1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những mẹo không khó ổn định giao tiếp cho người mới học tiếng Anh

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi elight123, 15/12/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. elight123

elight123 Thành viên quen thuộc

Cải thiện giao tiếp tiếng Anh làm sao là câu hỏi được đặt ra khá nhiều, nhất là đối với các chúng ta sinh viên, sinh viên mới bắt đầu học tiếng Anh. Hôm nay, ECORP ENGLISH sẽ cho các bạn một số tips rất hay ho để luyện tập dần dần nhé!
    Xem thêm: học tiếng anh cùng elight
    1. Đặt một vài mẩu giấy note gần nhau
    Đặt một vài mẩu giấy note gần nhau tức là bạn đang xâu chuỗi kiến thức từ vựng của mình theo hệ thống giúp đỡ não bộ ghi nhận điều này một cách tổng thể. Hãy thử tưởng tượng nếu bạn học từ vựng theo từng mẩu giấy tách rời, chúng ta sẽ không thể có cái nhìn tổng quan như khi đặt chúng cạnh nhau. Bằng phương pháp đặt giấy note như vậy, não bộ của chúng mình sẽ tiếp thu từ vựng theo hình ảnh hơn là kí tự, và chúng mình biết rồi đấy, trí não của bạn luôn nhanh nhạy với hình ảnh mà!
    2. Không chỉ đơn thuần là giao tiếp
    Khi giao tiếp, chúng ta đừng chỉ nghĩ rằng chúng mình cần phải nghe và nói được thế này, thế kia. Bởi giao tiếp tiếng Anh cần sự ngoài thiên nhiên và hãy nghĩ không phức tạp chúng ta đang nói chuyện thân mật với người bản ngữ mà thôi! Không phải là một môn học, không phải là một trách nhiệm. Giao tiếp không chỉ đơn thuần là giao tiếp, đó là một nghệ thuật!
    3. Luyện tập cả nghe và nói
    Nghe và nói là hai kĩ năng quan trọng ngang nhau. Bạn không được bỏ qua bất cứ một kĩ năng nào mà hãy kết hợp chúng thật nhuần nhuyễn. Nghe trước, nói sau. Hãy nghe những gì người bản ngữ nói và bắt chước lại âm thanh của họ. Luyện tập liên tục sẽ giúp đỡ các giác quan của chúng mình làm quen với tiếng Anh.
    4. Nắm bắt cơ hội được nói
    Điều quan trọng là chúng mình phải có một thái độ tích cực với việc học tiếng Anh. Hãy tận dụng mọi cơ hội để được nói: nói chuyện với chúng ta bè bằng tiếng Anh tại các bữa tiệc, trợ giúp các khách du lịch đang lạc đường hoặc cố gắng trả lời toàn bộ các câu hỏi giáo viên đặt ra cho bạn trong lớp tiếng Anh chẳng hạn.
    More: elight learning English
    5. Tập tư duy bằng tiếng Anh mỗi ngày
    Đây là cách thức tuyệt đối nhất vì chúng mình có biện pháp thực hiện được ở mọi nơi, mọi lúc. Bạn có biện pháp tự nói với bản thân mình tại căn hộ, trong lúc đang nấu ăn hoặc đang dọn dẹp. Và đừng quên ôn lại một số điều mình đã chia sẻ với mình trước khi ngủ nhé.