1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những lưu ý khi chăm sóc da mặt trong ngày Tết

Chủ đề trong 'Album' bởi QuynhAnh95, 22/01/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. QuynhAnh95

QuynhAnh95 Thành viên mới

Nghỉ tết là khoảng thời gian nghỉ ngơi sau một năm làm việc căng thẳng và mệt mỏi của mọi người. Đây là lúc các chị em muốn được điệu đà, diện hơn và trở nên xinh đẹp hơn. Nhưng những công việc bếp núc, con cái và gia đình nội, ngoại khiến các chị em quên đi việc chăm sóc cho bản thân và làn da của mình. Những lưu ý chăm sóc da mặt đơn giản trong ngày tết dưới đây sẽ giúp bạn bảo vệ và chăm sóc làn da của mình để luôn tươi trẻ trong những ngày nghỉ tuyệt vời này.
    Lưu ý khi chăm sóc da để luôn tươi trẻ những ngày tết
    Hãy đến các trung tâm chăm sóc sắc đẹp của DeAura để có được làn da hoàn hảo ngày tết
    Thời gian nghỉ tết chính là lúc bạn cần chau chuốt lại bản thân, làn da của bạn cũng cần được chăm sóc tốt trong khoảng thời gian này. Bởi vì, giờ giấc sinh hoạt ngày tết thay đổi, những bữa tiệc tùng nhiều hơn… tất cả sẽ khiến làn da của bạn mất cân bằng, dễ nổi mụn, thô ráp và không tươi trẻ. Vậy các bạn cần phải chăm sóc cho da, để bạn luôn tươi trẻ, tràn đầy sự tự tin trong suốt thời gian nghỉ lễ.

Giữ ẩm cho da
    Thời gian tết thời tiết khô hanh có thể sẽ vẫn duy trì nên việc giữ ẩm cho da là rất cần thiết. Nhiều khi do bận công việc gia đình hay mải mê với những bữa ăn, bạn bè nên các bạn gái thường không quan tâm đến việc giữ ẩm cho làn da của mình. Chính vì không giữ ẩm cho da nên làn da của bạn sẽ khô, xám, nhìn không được tươi tắn. Chỉ cần dành vài phút bôi kem dưỡng ẩm, bạn đã bảo vệ được làn da của mình, giúp da luôn căng mịn, tươi trẻ, tràn đầy sức sống.

Giữ vệ sinh cho da
    Những ngày nghỉ tết có thể bạn sẽ đi chơi cả ngày ngoài đường, đến nhiều nơi. Nhưng dù bạn có đi chơi về muộn hay quá mệt mỏi thì bạn cũng không được quên rửa mặt, tẩy trang để lấy đi hết những bụi bẩn từ môi trường, mỹ phẩm còn thừa trên da mặt trước khi đi ngủ. Nếu bạn không làm sạch da, những bụi bẩn, mỹ phẩm sót lại sẽ lấp kín lỗ chân lông. Làn da của bạn sẽ trải qua một đêm kinh hoàng và mệt mỏi không kém gì bạn. Và có thể bạn sẽ gặp các tình trạng về mụn, nám xạm. Lúc đó kỳ nghỉ lễ sẽ không còn vui vẻ và bạn sẽ chẳng muốn đi đâu nữa. Bạn không muốn điều đó diễn ra chỉ vì sự lười biếng của mình chứ, nhớ nhé làm sạch da trước khi ngủ là bước không thể bỏ qua.

Sử dụng kem chống nắng
    Mỹ phẩm DeAura cho làn da tươi trẻ
    Đi chơi với bạn bè, lượn phố cả ngày, đến những khu vui chơi… đừng để làn da tiếp xúc trực tiếp với ánh nắng mặt trời nếu như bạn không muốn trở về nhà với làn da xám, nám, khô ráp. Hãy chú ý sử dụng kem chống nắng khi đi ra ngoài chơi để luôn tự tin và tỏa sáng.
    Ăn nhiều rau và hoa quả
    Nghỉ tết là thời gian của những bữa tiệc, gần như ngày nào bạn cũng có những bữa ăn với gia đình, bạn bè. Có quá nhiều món ăn mà bạn có thể thưởng thức. Những các bạn cần lưu ý rằng để kiểm soát cân nặng và vẻ đẹp của mình thì phải có một chế độ ăn uống thật hợp lý. Các món ăn mặn, nhiều dầu mỡ, đồ cay nóng, rượu, bia, tất cả đều gây tổn hại cho vẻ đẹp làn da của bạn. Vì thế, bạn cần hạn chế những món này, tăng cường ăn thật nhiều rau xanh và hoa quả để cung cấp cho da thật nhiều vitamin. Làn da sẽ rất cảm ơn bạn về điều này, bên cạnh đó bạn còn hạn chế được vấn đề tăng cân. Một vẻ đẹp về cả vóc dáng lẫn làn da sẽ cho bạn những ngày nghỉ lễ không thể tuyệt hơn.

Luôn vui vẻ
    Tết là thời gian để nghỉ ngơi, thư giãn, chứ không phải lúc bạn nghĩ quá nhiều về công việc, về những điều không tốt đã xảy ra trong năm. Từ đó, dẫn đến căng thẳng, mệt mỏi, tất cả những điều này là kẻ thù của làn da. Hãy giữ cho bản thân luôn vui tươi, thoải mái, khuôn mặt tươi cười, rạng rỡ cả ngày sẽ tốt cho làn da của bạn. Và bạn sẽ trở lên xinh đẹp, tỏa sáng nếu nụ cười luôn nở trên môi.

Những phút giây thư giãn
    Ngoài việc tham gia các cuộc vui chơi cùng gia đình, bạn bè. Những bữa tiệc tràn ngập đồ ăn, thức uống và sắc màu. Bạn hãy dành cho mình một khoảng thời gian riêng để thư giãn. Có thể là nhâm nhi một ly rượu vang cùng với những bản nhạc nhẹ nhàng, hay ngâm mình trong bồn tắm và đắp mặt nạ cho da. Tất cả sẽ tạo cho bạn sự thư thái, điều này rất tốt cho làn da của bạn.

Ngày tết bạn được nghỉ ngơi, chăm chút nhiều hơn và làn da của bạn cũng xứng đáng được thư giãn, chăm sóc đặc biệt. Bạn có thể lựa chọn cho mình một bộ sản phẩm chăm sóc toàn diện làm phần thưởng cho làn da của mình, và bộ sản phẩm của DeAura chính là sự lựa chọn thích hợp. Bởi vì, làn da trẻ trung, trắng sáng, mịn màng đã cho bạn sự tự tin và thành công trong suốt một năm đã qua.