1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những nẻo đường mang tên Liverpool ! (Nơi gửi gắm những tâm tư tình cảm với đội bóng thân yêu của ch

Chủ đề trong 'Liverpool (LFC)' bởi Amore1982, 22/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Amore1982

Amore1982 Thành viên rất tích cực

coixinh
    MÌnh la fan của đội LIVERPOOL từ lâu rồi mặc dù mình không biêt nhiều về họ .Khi xem LIVERPOOL đá mình thấy rất hay .MInh rất mong các bạn giúp mình hiểu hơn về đội bóng của mình ,được chứ .Cám ơn các bạn rât nhiều ...
    Được midget_gem sửa chữa / chuyển vào 11:25 ngày 31/05/2003
  2. Amore1982

Dr Jones
    Với Liverpool , MÌnh sẽ mãi suốt đời là CĐV của đội .Chẳng gì có thể thay đổi được điều này.
    nếu bạn thật sự yêu quý LIVERPOOL thì bạn hãy đóng góp hơn nữa cho BOX này nhé
    Thủ môn Jerzy DUDEK sau mùa bóng đầy thành công tại LIVERPOOL , anh khiến tôi rất hy vọng 1 giải thành công tại WC này. HLV của LIVERPOOL cũng đã từng dự đoán " đây sẽ là 1 trong những thủ môn xuất sắc nhất giải WC 2002 " .
    Nhưng điều gì đã xảy ra vậy ? Balan đã thua cả 2 trận ra quân , không ghi được bàn thắng nào và để lọt lưới 6 bàn. Nhưng theo mình đây không phải lỗi của DUDEK . Đó là do hàng phòng ngự của Balan quá kém
    Hay chân sút của các đội khác quá hay . Nhưng khi trận thứ 3 Balan đã thắng thì DUDEK lại là người bắt dự bị , thật là trớ trêu.
    Có thể nhiều người không thích DUDEK hay cho là anh bắt kém , nhưng trong tôi ANH vẫn là thủ môn tôi yêu thích nhất . Tôi mong anh hãy quên nhanh đi WC này và chuẩn bị cùng LIVERPOOL bước vào mùa giải mới cùng những cuộc chinh phục đỉnh cao mới.
    Được midget_gem sửa chữa / chuyển vào 11:26 ngày 31/05/2003
  3. Amore1982

Dr Jones
    Với Liverpool , MÌnh sẽ mãi suốt đời là CĐV của đội .Chẳng gì có thể thay đổi được điều này.
    nếu bạn thật sự yêu quý LIVERPOOL thì bạn hãy đóng góp hơn nữa cho BOX này nhé
    Thủ môn Jerzy DUDEK sau mùa bóng đầy thành công tại LIVERPOOL , anh khiến tôi rất hy vọng 1 giải thành công tại WC này. HLV của LIVERPOOL cũng đã từng dự đoán " đây sẽ là 1 trong những thủ môn xuất sắc nhất giải WC 2002 " .
    Nhưng điều gì đã xảy ra vậy ? Balan đã thua cả 2 trận ra quân , không ghi được bàn thắng nào và để lọt lưới 6 bàn. Nhưng theo mình đây không phải lỗi của DUDEK . Đó là do hàng phòng ngự của Balan quá kém
    Hay chân sút của các đội khác quá hay . Nhưng khi trận thứ 3 Balan đã thắng thì DUDEK lại là người bắt dự bị , thật là trớ trêu.
    Có thể nhiều người không thích DUDEK hay cho là anh bắt kém , nhưng trong tôi ANH vẫn là thủ môn tôi yêu thích nhất . Tôi mong anh hãy quên nhanh đi WC này và chuẩn bị cùng LIVERPOOL bước vào mùa giải mới cùng những cuộc chinh phục đỉnh cao mới.
    Được midget_gem sửa chữa / chuyển vào 11:26 ngày 31/05/2003
  4. Amore1982

ban-tri-am
    oi cac anh chi oi ,em cung yeu LIVERPool lam lam ,neu ma dem tinh yeu day raphoi bay thi k0 biet ai hon ai dau nhe ,em se co gang het suc vi LIVERPOOL*2 muon nam ,
    woa
    Được midget_gem sửa chữa / chuyển vào 11:28 ngày 31/05/2003
  5. Amore1982

ban-tri-am
    oi cac anh chi oi ,em cung yeu LIVERPool lam lam ,neu ma dem tinh yeu day raphoi bay thi k0 biet ai hon ai dau nhe ,em se co gang het suc vi LIVERPOOL*2 muon nam ,
    woa
  6. Amore1982

nonhon
    Với anh tình yêu bóng đá bắt đầu từ bé, bởi anh là con trai mà. Nhớ lại thời thơ ấu, thường hay trốn ngủ trưa đi đá banh cùng bọn bạn trong xóm. Đá nhiều đến nỗi bây giở trông người đen quá trời luôn, muốn trắng lại cũng khó, híc híc.
    Không hiểu sao lại thích trái bóng tròn đến thế, nó cứ theo ta lớn lên mà thôi, càng lớn thì niềm yêu thích đó càng tăng lên <theo cấp số nhân>. Ấn tượng về WC thì cũng như Amore mà thôi, xem thì có xem nhưng không nhớ nổi cái gì, bởi thời đó, thông tin còn quá kém đâu như bây giờ.
    Câu lạc bộ mà mình quan tâm đầu tiên rất tiếc lại không phải là LFC mà là AC Milan, với bộ 3: Rud Gulit, Macco Vanbasten, Frank Raijkat. Họ thi đấu thật ấn tượng cả trong bộ áo CLB cũng như tuyển quốc gia hồi đó. Thế rồi một hôm tình cờ đọc được một tin trên báo TTVH, viết rằng Liverpool FC là câu lạc bộ giàu thành tích nhất nước Anh. Thì nhìn xung quanh bảng xếp hạng chẳng thấy đâu, chẳng tham gia một cup<C1,C2,C3> nào cả. Thấy cũng là lạ, khó hiểu... Và rồi tính tò mò vốn có, tôi đã quyết tâm tìm hiểu những tài liệu về LFC, và cũng chẳng biết đã yêu từ LFC từ lúc nào. Chỉ biết khi có ai nhắc đến LFC thì lập tức lắng nghe, khi đọc những bài báo viết về LFC thì lưu giữ lại, tìm kiếm poster.... Tất tật cái gì liên quan đến LFC, cầu thủ LFC để lại ấn tượng nhất trong tôi là Steve McManaman, anh trông dáng người mảnh khảnh, chạy nhanh, tinh tế, ... một mẫu cầu thủ tuyệt vời.
    Khi anh rời CLB ra đi, tôi những tưởng tình yêu mình dành cho LFC sẽ giảm đi, nhưng sự thật lại không phải là như thế, bởi tôi nhận thấy rằng LFC là một khối gắn kết.
    Và cho đến nay LFC đã thành công cũng nhờ tinh thần đó:
    -Hàng tiền đạo: Owen, emile Heskey, jari Litmanel, Anelka...
    rất sắc sảo, uy lực, biết tận dụng thời điểm ghi bàn.
    -Hàng tiền vệ: Gerrard, murphy, berger, McAlister, Smicer, John ji Riisê, ....
    Sự kết hợp hài hoà giữa cầu thủ trẻ với những lão làng, chơi sáng tạo, nhiệt huyết... thế là đủ.
    -Hàng hậu vệ được đánh giá là xuất sắc nhất châu âu:
    Sami Hyppia, henchoz, caragher, Xavier...
    Cùng với thủ môn: Duzek.
    Có thể nói đây đã là đội hình mơ ước rồi.
  7. Amore1982

nonhon
    Với anh tình yêu bóng đá bắt đầu từ bé, bởi anh là con trai mà. Nhớ lại thời thơ ấu, thường hay trốn ngủ trưa đi đá banh cùng bọn bạn trong xóm. Đá nhiều đến nỗi bây giở trông người đen quá trời luôn, muốn trắng lại cũng khó, híc híc.
    Không hiểu sao lại thích trái bóng tròn đến thế, nó cứ theo ta lớn lên mà thôi, càng lớn thì niềm yêu thích đó càng tăng lên <theo cấp số nhân>. Ấn tượng về WC thì cũng như Amore mà thôi, xem thì có xem nhưng không nhớ nổi cái gì, bởi thời đó, thông tin còn quá kém đâu như bây giờ.
    Câu lạc bộ mà mình quan tâm đầu tiên rất tiếc lại không phải là LFC mà là AC Milan, với bộ 3: Rud Gulit, Macco Vanbasten, Frank Raijkat. Họ thi đấu thật ấn tượng cả trong bộ áo CLB cũng như tuyển quốc gia hồi đó. Thế rồi một hôm tình cờ đọc được một tin trên báo TTVH, viết rằng Liverpool FC là câu lạc bộ giàu thành tích nhất nước Anh. Thì nhìn xung quanh bảng xếp hạng chẳng thấy đâu, chẳng tham gia một cup<C1,C2,C3> nào cả. Thấy cũng là lạ, khó hiểu... Và rồi tính tò mò vốn có, tôi đã quyết tâm tìm hiểu những tài liệu về LFC, và cũng chẳng biết đã yêu từ LFC từ lúc nào. Chỉ biết khi có ai nhắc đến LFC thì lập tức lắng nghe, khi đọc những bài báo viết về LFC thì lưu giữ lại, tìm kiếm poster.... Tất tật cái gì liên quan đến LFC, cầu thủ LFC để lại ấn tượng nhất trong tôi là Steve McManaman, anh trông dáng người mảnh khảnh, chạy nhanh, tinh tế, ... một mẫu cầu thủ tuyệt vời.
    Khi anh rời CLB ra đi, tôi những tưởng tình yêu mình dành cho LFC sẽ giảm đi, nhưng sự thật lại không phải là như thế, bởi tôi nhận thấy rằng LFC là một khối gắn kết.
    Và cho đến nay LFC đã thành công cũng nhờ tinh thần đó:
    -Hàng tiền đạo: Owen, emile Heskey, jari Litmanel, Anelka...
    rất sắc sảo, uy lực, biết tận dụng thời điểm ghi bàn.
    -Hàng tiền vệ: Gerrard, murphy, berger, McAlister, Smicer, John ji Riisê, ....
    Sự kết hợp hài hoà giữa cầu thủ trẻ với những lão làng, chơi sáng tạo, nhiệt huyết... thế là đủ.
    -Hàng hậu vệ được đánh giá là xuất sắc nhất châu âu:
    Sami Hyppia, henchoz, caragher, Xavier...
    Cùng với thủ môn: Duzek.
    Có thể nói đây đã là đội hình mơ ước rồi.
  8. Amore1982

Amore
    Vâng, đó là một ngày đầu hè... SVĐ Hà nội chật kín người (em cũng ko nhớ lắm vì đó là lần duy nhất em phải ngồi ở cửa 15, nhìn sang xung quanh toàn thấy người là người..). Trận đấu bắt đầu trong tiếng hò reo.. thú thực là em cũng ko để ý nốt... chỉ thấy bóng các cầu thủ áo sọc đen trắng với các anh nhà mình chạy như điên trên sân... hic hic.. Đó chính là trận giao hữu của Juventus - đương kim vô địch cúp C1, và đội tuyển QGVN, ngày 2/6/1996.
    Lúc ấy em chỉ có khái niệm World Cup với Euro chứ ko hiểu thế nào là Champion League. Ba má kính yêu dẫn em đi xem em cũng chả thấy hào hứng mấy. Mắt cứ dán vào cầu thủ nổi tiếng nhất trên sân lúc ấy: Gianluca Vialli... mà cũng chẳng thấy gì hay ho.. hic hic.. đầu trọc, mặc áo số 9.. chấm hết.
    Từ đó đến nay đã 6 năm rồi, và sự kiện đó ko để lại ấn tượng với em lắm. Nhưng đó chính là cái mốc đánh dấu sự ra đời của một fan bóng đá cuồng nhiệt sau này. Là em, các bác ạ, dĩ nhiên rồi! Nhưng tất cả mới bắt đầu khi giải Euro 96 chính thức khai mạc..
    Nếu kể về ?othâm niên? xem bóng thì các ấn tượng lần lượt như sau : Euro 88 (bé tí, mới 6 tuổi): thấy nhà mình rất đông người, bạn của ba đến nhà xem cho vui, Italy 90 : có bài hát Mùa hè Italia tuyệt cú mèo, năm 92.. ko nhớ gì hết.., năm 94 (tổ chức ở đâu nhỉ, Mỹ hay sao ý..), có xem trận chung kết Italia ?" Brazil, nhưng chỉ 10 phút thôi vì buồn ngủ quá, đi ngủ tiếp..
    Cho đến Euro 96, em xem, em hò hét, em nhảy múa... và có lẽ đó là giải đấu duy nhất có đội bóng em yêu quý về đến đích : Đội tuyển Đức. Nhưng các bác còn nhớ ko, ?ohình như? trong trận chung kết với CH Séc, khi Patrik Berger sút được quả penalty san bằng tỉ số cho CH Séc, em lại hơi ?omừng mừng?... cái anh chàng có mái tóc tuyệt đẹp ấy đã hút hồn em.. Tự dưng trong chốc lát em quên béng mất Oliver Bierhoff, Klinsmann.. , và trong chốc lát ấy em muốn CH Séc vô địch ( tội lỗi, tội lỗi.. thưa bà con, vì các bác phải hiểu rằng cũng như bây giờ em muốn MU thắng Liverpool vậy..). Dĩ nhiên là chỉ trong chốc lát, sau đó em đã rất vui mừng vì cuối cùng ĐT Đức đã chiến thắng. Tuy nhiên mái tóc dài màu hạt dẻ của ?oanh ấy? với cả Karel Poborsky nữa.. đó là ấn tượng em ko thể quên được. Và thế là em lao vào các sạp báo, lục lọi tìm kiếm thông tin ?ohậu Euro?. Khi ấy em 14 tuổi.
    ?o Tháng 6/96, Patrik Berger và Karel Poborsky xuất hiện bên nhau trong một màu áo khi CH Séc loại đội tuyển Pháp ở vòng bán kết ở Euro 96 tại Old Trafford. Vài tháng sau cũng trên sân Old Trafford, họ lại thi đấu cùng nhau nhưng ở hai chiến tuyến trong một trận đấu ko dành cho kẻ yếu tim...?.
    ?oTrong tháng 9, Berger đã làm rộn ràng sân cỏ khắp đảo Anh quốc bằng 5 bàn thắng ở 3 trận đấu chỉ trong có 11 ngày... , đặc biệt sau 2 bàn thắng bằng nỗ lực cá nhân đầy ngoạn mục của chàng trai người Séc này vào lưới Chelsea..?
    Rất nhiều thông tin nữa, và tình cờ em đọc được ?o Liverpool, vị trí nào ở Châu Âu??, quái thật đấy, đội bóng hay thế mà sao lận đận quá .. Thế là em chăm chú theo dõi Liverpool, cái thời ấy đã có truyền hình trực tiếp PL đâu chứ, toàn là tổng hợp PL vào tối thứ 7, mà 11h mới có ấy.. thế là ko bỏ lỡ một chương trình nào... cứ thế.. cứ thế... Cái thủa mà Stan Collylmore và Fowler còn là tiền đạo, tuyến giữa là Mc Manaman, Berger, Kenedy, Redknapp, Thomas, Barnes, Bjornebye, Mc Ateer, hậu vệ là Matteo, Wright, Ruddeck, Babb, Scales, Matteo và lá chắn cuối cùng là David James ... Em kiên nhẫn theo dõi từng chương trình, mở to mắt mỗi khi thấy Liverpool, hồi ấy em mới chỉ theo dõi chứ chưa hâm mộ điên cuồng như bây giờ.. Lúc ấy vẫn còn đang so sánh và đắn đo xem nên ủng hộ đội nào... Nhưng chỉ một thời gian sau em đã nhận ngay ra sự khác biệt.. cái kiểu chơi bóng phối hợp ngắn và trung bình từ giữa sân khuấy đảo hàng phòng ngự đối phương.. biến hậu về đối phương thành những con rối.. Đó là kiểu chơi đậm chất Latin mà duy nhất chỉ có ở Liverpool! Và nổi bật nhất là Fowler ?ovới anh, mọi chuyện đều có thể xảy ra, anh có thể gây ra những điều phiền toái nhất nhưng sau đó lại đền bù bằng những bàn thắng đẹp nhất...? Thế rồi đến những ngày thứ 7 đẹp đẽ được xem Liverpool, được nhìn thấy các cầu thủ trên sân, những ngày đạp xe khắp mọi nơi kiếm poster .. Rồi WC 98 với sự toả sáng của Owen.. Rồi Gerad Houllier về thay Roy Evans. Nhưng Liverpool lúc đó vẫn loay hoay mãi..
    Thế rồi Liverpool bắt đầu có sự thay đổi, mặc dù đó là sự thay đổi từ từ dần dần và mang lại những chiến công cho các chàng trai áo đỏ vào mùa bóng năm ngoái.. Mang lại bao niềm vui cho triệu triệu người hâm mộ. Nhưng bên cạnh vinh quang là cay đắng, hai thứ đó chưa bao giờ tách rời nhau tại Liverpool. Và với Robbie Fowler có lẽ cũng thế, anh đã phải ra đi khi mùa bóng năm nay còn chưa kết thúc. Và đó chính là sự tiếc nuối lớn nhất trong em mà ko biết bao giờ mới nguôi được. Em thích cái cách mà Robbie ghi bàn, cái cách ăn mừng chiến thắng một cách thái quá ... con số 9, phía trên là dòng chữ Fowler.. mãi mãi ko còn nữa nhưng em vẫn luôn giữ nguyên lòng tự hào và kiêu hãnh về Robbie, cầu thủ lắm tài nhiều tật ấy mùa giải vừa rồi còn ghi bàn thắng nhiều hơn cả Owen..
    Thế đấy các bác ạ, Juventus là đội bóng làm em chú ý đến bóng đá, Patrik Berger làm em chú ý đến Liverpool, và Robbie Fowler biến em thành tín đồ của Liverpool. Khi Robbie chuyển sang Leeds, em cố gắng thử quay lưng lại với Liverpool nhưng đã ko thành công.. Tất cả đã quá muộn để xây dựng một tình yêu mới...

Được nonhon sửa chữa / chuyển vào 01:54 ngày 31/12/2003
  9. Amore1982

Amore
    Vâng, đó là một ngày đầu hè... SVĐ Hà nội chật kín người (em cũng ko nhớ lắm vì đó là lần duy nhất em phải ngồi ở cửa 15, nhìn sang xung quanh toàn thấy người là người..). Trận đấu bắt đầu trong tiếng hò reo.. thú thực là em cũng ko để ý nốt... chỉ thấy bóng các cầu thủ áo sọc đen trắng với các anh nhà mình chạy như điên trên sân... hic hic.. Đó chính là trận giao hữu của Juventus - đương kim vô địch cúp C1, và đội tuyển QGVN, ngày 2/6/1996.
    Lúc ấy em chỉ có khái niệm World Cup với Euro chứ ko hiểu thế nào là Champion League. Ba má kính yêu dẫn em đi xem em cũng chả thấy hào hứng mấy. Mắt cứ dán vào cầu thủ nổi tiếng nhất trên sân lúc ấy: Gianluca Vialli... mà cũng chẳng thấy gì hay ho.. hic hic.. đầu trọc, mặc áo số 9.. chấm hết.
    Từ đó đến nay đã 6 năm rồi, và sự kiện đó ko để lại ấn tượng với em lắm. Nhưng đó chính là cái mốc đánh dấu sự ra đời của một fan bóng đá cuồng nhiệt sau này. Là em, các bác ạ, dĩ nhiên rồi! Nhưng tất cả mới bắt đầu khi giải Euro 96 chính thức khai mạc..
    Nếu kể về ??othâm niên??? xem bóng thì các ấn tượng lần lượt như sau : Euro 88 (bé tí, mới 6 tuổi): thấy nhà mình rất đông người, bạn của ba đến nhà xem cho vui, Italy 90 : có bài hát Mùa hè Italia tuyệt cú mèo, năm 92.. ko nhớ gì hết.., năm 94 (tổ chức ở đâu nhỉ, Mỹ hay sao ý..), có xem trận chung kết Italia ??" Brazil, nhưng chỉ 10 phút thôi vì buồn ngủ quá, đi ngủ tiếp..
    Cho đến Euro 96, em xem, em hò hét, em nhảy múa... và có lẽ đó là giải đấu duy nhất có đội bóng em yêu quý về đến đích : Đội tuyển Đức. Nhưng các bác còn nhớ ko, ??ohình như??? trong trận chung kết với CH Séc, khi Patrik Berger sút được quả penalty san bằng tỉ số cho CH Séc, em lại hơi ??omừng mừng???... cái anh chàng có mái tóc tuyệt đẹp ấy đã hút hồn em.. Tự dưng trong chốc lát em quên béng mất Oliver Bierhoff, Klinsmann.. , và trong chốc lát ấy em muốn CH Séc vô địch ( tội lỗi, tội lỗi.. thưa bà con, vì các bác phải hiểu rằng cũng như bây giờ em muốn MU thắng Liverpool vậy..). Dĩ nhiên là chỉ trong chốc lát, sau đó em đã rất vui mừng vì cuối cùng ĐT Đức đã chiến thắng. Tuy nhiên mái tóc dài màu hạt dẻ của ??oanh ấy??? với cả Karel Poborsky nữa.. đó là ấn tượng em ko thể quên được. Và thế là em lao vào các sạp báo, lục lọi tìm kiếm thông tin ??ohậu Euro???. Khi ấy em 14 tuổi.
    ??o Tháng 6/96, Patrik Berger và Karel Poborsky xuất hiện bên nhau trong một màu áo khi CH Séc loại đội tuyển Pháp ở vòng bán kết ở Euro 96 tại Old Trafford. Vài tháng sau cũng trên sân Old Trafford, họ lại thi đấu cùng nhau nhưng ở hai chiến tuyến trong một trận đấu ko dành cho kẻ yếu tim...???.
    ??oTrong tháng 9, Berger đã làm rộn ràng sân cỏ khắp đảo Anh quốc bằng 5 bàn thắng ở 3 trận đấu chỉ trong có 11 ngày... , đặc biệt sau 2 bàn thắng bằng nỗ lực cá nhân đầy ngoạn mục của chàng trai người Séc này vào lưới Chelsea..???
    Rất nhiều thông tin nữa, và tình cờ em đọc được ??o Liverpool, vị trí nào ở Châu Âu????, quái thật đấy, đội bóng hay thế mà sao lận đận quá .. Thế là em chăm chú theo dõi Liverpool, cái thời ấy đã có truyền hình trực tiếp PL đâu chứ, toàn là tổng hợp PL vào tối thứ 7, mà 11h mới có ấy.. thế là ko bỏ lỡ một chương trình nào... cứ thế.. cứ thế... Cái thủa mà Stan Collylmore và Fowler còn là tiền đạo, tuyến giữa là Mc Manaman, Berger, Kenedy, Redknapp, Thomas, Barnes, Bjornebye, Mc Ateer, hậu vệ là Matteo, Wright, Ruddeck, Babb, Scales, Matteo và lá chắn cuối cùng là David James ... Em kiên nhẫn theo dõi từng chương trình, mở to mắt mỗi khi thấy Liverpool, hồi ấy em mới chỉ theo dõi chứ chưa hâm mộ điên cuồng như bây giờ.. Lúc ấy vẫn còn đang so sánh và đắn đo xem nên ủng hộ đội nào... Nhưng chỉ một thời gian sau em đã nhận ngay ra sự khác biệt.. cái kiểu chơi bóng phối hợp ngắn và trung bình từ giữa sân khuấy đảo hàng phòng ngự đối phương.. biến hậu về đối phương thành những con rối.. Đó là kiểu chơi đậm chất Latin mà duy nhất chỉ có ở Liverpool! Và nổi bật nhất là Fowler ??ovới anh, mọi chuyện đều có thể xảy ra, anh có thể gây ra những điều phiền toái nhất nhưng sau đó lại đền bù bằng những bàn thắng đẹp nhất...??? Thế rồi đến những ngày thứ 7 đẹp đẽ được xem Liverpool, được nhìn thấy các cầu thủ trên sân, những ngày đạp xe khắp mọi nơi kiếm poster .. Rồi WC 98 với sự toả sáng của Owen.. Rồi Gerad Houllier về thay Roy Evans. Nhưng Liverpool lúc đó vẫn loay hoay mãi..
    Thế rồi Liverpool bắt đầu có sự thay đổi, mặc dù đó là sự thay đổi từ từ dần dần và mang lại những chiến công cho các chàng trai áo đỏ vào mùa bóng năm ngoái.. Mang lại bao niềm vui cho triệu triệu người hâm mộ. Nhưng bên cạnh vinh quang là cay đắng, hai thứ đó chưa bao giờ tách rời nhau tại Liverpool. Và với Robbie Fowler có lẽ cũng thế, anh đã phải ra đi khi mùa bóng năm nay còn chưa kết thúc. Và đó chính là sự tiếc nuối lớn nhất trong em mà ko biết bao giờ mới nguôi được. Em thích cái cách mà Robbie ghi bàn, cái cách ăn mừng chiến thắng một cách thái quá ... con số 9, phía trên là dòng chữ Fowler.. mãi mãi ko còn nữa nhưng em vẫn luôn giữ nguyên lòng tự hào và kiêu hãnh về Robbie, cầu thủ lắm tài nhiều tật ấy mùa giải vừa rồi còn ghi bàn thắng nhiều hơn cả Owen..
    Thế đấy các bác ạ, Juventus là đội bóng làm em chú ý đến bóng đá, Patrik Berger làm em chú ý đến Liverpool, và Robbie Fowler biến em thành tín đồ của Liverpool. Khi Robbie chuyển sang Leeds, em cố gắng thử quay lưng lại với Liverpool nhưng đã ko thành công.. Tất cả đã quá muộn để xây dựng một tình yêu mới...

Được nonhon sửa chữa / chuyển vào 01:54 ngày 31/12/2003
  10. Amore1982

meo_khongrau

Một topic cũng rất hay nữa nè. Lâu lâu ko online, hôm rồi MKR vào đọc lại những bài cũ của LFC, thấy hay quá, nhất là bài của chị Amore ấy. Chắc em chẳng viết được như mọi người đâu. Với em, em cũng chẳng nhớ tình yêu với bóng đá có từ lúc nào. Chỉ biết rằng từ hồi bé tí, em đã biết ôm quả bóng chạy lung tung cùng bọn con trai trong xóm. Vẫn cứ quần soóc đá bóng đến tận năm 14 tuổi mới thôi ( lúc này nhìn bọn con gái cùng tuổi ẻo lả đi lại sao trông ghét thế). Giờ đây thấy mình cũng lớn rồi, ko đá bóng được nữa thì quay sang xem bóng đá. Mối tình đầu và cũng là tình yêu bây giờ của em vẫn là Liverpool. Xem Liverpool từ hồi Long Vũ bình luận tổng hợp bóng đá Anh ngày trước, chẳng hiểu vì sao thích , rồi mê. Đơn giản vậy thôi, chuyện tình của em là vậy
    [
    Được midget_gem sửa chữa / chuyển vào 11:27 ngày 31/05/2003