1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những ngày 1 mình !

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi chuottrang1984, 25/03/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dodien1305

dodien1305 Thành viên rất tích cực

híc 29 đau có phải là già ? vãn còn trẻ chán - 29 tuổi mới chin chắn để mà đủ kinh nghiệm cho 1 cuộc sống mới - hay lại thích kiểu tông dật ? lấy sớm ? tơ đây đầu 3 đuôi vô tư mà vẫn thấy trẻ chán tằng tằng chưa đi đâu mà vội rồi lại úp mặt vào tường khóc thì khổ
  2. chuottrang1984

chuottrang1984 Thành viên mới

Cái điện thoại như có ma làm. Tự zưng nhảy tưng tưng ở đâu ra : Hom hinh: Tho Son hoặc là:
    Và rất nhiều nhiều cái tin khỉ gió gì đó ... Bực mình Mún tắt nó đi mà chưa bít làm gì. Chắc cái này là Mobiinfo gì đó cài tự động cho sim trả sau.
    Grừ.
    Sáng sớm. Vẫn tưng tửng sau vụ đi chùa Hương hqua. Mẹ hỏi quà đâu. Ko có. Mẹ bảo tí tởn cả ngày mà ko vác cái gì về được àh. Huk. Ôm mẹ nụng nịu, mẹ ứ cho xiền đi, vác được cái xác iu này về cho mẹ là giỏi lắm rùi đấy ạ .
    Sáng sớm. Đi xe bus nghỉ ngơi, ngủ tít trên xe. May ko mất cái gì ^_^
    Sáng sớm. Đường đông. Trời nắng.
    Nhớ tới cái mơ ước giản dị hqua thủ thỉ với mọi người
    " em nào có mơ cao xa gì đâu. em chỉ có mỗi cái mơ ước giản dị đến tột cùng thui. Sáng sáng có người trở em đi làm, đưa em đi ăn sáng, trưa đưa em đi lang thang, ăn trưa, tối đưa em về nhà, rùi đưa em đi chơi, đêm đêm gọi điện kể chuyện ru em ngủ ...... Có thế thôi mà sao khó thành hiện thực thế "
    Chết cười. Cái mơ ước giản dị khiến ai cũng phải khiếp đảm . Rõ ràng, những tên con trai khi nhắm tới mục tiêu nào đó thường thì rất chịu khó nhiệt tình, chịu thương chịu khổ. Khiến cho người ta có cảm giác dựa dẫm được, nhưng khi đổ rồi thì đa phần các anh xinh zai nhà ta oánh bài lờ .... rùi ỡm ờ ...thi thoảng lại như những chàng khờ dễ xương
    Thế nên. Tự túc là hạnh phúc. Nhờ với chả vả, mệt xác đi trả ơn
    Độc lập tự do mun năm
    @ chị 82: chắc chắn 29 chị àh, ko 29 thì 30 , ko 30 thì 32 :)) Không thì chờ duyên nó bén lúc nào thì túm cổ nhét vào bao tải gác lên bếp làm bồ hóng chị ạ ^^
  3. buck

buck Thành viên mới

Buck
  4. mscrazy

mscrazy Thành viên mới

Anh đồng ý yêu em á?
  5. buck

buck Thành viên mới

Sợ thật, cô ngày lúc nào cũng "tốc độ" thật đấy . Cứ nàng nào trị được cái bệnh lười của anh thì anh yêu hết
    Buck
  6. mscrazy

mscrazy Thành viên mới

Thần giao cách cảm mà anh em ko phải thầy thuốc nên ko chữa bệnh cho anh đâu, nhưng mà chắc chắn em sẽ lôi anh ra khỏi tình trạng ế giống em ^^, Thề đấy
  7. lgmphuong

lgmphuong Thành viên mới

Uí ,hồi em 25 em nghĩ đời đẹp lắm cứ vô tư đi ,giờ 27 đang tiếc giá hồi 25 mình suy nghĩ như lúc này thì ko đánh mất cơ hội nữa .Chắc gì cơ hội ,duyên may và sự lựa chọn sẽ đến lần thứ hai ,nên giờ tư tưởng thông thoáng lắm thế mà cơ hội chưa có để lựa chọn híhi
    Chúc bạn chuột sớm kết thúc độc thân nhá
  8. buck

buck Thành viên mới

Chưa quen biết gì đã có thần giao cách cảm rồi, thích thế
    Buck
  9. buck

buck Thành viên mới

Sáng sớm, thời tiết mát dịu thế này tự nhiên muốn viết thứ gì đó dài dài một chút, chứ từ trước tới giờ mình toàn spam là chính . Nhưng chẳng lẽ lại mở ra một topic riêng, không có nhiều tâm sự để viết dài đến thế đâu, thôi thì ký gửi tạm vào đây vậy, một nơi toàn những người tầm tuổi mình, coi là bạn tâm giao cũng được .
    Đã viết gì trong topic này thì tất nhiên là phải đi theo chủ đề của nó rồi, vấn đề là nam giới hai muơi tám tuổi thì việc gì phải đi sợ cái sự không thể sảy ra đó nhỉ! Các cụ đã nói rồi mà, "tam thập nhi lập", tức là ba mươi thì hãy lấy vợ. Với cái thằng mắc bệnh lười bẩm sinh như mình thì câu đó lại càng trúng ngay "tim đen", làm sao mà có cái chuyện lo lắng được cơ chứ. Nhưng mà cái sự "muốn" nó lại khác cái sự "lo", thì con người là một gói các mâu thuẫn mà. Vậy thì hôm nay, ở đây, trong cái nơi toàn những người bạn tâm giao này, mình cứ để cho cái "muốn" của mình nó được thoải mái một chút đi (thực ra thì như thế mới có cái để viết, chứ cái thằng tửng từng tưng như mình móc đâu ra tâm sự để mà bày tỏ, có tâm sự thì chắc chỉ là "mấy cái icomotion của cái forum này xấu quá!" ).
    Bây giờ thì bắt đầu cái "muốn" của mình nào. Mình thấy nhiều người tham gia topic này, ai cũng kêu muốn chống "ê sắc", muốn kiếm một người nào đó che chở, để nũng nịu, mà các việc đầu tiên thì mọi người hình như quên mất, muốn buộc trâu thì cũng phải cho trâu biết cái cọc thế nào chứ, "không xưng danh thì ai biết là ai". Nói thế nên mình cũng xin mở đầu cái việc vừa khó vừa dễ này vậy, mong các cô các bác hưởng ứng mà nhiệt tình phát biểu (lại câu thêm được mấy dòng) . Trước hết xin nói về cái nickname ngắn gọn và xúc tích của mình, vì có nhiều người biết mình lần đầu toàn hỏi. Nhân vật tiểu thuyết nổi tiếng thế mà không biết, bực mình . Đây là tên của chú sói trong tác phẩm "Tiếng gọi nơi hoang dã" của Jack London, một hình tượng tính cách mà mình rất thích, trung thuỷ, thẳng thắn, mạnh mẽ, khao khát tự do và đầy trách nhiệm. Mình cũng thích tính cách của loài sói khi xem một bộ phim tài liệu về một chú sói đầu đàn đã vượt qua ngàn dặm rừng núi, chịu đói chịu khát để tìm bằng được đàn sói bị lạc của mình. Mấy "người" làm được như thế, nhỉ . Lưu ý là trong đàn sói thì sói đầu đàn bao giờ cũng chỉ có một vợ thôi nhé, và cô vợ này cũng không đổi chồng giống sư tử đâu, và chúng sẽ chung sống với nhau hết mùa sinh sản này đến mùa sinh sản khác, cũng nhau xây dựng bầy đàn và nuôi nấng con cái . Thế nên mình rất thích cái tên Buck và lấy nó làm nickname với một quyết tâm cao độ, mỗi tội treo trên đầu bao nhiêu năm rồi mà vẫn chưa khỏi bệnh lười, haizzz. Còn cái avatar thì lại về một anh hùng thời niên thiếu khác của mình, đó là Lucky Luke. Nhân vật này chắc ai cũng biết nhỉ, đừng bảo không biết nhé, không biết thì phải kiếm đọc ngay về chàng cowboy cô đơn bắn nhanh hơn cả cái bóng của mình đi . Một chàng cowboy cô đơn vui tính cùng chú ngựa biết nói Jolly của mình rong ruổi khắp các nẻo đường khô cằn của miền tây nước Mỹ để thực hiện công việc của một người bảo vệ công lý nhưng không bao giờ giết người. Thích nhất tập Lucky Luke gặp Jack London, tác giả đúng là hiểu mình .
    Thôi, tạm thế đã, dài phết rồi đấy, tặng mọi người một bản nhạc về Lucky Luke
    Buck
  10. chauphixanh

chauphixanh Thành viên quen thuộc

Hi hi, đọc một hồi chẳng biết anh buck muốn cái gì nữa. Chẳng mấy khi spam lắm nhưng mà thấy viết về thần tượng thơ ấu "Lucky Luke" mấy cả hot chó Bấc của em nên em vào viết vài chữ mong chị chủ top không mắng ạ. Để cho đúng tinh thần topic thì em cũng thấy là mẹ em dạo này hay lo sợ là em ế dù em cũng không đến nỗi già cả gì, nhưng mà nếu mà kiếm một ông chồng thì chắc phải đợi khi nào kiếm được anh cowboy đơn đôc người bắn súng nhanh hơn cái bóng của mình với cái sẹo trữ tình của Kenshin hê hê.
    P.S. Chúc chị chủ topic sớm thoát khỏi kiếm ế ẩm ạ :)