1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những nẻo đường mang tên Liverpool ! (Nơi gửi gắm những tâm tư tình cảm với đội bóng thân yêu của ch

Chủ đề trong 'Liverpool (LFC)' bởi Amore1982, 22/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Amore1982

Amore1982 Thành viên rất tích cực

meo_khongrau

Một topic cũng rất hay nữa nè. Lâu lâu ko online, hôm rồi MKR vào đọc lại những bài cũ của LFC, thấy hay quá, nhất là bài của chị Amore ấy. Chắc em chẳng viết được như mọi người đâu. Với em, em cũng chẳng nhớ tình yêu với bóng đá có từ lúc nào. Chỉ biết rằng từ hồi bé tí, em đã biết ôm quả bóng chạy lung tung cùng bọn con trai trong xóm. Vẫn cứ quần soóc đá bóng đến tận năm 14 tuổi mới thôi ( lúc này nhìn bọn con gái cùng tuổi ẻo lả đi lại sao trông ghét thế). Giờ đây thấy mình cũng lớn rồi, ko đá bóng được nữa thì quay sang xem bóng đá. Mối tình đầu và cũng là tình yêu bây giờ của em vẫn là Liverpool. Xem Liverpool từ hồi Long Vũ bình luận tổng hợp bóng đá Anh ngày trước, chẳng hiểu vì sao thích , rồi mê. Đơn giản vậy thôi, chuyện tình của em là vậy
    [
    Được midget_gem sửa chữa / chuyển vào 11:27 ngày 31/05/2003
  2. maccasteve

maccasteve Thành viên quen thuộc

Có lẽ mùa giải 2000-2001 là mùa giải hạnh phúc nhất của tớ. Trước đó thể nói gì về LFC nào: phong độ thất thường. Nhiều khi phát bực lên vì những trận thua ngớ ngẩn, thế là trút giận hết lên... đối phương. Không, không bao giờ tớ giận Liverpool. Hồi đấy nghĩ mãi rồi tự tìm ra một điều để động viên mình: đúng rồi, phong độ Liverpool tỉ lệ thuận với... phong độ của mình. Thế là với một niềm tin... mê tín, tớ cố gắng hơn trong mọi thứ. Và thích chí thấy hình như... mình đúng. Mùa giải 2000-2001, Liverpool nhập cuộc bằng bốn cánh cửa, và chặng cuối thì còn 3 cửa vẫn ngỏ. Năm đó tớ học lớp 12 và sắp thi đại học. Tớ sắm một cái dây đeo tay và phong cho nó là bùa hộ mệnh. Trong lớp tớ có 3 đứa cùng thích Liverpool và... cả ba đứa cùng tên là Phương. Tớ, một đứa con gái và một thằng con trai to uỳnh nữa. Cả ba đều rất dẻo mỏ và với đội hình như vậy- cóc sợ bất kỳ tên MU nào trong lớp. Có một tên loắt choắt hay gây sự- a lê hấp, quây hội đồng. Tớ còn nhớ ba đứa đã bồn chồn thế nào trước ngày gặp Roma, rồi Barca. Bồn chồn bao nhiêu thì khi chiến thắng sướng bấy nhiêu. Trận chung kết gặp Alaves, hic, sẽ chẳng bao giờ quên. Tớ thức một mạch đến sáng và tỉnh như sáo đến lớp, gặp ai cũng cười toe toét. Nhớ hôm ấy trời mưa, bạn tớ đến muộn. Hết tiết một chồn chân chờ nó ở dưới tầng một. Và khi nó xuất hiện. Nhìn vào cặp kính ướt nhoà của nó, tớ đã biết cả hai đứa đang muốn gì. "Từ từ để tao bỏ áo mưa ra đã!". Và cả hai đứa lao vào ôm lấy nhau nhảy tưng tưng và hét ầm ĩ...
    Liverpool đã đoạt ba cúp và đến tớ thực thi nhiệm vụ của mình. Trước mỗi môn thi tớ đều đưa tay nắm chặt bùa đeo trên tay phải. Nghe ai đó thì thầm "you'll never walk alone". Và mọi thứ đã suôn sẻ.
    Ngày Liverpool gặp Bayern trong trận siêu cúp, tớ đang trên tàu đi Sapa. Cô bạn của tớ hơi yếu và tớ tình nguyện cho cô ấy mượn vai, thức và cố tưởng tượng. Khi tàu dừng ở ga Yên Bái, cô bạn tớ đang ngủ, còn tớ nhảy xuống nghe ngóng. Ở quán cafe bên đường người ta đang xem trận ấy. Tớ gào ầm lên hỏi tỉ số, khi ấy hết hiệp một và đang là 2-0. Tớ gần như không thể tin được, chạy ù lên tàu lay cô bạn. Cô ấy lật đật dậy, chạy xuống, lần giở mục kiểng (cô nàng này cũng cận nốt), nom rất buồn cười. Rồi tàu chạy, ban đầu chúng tôi vui vẻ lắm vì tin rằng chắc chắn Liv thắng rồi, nhưng sau đó tôi mới biết rằng mình đã lầm, 3-0 chưa đủ để cô bạn tôi không say xe.

I'm a fool on the hill
  3. maccasteve

maccasteve Thành viên quen thuộc

Có lẽ mùa giải 2000-2001 là mùa giải hạnh phúc nhất của tớ. Trước đó thể nói gì về LFC nào: phong độ thất thường. Nhiều khi phát bực lên vì những trận thua ngớ ngẩn, thế là trút giận hết lên... đối phương. Không, không bao giờ tớ giận Liverpool. Hồi đấy nghĩ mãi rồi tự tìm ra một điều để động viên mình: đúng rồi, phong độ Liverpool tỉ lệ thuận với... phong độ của mình. Thế là với một niềm tin... mê tín, tớ cố gắng hơn trong mọi thứ. Và thích chí thấy hình như... mình đúng. Mùa giải 2000-2001, Liverpool nhập cuộc bằng bốn cánh cửa, và chặng cuối thì còn 3 cửa vẫn ngỏ. Năm đó tớ học lớp 12 và sắp thi đại học. Tớ sắm một cái dây đeo tay và phong cho nó là bùa hộ mệnh. Trong lớp tớ có 3 đứa cùng thích Liverpool và... cả ba đứa cùng tên là Phương. Tớ, một đứa con gái và một thằng con trai to uỳnh nữa. Cả ba đều rất dẻo mỏ và với đội hình như vậy- cóc sợ bất kỳ tên MU nào trong lớp. Có một tên loắt choắt hay gây sự- a lê hấp, quây hội đồng. Tớ còn nhớ ba đứa đã bồn chồn thế nào trước ngày gặp Roma, rồi Barca. Bồn chồn bao nhiêu thì khi chiến thắng sướng bấy nhiêu. Trận chung kết gặp Alaves, hic, sẽ chẳng bao giờ quên. Tớ thức một mạch đến sáng và tỉnh như sáo đến lớp, gặp ai cũng cười toe toét. Nhớ hôm ấy trời mưa, bạn tớ đến muộn. Hết tiết một chồn chân chờ nó ở dưới tầng một. Và khi nó xuất hiện. Nhìn vào cặp kính ướt nhoà của nó, tớ đã biết cả hai đứa đang muốn gì. "Từ từ để tao bỏ áo mưa ra đã!". Và cả hai đứa lao vào ôm lấy nhau nhảy tưng tưng và hét ầm ĩ...
    Liverpool đã đoạt ba cúp và đến tớ thực thi nhiệm vụ của mình. Trước mỗi môn thi tớ đều đưa tay nắm chặt bùa đeo trên tay phải. Nghe ai đó thì thầm "you'll never walk alone". Và mọi thứ đã suôn sẻ.
    Ngày Liverpool gặp Bayern trong trận siêu cúp, tớ đang trên tàu đi Sapa. Cô bạn của tớ hơi yếu và tớ tình nguyện cho cô ấy mượn vai, thức và cố tưởng tượng. Khi tàu dừng ở ga Yên Bái, cô bạn tớ đang ngủ, còn tớ nhảy xuống nghe ngóng. Ở quán cafe bên đường người ta đang xem trận ấy. Tớ gào ầm lên hỏi tỉ số, khi ấy hết hiệp một và đang là 2-0. Tớ gần như không thể tin được, chạy ù lên tàu lay cô bạn. Cô ấy lật đật dậy, chạy xuống, lần giở mục kiểng (cô nàng này cũng cận nốt), nom rất buồn cười. Rồi tàu chạy, ban đầu chúng tôi vui vẻ lắm vì tin rằng chắc chắn Liv thắng rồi, nhưng sau đó tôi mới biết rằng mình đã lầm, 3-0 chưa đủ để cô bạn tôi không say xe.

I'm a fool on the hill
  4. nonhon

nonhon Thành viên rất tích cực

Cảm ơn Amore đã post lại những bài của các thành viên đã gửi trước đây. bây giờ đọc lại thì lại thấy cảm xúc dào dạt, hìhì. LFC thì lúc nào cũng có trong tâm trí rồi...
    NHIM & MIT FOREVER
    TO LIVE IS TO FIGHT
  5. nonhon

nonhon Thành viên rất tích cực

Cảm ơn Amore đã post lại những bài của các thành viên đã gửi trước đây. bây giờ đọc lại thì lại thấy cảm xúc dào dạt, hìhì. LFC thì lúc nào cũng có trong tâm trí rồi...
    NHIM & MIT FOREVER
    TO LIVE IS TO FIGHT
  6. nhungoc

nhungoc Thành viên mới

CHÀO CÁC BẠN MÌNH CŨNG LÀ FAN CUẨ LIVERPOOL TỪ RẤT LÂU RỒI .MÌNH CŨNG KHÔNG NHỚ RÕ TƯ KHI NÀO NỮA .VỚI MÌNH CÂU LẠC BỘ LÀ SỐ MỘT
    VỚI MÌNH THÌ MÌNH KHÔNG KẾT MỘT CÁ NHÂN NÀO HẾT TẤT CẢ MỌI CẦU THỦ MÌNH ĐIỀU THÍCH
    manh
  7. nhungoc

nhungoc Thành viên mới

CHÀO CÁC BẠN MÌNH CŨNG LÀ FAN CUẨ LIVERPOOL TỪ RẤT LÂU RỒI .MÌNH CŨNG KHÔNG NHỚ RÕ TƯ KHI NÀO NỮA .VỚI MÌNH CÂU LẠC BỘ LÀ SỐ MỘT
    VỚI MÌNH THÌ MÌNH KHÔNG KẾT MỘT CÁ NHÂN NÀO HẾT TẤT CẢ MỌI CẦU THỦ MÌNH ĐIỀU THÍCH
    manh
  8. Amore1982

macodon87

Các bác có biết vì sao em thích Liverpool không?
    Cách đây 3 năm, lần đầu tiên em xem trọn vẹn 1 trận đấu bóng ở giải Anh. Trận đó, mặc dù Liverpool đã thua Mu 4-3 hay 3-2 gì đó em không nhớ rõ lắm. Nhưng trong toàn bộ trận đấu, Liv đã tấn công áp đảo, với những lừa ngoạn mục của Murphy , những cú sút xa chuẩn xác của Berger đã làm lòng em điêu đứng.
    Hehe! Anti Mu
  9. Amore1982

macodon87

Các bác có biết vì sao em thích Liverpool không?
    Cách đây 3 năm, lần đầu tiên em xem trọn vẹn 1 trận đấu bóng ở giải Anh. Trận đó, mặc dù Liverpool đã thua Mu 4-3 hay 3-2 gì đó em không nhớ rõ lắm. Nhưng trong toàn bộ trận đấu, Liv đã tấn công áp đảo, với những lừa ngoạn mục của Murphy , những cú sút xa chuẩn xác của Berger đã làm lòng em điêu đứng.
    Hehe! Anti Mu
  10. VU_XUAN_HA

VU_XUAN_HA Thiên văn học Moderator

Tôi yếu bóng đá từ nhỏ từ cái ngày còn là một cậu nhóc tí hon chạy nhảy khắp lơi .Hồi đó tôi chỉ biết đến quả bóng bằng nhưa mà tôi và lũ trẻ con trong xóm góp tiền ra mua(chứ làm gì có quả bóng da như bây giờ) ,ngày ngày chúng tôi đá bóng rất hăng say cứ rỗi là đá bóng .Lúc đó tôi chỉ biết đến world cup chứ có biết đến giải bóng đá của các câu lạc bộ đâu .Lớn lên một tí chút thì biết đên các đội bóng trên thế giới và rât yêu thích đội Argentina .
    Rồi cái ngày định mệnh cũng phải đến ,điều đó lại diễn ra tại ngôi trường tôi đang học trong ngay quyển sách tiếng anh ,khi đó tôi mới biết đội bóng Liverpool biết đến bóng đá của các câu lạc bộ .Tội đọc được trong cuốn sách đó là Liverpool là một câu lạc bộ lớn của bóng đá anh và trên thế giới.
    Và từ đó em theo dõi đội bóng liverpool một cách chăm chú theo dõi tứng bước đi của đội bóng tuy có nhiều thất vong vì em chưa bao giờ chứng kiến liverpool đăng quang trong giải ngoại hạng Anh)nhưng không vì thế mà em không theo dõi bước đi của đội bóng .Và rồi liềm hi vọng của em lại được loé sáng khi anh xuất hiện ,một tài năng bóng đá của liverpool một người mà em yêu quý ,vâng đó chính là M.Owen một người hùng của liverpool của nước Anh .Em tin chắc rằng LIverpool sẽ đoạt cup PL mùa bóng này hay một vài mùa bóng sau lưa nhưng em vẫn luôn ủng hộ Liverpool hết mình .
    Liverpool:"you'll never walk alone".
    Miam.