1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những nguyên lý của võ thuật.

Chủ đề trong 'Võ thuật' bởi AcommeAmour, 09/11/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. motdikhongtrolai

motdikhongtrolai Thành viên mới

@ Bác Agui !... Bác đoán trật roài...
    1). Bác chịu khó đọc kỹ lại xem ai lỡm được ai ?!? ...
    2). Khừa.. khừa... Ngay cả bác Agui đến thời điểm này cũng bị bọn trẻ "KCT group" nó lỡm nốt (?)..ặc !(?)!...
    3). V..v...
    Chúc bác Agui một ngày vui !... ...
  2. cuonglhvt

cuonglhvt Thành viên mới Đang bị khóa

Ai lật được cái bản mặt gà... trống của bác agui tui sẽ tiết lộ nguyên lý thứ 12 cho.
  3. chao_dong_chi

chao_dong_chi Thành viên mới

Đồng chí cườnglvt gọi đồng chí Agui gáy à? ..... Hay sao mà có bản chất gà trống thế.
  4. cuonglhvt

Tui mới hỏi lão M: "Tại sao lão lại gọi bác TLVN là gà mái?".
    Lão M trả lời tỉnh rụi: "Tại vì hắn có... trứng"
    Nguyên lý thứ 12: Mái thì có trứng, trống thì có... He he... cái này mà nói ra thì mod Bigbrolinh lại chửi "Ông dám nói tục hơn tui sao?"
    Được cuonglhvt sửa chữa / chuyển vào 20:18 ngày 22/11/2008
  5. agui

agui Thành viên mới

Lão M, trật à, thì thôi. Lỡm tớ, OK liền.
    Theo tớ, thân chứng chỉ nói lên chân tay A khá hơn chân tay B trong chuyện đánh nhau (hoặc ngược lại) tại thời điểm va chạm, nó không nói lên nguyên lý đúng hay sai.

6. cuonglhvt

"Gà trống" nói trật nữa rồi! "Thân chứng" không nói lên nguyên lý đúng hay sai mà để cho người A nói cho B biết "cái mà tui nói là cái gì". Giống như thí nghiệm ấy mà.
    Còn cái để nói lên A khá hơn B thì gọi là "đập nhau".
    Nhưng hôm nay tự nhiên thấy "gà trống" nói chuyện nghiêm chỉnh nên vote 5*.
  7. cuonglhvt

Cách đây mấy tháng AcommeAmour có cho số điện thoại để rủ tui đi "thân chứng".
    Tui không đi.
    Lý do: Không có lý do đách gì hết.
  8. motdikhongtrolai

motdikhongtrolai Thành viên mới

@ Anh Agui ah !...
    Chẳng mấy ai đạt tới được "cảnh giới" như anh đấu nhé ! ---> Hòa được mình vào thiên nhiên, bản thân là một chỉnh thể "vũ trụ", nằm trong vũ trụ rộng lớn. Hai là một, một là hai. Vừa tách biệt vừa không tách biệt. Tay chẳng còn là tay, chân chẳng còn là chân. Thân chẳng còn là thân.Đánh mà như không đánh. Cái huyền diệu ở chỗ ấy... (by Thieulambacphai)
    ---> Ở cảnh giới này anh như một "Hồn nhiên Tiên" dễ hóa ngây thơ (tức dễ bị người phàm lỡm í muh !... )
    Khừa.. khừa.. Biết đâu chừng sẽ có lúc anh lại cho rằng Một là một, hai là hai. Tay chính là tay, chân chính là chân, thân vẫn là thân. đánh chính là đánh thật. Cái Huyền diệu (làm gì có) chính là chẳng có cái gì là Huyền diệu ... ---> Biết đâu khi ấy từ "Hồn nhiên Tiên", anh sẽ trở lại thành "Hồn nhiên thằng" (như lão M chẳng hạn)... Khi đó anh sẽ thấy để thấu được "tim đen" của nhau không có gì là khó lém !... ặc !(?)!...
    Chúc anh một ngày vui !... ...
  9. MinhTrinh

MinhTrinh Thành viên mới

Chuyện khó tin nhưng có thật, hỏi MDKTL xem nhé .
    Lần về VN vừa rồi, tớ đi bia ôm !
    Chuyện bình thường .
    Gặp 1 con bé khá xinh,
    Chuyện cũng rất bình thường .
    Không bình thường là khi khách nghĩa là bạn tớ chọc, hơi xúc phạm 1 tẹo thôi thì nó phản ứng nghe rất có học, vì thế mà tớ tò mò, hôm sau rủ đi ăn , biết được hoàn cảnh và chí tiến thân, con bé học cao đẳng du lịch . Cha mẹ buôn bán trái cây gì đó và sạch vốn , chuyện sạch vốn , nhà bị gá nợ 60T , chuyện này thì nhan nhản ra .
    1 hôm về đây, 3 giờ sáng thì có điện thoại, hết hồn, gọi về thì cô bé bị đụng xe, nghe khóc than quá nên nhờ người bạn đến xem sự tình, cái xe nát, tớ bảo anh bạn cho mượn 100 US giúp sửa cho nó có phương tiện đi làm, đi học .
    1 tuần sau hỏi thăm thì lại mẹ khóc lóc vì thiếu vốn mà cô bé bị đụng xe nên nghỉ làm cả tuần, không có tiền gửi cho mẹ , 1 lần nữa, tớ chuyển cho MƯỢN 200 .00 USD . ( Giấy gửi tiền còn ghi rõ là chỉ cho mưọn cứu đói thôi nhưng ai mà chả biết mất tiền cho gái thì ... ) .
    Tối qua gọi về hỏi thăm, hơn 12 giờ mà cô bé vẫn say xỉn nên tớ YM bảo nghỉ luôn đi ... tớ giúp cho đi học .
    Hic
    sáng sớm thì nhận được reply đại ý : Cho em 60 T báo hiếu rồi em thuộc về anh .. khá dài, hy vọng vẫn còn nằm trong archive trong laptop ở nhà .
    Và đây là câu trả lời của tớ, viết nguyên văn :
    Minh Trinh (11/22/2008 6:17:18 AM): 60T để TÌM tình yêu và có được 1 người yêu thì quá rẻ
    Minh Trinh (11/22/2008 6:18:13 AM): Và cũng chỉ là số tiền anh dự trù lo cho em là 13 tháng, hihi, anh dự trù 1 ngân khoản là 3 600 USD mỗi năm để nuôi em ăn học
    Minh Trinh (11/22/2008 6:18:41 AM): Nhưng để mua đời 1 người con gái thì KHÔNG em ạ
    Minh Trinh (11/22/2008 6:18:59 AM): thành ra anh vẫn ko thể làm như thế
    Minh Trinh (11/22/2008 6:19:48 AM): thôi thì đành chờ đợi, em cứ đi làm lo cho mẹ đi đã, đây là trách nhiệm của em và cũng là 1 sự thử thách trong cuộc sống
    MDKTL có quen ai sẵn $$$ để lo vụ này không ? Cô bé khá là đẹp và có duyên nhé ...
  10. cuonglhvt

Vụ này được đó cụ. 60Triệu mua một con trâu quá rẻ. Lại là trâu nái đang ở tuổi đẻ. Sang năm nó đẻ một con nghé là bắt đầu có lời rồi. Chi phí hàng ngày để "duy tu bảo dưỡng" con trâu đó chỉ cần có một thằng bé dắt rà đồng ăn cỏ là đủ. Tiền chăn trâu hằng ngày là 50.000Đ