1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những ngày đầu ở Đức của tôi

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi haigokeo, 16/07/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. la__bat__vi

la__bat__vi Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Dạ báo cáo các bác ...... em sau đó còn chỉ huy ...một tiểu đội câu cá nữa cơ. Mồi câu là là bánh mỳ ...., đứng trên cầu thả lưỡi xuống ... còn nào ăn vào ....là giật lên .., về nhà có người làm .. rán giòn .. ngon phết..

Em đính chính chút : Em phồn thực..., việc chót làm em làm, việc xấu thấy hay hay em cũng làm, vi phạm luật nước Đức .. em cũng vi .... Đơn giản chỉ là ...đời là thế, em không phải Phật trên bàn thờ, nên .. ham hố nhiều lắm....

Xã hội có công an, thì phải có ăn trộm .. cho công an có việc làm

Xã hội có người mẫu, thì cũng phải có phát ngôn thật hay, thật ...hoàn mỹ ...., để khi nào ******* bị công an bắt .. .báo chi được dịp bồi bút.

Thế nên diên đàn .. cũng phải có bác, như bác trên .. ko khí nó mới vui.
    :))

----

Còn về vấn đề chuyên môn ...:

Theo em biết .. ko có ai bô bô rằng tốt nghiệp bao nhiêu ..., vì .. hiện nay ko có cơ quan nào điên khùng .. đi thống kê con số này. Tuy nhiên, vì các bác hỏi, nên có bác này, bác kia, dựa vào các cảm nhận, và sự trông thấy .. .để đưa ra con số ước chừng. ( nó có thể ko chính xác, nhưng bản chất vấn đề là học ko có bằng, nhiều hơn có bằng là sự thật ) . Chẳng có ai bày tỏ rằng ở đây có sự thông minh nguy hiểm cả ...

Em thì .. chả có châm ngôn .. cừu lợn với tự do ...

mà chỉ quan điểm

Đã làm thì đi mà chịu. Cấm than trời trách đất.

Sống không vì mình .. trời tru đất diệt.

Sống đẹp, là lẽ sống của mọi người . Còn với em ... là không.

/............

Bố khỉ , nhiều khi nghĩ hay phết : Các cụ làm càng to ... hô yêu nước càng mạnh.... lại tham nhũng càng ác.

Các bác hoa hậu càng xinh, càng đẹp .. hô đại diện việt nam .. càng nhiều ... cuối cung bị tóm trong nhà nghỉ với .. cái bao cao Xu

Đúng là ...đến khổ .. với nổ .. vì một hình ảnh ...>:)
  2. NamNguyen92

NamNguyen92 Thành viên quen thuộc

A lô bác Vi: đọc đoạn cuối không biết bác nói bạn kia hay ai ạ :-?? em chưa thông lắm. Bạn kia có liên quan gì đến mấy ông hô hào hay hoa hậu đâu :))
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Mod ban nick làm gì :D rồi người ta cũng lập cái mới thôi mà. Kệ họ đi. Đúng hay sai tự người ta hiểu...
  3. la__bat__vi

lạy giời bác cứ nhạy cảm... em nói là tình hình thời sự báo chí nước nhà thôi....

hôm qua thì mở ra đọc: em sẽ mang hình ảnh người phụ nữ việt nam dịu dàng, đôn hậu ... đến với thế giới
    ngày mai thì sẽ đọc : 1 xxx của em ... ít thôi ... cỡ 20.000 đô ( ăng ren la Phương Trinh ) - cỡ lương phi líp rốt xờ lờ ... may ra chỉ được 0.5 xxx

lúc lên chủ tịt vi na xin thi : sẽ cống hiến làm trong sạch, làm vững mạnh ....xxx.... đưa việt nam vượt mỹ, vượt trung quốc, vượt đức ... vượt ...

lúc chìm thì : lặn mợ đi đâu ... mất tăm con mẹ hàng lương ..... với ...ti tỉ đồng ...

Ở .. thượng tầng còn thế ... nữa là ở hạ tầng con con cái góc GC này ... mà các bác cứ phải tranh cãi ...nên em thấy ngồ ngộ thôi ...

Nên chẹp ...thôi để bản chất GC trở vè với GC , nghĩa là Giải Chí :)) , chứ đao to búa lớn mần chi :)
  4. NamNguyen92

Đôi khi bảo, người ta múa may trên bàn phím, mình để ý làm gì... Nhưng nhiều khi cũng hơi muốn ý kiến anh à :D
  5. leminhng45

leminhng45 Thành viên mới Đang bị khóa

@htcuong @medikament @pear_pink_rose91 what are you waiting for?

1. Mod thích khóa nick em thì cứ khóa.

Chỉ có điều các bác Aliencc & Quachvu cứ bô bô, beng béc tư vấn 10% SV ở đức ko tốt nghiệp đúng hạn + 70% SVVN Tạch (các bác đọc ở mục Quy định mới về thi TestAs phần 2 sẽ thấy nội dung bác Aliencc và bác quachvu tư vấn)

Sau đó lại thanh minh, thanh nga thế là thế nào?

@ bác la bat vi cung nói : "số người sang đức học không có bằng (Tạch) nhiều hơn số người có bằng" , thế thì tức là số người Tạch cũng nhiều hơn 50% bác nhỉ?

Em hi vọng bác có trách nhiệm với con số "thông cáo báo chí" của mình, vài hôm nữa ko thanh minh thanh nga như bác Aliencc + bác quachvu.

Cái diễn đàn này có vẻ ko dân chủ, chưa chi đã đòi khóa nick của người ta, giống như ở VN bây giờ chúng em ngày nào cũng được các cô, các chú giảng đạo đức suông : ))
  6. la__bat__vi

Em thì ko có làm thống kê. Nhưng có một lần bạn nào hổi em cái câu này ..., em dã có 1 lần nói .., em ko thể có con số chính xác. Các bác tìm con số chính xác .. thì các bác yêu cầu bổ trưởng giáo dục việt nam thảo thư yêu cầu mấy thằng cha giáo dục Đức ma đưa ra con số cụ thể .

Còn ở bản thân em, em cảm nhận , tầm học ra đúng hạn...thậm chí còn ít hơn cón số 10 phần trăm., tầm học có bằng thì tạch phải trên 50 phần trăm. Em nói trước, đây là em ước chừng cá nhân thế. Đừng có bác nào bắt bẻ. ( tất nhiên dối tượng ước chừng là du học sinh )

Thứ hai nữa , các bác phải hiểu cho , diễn đàn ko phải là nơi thông tin chính thống..., nên cũng hiểu cho ..thông tin sẽ là thông tin tham khảo. Đối chiếu so sánh với thông tin chính thống mà các bác có từ cac cơ quan phát ngôn.

Mục đích chính của diễn đàn là giúp đỡ nhau những cái gì có thể, .. ví dụ ... em gặp bác nào sắp chết đói, em còn cái bánh em cho..thì đó quyền của em. Hoặc em .. gặp bác nào sắp chết đói, em đek cho vì em cũng sắp chết đói ..., đấy cũng là quyền của em.

Đây ko phải là nơi rao giảng sống thế nào, làm việc ra sao..., các vấn đề đưa ra chỉ là vấn đề mở, vấn đề gặp ....còn ứng xử sao nếu các bác gặp là quyền của các bác. . Đừng có bao giờ sau này bảo :bác đi câu cá, bị bắt ... rồi lên đây chửi em .. vì tội em post bài câu cá . Ngu thì chết, xui thì chết... tới số .. thì ráng mà chịu

Muốn không có lỗi , tốt nhất đừng bao giờ làm cái gì cả.

Mà các bác cũng nên phân biệt hai luông thông tin cho em nhờ :

1. Luông thông tin chính thống : Tức là cái các bác phải theo, các bác phải làm .., cac bác có được bằng cách tự đi mà hỏi, mà kiếm ở các cơ quan phát ngôn.

2. Luông thông tin tham khảo, mở rộng hiểu biết, so sánh, đối chiếu ...tìm hiểu, .. thì ở ..diễn đàn ( vì nó phong phú hơn, nhưng cũng phải chấp nhận sẽ có nhưng sai số , vì có ai ăn lương mà cung cấp đâu .., họ nói cái họ trải qua, cái họ gặp phải, cái họ thấy, cái họ tổng hợp bằng vôn sống của họ )

Nói ko đúng hôm trước, hôm sau tìm cái đúng hơn.. thì có thể đinh chính, có thể thông tin, có thể thông báo lại. Em thấy đó là bình thường và có trách nhiệm....

Và rốt cục ....vẫn là : Khôn sống, mống chết.

Kết luận luôn , cũng nói luôn là kết luận của em

Ở đây em chả phải trách nhiệm với lời em nói gì sất , hên xui ráng mà chịu[:P] ......, em cũng mong các bác đừng tin em thì hơn ....[r24)] Phũ nhưng mà .. sự thật ... thì đúng lằ vậy =))

Nói thật ...luật nước Đức em vi phạm nhiều lắm... cơ mà ....em chả bao giờ kể ra đâu .....=))...kẻo ko có ngày các bác lôi em tận lên tòa án tối cao thì bỏ
    mợ ;))

7. April15

April15 Thành viên tích cực

thoi nhuc nao qua =)) , bac leminhng45 thoi dung sang Duc nua, o VN cho no khoe than bac ah :)) .
  8. April15

:)) vai chuong . ****** day dech them dan ong VN nhu the loai giong chu em nen moi phai sang Tay lan tranh day ah. Cho nen chu em dung có mà sang day, gap bố đây phỏng có mà phù mỏ như chơi, ko còn dc ve VN đâu. Di dau thi di, tranh nuoc Đức ra, tránh bố ra nhé [r24)] [r24)] .
  9. April15

Voi lai xa hoi VN bây h, chỉ có đàn ông moi mang lại hạnh phúc cho nhau thôi chu em à :)) . cho nen phu nu VN bay gio co su doi hoi cao : nguoi dan cua ho phai co tri thuc, co su nghiep, co nhan sac, co nhieu tien, co tam long.....The dech lay thang nao tu nuoi than,nuoi bo me cho khoe, chu ma da lay chong thi phai lay nguoi nhu tren nhi :)):)) . Lay *********ng co chu em ve, co nuoc dua chu em len ban tho ma tho luon chu cha dua [r24)][r24)]
  10. NamNguyen92

Lỡ là con gái thì sao ạ :D cho em vẫn nhận đấy chị ơi \m/