1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những Món Ăn Ngon Trên Đường Du Lịch (Ăn gì? Ở đâu?)

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi xttran23, 13/10/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xttran23

xttran23 Thành viên quen thuộc

Những Món Ăn Ngon Trên Đường Du Lịch (Ăn gì? Ở đâu?)

Chắc hẳn mỗi lần đi du lịch, các bác không chỉ chụp những bức ảnh để đời, có được những trải nghiệm cuộc sống, tìm hiểu, khám phá được những miền đất, con người và văn hóa, mà còn thưởng thức được những đặc sản địa phương, nhưng món ngon đến chảy cả nước.

Người ta đi du lịch thì thích khám phá vẻ đẹp thiên nhiên hay con người, còn nhà em được cái là han ăn và thích ăn cho nên lúc nào cũng chỉ thích khám phá cái ?oÂM THỰC?.

Box du lịch nhà mình toàn những người đi và đi nhiều, hiểu biết nhiều về nhiều vùng đất, chắc cũng ít nhất một lần trong đời tình cờ ăn, uống một món nào đó ngon ngọt trên đường. Bác có thể chia sẻ bằng hình ảnh, bằng thông tin hay bằng mô tả cho anh em (Ăn gì? Ở đâu?), để mỗi lần có điều kiện anh em có thể tạt quá để uốn lưỡi khen ngon và thầm cảm ơn các bác đã giới thiệu tới các món ăn, những quan ăn ngon..

Xin chân thành cảm ơn các bác ?" Kính các bác vài ly TRÀ!!

M.Tôm

P/s: Dạo trước nhà em có hóng được cuộc nói chuyện của bác Sh!t với bác Chồn về cái vụ chè Tà Xua.

Nhà em cũng có gửi một thằng bạn nó mua một ít về uống thử. Đúng là NGON. Về màu, chè Tà Xua không có màu xanh như chè Thái Nguyên, mà có mầu NÂU XẬM. Về vị, chè Tà Xua đậm và ?ochắc?, tiền đắng chát hậu ngọt, vị ngọt dịu tan vào trong cổ họng để lại một cảm giác rất phê pha. Về hương, hương chè Tà Xua có hương thơm nhẹ, man mát của núi rừng SƠN LA..Đặc biệt, uống đến nước thứ 3-4 rồi mà cứ như nước đầu.. SƯỚNG.

Đó!! Ko có 2 bác Sh!t với Chồn tán tình nhau trên này thì nhà em cũng ko biết được một món ngon của đời như vậy. Mong các bác chia sẻ những món ngon ?" lạ trên những chặng đường các bác đi..

Hy vọng sau khi nhận đc gọp ý của các bác., nhà em sẽ lên được một cung đường ẨM THỰC..
  2. Voldo

Voldo Thành viên rất tích cực

Nhân chuyện trà!
    Đoạn Hà Nam giáp với Ninh Bình có 1 quán trà của ông già (có thương hiệu hẳn hoi, tự nhiên quên mất - già rồi nên lẫn).
    Trà sen của bác này đắt như Sắt ra miếng!
    Chẹp chẹp

3. thu_trong_mat_em

thu_trong_mat_em Thành viên mới

Công nhận trà "NGON", mới nhìn đã thấy sự khác biệt rồi, lúc chưa pha trà có màu vàng nâu, thỉnh thoảng điểm xuyết một chút trắng, trông có vẻ rất chi là đơn sơ và giản dị trong cách thu hoạch và chế biến, thế nó mới là nguyên chất, là quà miền núi xịn nhờ. Nếu không phải cậu em mang biếu mình lại tưởng trà mốc. Pha lên thì nước không xanh như trà khác, mà có màu vàng như loại trà mà người ta dùng bã sao lại rồi đóng gói ý. Hí hí, mình chả biết mấy về trà nên cứ phát biểu theo cảm quan chủ quan là như thế. Các cao nhân sành trà đừng ném đá em mà tội nghiệp
  4. KeDuDang8x

KeDuDang8x Thành viên mới

Mỳ tôm+nước lã+bụi đường là những món ko thể thiếu những lúc đói lòng nhâm nhi ngon phết
  5. zenpatriot

zenpatriot Thành viên mới

không hiểu câu hỏi của em có phù hợp không, nhưng các bác cho em hỏi đi Huế, Đà Nẵng thì ăn gì, ở đâu, làm gì ? :D
  6. vincent_tan

vincent_tan Thành viên rất tích cực

Huế và Đà NẴNG thì nhiều vô kể, chả bít kể đâu cho hết, bạn chịu khó search đi, nhiều thông tin lắm mà.
    ở Huế m chỉ nhớ : quán trà cung đình Vĩ Dạ Xưa, bánh khoái Lạc Thiện, cơm hến ở Cồn Hến......
    Ở Đà Nẵng ấn tượng nhất là cơm gà , mởi seach được ít thông tin gửi tạm bạn vậy
    Bánh bèo nậm lọc bà Đỏ
    Địa chỉ: 71 Nguyễn Bỉnh Khiêm, Huế
    Điện thoại: (84-54) 541182
    Bánh ướt, bún thịt nướng Kim Long
    Địa chỉ: Kim Long
    Chè Cung Đình Huế
    Địa chỉ: 31 Nguyễn Huệ

Bún bò Huế
    Địa chỉ: 14 Lý Thường Kiệt, tp Huế
    Điện thoại: (84-54)826460
    Bánh khoái Lạc Thiện

Địa chỉ: 6 Đinh Tiên Hoàng, Huế