1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những lời an ủi ngộ nghĩnh

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi vitdoi, 23/10/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vitdoi

vitdoi Thành viên mới

Những lời an ủi ngộ nghĩnh

Khi bạn tâm sự chuyện gì đó với bạn bè hay người thân, bạn thường nhận được những lờI an ủI làm mát lòng phảI không?. Nhưng không phảI lờI an ủi nào cũng cũng làm bạn nguôi đi nỗI buồn hay bớt đi sự lo lắng.

DướI đây là vài ví dụ:

- Anh ơi em đau răng quá
    - Oh, không sao, em lấy 1 cái kim chọc vào tai, khi em đau tai rồI sẽ quên mất việc đau răng thôi mà

Hay là

- Em cảm thấy buồn, trống trảI và chẳng biết phảI làm gì
    - Vậy à?? Em thử cọ mông vào tường xem, có khi lạI đỡ buồn đấy, con chó nhà anh cũng làm thế suốt vì nó cũng chẳng có việc gì làm.

Một chàng đi xe máy, đâm vào 1 cô gái đi xe đạp
    Cô gái:
    - Anh làm hỏng xe em rồI, anh phảI đến 50 nghìn
    Chàng trai an ủI
    - 20 nghìn thôi, không sao đâu mà, hôm qua anh đâm 1 ông già mà mất có 10 nghìn.

- Anh ơi em tiếc quá, đáng lẽ tốI nay rủ anh đi xem phim ?o Hà NộI 12 ngày đêm? nhưng lạI hết vé rồi?. tiếc quá.

- Không sao đâu em ạ, mai mình xem hẳn phim ?o Nghìn lẻ một đêm? cho máu.

Mời các bạn tiếp tục bổ sung, hi vọng topic này của chúng ta sẽ phần nào AN ỦI được những con người đầy ắp những tâm sự trong box tâm sự này!

BIG GUN

Được vitdoi sửa chữa / chuyển vào 22:39 ngày 23/10/2003
  2. Ngoai_tinh_trong_mo

Ngoai_tinh_trong_mo Thành viên quen thuộc

Bạn vịt dời ( tôi vẫn gọi bạn là thế ! ) Vui tính quá đấy . Mỗi khi tôi đang buồn hay đang đau đầu thấy bạn mở topic nào cũng hài hước khác với sêry ở Box Tâm sự .
    An ủi như thế này ạ ...
    - Anh yêu , lẽ ra người hiểu em nhất phải là anh .
    - Em nhầm rồi , không sao đâu em , rồi em sẽ tìm được hạnh phúc đích thực của mình !
  3. BBHT

BBHT Thành viên quen thuộc

- Anh ơi! Hôm qua em bị trượt chân ngã một cái bây h vẫn còn đau đây này...!
    - Thế à...!
  4. bup_be_o_tinh_yeu

bup_be_o_tinh_yeu Thành viên rất tích cực

A : tao buồn quá mày ạ ! tên C vừa nói hắn muốn chia tay với tao vì đã yêu 1 nhỏ khác !
    B : ủa sao lại thế ? tao và hắn chỉ mới thích nhau thui mà ...
  5. cua79

cua79 Thành viên rất tích cực

A: Tớ vừa thi xong
    B: Thế à
    A: Kết quả thi chán quá
    B: Biết kết quả thi luôn à. Thôi, tớ đi ăn ốc đây. Ốc bên này ngon cực, hôm nào quá bộ sang đây tớ mời
    Ứ ừ, Anh muốn sống bên em trọn đời cơ...
  6. vitdoi

vitdoi Thành viên mới

- Thế à? ... ai bảo em đi không đẹp.
    big gun
  7. virusHiV

virusHiV Thành viên mới

A : Mầy thấy con bồ tao thế nào
    B: à, ừ... ko sao đâu, cái nết đánh chết cái đẹp mờ
  8. trangnhi1977

trangnhi1977 Thành viên mới

Hoan hô Vịt đói, chuyên gia tâm lý tư vấn an toàn sức khoẻ sinh sản - Kiêm tổng biên tập tạp chí mỗi ngày một chuyện - Một người chồng tuyệt vời, một người cha gương mẫu, một người bạn nhiệt tình luôn trả tiền cafe cho các bạn mối buổi trưa (thật ra cũng một phần do thua cờ vua) ... Hưởng ứng lời kêu gọi của anh, hôm nay, tôi xin đóng góp một phần nhỏ bé vào topic này ... Đây là câu chuyện có thật 80%. Enjoy it.
    7:30 sáng. Tại một cơ quan hành chính sự nghiệp nhà nước. Tất cả đã có mặt đầy đủ. Các màn hình máy tính đã bật sáng. Mọi người cặm cụi gõ trên bàn phím. Ca phòng im phăng phắc, thỉnh thoảng chỉ có một vài tiếng thở dài, rồi tiếng híc híc cười khẽ của cô bé thực tập. Mr. DB, nhân vật mà tôi muốn nói đến sau đây, đang ngồi trong căn phòng đó, mắt dán vào màn hình, hai tay gõ tanh tách .... bây giờ xin dồn sự chú ý lên cai monitor cua mr.DB. Nội dung chính của câu chuyện của chúng ta đang hiện trên màn hình, Một lệnh Ctrl-C va Ctrl-V. Liên quan tới Vịt đói và topic " nhứng lời an ủi ngộ nghĩnh" của hắn. Thật là trùng hợp
    DB (7:36: 48 AM): bdlfblkds''ajbd
    DB (7:37:00 AM): bateso madam sanguyt ?
    trangnhi1977 (7:37:03 AM): o jambong xuc xich o voa la va bo ro bi ne ca va
    DB (7:38:28 AM): bulong chien bo* ?
    trangnhi1977 (7:39:07 AM): co jo mong toi xoa?
    DB (7:41:07 AM): la` gi` dm
    trangnhi1977 (7:41:41 AM): ... nghĩa là mời vợ chồng anh đi ăn hải sản vào thứ bảy tới
    DB (7:42:18 AM): dm nói cha tiếng Việt cho nó dễ hiểu
    trangnhi1977 (7:43:03 AM):tại cậu cứ vẽ ý chứ, mấy cái rôbinê, lavabô, mình cũng đau đầu lắm
    DB (7:45:58 AM): trình độ tiếng Pháp của cậu chưa hiểu được đâu, cứ học đòi vớ vẩn
    trangnhi1977 (7:47:43 AM): thôi được rồi, trình độ Pháp ngữ của mình vớ vẩn thì mình mới phải thuê phiên dịch, không thì tiền mình vơ cả chứ để sót đồng nào à?
    DB (7:48:23 AM): cậu đồng ý thuê mình chứ? gì chứ phiên dịch về chuyên ngành ăn uống nhà hàng khách sạn mình thạo lắm.
    trangnhi1977 (7:48:43 AM): mình nói là thuê phiên dịch chứ thuê cậu lúc nào? rửa bát thì mình có máy rồi, lau nhà cũng không cần, con bé thì đi nhà trẻ, nấu cơm thì có mẹ chồng, trông quần áo khi vợ chồng mình trượt tuyết thì có dịch vụ rồi. Liệu cậu có thể làm gì được cho mình?
    DB (7:49:26 AM): thế hả, cậu sống vương giả thế, đúng là một quý bà thanh lịch và tao nhã
    trangnhi1977 (7:49:44 AM): cũng bình thường thôi, vương giả gì đâu, cậu phải hiểu là mức sống ở Geneve nó thế, không phải mình khoe đâu, nhưng mà nó hiện đại lắm....
    DB (7:50:13 AM): đố kỵ quá
    trangnhi1977 (7:50:33 AM): thôi, bỏ qua chuyện này đi, cậu đố kỵ với mình làm gì, người cậu phải đố kỵ là cậu vịt đói kia. À, Cậu vẫn chưa biết gì thật sao?
    DB(7:51:50 AM): tin gì thế?
    trangnhi1977 (7:54:23 AM): cậu không biết thật rồi, thôi, thế thì thôi, mình cũng không nên nói làm gì. Rồi sớm muộn gì cậu cũng sẽ biết thôi mà
    DB (7:54:53 AM):
    nói di......
    trangnhi1977 (7:55:19 AM): thôi được rồi, đừng khóc, đừng khóc ... bình tĩnh đi nào, mình mà nói ra khéo cậu còn khóc to hơn ý chứ
    DB (7:55:58 AM): *****, liên quan đến ai? vợ tao? tao? tế nhị? vợ chồng mày?
    trangnhi1977 (7:56:20 AM): oh, no no, không ai trong số này cả ... mà ... đến cái tính đố kỵ của cậu là chính xác nhất
    DB (7:56:37 AM): lại có đứa có cái gì hơn mình à?
    trangnhi1977 (7:56:51 AM): đấy.. cậu cũng đoán ra được phần nào câu chuyện phải không.. cậu cũng thông minh đấy chứ nhỉ... mình cứ nghĩ cậu ngu lắm cơ ...
    DB (7:57:01 AM): Thằng ...Vịt đói... sắp... mua máy bay phải không?
    trangnhi1977 (7:57:20 AM): không... không ....đi ALTIS còn lái khó bỏ mẹ, quên chìa khoá trong xe giữa đường quốc lộ, mua máy bay làm gì???
    DB (7:57:27 AM): Sao đời tôi khổ thế này, lúc nào cũng thua bạn kém bè ....
    trangnhi1977 (7:58:03 AM): Chưa cần biết chuyện gì mà sao cậu cứ gào toáng lên thế ha? ... Khóc đi, khóc đi ... một lúc cho vơi ... rồi .. mình kể tiếp cho mà NGHE
    ......
    DB (7:58:44 AM): Ra Sông Hồng đi đường nào thì ngắn nhất hả em?
    trangnhi1977 (7:59:42 AM): Ôi, ấy ấy, anh cần bình tĩnh, anh định đi đâu thi để em đưa anh đi, đừng ra sông chơi một mình nguy hiểm lắm ...
    DB (8:02:16 AM): Anh bế tắc lắm rồi, thua thiệt đủ đường, anh muốn ra Sông Hồng không phải để chơi ...
    trangnhi1977 (8:02:33 AM): Nhưng rốt cuộc anh đã biết chuyện gì chưa nào?
    DB (8:02:46 AM): chưa biết. Chuyện gì thế nói đi Trang xinh đẹp???
    trangnhi1977 (8:03:47 AM): a`, anh ơi, thế có chuyện gì anh cho em cái đồng hồ của anh nhá, cả cái xe máy nữa ... à mà anh lên cầu Chương Dương hay Long Biên thế hả anh??? em biết ... em còn ra ...
    DB (8:04:45 AM): Từ trên cầu Chương Dương đến chỗ sâu nhất sông Hồng khoảng bao nhiêu mét?
    trangnhi1977 (8:05:50 AM): nông choèn ý mà, tý là xuống đến nơi thôi anh ... à này, cả đôi giày nữa nhé .. ko phí lắm
    DB (8:07:15 AM): còn xin gì nữa không?
    trangnhi1977 (8:07:30 AM): dạ thôi, thế đủ rồi ạ ... chỉ buồn nhất anh vẫn chưa biết chuyện gì ...
    DB (8:08:32 AM): Anh có nhiều thứ để xin thế chắc là không thua bạn kém bè, phải không? Thế thì thôi, đ'' ra sông Hồng vội
    trangnhi1977 (8:09:27 AM): cũng ... đúng đúng .. nhưng mà vấn đề là ở chỗ có những cái người khác có mà anh lại không có ... anh xem, em có thèm xin anh cái điện thoại di động của anh đâu,... vì sao chắc anh biêt rồi
    DB (10:25 AM): Sáng ra mày vùi dập tao thế làm sao tao sống được????
    trangnhi1977 (10:34 AM): d'' ra thật à ... anh không ra thì em ra mất thôi ... nhưng trước khi đi em phải nói cho anh cái tin mà vợ anh va những bạn bè thân thiết đã giấu anh trong mấy ngày qua
    DB (10:36 AM): Em nói đi ...
    Câu chuyện còn tiếp tục .... chúng ta còn phải an ủi nhiều bạn bè hàng ngày ... anh vịt đói ạ .... và tất cả chỉ là tại anh mà thôi đấy...
  9. vitdoi

vitdoi Thành viên mới

Đúng là 1 sự động viên, an ủi ngộ nghĩnh.
    big gun
  10. chuotbeo

chuotbeo Thành viên mới

Hmmm vớ vẩn thật, Trang em đói chưa ? anh chắc là em đã hơi đói rồi đấy....