1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những lời nhắn gửi cho người tôi yêu....

Chủ đề trong 'Hải Dương' bởi vuthanhminh, 26/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kiduong1

kiduong1 Thành viên mới

Huê yêu quý !
    giờ này chắc em đã chìm trong giấc ngủ rồi ! Anh vẫn chưa thể ngủ được vì nghĩ đến em! em có biết anh yêu em nhiều thế nào ko?chắc là em chẳng biết đâu ! hix ! và có lẽ mãi về sau nữa em cũng chẳng thể biết được ! cuộc đời như nước chảy về mô !Anh ko biết mình đã làm sai điều gì để giờ anh phải xa em ! sẽ chẳng bao giờ chúng ta có thể trở về như ngày xưa ! cùng nói nói cười cười ! câu mãi mãi anh đã nói ra với 1 người ! và anh sẽ ko bao giờ nói câu đó với người con gái nào khác ngoài em!
    Huê Ah ! DÙ THẾ NÀO ĐI NỮA thì anh vẫn yêu em !
  2. kelangdu88

kelangdu88 Thành viên mới

Anh muốn kết thúc mọi chuyện. Anh sợ gặp em. Anh xin lỗi nhá..
  3. tia_nang_nho

tia_nang_nho Thành viên mới

Bỗng nhiên lại thấy tâm trạng trùng hẳn xuống, buồn bã mất mấy ngày, chỉ vì nghe một tin. Là tin vui của gia đình người ấy, chắc rằng người ta đang cảm thấy hạnh phúc vô bờ bến. Là sự hụt hẫng, trống vắng của mình, là mấy ngày đi làm cố vùi đầu vào công việc mà vẫn cứ thấy hình ảnh người ta thấp thoáng trong đầu, là những buổi tối đi chơi mà đi đến đâu cũng nhớ về những kỷ niệm tưởng đã chôn vùi ....
    Tất nhiên là thấy mừng cho người ta rồi, khâm phục người ta vì sự lãng quên nhanh chóng. Nhưng sao mà tủi thân thế nhỉ. Sao người ta quên nhanh thế nhỉ. Người ta muốn quên, tìm mọi cách để quên, và đã quên được. Mình cũng vậy, cũng cố làm mọi việc khác đi, sao vẫn không thể quên, sao vẫn thấy trái tim đau đớn, dù chỉ là nghe nhắc thoáng qua về người ta. Đọc cuốn Bên nhau trọn đời, rất nhớ một câu viết về nhân vật nam chính "Vì anh đã quyết định. Quyết định chờ đợi". Ha ha, mình chỉ có quyết định là phải quên, sao mãi vẫn không làm được, định đau thương đến chết hay sao. Cuộc sống đã thay đổi, rất nhiều thứ đã khác đi, nhưng sao cái khoảng trống người ta để lại vẫn không ai lấp đầy. Đôi khi thấy bế tắc vô cùng. Không biết làm sao nữa. Chả biết nói với ai cả. Ai cũng cho rằng mình đã quên. Mình cũng tưởng như thế.
    Mọi người nhắc đến người ta với mình, coi thường có, bào chữa có, khen ngợi cũng có... Buồn cười thật, đến chính mình cũng chả biết nên nghĩ sao về người ta. Là người tốt, là người tốt bị hoàn cảnh xô đẩy, là người có tài, có tài nhưng không gặp may, là người có ý chí, có ý chí nhưng gặp phải rất nhiều cơ cực trong cuộc sống, là người xấu, là người không giữ lời hứa, là người không biết phân biệt tốt xấu ......
    Mình biết là người ta đang cố gắng, để chứng minh những định kiến của mọi người là không đúng. Và trong quá trình vươn lên của người ta mình đã trở thành quá khứ tang thương, là động lực lớn hơn bất cứ lời động viên nào cho người ta phấn đấu (nực cười nhỉ).....
    Những gì đã cho và nhận đều là quá lớn. Nên mình chẳng thể dễ dàng bắt đầu lại ngay được. Nên rất đau lòng thấy người ta vượt mặt mình trong chuyện làm lại từ đầu này Đau lòng thực sự vì hạnh phúc mãi mãi là ngày hôm qua, vì rằng một người khác không phải là mình được người ta chăm lo, yêu thương, vì trái tim giống như hoá đá không biết mỉm cười của mình.
    Đêm dài, nỗi buồn chẳng biết cất vào đâu .......
    Nhớ thương có, hận thù có
  4. hoathuytien

hoathuytien Thành viên rất tích cực

Em ko hiểu tâm trạng của em lúc này là như thế nào nữa, em đã cố gắng, và rồi cả 2 chúng ta cùng cố gắng để đạt được đến ngày hôm nay, nhưng khi đạt được đến điều đó em lại cảm thấy có điều gì đó bất ổn, anh vẫn thường bảo em hãy suy nghĩ thật kĩ trước khi quyết định đến với anh, anh có biết em đã phải suy nghĩ bao nhiêu ngày rồi ko? phải sống trong tất cả mọi cảm giác bao nhiêu ngày rồi không? Đến ngày mà em ko thể cố gắng được nữa, đến ngày mà em nghĩ rằng mọi chuyện đã kết thúc thì cũng là lúc anh quay lại. Anh có biết cái cảm giác lúc đó với em thế nào ko? em đã từng tưởng rằng em hạnh phúc biết bao khi anh sẽ là của em nhưng khi em có được điều đó thì mọi chuyện lại khác, em ko tin tưởng vào tình cảm của anh dành cho em, em luôn nghi ngờ điều đó, có 1 điều gì bất ổn luôn thường trực bên em, em lại càng lo sợ mất anh hơn nữa, anh luôn biết rằng em cần anh, cần anh cho cuộc sống của em.
    Chỉ đến khi em nghe anh nói lại giấc mơ của anh khi đêm đó máy đt của em hết pin anh lại lo nghĩ đến những chuyện khác, anh lo sợ anh sẽ mất em, anh lo sợ rằng em sẽ bỏ anh đi theo ng khác anh có biết thực sự lúc đó em thế nào ko? chưa khi nào em có cảm giác đó khi ở bên cạnh anh bởi vì lúc đó em cảm nhận và em hiểu được rằng anh thực sự đã là của em, chỉ mình em mà thôi.
    TY của em ah, em biết chúng ta sẽ còn rất nhiều khó khăn phía trước nhưng có anh bên cạnh em sẽ có gắng vượt qua những điều đó hãy luôn ở bên em anh nhé.
  5. vinhvinh

vinhvinh Thành viên mới

Trời, thế rốt cục em lấy chồng chưa ?
  6. tia_nang_nho

tia_nang_nho Thành viên mới

Ngày hôm nay và ngày hôm qua khác xa nhau anh nhỉ. Chỉ cần nghĩ tới cái vách ngăn không thể vượt qua được giữa chúng ta là em thấy hoảng hốt. Đáng sợ thật anh nhỉ. Em không nghĩ rằng mình lại bị ảnh hưởng bởi chuyện ấy nhiều đến thế. Mấy hôm trước thôi vẫn còn có thể thoả hiệp với mình, nhưng từ giờ thì k thể như thế được nữa.
    Không hiểu sao, sau rất nhiều trăn trở, bàn lùi, viện hết cớ này đến lý do khác, cuối cùng hôm qua em lại lang thang ở một nơi rất xa lạ với em, chẳng có gì thân thiện ở đó cả. Và em còn tỏ ra lúng túng, ngớ ngẩn đến là buồn cười, đến là tội nghiệp với anh T.
    Anh ấy đã an ủi động viên em rất nhiều, nhưng cái đầu bướng bỉnh của em chả tiếp thu được là bao. Lúc ấy em rất sợ, nếu có chuyện gì không hay xảy ra thì chắc là em sẽ k tha thứ được cho mình mất. Em đã k nghĩ rằng sự tò mò, bướng bỉnh của mình có thể làm hại người khác. Tất nhiên, nếu có gì xảy ra thì anh phải tự giải quyết rồi, nhưng k có thì vẫn hay hơn. Em mong cuộc sống của anh được bình yên.
  7. minhtuana2z

minhtuana2z Thành viên mới

xxxxxxxxxxxxx
  8. lilyphap

lilyphap Thành viên mới

I''m missing you
  9. hanh114212

hanh114212 Thành viên mới

Có lẽ thời gian đã qua đi rất nhiều rồi! Nhưng tại sao trong anh vẫn luôn tồn tại hình bóng em. Anh càng cố quên thì hình bóng đó lại hiện về. Anh biết rằng anh đã quá sai lầm khi đã quyết định như thế. Nhưng thôi, có lẽ đó cũng chỉ là định mệnh!
    Giờ chỉ mong rằng, em sẽ luôn hạnh phúc trong gia đình của mình!
    NVH
  10. trungsnc

trungsnc Thành viên quen thuộc

Hôm qua ngày 11/08/2009!! G! Em co biết không! Chỉ chứng kiến Em đánh một séc cầu lông mà về nhà cả đêm anh không ngủ được!! Chẳng biết em có người yêu hay chưa nhưng em biết không? Trái tim anh đã loạn nhịp rồi!!