1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những ngày thật khác ....

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi nhoc_con_pdp, 29/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhoc_con_pdp

nhoc_con_pdp Thành viên mới

Những ngày thật khác ....

Hôm nay là ngày mình biết điểm thi Đh
    Cũng là ngày biết mình thất bại
    Mọi ng bảo còn nv2 cơ mà, hài! Nhưng mình thích và chỉ thích Bk mà thôi....Mọi ng cũng bảo học tài thi phận! nhưng mình biết dốt thì phải chịu! Lười thì phải chịu
    Sẽ là 1 năm ở nhà - ko đi học thêm- ko off ẹp! Chỉ là 1 năm thôi! Sẽ là nước mắt và xót xa!
    Thất bại, mình đủ lớn để biết thất bại cảm giác ntn, nhưng lại ko đủ dũng cảm để chấp nhận nó!
    Thất bại, mình đủ lớn để biết an ủi khi ng ta thất bại, nhưng lại ko đủ vững vàng trước thất bại của chính mình
    Thất bại, mình đủ lớn để kiềm chế nước mắt trước mặt mọi người, nhưng lại bật khóc khi khoá cửa phòng
    Thất bại, mình đủ lớn để thấy thuơng bố me, đủ lớn để cảm nhận sự thất vọng của bố mẹ.........nhưng có đủ nghị lực để làm lại ko

Được nhoc_con_pdp sửa chữa / chuyển vào 15:10 ngày 29/07/2008
  2. hoakynhi

hoakynhi Thành viên mới

Em ah, đã trải qua 1 cuộc đua, người thắng kẻ bại là chuyện thường tình. Nhất là cuộc đua vào đại học, cạnh tranh chọi đua như vậy, mình cũng là số đông thôi em ah.
    Chị cũng từng trải qua như em, buồn lắm chứ, còn bị bố mẹ dằn vặt nữa, vì mình cũng thuộc những đứa học hành đâu đến nỗi. Nhưng mà vẫn còn NV2, nên nghĩ như thế đi em ạ. Cứ học 1 trường DH đi, cảm thấy đủ năng lực để thi lại thì thi. 1 năm ở nhà dài lắm, lại ôm nỗi buồn, ko chịu được đâu. Kinh nghiệm của bản thân và bạn bè.
    Chị đoán em học PĐP[:D
  3. ChuotNgoc

ChuotNgoc Thành viên mới

Đừng buồn quá em ạ. Đôi khi cuộc đời thử thách ta một chút thôi. Lần vấp ngã này sẽ giúp em nhìn lại chính mình, thấy được điểm tốt và điểm yếu của mình. Nếu em thực sự thích BK, thì hãy kiên trì với ước mơ đó và quyết tâm thực hiện nhé. Chậm 1 năm đâu có nghĩa là trời đất sụp đổ đâu. Chúc em thành công trong năm tới.
  4. NgonNgatNgay

NgonNgatNgay Thành viên mới

Nếu có đủ nghị lực thì hãy thay đổi những thói quen ko tốt hiện giờ đi.
    Chỉ có cách đó mới chứng tỏ là biết thương bố mẹ.
    Còn kêu gào, khóc lóc, or than vãn như này ... chả để làm gì (ngoài việc gây sự chú ý của mọi người - mà những người thất bại chân chính k bao giờ cần).
  5. nd_long_mobile

nd_long_mobile Thành viên mới Đang bị khóa

Có một tỷ con đường ngoài con đường ĐH ... có hàng tá nhưng người mà sau này còn cám ơn cuộc đời vì họ ko vào ĐH ... hàng tá người sau khi ra đời tự trách mình sao ngày xưa lại vào học cái trường ấy ... ...
    Và ít nhất có một kẻ đang viết bài này học xong , bỏ bằng ko đi làm và h đang tự cảm ơn mình vì quyết đinh sáng suột lúc đó ... thời đại CNTT có một tỷ cách để học ... cần kiến thức để làm việc và cốt lõi làm ra nhiều tiền chứ ko cần bằng cấp mà chả phát huy đc , suột đời làm culy văn phòng ...
    Nhưng ko có nghĩa là học ĐH ko tốt đâu nhé ... nói ko phải trách vì thấy năm cuối roài mà thấy còn ham chơi và ham yêu quá mà ...
    Nếu vẫn thích ĐH thì năm sau lại cố gắng ... còn muốn ko phí một năm thì thử sống khác ... nghĩ khác cái ĐH kia đi mà xem ... biết đâu cuộc đời sẽ rẽ ta sang một cái hứơng mà sau này ta mới chịu công nhận là thich hợp với ta ...
  6. Die4Spam

Die4Spam Thành viên mới

Có thể đi đường vòng mà, tầm tháng 9-10 thì phải, có đợt thi CĐBK, vào đó phấn đấu học trong 3 năm lấy cái kết quả tốt tốt, sau đó thi liên thông lên ĐH BK.
  7. nhoc_con_pdp

nhoc_con_pdp Thành viên mới

Hài! lẽ ra mình ko nên lập topic này!
    UH thì mình HAM CHƠI! uh thì mình HAM YÊU!
    Uh thì mình là kẻ thất bại KO CHÂN CHÍNH
    Uh thì nói thẳng toẹt ra là mình ngu dốt lười cho nhanh!
    Sao phải dùgn từ hoa mĩ thế cơ chứ! hô hô
    Uh thì vẫn là ở mình mà...có phải lỗi của ai đâu!
    Khóc cũng chả làm được rì! cái topic này sẽ là kế hoạch trong 1 năm của mình
    Cảm ơn ai đó.....
  8. votran11

votran11 Thành viên mới

Thời gian rất nhanh với người này nhưng cũng rất chậm với người khác. 1 năm là 2 lần 6 tháng đó. Cố lên cháu.
  9. grassy1207

grassy1207 Thành viên mới

sẽ không có thời điểm nào thích hợp cho một sự khởi đầu tốt hơn là ngay bây giờ... tuy mình chưa trải qua cảm giác như bạn nhưng mình khuyên bạn chân thành nếu bạn thực sự muốn vào BK thì không có cách gì khác là bạn nên đưa ra một kế hoạch học tập thật sự nghiêm túc và quyết tâm thực hiên nó ngay từ bây giờ đi.. một người bạn của mình cũng từng như bạn nhưng nhờ sự quyết tâm mà nó đã thi đậu ngoại thương luôn đó.. mong rằng bạn sẽ bình tâm trở lại và chúc bạn sẽ gặp nhiều may mắn trong cuộc sống.." khi gặp thất bại, không có nghĩa là tôi đánh mất cuộc đời,mà chính là những thất bại sẽ trở thành động lực giúp tôi bắt tay làm lại từ đầu"
  10. TieuDieuBK

TieuDieuBK Thành viên mới

Tại sao lại cứ phải là BK,BK không hấp dẫn như mọi người vẫn tưởng đâu ,anh khuyên thành thật đấy ,hãy suy nghĩ thật kĩ trước quyết định cho năm sau ,nên học một trường nào 4 năm thôi .