1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những ngày 1 mình !

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi chuottrang1984, 25/03/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chuottrang1984

chuottrang1984 Thành viên mới

Em lấy chồng đi
    Chị lấy chồng đi
    Mày lấy chồng đi
    Mụ lấy chồng đi
    Cô lấy chồng đi ....

etc ....

biết thừa mình ế rồi mà sao thiên hạ cứ thích chém thế nhỉ . Mình cũng muốn lấy chồng bỏ xừ ấy chứ, chả cần thiên hạ giục . Thề ! Lấy chồng thích mà! Được mặc váy cô dâu này, được chụp ảnh này, được bao nhiêu tiền rơi vào túi này, lại còn được có honey moon nữa chứ ... Sướng thế. Chả thích lấy chồng thì có mà đơ đơ à .

Nhưng tại con cái Giáp Tý, cao số đấy chứ. Tại mình quái đâu.

Mình thích có người iu lắm chứ. Thích những lần giận hờn ghen tuông hay những nũng nịu, ngọt nhạt lắm chứ. Ờ hay lắm, lúc yêu thấy những tình yêu buồn cười lắm. Cứ như con rối giật dây ấy. Mình biết nhiều thứ, có những thứ tự bản thân mình bất đắc dĩ phải trải qua, có những thứ ... hóng từ những tình yêu khác ... Mà đa phần là hóng, hóng xong rồi ngẫm, ngẫm xong rồi vận vào thân. Thành ra cứ như đó là chuyện của mình. Thành ra ... mình cứ thay đổi dần dần .......

Bỗng đâu 1 ngày, có 1 vài người sợ cách ăn nói của mình, sợ những thứ mình biết, đâu đó có người lại bảo mình cá tính mạnh ....

Ặc ặc, suy đóan. Sợ nhất là cái lòng người nó nhỏ nhen, người hiểu biết thì ko sao, nhưng người hiểu biết mà có tính đố kị thì vẫn là kẻ chẳng biết gì.

Thế nên, cái sự nghiệp Ế của mình có vẻ như còn trường kỳ lắm.

Làm sao bây giờ?

Dẫu hạ quyết tâm 2 năm nữa là phải kiếm bằng được 1 tấm chồng, nhưng nói thật là giờ thấy gian nan lắm rôi ý. Văn phòng mới tuyển thêm 1 market , 1 em 87 hay 88 xinh tươi dã man. Lại gái ... văn phòng toàn gái với bà già .... bảo sao mình ko ế. Bạn mình cũng toàn gái .... hoặc có người yêu .... bảo sao mình ế vẫn hoàn ế.

Ôi buồn cười. Buồn cười chết mất ấy nhỉ?

Hqua lượn với em H, bảo với em ý rằng, dạo này sống thoải mái lắm. Ko phải bận tâm bất cứ chuyện gì. Cứ mãi thế này kể cũng thích. Hứng lên thì rủ đứa nào đi lang thang cùng, ko có thì lang thang 1 mình, kiếm quyển sách rồi tìm 1 góc cafe, hết giờ thì về nhà đoàn tụ với gia đình. Xem phim onl, đi ngủ. Phở thì onl đong đưa với những người chả quen, chả lạ .....

Cứ thế cho tới lúc phải lấy chồng thì lấy bừa 1 ông nào đó cho có tiếng là có chồng .... ôi, nghĩ đến đoạn này là thấy mình điên quá rồi.

"Chị cứ nói thế, chứ chẳng phải chị vẫn đi tìm đó sao"

Ờ thì cứ nói thế, nói mồm mà, chết ai đâu. Con người sống phải có ước mơ, và con gái tụi mình phải có nghĩa vụ đi tìm 1 mái ấm gia đình khác. Thế nên bất đắc dĩ mà ^^ Ko muốn vẫn phải làm.

Nhiều lúc bức xúc, khó chịu nhiều chuyện .....kể ra có ai đó thì cũng tốt hơn là giải quyết 1 mình. Biết thế. Nhưng thấy khó khăn quá thể. Cứ như là đi mò kim đáy bể ấy. Sợ lúc lú lẫn, lại nhầm thanh sắt là kim thì chết.

Ôi zời, mà việc của mình thì tự mình khắc phải lo. Cớ mà tại làm sao ... thiên hạ toàn lo hộ mình. Thách thức mình quá thể.

Anh zai bảo: Cô mà cưới thì có 2 lựa chọn, tôi mà về thì chỉ mừng 100K, còn tôi ko về thì mừng 1000$ AUD ... ( Mặc dù mình vẫn thích tiền hơn nhưng mà .....
    Anh chị hàng xóm cũng bảo: gì chứ, cưới cô Q thì phải về chứ, về để xem đứa nào dũng cảm vượt qua 3 con cún trước cổng ^^
    E H thì bảo: Chị mà cưới thì a. P, với a. Tr chắc chắn đến dự ... mà chị cưới nhanh lên cho em yên tâm công tác ...
    Chú Q bảo: Mày cưới đi, mọi việc ko phải lo ..
    Hàng xóm .... Mày ko cưới đi thì để làm gì, cưới đi cho ông bà đỡ buồn, .....

etc ........
    Vấn đề đặt ra là : CƯỚI AI? AI CƯỚI?

Chết cười. Ngồi nghĩ đến chuyện này ko thôi mà đã ko nhịn được cười.
  2. songhahs

songhahs Thành viên mới

Trong lúc hoảng loạn vì ế, yêu bừa...anh đây nè.
  3. bigbaby7786

bigbaby7786 Thành viên mới

Em bính dần đây chị, còn cao số hơn chị và năm nay đã bắt đầu được hỏi nà tính thế nào đi, khi mà ng iu thì chỉ muốn yêu chớ chả mún cưới, mà đôi khi nghĩ sao phải lấy chồng nhỉ, sống 1 mình chả sướng hơn sao......chẹp
  4. quoctuankid

quoctuankid Thành viên rất tích cực

5. chuottrang1984

Nói nhỏ thôi anh, bx anh nghe thấy ...
  6. chuottrang1984

@Bigbaby: ^_^ bằng tuổi em thì chị chưa phải ngợi gì cả Tự zưng sau nhiều vụ việc nổi cộm trên thị trường quốc tế cũng như VN sau Tết ... nên nhiều người có tâm lý "SỐT" em ạ
    @quoctuankid: .... hơi hơi thui
    ---------------
    1 ông anh trong cty đá mắt lườm đểu: Tự zưng cắt tóc, tự zưng mặc váy, hôm nay lại gió mùa ..... đi lừa thằng nào thế em. Anh nghĩ tóc có ngắn nữa, váy có ngắn nữa chỉ tổ làm tắc đường, giao thông ì trệ, chứ tình hình của em chả khả quan hơn được đâu ...
  7. quoctuankid

quoctuankid Thành viên rất tích cực

gian nan cũng vẫn fải bước chứ bít làm sao, thôi có gì anh sẽ bước cùng em
  8. violet1986

violet1986 Thành viên mới

chẹp
    Hổ này gặp hổ này là tắt điện luôn!
  9. sarahhigh

sarahhigh Thành viên rất tích cực

Nòi thẶt: bà?i dà?i quà, 'ò là? tiĂu chì xem cò nĂn 'òc tiẮp khĂng? nẮu em là? càt bùi, thì? hàfi bay 'i
  10. songhahs

songhahs Thành viên mới

Bỏ rồi, bỏ rồi.
    Xã chê anh xấu zai quá.