy trang của the face shop loại hộp có hình hoa quả nhìn rất cute, mùi kem tẩy trang thơm như kẹo trái cây, tầy trang sạch và smooth da, ưng ý nhất, hơn cả tẩy trang estee lauder, sữa rửa mặt và các loại tẩy tế bào chết của hãng này cũng ok, mà giá rẻ hều chưa đến 200k, hộp tẩy trang to đùng mà giá chỉ 115k hay sao ấy, ko nhớ chính xác con số lẻ...
    Nhân tiện mới mua cái dưỡng da nhờn mùa hè chống stress cho da của the face shop mà ko hợp, chị em nào có nhu cầu mua dưỡng da cho da nhờn thì pm nhá, hic, để lại giá rẻ.
  4. heocoidangthuong

heocoidangthuong Thành viên mới

À quên nữa, kem dưỡng ẩm johnson''s baby milk cream cũng tốt, thích hợp cho bạn nào ko thích dùng các loại quá đặc trị, vì của hãng johnson''s nên chắc cũng lành tính và thành phần đơn giản thôi, chủ yếu chiết xuất từ sữa + vitamin A, vitamin E...nói chung là lành, dành cho da ai ko nhiều vấn đề và da nhạy cảm, da nhờn cũng ok tuốt. Dĩ nhiên kem rẻ tiền thì thấm ko nhanh bằng kem cao cấp, nhưng sau khi thấm ( khoảng 3 - 5 phút) da cũng láng mượt mịn màng, sáng ra khi rửa mặt thấy cũng sáng sủa trắng trẻo.
    Da mình thượng vàng hạ cám cái gì cũng cố thử nhưng khổ nỗi dị ứng quá, cái nào xài vào 1 time cũng rôm rôm sần sần mặt lên, ko phải là mụn, mà giống như là nó cứ sần lên kiểu gì ý. từ rất cao cấp như la prairie, đến trung cao cap nhu shiseido, clarins, YSL, isa knok, kanebo, l rồi trung bình như the face shop, aponee...cái gì tớ cũng cố mua để thử mà ko cái nào hợp. Mỗi cái johnson''s này chắc nó quá lành ko còn gì lành hơn nên có thể dùng được, có điều ko dùng thường xuyên được, dùng 3 ngày thì nghỉ 1 ngày . Để nó ko có cơ hội dị ứng. không biết có ai bị giống mình ko nữa.
  5. hoalan9000

hoalan9000 Thành viên mới

Mình cũng muốn hỏi về kem con ong này bạn à. Nó có tác dụng chữa vết thâm đã lâu ko bạn?
  6. mid9

mid9 Thành viên mới

mọi người cho mình hỏi kẻ mắt nước thì loại nào rẻ và tốt với ?
  7. phuonglien88

phuonglien88 Thành viên mới

em giống hệt ss .:(
  8. TrangChim

TrangChim Thành viên mới

Các chị ơi cho em hỏi về bút chì kẻ mắt và bút nước kẻ mi mắt của hãng nào dùng tốt , chống nước , ko bị nhoè vậy ?? Cảm ơn các sư tỉ trước !!
  9. bucthutinhvn

bucthutinhvn Thành viên mới

Bạn BGBC mua cái St Ives Scrub này ở đâu vậy, giá bao nhiêu xiền :)
  10. mapcoizin

mapcoizin Thành viên mới

Mình thì tín nhiệm Cetaphil rửa mặt cực kỳ luôn ý! dùng cho mùa nào cũng uke mà ko có mùi gì cả, vào mắt ko cay
    giá cả cũng rẻ nữa chứ, chai 125ml hình như trên dưới 70K ah