1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

NHỮNG NGƯỜI MUÔN NĂM CŨ

Chủ đề trong 'Phú Thọ' bởi PhuthuyAli, 08/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. PhuthuyAli

PhuthuyAli Thành viên rất tích cực

NHỮNG NGƯỜI MUÔN NĂM CŨ

Sắp sinh nhật BOX 2 tuổi, một lớp những thành viên mới xuất hiện, nhiều người không thể biết được những cố nhân, cao nhân một thời tung hoành ngang dọc xây dựng BOX ngày một phát triển.
    Em xin mạn phép mở topic này để dành tặng những người như thế. Hy vọng được các thành viên trong BOX ủng hộ nhiệt tình
    NHỮNG CỰU MOD BOX PHÚ THỌ ( Đây chỉ là theo sự hiểu biết của em, có gì mọi người góp ý nhá)
    CHUNGTM2000
    BIGMANS_HN
    BICHONG82
    HILITTLESUNSHINE
    WHYNOTMONEY
    LINH_KOTEX
    NHỮNG CAO NHÂN CỦA BOX
    JONHSTEVE
    AMATEUR25
    TEREDA_2010
    Dạ hy vọng mọi người sẽ vào viết bài ạh.
    Em đang tìm lại topic tiểu sử của bác JONH mà k được ai giúp em
  2. all4country

all4country Thành viên rất tích cực

Có lẽ em cần tìm topic: [topic]550687[/topic]. Những topic cũ trong Mục lục đều có mà, anh chưa có thời gian cập nhật thêm các topic mới!
  3. vinhtoet_1980

vinhtoet_1980 Thành viên mới

hihihi có mình là người mới đây nhớ cho tên mình vào danh sách đấy nhé.
  4. all4country

Đề nghị bác xem lại phần "Giới tính" đi ạ, nhìn thế kia anh em dễ hiểu nhầm lém
  5. bibianh

bibianh Thành viên mới

Hôm nay em mới được mở mang đầu óc. Lật giở từng dòng tiểu sử các cao nhân, lão làng mà run hết cả sợ. (Nhầm vừa run vừa sợ). Quả là đáng nể! Em nhân mới toe không được tiếp diện tiền bối, trong lòng thấy tủi thân lém lém!
  6. all4country

Có 1 Topic nữa của bác @John là [topic]614723[/topic], thử đọc xem nhá, cũng tương đối đấy
    Được all4country sửa chữa / chuyển vào 09:01 ngày 09/09/2006
  7. hilittlesunshine

hilittlesunshine Thành viên mới

Tớ phải thú nhận là ngày trước tớ lang thang không mệt mỏi trên các forum của TTVNOL. Tớ vui, tớ buồn, tớ chán, tớ hồ hởi, tớ phấn khởi, bất kì cảm giác nào, lúc nào tớ cũng có thể giãi bày trên TTVNOL được. Lúc đầu là box Du Học, United States, sau là Thảo Luận Quán. Đến khi tớ chán, tớ hiền lành, nhu mì được một tí, tớ về ở ẩn ở Box Phú Thọ.
    Hồi ấy box hầu như toàn con trai. Có mỗi chị Bichong82, và Teta thỉnh thoảng vào. Thế là chỉ sau một thời gian, tớ hoành tráng lên làm mod. Khổ! tưởng oai tớ hí hửng hỏi sếp "chung tờ mờ": Làm Mod em phải làm gì hả anh?
    Sếp trả lời tớ hết sức ngắn gọn: Em cứ post bài thật nhiều, càng nhiều càng tốt.
    Ặc, tớ nghĩ bụng, cứ post bải thật nhiều thì cần quái gì phải làm mod. Không sao, tớ đã có cách cho thấy thiên hạ thấy sự vĩ đại của mình. Tớ lập một cái topic nội quy, rồi cứ thấy kẻ nào post bài sờ pam linh tinh là tớ cho bài ấy vào thùng rác liền. Thích ghê! Có phải ai cũng gây thù chuốc oán được với kẻ khác đâu.
    Ấy vậy mà có những kẻ tớ chẳng thể nào mà thù, mà oán được. Đó là một bác John, người tớ rất mực tôn trọng vì sự hiểu biết cũng như biết chia sẻ của mình. Đó là một Teta cực kì cá tính, mạnh mẽ và sắc sảo nữa. Đó là một bác Amateur mà tớ chẳng bao giờ nói chuyện nhưng rất phục vì tài thơ phú của bác. Rồi nhiều nhiều người khác nữa như bác annonymous, all4country, chị Hắt Xì. Bao nhiêu người đã những bài viết thật trí tuệ, sâu sắc, hài hước khiến một dạo không biết bao người vào box Phú Thọ mình.
    Thế rồi TTVNOL cứ trục trặc ngược, trục trặc xuôi, vào đọc bài đã khó, viết càng khó hơn, mà tìm lại những bài đã viết của người khác thì đôi khi chẳng khác nào gõ cửa ông rrrời (tức là ông Server ấy, mà ông có nghe đâu!). Mọi người cũng bận rộn nhiều, thế là ai đi đường nấy. Hồi ấy tớ sang Trung Quốc một thời gian, bỏ Box hoàn toàn, may có sếp All và các thành viên khác cũng vẫn tích cực. Sau này, họ cũng bận.
    Bác John hiện giờ không học Sau Tiến Sỹ nữa mà đã đi làm, tớ mừng cho bác thoát khỏi kiếp học hành. Những người khác tớ không biết gì nhiều. Dạo này cuộc sống của tớ cũng khá ổn định lại, tớ lại thỉnh thoảng lang thang trên các box! Chẳng còn ai thân thích online nữa. Đau khổ cho cái thân tớ!!!
    Vài dòng kể lể vậy thôi. Cảm ơn Ali Phù Thủy đã nhớ tới bọn tớ! Ngày 5 tháng 10 sinh nhật box, có thể sếp All nên phát động cuộc thi viết bài gì hay hay nhể? Kiếm cái chủ đề nào bắt mắt, sướng tai, gai tóc gáy một tí chứ cứ mấy cái chuyện yêu nhau ghét nhau với buôn dưa cà dưa pháo, tớ nghĩ khó lôi kéo được thành viên lắm!
    Àh, Cảm ơn sếp All đã tích cực lưu giữ bài của các thành viên. Có mỗi box mình giữ được nhiều bài của thành viên trong mục lục để tìm cho dễ thôi chứ các box khác click vào link nào link ấy cũng bị hỏng. Sếp nhiệt tình với box thật đấy!
    Chào!
  8. minh_thich_roi_day

minh_thich_roi_day Thành viên mới

Lâu lắm mới thấy sếp nữ này post bài.
  9. hatxxihoi

hatxxihoi Thành viên mới

Nhiệt tình ủng hộ topic của em Ali, mong rằng topic này có thể "gọi hồn" của những người muôn năm cũ. Hili trở lại box đi nhé, em mất tích lâu quá rồi đấy. Còn bác chungtm, John Steve, whynot money......... nữa.
    Welcome back home!!!!
  10. sakura2000

sakura2000 Thành viên mới

Cảm ơn các thế hệ "Lí Trưởng" của xóm Phú Thọ. Nhờ sự tận tình cống hiến của mọi người mà chúng em - các thế hệ newmember mới biết được một lịch sử hào hùng của xóm mình.