1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những niềm vui nho nhỏ ....

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi Khongco0, 15/01/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Khongco0

Khongco0 Thành viên mới Đang bị khóa

Những niềm vui nho nhỏ ....

Sáng bước ra cửa ...thật bất ngờ chậu hoa mình chăm bẵm bao ngày qua ngày hôm nay nở hoa

Những niềm vui..hì hì sao mình dễ vui với những điều giản dị như vậy nhỉ ?
    Những niềm vui nho nhỏ làm cuộc sống thú vị hơn

2. situhocdoi

situhocdoi Thành viên rất tích cực

niềm vui à...vui là tối qua bị kon bạn tát cho phát zồi đêm về nt xin lỗi hờ hờ thật giản dị...
  3. hoa_nao_anh_quen

hoa_nao_anh_quen Thành viên mới

hoa của bác với ava của em là một.
    ===
    hôm nay thấy nhẹ nhàng hơn. nhưng chỉ nhẹ nhàng hơn 1 chút thôi. cố lên nào.
    còn đây là hoa nhà em sau cơn mưa. đẹp hok.
  4. Khongco0

Trên con đường đến cơ quan , mình đã thấy thấp thoáng hai bên đường những cửa hàng bán cây quất - cành đào
    .Những nụ hoa đào đã chúm chím trên cành đợi ngày khoe sắc ...Tết đã về rồi ..Tết đang đến gần .
    Chị chủ hàng, ngày ngày mình vẫn hay mua hoa của chị gọi í ới .
    Tết mua cho chị cành đào nhé , chị để cành đào đẹp cho .
    Ngày hôm qua mình chưa cảm nhận được hương vị Tết đang đến gần ...một niềm vui bất chợt len lỏi đến với ngày hôm nay .
    Kéo cao cổ áo để tránh cái gió lạnh đến run người, cảm giác tê buốt trên từng đầu ngón tay .
    Hạnh phúc vì biết mình đang ở quê hương hưởng cái rét ngọt của mùa đông bên những người thân thương . Hạnh phúc vì cùng được mọi người đoàn tụ bên bữa cơm gia đình.
    Một hạnh phúc giản đơn mà khi xa Hà Nội mới cảm nhận rõ ...
    Yêu...sao yêu thế... những mùa đông
    Yêu...sao yêu thế...những cái Tết Hà Nội
  5. Khongco0

Trưa nay mình vừa mua được 4 cái âu thuỷ tinh màu bé bé xinh xinh có nắp , lại có cả 3 chân
    Và một cái âu to gấp 3 lần cũng hoa văn như thế những chùm nho tim tím , những chiếc lá đỏ , lá vàng và cũng có cả nắp và 3 chân ..
    Thế là không giống như các gia đình thông thường khác đựng bánh kẹo , mứt tết trong những khay nhựa .
    Mình sẽ trang trí chúng trong những âu thủy tinh có nắp thật dễ thương , ngắm nhìn chúng đã thấy ngon miệng rồi
    Thế là mình phải mua 4 loại mứt Tết để đựng vào những cái âu đó
    Còn âu to mình dự định sẽ đựng hoa quả bày trên bàn .
    Xem nào mình đã tiêu tốn gần 400k cho chúng
    Mua sắm trang trí cho ngôi nhà của mình bằng những đồng tiền tự mình kiếm ra
    Những đồng tiền không phải của một người chồng đưa cho vợ , một người Mẹ đưa cho con gái .
    Dù rằng những đồ mình mua phải thật tính toán vì số tiền mình kiếm được và chi phí có giới hạn mà thôi .
    Nhưng cảm giác thật sung sướng mãn nguyện ..hơn tiêu tiền của người khác
    Ngày mai được nghỉ kế hoạch là đi hội chợ Xuân Giảng Võ với papa iu như mọi năm để ngắm thiên hạ và để sắm Tết cho gia đình.
  6. emsekobuonnua

emsekobuonnua Thành viên mới

Niềm vui nho nhỏ của iêm là sáng 7h30 nhận dc tn của a. 8h30 nhận đc tn của a. 9h 30 nhận đc tn của a mới trả lời đc. Nhắn đi nhắn lại 1 hồi rồi chính a cướp luôn cái niềm vui ấy đi. Ứ cần. Tối nay tìm niềm vui ở game online
  7. Khongco0

Tối qua chắc lại có niềm vui nho nhỏ từ tin nhắn của chàng nhỉ

Hì hì niềm vui nhận được tin nhắn của chàng với chị qua lâu rồi ..bây giờ là đến niềm vui chăm sóc cho một gia đình . Cùng với thời gian rồi sẽ có ngày em cảm nhận được niềm vui rất giản dị giống chị
    Hì hì chị chiều lượn siêu thị Fivimart , thấy trong siêu thị bán những cái âu thủy tinh giống y như của mình vừa mua ở chợ buổi trưa .Nhưng mà trong siêu thị bán những 62k một cái âu nhỏ thủy tinh ba chân , còn mình mua ở bên ngoài chỉ có chưa đến 50k 1 âu 4 âu thế là mình mua rẻ hơn mua trong siêu thị hơn 30k ..sướng ....
    Cái âu to ba chân siêu thị còn bán đắt hơn những 20k ...úi zời
    Một niềm vui rất đàn bà vì đã mua đồ rẻ
    Chiều đi cùng papa iu mà chưa biết mua được loại mứt Tết gì ngon nhỉ ..
  8. rangkhenh_malumdongtien

rangkhenh_malumdongtien Thành viên mới

Hôm nay em chẳng có niềm vui .. lâu rồi k thấy chị pm cho em
  9. Khongco0

Hì hì em biến những nỗi buồn to to thành những nỗi buồn nho nhỏ ...cố gắng biến những nỗi buồn nho nhỏ thành không có gì cố gắng biến những cái không có gì thành niềm vui nho nhỏ giống chị này
    .
    Hì hì hôm nay chị vẫn có rất nhiều niềm vui nho nhỏ
    Cả một buổi chiều đi hội chợ với papa iu mua được một hộp muối dưa thông minh .
    Sản phẩm này chưa phân phối ngoài chợ hay siêu thị à mà nó có cả trang web để giới thiệu .
    http://www.duangon.com
    Một món quà ý nghĩa tặng cho Dì ...vừa tặng cho dì xong Dì rất thích vì bây giờ Dì không phải muối dưa trong vại vác rất nặng và phải chèn những cái bát đĩa lên trên
    Bên cạnh đó là mua được hoa lụa của Thái Lan , hoa lụa của họ làm rất lạ , rất độc đáo decor cho căn nhà của mình thật tuyệt
    Nhiệm vụ quan trọng là ô mai không thể nào bỏ quên được
    Chị mua khá nhiều ô mai ngon ( xoài , kiwi, atiso, dừa cốm , mơ thái....) ,
    Đặc biệt năm nay thấy có món Bánh dừa nướng
    Công thức làm món đó chị đã up lên trên box Ẩm thực từ năm 2006 trong topic Bánh âu .
    Mod labangroi của box Amthuc cũng đã lưu công thức đó lại .
    Em thích tự tay làm món bánh đó tìm sẽ công thức , hình như nó ở phần 2 hay 3 của topic Bánh âu đó em .
    Chị đã làm món đó từ cách đây 3 năm rất ngon mà lâu lắm rồi chị cũng không làm lại .
    Bây giờ lần đầu tiên thấy có cửa hàng làm món bánh tủ của mình ...( gọi là tủ vì chị biết làm mỗi món bánh đó )
    Thôi dù sao mọi người cũng đã được ăn món bánh mà mình đã ăn và đã làm ..biết thế mình khôn ra mình kinh doanh bán lấy lãi kiếm tiền nhỉ
  10. Khongco0

Ở khu nhà mình ở có thật nhiều trẻ con ...mình thích nhất cô bé hàng xóm gần nhà , cái mặt bầu bĩnh đáng yêu mắt tròn xoe . Ngày nào mình gặp cô bé đó cũng nghe thấy tiếng chào ..
    Cháu chào cô ...
    cô bé đang học thuộc bài thơ Con Yêu Mẹ của Xuân Quỳnh chắc là ở lớp mẫu giáo cô giáo dậy
    Nhìn cái mồm cong cong , cố gắng đọc thật to trông gương mặt rất cố gắng tự hào
    Lắm lúc cô bé đọc sai nghe buồn cười không chịu được
    Rồi sẽ có ngày mình sẽ làm Mẹ ...nếu mà có một cô con gái thì yêu nhỉ Lúc đó không phải niềm vui nho nhỏ nữa rồi
    Con yêu Mẹ
    Xuân Quỳnh
    Con yêu mẹ bằng ông trời
    Rộng lắm không bao giờ hết
    Thế thì làm sao con biết
    Là trời ở những nơi đâu
    Trời rất rộng lại rất cao
    Mẹ mong bao giờ con tới!
    Con yêu mẹ bằng Hà Nội
    Để nhớ mẹ con tìm đi
    Từ phố này đến phố kia
    Là con gặp ngay được mẹ