1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những niềm vui nho nhỏ ....

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi Khongco0, 15/01/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. khuethankinh

khuethankinh Thành viên mới

Dùng mấy loại này hèn gì đầu óc có vẻ kém đi, mắt cụp xuống, lệch lạch, LK xem dùng loại khác đi.. tớ thấy Sunlight có vẻ hợp hơn đấy, ít ra là sạch hơn...
  2. gaubongmisa

gaubongmisa Thành viên mới

@ Bạn Juri : ko bít bạn bao nhiêu tuổi nên tớ cứ xưng hô như vậy cho dễ nói chuyện nhé
    Bạn chỉ đi ngang qua đây và ngó nghiêng đôi chút , nói lên vài lời vu vơ Nên những lời bạn nói có cái đúng có cái sai nhé.
    Bạn có ý tốt nhưng ở đây bạn chưa hiểu đúng vấn đề. Tớ ko định tranh luận với bạn nên sẽ chỉ post 1 bài trả lời bạn thôi !
    Tớ post bài ko phải để tranh cãi với Gái thần kinh nhé, cũng ko chỉ xoay quanh 2 chủ đề như bạn nói, vì thực ra nó gây nhiều tai tiếng nhất nên có thể thấy khắp mọi nơi và tớ chỉ qoute lại phản hồi của mọi người thôi. Đấy chỉ là 1 phần rất nhỏ trong tất cả các topic mà gái thần kinh gây rắc rối, phản cảm, ức chế cho các thành viên trên diễn đàn . Tớ sẽ tiếp tục cập nhật phản hồi của mọi người trong các topic của Gái thần kinh !
    Bạn thấy khó chịu, bất bình, ngứa mắt và thậm chí phải lên tiếng, thì đấy cũng là cảm giác của những người phải xem Hiền tk diễn trò lố suốt 3-4 năm nay.
    Ở đây ko phải "vạch ra tìm kẽ hở để chỉ rõ ai đúng ai sai cả" mà tớ khẳng định 1 điều: Hiền, tên gọi của gái Thần kinh, là 1 con người Bênh hoạn thần kinh hoang tưởng và không có lòng tự trọng.

Mục đích của tớ khi post những bài này giống như tấm gương để hàng ngày gái Hiền vào đây, topic do chính mình lập ra, thấy lại những lời nhận xét, góp ý, phản hồi của Mọi người ( chứ ko chỉ có 1 người vì như thế sẽ bị qui chụp là gen tị hay tư thù cá nhân như căn bệnh hoang tưởng của gái) từ trước đến nay , chỉ có như thế may chăng gái mới bớt bệnh hoạn ngông cuồng( bớt thôi chứ ko hi vọng khỏi nhé, có lẽ giới y học Việt Nam phải gióng lên hồi chuông cảnh báo )
    Bạn mới chỉ xem 1 link topic, mà nó còn chưa phản ánh đúng câu chuyện về con bệnh này, vì đơn giản 1 điều là Mod đã xóa phần rắc rối mà con bệnh này gây ra để topic được tiếp tục 1 cách trong sạch và hấp dẫn.
    Có rất nhiều topic như vậy ,mới nhất là topic Mùa hè bạn mặc gì ở box Làm đẹp. Rất tiếc bạn ko đc đọc những bài góp ý hết sức nhẹ nhàng, chân thành và hữu ích của mọi người dành cho gái Tk, và xem cái thứ Bệnh hoạn ấy đáp trả lại như thế nào?
    Khi ấy cái cụm từ "chắc các bạn cũng nên đối xử lịch sự với nhau chút" là sự xúc phạm
    Ở đây nên rạch ròi và rõ ràng: cái gọi là " đôi bên đã đặt chút ít tình cảm cá nhân vào câu chuyện này" là chưa chính xác. Vì bản chất câu chuyện ko phải là giữa tớ với con bệnh thần kinh mà là sự bức xúc của rất nhiều người.
    Tớ cũng chỉ là 1 trong những thành viên bày tỏ bức xúc đó , theo cách của tớ chứ ko phải "cùng nhau chơi trò đuổi bắt hết box này sang box khác chỉ để Tranh Luận Vô Nghĩa "
    Bạn Juri ạ, chỉ có thể Tranh luận với 1 con Người biết suy nghĩ, có tư duy, và lòng tự trọng chứ ko thể tranh luận với 1 con Bệnh (Vietnamese psycho ) mang tên Hiền dưới hàng tá các nick ở topic này hay trên diễn đàn.
    Cuối cùng, tớ khuyên chân thành bạn nên tìm hiểu kĩ hơn về Con bệnh nổi tiếng của TTVN, bạn hãy xem những topic mà gái tham gia từ trước đến nay, bạn sẽ hiểu rõ bản chất vấn đề. Đó là câu trả lời trung thực và khách quan nhất !
    P/s: oisoioi đã nói, ko phải là niềm vui nho nhỏ mà là niềm vui lạ kì ?
  3. Tieuhankhe

Tieuhankhe Thành viên mới Đang bị khóa

Chắc rằng liệu sau những lời nói, nhận định trên của Juri thì chị Linh Khuê sẽ thấy rất khó chịu. Và mục đích Juri nói ra điều này để cho chị thấy rằng chị làm chuyện phản cảm thế đối với nghệ sĩ Thẩm Thúy Hằng là không đúng. Công chúng biết đến người nghệ sĩ đó trước tiên qua nét đẹp hình thể của họ, cũng như chị nói ở trên người ta biết về phụ nữ chỉ qua hình thể mà đánh giá hình thể thì chẳng thể nào đúng được. Đẹp nào thì cũng sẽ thay đổi theo thời gian cả. Nhưng người nghệ sĩ còn được công chúng nhớ qua tài của họ nữa, đối với chị Thẩm Thúy Hằng không là gì nhưng với người khác có thể họ là thần tượng thì sao?! Cạnh đó người nghệ sĩ là người của công chúng lúc nào cũng phải chịu áp lực của dư luận giờ chị còn cố tình tạo phản cảm cho người ta nữa thì chẳng phải chị đưa người ta đến bước đường cùng. Vì chị/ Juri hay ai đã từng là phụ nữ đều luôn muốn mình đẹp cả. Tuy nhiên có người nhận định sai lầm kiểu này, sai lầm kiểu khác khi chọn cho mình gu thẩm mĩ riêng nhưng chị không cần phải "bôi bác" họ quá đáng thế.

Khổ hôm qua chị đi chơi không online nên giờ mới đọc được thông tin
    1: Tất cả các ảnh chị đã từng up 100% là chị đã sửa , làm cho nó cũ đi , mờ nhạt nét hình ...thay đổi trang phục để nó không giống ảnh gốc đơn giản vậy thôi .

Người trên mạng nick trên mạng với chị chẳng có ý nghĩa gì quan trọng là người ngoài đời thực.
    Hehe em có biết tại sao topic đó đã từng bị khoá không ?
    Vì vấn đề thẩm mĩ đó em àh
    Chị coi trọng nét đẹp tự nhiên dù biết rằng với nghệ thuật trang điểm nghệ thuật ăn mặc che được khuyết điểm .
    Nhưng chị thì vẫn chủ yếu đi về làm đẹp là ở Dưỡng ...
    Dưỡng da ..dưỡng tóc ...tập thể dục chứ không lạm dụng dùng son phấn che khuyết điểm, máy là hoặc ép tóc để khắc phục tạo độ bóng giả tạo .Hoặc tận dụng trang phục để che khuyết điểm .
    Chị vẫn theo trường phái tôn trọng những nét đẹp tự nhiên.
    Zai chị đã rất muốn chị đi phẫu thuật mũi cho cao và xinh hơn dĩ nhiên là anh ấy bỏ tiền , nhưng chị không đi nhất định không đi ..
    Chị cũng không thích những người đi phẫu thuật về và tự tin với sự giả tạo chê người khác
    Vẻ đẹp giả tạo chẳng bao giờ trường tồn , còn việc TTH không phẫu thuật bà ấy vẫn rất đẹp. Chỉ có điều bà ấy không biết hài lòng với những gì mình có.
    Con người sống nên tự bằng lòng với bản thân mình , gương mặt của mình là sự phản ánh gương mặt của cha mẹ .
    Thật đáng buồn nếu sau này chị có con và đứa con của mình không hài lòng với những nét đẹp của bố mẹ và đi phẫu thuật thẩm mĩ ..chắc là bố mẹ sẽ rất buồn lòng em nhỉ ?
    Đấy là quan điểm của chị , còn các em gái muốn phẫu thuật chị không nói đó là tuỳ các em thôi .
    Nhưng con người với vẻ ngoài có thay đổi nhưng chủ yếu là tư tưởng và nhận thức của mình về việc làm đẹp phải thay đổi
    Không có gì trường tồn với thời gian bằng cách mình tự hiểu mình cần gì , muốn gì và bằng lòng với những vấn đề gì .
    Thế nên có người như chị luôn hạnh phúc với những niềm vui nho nhỏ , tận hưởng cuộc sống theo kiểu của mình
    Tự tin với cái mũi thấp của mình
  4. gaubongmisa

Sáng nay vui vì đã nhận được vé máy bay
    Bạn Juri đã làm gái TK lại phát bệnh lảm nhảm rồi
    Thật bất hạnh cho bà mẹ nào bị chính con mình mang ra bêu riếu !
    ngocthienanh: ID bài viết: 15312200
    TTH phẫu thuật thẩm mĩ tại Thẩm mĩ viện Quyền Sài Gòn ...Bác tớ ..bên họ ngoại .
    Mẹ tớ cũng phẫu thuật thẩm mĩ mũi ở đó . từ thập niên 80 . Dạo đó Mẹ tớ làm là mất 10 cây vàng , giá cả khủng khiếp thật
    Nhưng công nhận là chuẩn và đẹp ..Mẹ tớ đã 64 mà mũi vẫn đẹp lắm , không bị hư hỏng gì hết nhé , thay đổi thời tiết cũng không bị hỏng .
    May mà tớ lai bố nên mũi không đến mức..và tớ cũng chẳng chịu đau được
    Ps: Chả hiểu não dùng để làm gì? hay như cái nick Ko có
    Được gaubongmisa sửa chữa / chuyển vào 09:57 ngày 16/07/2009
  5. Tieuhankhe

Hehe ai cũng chê cái kính của mình không hợp với mặt vì nó hơi to quá , cơ mà vẫn phải dùng vì nó là quà tặng của ai đó.
    Không dùng người ta buồn, người ta trách
    He he có ai đó ý gọi điện bảo rằng mới phát hiện ra một quán cháo Ếch rất ngon của Singapor .
    Nghe tả thì có vẻ ngon lắm, dụ dỗ con nhà người ta đi ăn mà..lại ngã lòng rồi
    Cả cơ quan đồng nghiệp đang kêu là ...mình chết vì đẹp zai
    Đồ khéo mồm
  6. Tieuhankhe

Giá mà TTH đựoc như mẹ tớ chỉ phẫu thuật mũi thôi
    Nhưng không bà ấy phẫu thuật toàn bộ , mang một vẻ đẹp giả tạo của cả gương mặt, trong khi gương mặt thật tự nhiên của Bà ấy rất đẹp
    Tớ không thấy đáng thương khi nhìn thấy gương mặt của bà ấy bị biến dạng khi về già , đó là cái giá phải trả cho sự tham lam của bà ấy .
    Mẹ tớ cũng nói đó là sự trả giá của bà ấy .
    Mặc dù Bác tớ đã cảnh cáo trước nhưng bà ấy đâu có nghe.
    Con người sống không biết hài lòng với những gì mình có .
    Thời kỳ đó khoa học cũng chưa có Botox hay đầu mài mòn kim cương hoặc bơm oxy vào da như bây giờ .
    Chỉ dùng silicon .và tác hại của silicon không phải Bác tớ người phẫu thuật cho bà ý cảnh cáo trước .
    Nhưng bà ý vẫn muốn làm ..đó là sự lựa chọn của bà ấy
    Giá mà bà ấy được thông minh như mẹ tớ chỉ nâng mũi thôi nhỉ , thì bây giờ không phải nhìn khuôn mặt khủng khiếp ghê rợn đó
  7. gaubongmisa

Lâu rồi mới ăn cơm nắm muối vừng, ngon và vui ghê
    thuyenxaxu: ID bài viết: 11243835
    Cám ơn mod Cutie đã khóa giúp nick Linh Khuê . Anh khóa tiếp nick co_don_tren_mang này để giúp luôn em Linh Khuê nữa .
    LK ơi, anh muốn em "ngoan" . Hình như ai cũng muốn em ngoan cả . Anh biết em có rất nhiều nick . Nhưng em lớn rồi , em nên trưởng thanh hơn trong cách suy nghĩ .
    Chúc mừng sinh nhật em nhé . Anh mãi đến bây giờ mới đọc đuoc bài viết sinh nhật cúa em tren thread dính của box ky sư, nên bây gio mới biết . Chuc mung sinh nhật em . Chúc em năm mới thêm 1 tuổi , mọi chuyện đuoc như ý muốn . Và nhất là không cô đơn trên mạng (anh khóa nick giup em đó) .
    Nếu như nguoi ta bảo ...
    buoc qua ngưỡng tuổi 20 là con gái như bông hoa nở toàn diện bề ngoài , tức là hết tuổi xì tin (teen) . Thì buoc qua nguong tuổi 30, nguoi con gái cũng nở hoa toàn diện luôn bề trong , bề suy nghĩ vậy đó em . Em buớc qua tuổI 30 rồi, thì phải truong thành luôn trong suy nghĩ từ giờ đó nhé .
    Linh Khuê ơi,
    em nên chấm dứt chuyện tuong tuong nick nguoi này là nick nguoi kia . Dù cho có thật đi nữa, chuyện là chuyện của nguoi ta . Trừ phi nguoi ta nhận, còn nếu hông, em có thể email rieng hỏi nguoi ta . Nếu nguoi ta đã nói không là không thì em không nên dai dẳng nữa .
    Em cứ hết bảo láthu là song tuong, lại bảo cả 2 nguoi đó là anh . Có khi, thien hạ nói đùa cho vui . Nhung khi hông đúng thì họ ngưng ngay . Khi anh songtuong chọc em lá thu thì đúng that moi nguoi tò mò . Nhung khi anh đó đã viet bài serious chuyện ảnh với Lá thì moi nguoi dưng ngay . Chỉ trừ em thôi .
    Đã thế, em lại còn nhập nhằng anh với 1 nick nào đó mà em bảo la viet kieu nhung moi nguoi rất ghét ở các box khác . Nick nguyensaigon gì đó . Em cứ đóan mò suy dien anh là dung nick nguyensaigon gì gì đó . Anh chả bao gio đoc nhung bai post cua nhung nguoi đó . Đã hơn 1 lần, anh đã trả lời PM của em là anh chỉ dùng 1 nick này , là thôi mà em ?
    Linh Khuê biết không,
    Có nhiều khi, chuyện em suy dien, em tuong như không hại ai cả . Ngẫm lại xem . Cẩn thận có khi em giết nguoi bằng lời nói đó em . Thí dụ nhé . Thí dụ nick nào đó viết bài chống phá luat pháp của quê huong, viết ở mot dien đàn nào đó , rồi em lại mang anh vô, có phải là vô hình trung , em tạo rắc rối cho 1 nguoi là anh , nguoi quý mến em, đã từng binh vuc cho em đó sao . Em có thấy đó là ác không ?
    Anh biết em vô tình thôi ...
    Nhung LK ơi, vô tình hại nguoi, đó là mình châm chuoc cho nhung cô bé còn nhỏ . Tuổi đôi muoi còn có thể đuoc . Nhung em thì giờ 30 rồi nhé . Nhất là, ở các cô bé, anh giải thich tí xiu là họ hiểu ra ngay . Còn em ... Sao em cứ để nguoi khac phải buồn vậy em ?
    Em có biết là . Anh thỉnh thoảng buồn . Stress cong việc . Anh vô đây tâm sự . Em có thể xen vô . Anh rất hoan nghênh . Nhung tâm sự buồn của anh, em lại đi phân tích để nói anh là sống không logic ? sống không lo nguoi nghèo ect ???
    Em thật là quá đáng .
    Em biết anh là rất ton trọng em, 1 nguoi phụ nữ . Nhất la phụ nữ VN . Anh ton trọng em từ khi em còn là nick ngaythu_8 kìa . Anh chưa từng trải qua cuộc sống hon nhân bị gãy đổ như em, nhưng anh rất thông cảm . Vì vậy, dù có những thành viên khác cảnh báo anh, anh vẫn thông cảm cho em . Thông cảm mặt tâm lý bị xáo trộn vì chuyện riêng tư . Nên anh quý em . Vậy xin em tiep tục để anh quý mến em . Đừng viết nhung lời làm lòng anh khó chịu . Chac hẳn em còn nhớ, có lần nào đó mà khi em dùng nick ngaythu_8 viet bài trong box lam đẹp, nhung bị cô khác chê bai, anh đã nhẹ nhang viết bài giúp em khỏi bị bối rối khó xử chứ . Quý mến và tôn trọng em như vậy . Vậy mà sao, có luc em lại đi sang box khac mang nhưng lời nói xau anh sau lưng để quay lại, nói nhung lời nguoi khác bảo anh chỉ biết "ninh bợ" phu nữ ?
    Đáng buồn lắm đó nha em .
    That ra, trong box này, anh đối xử với thành viên nam cung như thành viên nữ . Thành vien của box, đóng góc cho box, là anh quý mến và giup đỡ tận tình .
    Em không biết đó thoi . Nhung khieu nại của các thanh viên nam, anh đều phuc vụ ngay lap tuc . Và thỉnh thoảng viet bài khuyến khích họ nữa cho box có đủ trai gái . Nhung chuyện đó, anh không cần phải viết cho em hiểu .
    Về nhung bài viết của các cô khác về em .
    Em xem, chỉ có em là hông thấy anh khó chịu trong lòng thôi . Chứ các cô khác trong box đều thấy cả . Họ chẳng đặng đừng nên mới lên tiếng giúp em ngoan đó . Vậy mà em lại gieo tiếng xấu cho họ là họ tranh nhau vì anh . Là đối thủ nặng ky chi đó . Em đang làm xấu đi cho phụ nữ, cô nào đó viết post, sao em vẫn chưa hiểu ra vây Linh KHue ?
    Anh viết bài này vì thấy sau khi mod cutie khoá bài em . Em lại viết bài trên với nick khác, tuy ngoan đó, nhung lại vẫn còn như ấm uc lắm vậy . Xin nhac lại, anh chỉ dùng 1 nick duy nhat, và anh đề nghị em nên ngừng chuyện suy diễn , em nhé .
    Có lẽ, em làm riết đến mức 1 số nguoi hông dám vô đây .
    Giá dụ cô Lá Thu có là cô scarlet đi nữa, cớ sao , em lại khiến nguoi ta bỏ đi vậy em ? Sao không vui vẻ với nhau ... Mà kỳ lắm, cái sự vui vẻ của em nó nhu giống em dấu sau đó 1 luỡi dao, để thỉnh thoảng móc méo nguoi ta vậy . Lá Thu với anh Song Tuong có sao thì sao cung kệ nguoi ta chứ . Mà thí dụ , sau nay, họ có hong thich nhau và yeu nguoi khác, em cung hong nen xen vô . Để cho nguoi ta sống em à ...
    Công bình mà nói , em quá ư là đa nghi .
    Và lại có vẻ không quan trọng mấy nhung luật về privacy, về rieng tư nua .
    Linh Khuê, em có biết, nhưng sự không biết và không quan trọng về luat privacy, em có thể làm nguoi khác bị rac rối chăng ?
    Thí dụ nhé . Em cho anh biết password của account em . Em bảo là vô đó đọc để thấy đuoc những nguoi khác nói xau anh sau lưng . Anh nói thẳng là anh khong vô và se khong bao giờ vô đâu . Anh không quan tâm .
    Đó khong chỉ là lich sự, anh còn giup chính em và anh nữa . Cho nguoi khac muợn password là phạm luật của ttvnol này đó em . Anh mà nhu em, có nguoi biet, họ se méc vô phòng nhan vien và anh sẽ bị khoá nick ngay . Đó là về luật, về lý đó em . Về tình, cung là sai bét . Anh vô account em làm chi ? Neu vô , anh đoc nhung email rieng cua nguoi khac viết xau anh , có phải là anh vô tình phạm vô sự cá nhan của họ rồi , đúng hông ? Dù biet có nguoi nói xau anh, anh cung hong cần thiet phải làm vậy . Cũng làm rạn nứt tình cảm nữa .
    Nguoi hôm nay nói xấu mình , có t hể trong tuong lai lại là nguoi cứu mình . Cuộc sống nên tránh đi nhung phiền muộn và không nên judge nguoi khác . Là đàn ông, phải cao thuong , phải tôn trọng phái yếu , bảo vệ họ và sống cho không hổ thẹn chính mình .
    Đó đó em . Đó mới chính là phong cách đàn ông .
    Anh rat mong 1 ngay nào đó em hieu ra đuoc để đánh giá 1 nguoi đàn ông , em nhé .
    Nồi nào úp vung đó . Em phải ton trong nguoi khac, nguoi chung quanh . Thì sau này, em sẽ đuoc song ben cạnh nguoi chồng cũnng có phong cách đó .
    Anh có nhieu khi tự nhủ đùa với chính anh . Co nhieu khi, anh ao uoc em .. lay chồng lại cho rồi . Có thể em se thay đổi đi chăng
    Tình huong nào thì cung khong nen nói xau nguoi khac . Nhat là nhung nguoi tưng quý mến mình và van còn đang quý mến mình nữa . Em đổi nick , nhung nếu không đổi đi tinh cách đó thì sẽ lại bị cô đơn như ten cái nick cơ_don_tren_mang này .
    Anh khóa nó 1 tháng . Nếu em ngoan, anh sẽ mở lại . Và có thể, anh xin cutie mở lại nick cho em vô lai đe tiep tuc .... làm đep .
    Đep bên ngoài, phải đep luôn bên trong . Anh rất thich khi em "ngoan" đó Linh Khue .
    Em là nguoi phu nu đau tien tren ttvnol làm anh phải biet bài gay gắt nhu vầy đấy nhé . Hy vong sau bài này, mình thông qua hết và hiểu nhau hơn nhé . Anh viet xong là bỏ qua . Khong để bụng đâu . Vui vẻ là quan trọng . Vì vui vẻ thì mình mới trẻ đep mai đuoc . Tin anh đi . Buoc qua tuoi 30, em sẽ rất sợ ... bị già ! Nhất là khi còn phải song đoc thân . Như em chưa có bạn trai và anh chua có bạn gái chẳng hạn , em & anh 2 đứa phải giu gìn để nguoi nào sau này ... "bị" mình yêu , họ sẽ không thấy mình già xấu đó em .
  8. Tieuhankhe

Úi zời tớ phải vote * cho bạn gấu bông misa mới được , bạn mất công tìm kiếm quá , cái bài Mod Txx chấn chỉnh tớ khi đang ngồi tận bên Mỹ là chuyện của Mod TXX
    Mất công quá , dù sao cũng cám ơn bạn đã dành rất nhiều thời gian quý báu để cất công copy and paste về đây .

Mà zai tớ đọc những gì bạn viết cứ khẳng định và cười tủm tỉm anh ý bảo chắc là tớ có lỗi với Zai là bạn .Anh ấy không tin bạn là gái giống tớ .
    Anh ấy đang bắt tớ khai thật ra là có làm gì không , hay có đong đưa zai nào để zai nào phải hy vọng không..
    Mà sao lại thế
    Khổ 5 năm online tớ gặp đúng 1 người duy nhất là đàn ông qua mạng này , theo đúng kiểu chỉ có hai người .
    Ngoài người mà tớ vẫn coi là bạn đó ra không có một zai nào tớ gặp riêng .
    Khổ quá , đúng là tai bay vạ gió tớ đang không biết thanh minh với zai tớ thế nào đây
  9. gaubongmisa

Đang sầu vì mưa mãi ko tạnh thì nhận được đt từ nhà : tối nay ăn món Bún măng ngan do Mợ nấu.Hi Hi vui sướng, đời tươi hẳn lên !
    Ngu si bệnh hoạn thì tứ chi phát triển và não ko còn nếp nhăn để tư duy nữa
    HaNoiGirl07: ID bài viết: 9294200

Chị này chắc có bênh thần kinh, từ cái topic có nên đánh trẻ con không cơ. Nhất quyết chị ý không bỏ cái trò nói những câu chả ăn nhập, xuống dòng vô tội vạ và cho icon "lấy được".
    Về người thứ 3: Khinh!
    Mà cái nhà chồng hiện giờ của chị ý cũng hiền lành và thoáng đấy chứ. Ghê gớm mà cũng đồng ý cho thằng con giai duy nhất lấy đứa đã 1 đời chồng. Sao chị ngaythu cứ chê bôi, ì èo họ thế nhỉ. Tội nghiệp họ!
    Bạn Ngaythu_8 có diễn biến tâm lý phức tạp nhỉ. Ngày trước mình rất thích đọc các bài thơ của bạn post lên, hay, nhưng buồn vì cứ bị vướng vào tình trạng "tình ngang trái". Xong rồi đọc tiếp các bài khác của bạn, lại thấy bạn có một người chồng quả là tốt tính (đấy là theo lời bạn đấy nhé), xong rồi lại thấy bạn cứ nhảy bổ vào các topic của người thứ 3 bênh vực họ, hoá ra, bạn đang có một người thứ ba "yêu bạn hơn chồng bạn yêu bạn", "hiểu bạn hơn chồng bạn hiểu bạn", bạn cuống cuồng bảo vệ anh ta bằng đủ mọi lời lẽ, thế rồi lại thấy bạn bên topic "nhà chồng" gì đó, bạn tuyên bố "chấp cả gia đình nhà chồng, lẫn chồng". Nói thật, mình choáng quá vì kiểu ăn nói của bạn, mà bạn lại vừa khoe ảnh cưới bên topic "ảnh cưới" mà. Mình không hiểu bạn ra sao nữa. Thế rồi, lại choáng nữa khi bạn tuyên bố bên hội LD là bạn chuẩn bị ly dị chồng, rồi đốt album, ha ha , bạn là người phức tạp nhất mà mình được biết từ trước đến nay trên 4Room này đó.
    Ngaythu_8 ơi, có một người vợ như bạn cũng xấu hổ lắm, có một người con dâu như bạn lại càng thất vọng. Mình hỏi nhỏ một câu nhé, con đường bạn đang đi có phải bị ảnh hưởng quá nhiều bởi người thứ ba không? Hẳn rồi nhỉ, chỗ nào tớ cũng thấy bóng hình của anh ta, chứ không phải chồng bạn, trong đó. Thôi thế thì cái câu "kiếp sau hứa với anh mãi mãi là vợ chồng" không phải đợi đến kiếp sau đâu.
    Cũng có thể là sẽ rất may mắn cho anh chồng và gia đình chồng của bạn .
    Nói chung là chỉ khổ cho thằng nào rước bạn về thôi. Nói thật đấy.
  10. Tieuhankhe

Lại phải vote sao cho bạn Gấu bông mi sa nữa rồi .
    Èo mức độ bạn biết tớ , biết các bài viết các nick có khi còn theo dõi tớ kỹ hơn cả Mod Txx đấy nhỉ
    Không biết bạn có biết tớ từ ngày chưa lấy chồng không nữa
    P/S Nhắn nhủ với bạn rằng , không nên sầu vì mưa , mưa mùa hè là may lắm đấy , thời tiết mát mẻ và cấy cối đường phố sau cơn mưa cũng sạch sẽ hơn .
    Trời mưa phải có cái thú của trời mưa như cụ Lâm Ngữ Đường có viết trong cuốn "Sống đẹp "
    Mùa xuân mưa nên đọc sách , mùa hè mưa nên đánh cờ , mùa thu mưa nên lục những đồ cất trong rương, còn mùa đông mưa nên uống rượu .
    Đó thử học thú vui chơi nhàn nhã thích nghi và luôn cảm thấy vui trước mọi hoàn cảnh ..
    Con người ta sống muốn vui như tớ
    Thì phải biết tận hưởng và hiểu được giá trị sống .
    Mong là bạn sẽ có niềm vui nho nhỏ vào những ngày mưa ...
    hehe cho dù Mợ bạn có không nấu bún măng ngan có bát cơm nguội và quả cà muối và nước sôi nếu yêu đời và biết nhìn ra những điều tốt đẹp của cuộc sống và của con người thì vẫn thấy ngon miệng hết .
    Được tieuhankhe sửa chữa / chuyển vào 16:53 ngày 16/07/2009
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa