1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những nguyên nhân điều hòa hết gas

Chủ đề trong 'Hoạt động xã hội.' bởi dienlanh120, 06/09/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dienlanh120

dienlanh120 Thành viên mới

Những nguyên nhân điều hòa hết gas

Công ty điện lạnh Duyên Định chúng tôi là một đơn vị chuyên nhận tháo lắp điều hòa tại hà nội nên rất hiểu rõ rằng nguyên nhân làm sao điều hòa khi lắp xong được mấy hôm lại bị hết gas,Những nguyên nhân trên có rất nhiều lý do làm nên điều hòa bị như vậy.

1. Điều hòa khi lắp đặt không cận thận nên việc bị hở rắc co

2. Điều hòa khi lắp đặt sơ ý bị nên bị gập ống nên bị hở

3. Điều hòa bị hở mối hàn

4. Điều hòa bị hở dàn lạnh hoặc dàn nóng

Khi điều hòa nhà bạn bị hết gas ,thì điều hòa hoặt động sẽ không có tác dụng gì nên việc bạn muốn tìm cho mình một đơn vị đến sửa điều hòa hay tháo lắp điều hòa đến nhà bạn khắc phục điều hòa một cách triệt để.

Những bước khắc phục

Kiểm tra điều hòa khi hết gas mình bắt buộc tìm hiểu xem có thấy trên đường ống và rắc co xem có vệt dầu ra hay không,nếu bạn thấy có vệt dầu thì chắc chắn chỗ đó bị hở ,nên khắc phục triệt để đảm bảo đã kín rồi mình mới bắt đầu nạp gas vào cho điều hòa.

Những cũng có rất nhiều trường hợp mình sẽ không tìm thấy vệ dầu thì bắt buộc mình phải nén khi vào cho đến khi nào đồng hồ báo 3,5 kg /m lúc đó mình sẽ thấy điều hòa hở chỗ nào và tìm sẽ tìm ra được chỗ nào gây ra sự thất thoát gas của máy.Khi đã khắc phục triệt để bạn hãy hút chân không cho kỹ và nạp gas mới vào.

Những trường hợp điều hòa bị hở dàn bắt buộc mình tháo tung ra và hàn lại dàn rồi mới nạp được gas mới vào.