1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những mẩu chuyện nhặt dọc đường..

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi ba_gia_bon_chen, 13/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Anh QĐ hoành tráng qua. Bay sang tận Ấn để ăn sáng. Có thua rì công tử Bạc Liêu đâu.. :P
    Sáng nay chat với cô bạn thân. Nó tâm sự: Tao vừa phát hiện ra một điều là trong mọi phụ nữ đều có một bà nội trợ đảm đang..
    Nghe cũng thấy tức cười.
    Bạn mình, đến trước khi đi lấy chồng chả nấu ăn bao h. Nấu được 1 bữa chắc ngồi chờ 2h mà được ăn món trứng tráng - món tủ của nàng..
    Thế mà dạo này, chán chồng, tự nhiên lại chịu khó nấu nướng. Khoe tao dạo này làm kem ngon lắm mày ạ. Mà làm kem thì thừa lòng trắng trứng nhiều nên định mua thêm cái lò nướng về làm bánh lưỡi mèo.
    Giận chồng mà trở nên đảm đang thì chỉ tổ bị chồng chọc tức suốt ngày thôi. Nghĩ thế mà không dám nói ra.. :D
    Mà nghĩ cũng hay nhá. Ở nhà thì toàn bố mẹ phục vụ từ A-Z, lấy chồng thì tự nhiên thành vợ đảm. Nấu nấu nướng nướng, dọn dọn dẹp dẹp.. Ở nhà với bố mẹ đẻ thì cãi nhem nhẻm, về với BMC thì một dạ hai vâng, thế nào cũng xong..
    Biết thế, mình bảo nó lấy chồng sớm hơn cho 2 nhà cũng sướng. :D
  2. Qua_Dang

Qua_Dang Thành viên mới

là còn chưa nói hết đấy, còn ăn cả trưa, ăn cả tối nữa...quả này hơn đứt công tử Bạc liêu roài.
    đang tập nấu món ăn Ấn độ, đang tập món Chicken matsala và món chicken curry. Hôm nào thành công tớ pót ảnh lên đây cho coi có ngon ko. Hôm trước nấu thử nó lại thành món ăn Băng la đét mất rồi.
  3. huong_be

huong_be Thành viên mới

Chị ơi, thế theo chị như thế nào là sống hời hợt ạ, chị có mẩu chuyện hay kinh nghiệm gì không
    ----------
    Lắm lúc tự bản thân cũng thấy như mình đang sống hời hợt nhưng chẳng rõ thế nào nữa..
  4. Qua_Dang

Qua_Dang Thành viên mới

theo tớ thì sống hời hợt là đang kể chuyện thì lại chạy đâu, chả thấy kể tiếp gì cả.
  5. xadibu

xadibu Thành viên mới

Ui, giờ mới biết nhà của người nổi tiếng , tình nhân của mình giống mình nhiều thứ, chỉ mỗi viết văn là khác nhau thôi, vậy mới biết tại sao mình cứ lẹt đẹt còn có người lại quá nổi tiếng, thiệt là ganh tị
  6. bixinh1803

bixinh1803 Thành viên mới

Chị Bj đâu rùi, sao hem vào kể chiện tiếp. Làm em hóng dài cổ... Hay là mải xem ca nhạc 27/7? Em cũng đi xem đây.
  7. xrmt_h

xrmt_h Thành viên mới

Chuyện của chị BG hay quá, chị BG đi nhiều chắc cũng biết nhiều. Xr ngồi chờ nghe chuyện chị nè
  8. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Cả nhà ạ, tớ đang ở Bali. Về sẽ có nhiều chiện kể cho mọi người. Hí hí..
    @Bu: Ko phải đâu. Tại có người dạo này bận rộn ko chịu kể chiện đó thui, bỏ bê cả topic. :D
    @Xr: Em cũng kể chiện đi học đi.. ;)
    @QĐ: Đá đểu em hả.
  9. thieubinh

thieubinh Thành viên rất tích cực

Còn câu hỏi nữa cho bạn chủ topic đây: con gái Lào có xinh không bạn? so với con gái Việt Nam thì thế nào, bạn cho vài cái hình demo xem.
  10. linhkhue3

linhkhue3 Thành viên mới

Phượt niềm vui tự sướng trong một thời gian ngắn của cách sống một số bạn trẻ có phải là lối sống hời hợt không nhỉ ?

Hehe dĩ nhiên tớ không nói trường hợp như em BGBC không đi Phượt mà là công tác cùng cơ quan có cơ hội đi tham quan du lịch .
    Hehe sao chị vẫn không hiểu nhỉ ?
    Chị không cần phải đi đâu xa , chỉ cần từ nhà ra đến chợ là tớ đã bị túm cổ vào để các bà - các mẹ kể chuyện tâm sự cuộc đời rồi nhỉ ????
    Nếu chị mà viết đảm bảo lâm ly bi đát tiểu thuyết đời hay kinh khủng luôn .
    Mà em BGBC phải sang tận Lào hay đâu đâu đó
    Chẳng nhẽ đi xa mới mở lòng mình như vậy sao ...
    Chị thi rất thích cái ý nghĩa của New windown ...
    Mở một cửa số, mở rộng tầm mắt để nhìn ra thế giới có nhiều cách khác nhau có nhiều con đường khác nhau .
    Nhưng con đường nào thì vẫn là phải mở lòng mình .
    hehe em đi xa , em mới cảm nhận được , chứ chị ở ngay nhà mà nhiều lúc đau đầu rồi buồn vẩn vơ với đủ các chuyện đời , chuyện người cả thôi
    Đúng là mỗi người một kiểu một sự mở lòng khác nhau