1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

NHỮNG NGÀY CHÁN NHẤT TRONG CUỘC SỐNG

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi hoangbquang, 17/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoangbquang

hoangbquang Thành viên mới

NHỮNG NGÀY CHÁN NHẤT TRONG CUỘC SỐNG

Những ngày này là những ngày buồn tẻ vô vị nhất trong cuộc đời. Cảm giác uể oải, không hứng thú với bất kỳ điều gì nữa, Cuộc sống cứ như một kẻ quanh ra rồi lại quanh vào. Bế tắc hoàn toàn.
    Thèm một ngày nắng đẹp, bừng tỉnh cơn mê, cuộc sống lại trở về những ngày tháng 12 năm ngoái.
  2. aries88

aries88 Thành viên mới

Ngày hôm nay - 1 ngày tồi tệ. 2 điểm kém ---> ko còn hứng thú với việc học hành, đi ngược lại với title của mình
  3. hmtnew

hmtnew Thành viên mới

bất kể ai cũng có thời điểm như vật vắn đề là biết vuợt qua nó thôi
  4. blackstar209

blackstar209 Thành viên rất tích cực

Một ngày mưa để một ngày nắng!
    Một ngày buồn để 1 ngày vui!
    Một ngày tối để 1 ngày sáng!
    Cuộc sống là vậy! Luôn luôn biến đổi!
    Hãy tạo cho mình cảm giác thoải mái!
    Tạo cho mình niềm vui lúc buồn!
    Tạo cảm giác thích thú khi trời mưa!
    Cảm giác vui mừng khi trời nắng!
    Bạn sẽ thấy cuộc sống còn nhiều điều thú vị mà ta chưa tìm thấy!
    Sống cho hôm nay, cho ngày mai !
    Những ngày tươi đẹp!
  5. vitbe

vitbe Thành viên mới

Thi là những ngày chán nhất.. vì sau khi thi sẽ biết điểm thi.. biết điểm thi là bùn
  6. ling_wuu

ling_wuu Thành viên mới

hic buồn thật...thất tình là buồn nhất
  7. chimcat

chimcat Thành viên quen thuộc

Xin chào! Tôi là cuộc sống đây.
    Hôm nay tôi sẽ cố giải quyết mọi vấn đề bạn đang gặp phải để bạn đừng than trách tôi nữa?
    Nếu bạn bị tắc đường và kẹt xe, đừng thất vọng. Còn rất nhiều người trên thế giới này, mà đối với họ, lái xe là một niềm mơ ước không thể thực hiện .
    Nếu bạn cảm thấy học hành thật chán ngán. Hãy nghĩ đến người đã hàng năm trời rồi không được đi học.
    Nếu bạn thất vọng vì một chuyện tình cảm đang đến hồi tan vỡ. Hãy nghĩ đến người chưa bao giờ biết yêu thương và được yêu thương là như thế nào.
    Nếu bạn buồn vì một cuối tuần nữa lại sắp trôi qua. Hãy nghĩ đến những người phụ nữ ở môi trường làm việc khắc nghiệt, phải làm việc 12 tiếng một ngày, 7 ngày một tuần để nuôi con.
    Nếu bạn cảm thấy mất mát và tự hỏi mình cuộc sống là gì và có mục đích gì. Hãy nghĩ đến những người bệnh tật, biết trước mình không còn sống được bao lâu nữa, và không còn cơ hội để tự hỏi mình nữa.
    Nếu bạn cảm thấy khủng khiếp khi là nạn nhân của những trò đùa, những sự nhỏ mọn? của người khác. Hãy nhớ: Thế vẫn chưa là gì đâu, vì tồi tệ hơn nữa là khi bạn có thể là chính những người đó!
  8. vuathegioi

vuathegioi Thành viên mới

Hãy cùng suy ngẫm
    Nếu như thu gọn nhân loại toàn thế giới thành một cái làng nhỏ, ta sẽ có một cái làng như sau :
    - 57 người châu Á
    - 21 ngưòi châu Âu
    - 14 người châu Mỹ (Nam My va Bac My)
    - 8 người châu Phi
    - Sẽ có 52 phụ nữ
    - 48 đàn ông
    - 70 người da màu
    - 30 người da trắng
    - 80 người có giới tính bình thường
    - 11 ngườii lưỡng tính
    - 6 người sẽ sở hữu 59% tổng tài sản của làng, và cả 6 người đều là người Hợp chủng quốc Hoa Kỳ
    - 80 người sẽ ko có nhà ở tử tế
    - 70 người mù chữ
    - 50 người sẽ ko được ăn no
    -1 người sẽ chết
    -2 người được sinh ra
    - 1 người sẽ có máy tính
    - 1 (chỉ có 1 người) cá trình độ đại học
    Nếu như nhìn thế giới với góc độ như thế này sẽ thấy rằng chúng ta, những con người, cần sự đồng cảm, đoàn kết, sự nhẫn nại, và trí thức đến mức nào!
    Bạn hãy nghĩ về điều đó!!!
    Nếu sáng nay bạn thức dậy khôe mạnh, vậy là bạn hạnh phúc hơn 1 triệu người rồi dấy, những người không sống được đến tuần sau.
    Nếu bạn chưa bao giờ phải trải qua chiến tranh, hay sự cô độc trong những phòng giam của nhà tù, nếu bạn chưa phải hấp hối vì đói và khát, bạn hạnh phúc hơn, may mắn hơn 500 triệu người trên thế giới này.
    Nếu bạn đến nhà thờ, không sợ hãi về một ngày tận thế, hay cái chết, bạn hạnh phúc hơn 3 tỷ người trên thế giới.
    Nếu trong tủ lạnh nhà bạn có thức ăn, bạn đưọc ăn mặc tử tế, bạn có một mái nhà và một cái giường êm ấm, bạn giàu có hơn 75% nhân loại.
    Nếu bạn có tài khoản trong nhà băng, tiền trong ví, và một ít xu lẻ trong túi quần, bạn đã thuộc vào 8% no đủ của toàn thế giới.
    Nếu bạn đọc những dòng chữ này, bạn sẽ trở nên hạnh phúc gấp 2 lần vì
    - Ai đó nghĩ đến bạn
    - Bạn không nằm trong số 2 tỷ ngưòi mù chữ
    - Bạn có máy tính
    Có ai đó đã nói rằng:
    - Hãy hát như chẳng có ai đang nghe
    - Hãy nhảy múa như không có ai nhìn
    - Hãy làm việc như thể bạn không cần tiền
    - Hãy yêu như chưa từng có ai làm bạn đau đớn
    ......Và hãy sống, như thể trái đất này là thiên đường của bạn !!!
    Các bài trên được lấy từ: Cùng đọc và suy ngẫm - Diễn đàn Vì Việt Nam
    Mời bạn Click chuột vào đây để đọc và cùng tham gia diễn đàn: http://www.vivina.com/forum/showthread.php?t=9
    Chắc chắn tất cả trong số chúng ta ai cũng có lúc rơi vào hoàn cảnh thất vọng, cô đơn, buồn nản. Vậy các bạn hãy copy đường link trên để quan tâm, động viên và chia sẻ với những người bạn của mình.
  9. blue_fire25

blue_fire25 Thành viên mới

Mỗi tháng hình như có vài "ngày hâm" thì phải . Những lúc do có nhiều chuyện xảy ra không theo ý mình cứ liên tiếp , liên tiếp, có triệu chứng của stress, khiến tâm trạng khó chịu, bực bội, dễ "giận cá chém thớt". Người hay phải chịu làm "thớt" cho mình "chém" những lúc ấy chính là honey của mình, thế có khổ thân honey không?
    But người giúp mình giải toả và lấy lại thăng bằng cũng chính là honey, nên những lúc như thế mình rất thích tâm sự với honey
  10. hoangbquang

hoangbquang Thành viên mới

Đêm trắng với những suy nghĩ miên man, vào mạng rồi lại chui ra, rồi lại vào. Thật buồn cười. Cảm giác như con kiến leo cành đa...
    Chát với một cô bé đang ở mãi một nơi xa xôi bên Bắc Mỹ đầy tuyết, cũng chung một cảnh ngộ và một nỗi niềm, nhưng cảm xúc thì khác, hai lứa tuổi và hai nền văn hoá tạo sự khác biệt song chung quan điểm rằng: Ở đời, nếu ta không biết cố gắng quẳng sự ưu tư đi, nó sẽ khiến ta chìm đắm và chết ngập trong dằn vặt...
    Ngày mới lại bắt đầu. Hôm nay sẽ thế nào nhỉ ?