1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những niềm vui nho nhỏ ....

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi Khongco0, 15/01/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. gaubongmisa

gaubongmisa Thành viên mới

Hum nay có nhiều niềm vui lắm í
    _ 8 với đ/b nài
    _ đọc được mí thứ hay ho nài
    và giờ thì giúp đỡ mọi người nhận ra chân tướng kẻ vừa bệnh hoạn vừa đê tiện này
    ntran10 : ID bài viết: 11851534
    @co_don:
    1. Nội dung PM của tui là hoàn toàn dựa trên những bài viết của các bạn, tui ko quen biết (và cũng không muốn) quen biết bất cứ ai như bạn ngoài đời. Những ai đọc các bài viết của các bạn đều có nhận xét như thế thôi.
    2. Khi tui PM cho bạn, tui nghĩ rằng bạn là một người có hiểu biết, và chỉ muốn để bạn bằng lòng với suy nghĩ ấy mà đừng spam ở box kỹ sư nữa. Nhưng bạn đã lợi dụng PM của tui để xúc phạm người khác. Cái đấy là thông tin cá nhân, chưa biết đúng sai nhưng không được phép đưa lên diễn đàn, bạn đã đưa lên đây nên vi phạm diễn đàn.
    3. Tui đã sai lầm khi PM cho bạn (thật ra vì là người lạ của box kỹ sư, tui đã sai khi không tìm hiểu kỹ bạn thuộc loại người nào và đã nghĩ bạn cũng là một người bình thường như mọi người khác nên mới PM cho bạn). Tui đã biết tui sai, tui xin rút lại nội dung PM của tui, từ nay tui không muốn nick tui xuất hiện ở bất cứ đâu khi có những tranh cãi không liên quan gì đến kỹ sư ở box kỹ sư này nữa.
    4. Bạn đã cố tình xúc phạm đến những người thuộc giới tính thứ 3. Bây giờ đã là thế kỷ 21, bạn quá hẹp hòi/cổ hủ/ hay có thể là có tật giật mình. Vì không một ai có thể khẳng định những cái nick mà tui đề cập trong PM cho bạn không phải là nick khác của bạn.
    5. Khi bạn sử dụng nick ảo, chứng tỏ bạn đã không tôn trọng chính con người thật của bạn, dù ở đâu, bất cứ diễn đàn nào, tui cũng chỉ sữ dụng 1 nick, và chưa bao giờ nick tui bị lock cả.
    xehaichungta: ID bài viết: 11856727
    Đọc nhiều bài viết của chị , em thấy nó cứ ngang ngang kiểu gì đấy, nhạt nhẽo, chỉ thấy đanh đá quá. Nếu mà đưa chị đi giám định tâm thần chắc cung vào dạng kô bình thường. Còn nếu gặp ngoài đời thì chắc em cũng kô dám làm quen...vì sợ dạng gàn mà đanh đá.
    Chị có ghét bỏ ai hoặc làm chuyện gì đấy để giúp bạn trả thù ( chắc bạn chị cặp bồ với txx, bị bỏ nên ... phải làm cho cả thiên hạ biết ) , thì chi mở hẳn một mục,hay 1 website nao đấy, ko thì post hẳn lên youtube ,google....chứ đây la bõ kỹ sư cơ mà. Sao ngày nào vô đọc bài cũng toàn theo dõi, nick ẩn danh, sống để bụng chết mang theo,...Mệt quá hà chị ơi...
    Chi giỏi thế mở hẳn một website mà đấu đá với người ta, chui vao cái xó của box kỹ sư, xin một vài cái thread nho nhỏ làm gì.
    To Bac Lan: theo em thì cứ khoá nick + xoa bai nếu ko hop chu đề..tranh luận thì cũng tốn đất mà mệt lắm ah. Còn mọi người cũng xin ai đừng tra lời thread cua chị ấy....toàn viết chuyẹn vớ vẩn , chẳng đem lại mục đích gì.
    thuyenxaxu: ID bài viết: 11883321
    Thông báo chính thức của ban quản trị "câu lạc bộ kỹ sư" :
    Box sẽ vĩnh viễn loại trừ 2 thành viên : chiadetri (aka tantrodoi, ....) và Linh Khuê (aka co_don_tren_mang) vì đã nhắc nhở năn nỉ nhiều lần nhưng vẫn cố tình dùng các nick khác nhau để xúc phạm các thanh vien trong box . Mods đã cảnh cáo nếu còn tiep tục sẽ bị khoá luôn các nick đầu thai khác, nhưng lại vẫn tiep tục .
    Xin cám ơn mọi nguoi .
    P.s: Mọi ý kiến bất bình, than phiền về con bênh thần kinh hoang tưởng mang tên Nguyễn thị HIền dưới những cái nick: Chua, Co_dơn_tren_mạng, Ngay_thu_8, LinhKhue, Ngoclinhkhue, Ngocthienanh, Playchuon, Taybayvagio, TieuHanKhe....bạn hãy gọi điện theo số 043.3.6283570 - 5980 ?" 3563 gặp chị Bùi thị Dung, giám đốc trung tâm Thông tin_ Tư liệu hoặc gửi link trên diễn đàn vào hòm thư đt: thuvien@.neu.edu.vn[/b]

2. Tieuhankhe

Tieuhankhe Thành viên mới Đang bị khóa

Up luôn mặt lên nhỉ , cho những ai tò mò biết rõ mặt con bệnh nổi tiếng của ttvnol.com, ảnh tự sướng này tớ chụp ở nhà cho Mùa hè này bạn mặc gì - Box Làm đẹp .
    Để khỏi phải phân vân về tớ bạn nhỉ
    Mọi người tận mặt chiêm ngưỡng con bệnh mà bạn nói và tự suy xét
    Ảnh này chụp ban ngày
    P/S Bài viết nào của bạn Gaubongmisa viết trong topic của tớ , tớ đều vote 5* cho bạn .
    Tớ thì không tức vì những bài viết của bạn đâu, vì ít ra là bạn có ghét hay thậm chí hận thù tớ thì bạn vẫn có cảm xúc với tớ .
    Thế là tốt hơn là vô cảm phải không bạn ?
    Thực lòng tớ không biết phải cám ơn bạn như thế nào vì đã làm mất thời gian và công sức quý báu của bạn
    Được tieuhankhe sửa chữa / chuyển vào 21:50 ngày 17/07/2009
  3. gaubongmisa

Hi...hi vui quá, sắp có tai tồ nhé:
    Khi lèo lá và đạo đức giả là bản chất của một CON người thì Thật đáng sợ
    thanhbinhday: ID bài viết: 9330839
    Đúng là đi đâu cũng gặp ngày thứ 8 giá mà sếp tôi biết được cô ta giành thời gian suốt ngày để nói xấu nhà chồng , làm những việc bẩn thỉu vô văn hoá mà cô ta lại làm ở một môi trường đòi hỏi văn hoá cao : trường ĐHKTQD thì chắc cô ta sẽ bị out nhanh ra khỏi trường như ở nhà chồng .Nhưng khốn nỗi bố cô ta là giáo viên cũ ở trường Tiến sĩ cơ đấy . Dạy con mình không xong dạy con người sao nổi .
    Ôi tôi cầu mong mọi người biết được bộ mặt thật của H... rồ
    dunga: ID bài viết: 9433229
    Chị NT8 ơi, nếu chị cảm thấy thực sự hối tiếc thì cứ thành tâm mà nhận thì các chị em trong box này còn thông cảm mà giúp chị vài chiêu may ra còn lấy lại chút tình cảm của gia đình chồng và chồng chị.
    Chứ thực ra em nghĩ gia đình chồng chị và chồng chị cũng chẳng vui vẻ gì khi rước 1 cô con dâu được vài tháng đã phải gửi về nơi sản xuất sớm đến như thế đâu.Chị mà cứ càng " lảm nhảm " kiểu 1 mình ta nói 1 mình ta nghe như thế chỉ càng làm cho mọi người thêm ghét mà thôi, chồng chị lại thấy quyết định của anh ấy rất đúng đắn.
    Thú thật là bản thân em thấy chị vừa đáng ghét nhưng cũng vừa đáng thương, vừa thấy chị xứng đáng bị chồng bỏ nhưng có lúc cũng thấy tội nghiệp chị.Chị đừng dạy dỗ với mọi người về vấn đề này nữa đi, vì thực ra quan điểm của các chị ấy là trên kinh nghiệm thực tế của người đã có con. Chị cứ cố mà tìm cách quay lại với chồng cũ đi, rồi khi có con với anh ấy thử xem lúc con hư có điên lên phát vào mông nó mấy cái ko ? Cho nên bây giờ mấy thứ chị nói chỉ là lý thuyết thôi.
    Có vài lời chân thành hy vọng chỉ hiểu được cái gì là quan trọng với chị lúc này chứ đừng đi tranh cãi điều chưa xảy ra với mình,chị à.
    ccc: ID bài viết: 13049472
    Các bạn ạ, ko nên quan tâm đến vấn đề này. Chỉ có thể nói đây là một kẻ tâm thần, thần kinh không ổn định, đi đến bất cứ nơi đâu người ta ko thích, người ta xua đuổi vẫn vào nói tự nhiên, rồi toàn nói chuyện không đâu vớ va vớ vẩn. Chị Linh Khuê ạ, thiết nghĩ chị nên thôi những cái trò này đi. Ở đâu cũng chửi, có khi chửi thẳng mặt rồi mà chị vẫn tưởng là người ta đùa.
    P:s: Thế này gọi là vô cảm! vì ko biết bao nhiêu người lên tiếng, trong bao nhiêu năm, nhưng mặc kệ vẫn cứ thích Bệnh ....
  4. Tieuhankhe

Giấc ngủ và Lời ru
    Chỉ khi em còn bé, bé lắm í, em mới được ngủ thoả thuê. Lớn hơn một chút, đến tuổi đi nhà trẻ là em không còn được ngủ như thế nữa. Từ độ đó, em thiếu ngủ.
    Em có thể nhìn thấy những đứa bé ngủ trên lưng mẹ đi nương. Em cũng dễ thấy nhiều bé em ngủ sau xe mẹ trên đường đi mẫu giáo. Rồi em thức khuya dậy sớm học bài. Rồi tháng năm làm người lớn với nhiều lo toan. Trong ký ức của bà ngoại là thèm ngủ trong ca đêm. Suốt mãi về sau này, mỗi khi nghe đài phát nhạc hiệu ?otiếng thơ? lúc 10h đêm là bất giác bà rùng mình khiếp sợ, bởi giờ đó mỗi ngày của ngày xưa là giờ bà phải đi ca, dù trong mưa phùn gió bấc, dù đêm giông bão, dù
    con ốm, dù suốt ngày dài bươn chải chạy chợ làm thêm.
    Trong ký ức của bà nội là canh một chưa nằm canh năm đã dậy. Là ngủ gục trên cối giã gạo. Là gánh hàng xáo 10 cây số từ lúc gà gáy đầu. Là xương cốt của bà rời rã đớn đau trong tuổi 70 qua.
    Em có thể nhìn thấy điều vô lý trong sự ?ophẫn nộ? của mẹ khi mẹ nghe em mở bài Nothing to lose của nhóm MLTR. Bởi điện thoại di động của bố cài báo thức bằng bài hát này. Và dù có ngủ nướng mấy thì mỗi khi nghe đến câu kết thúc chuông
    ?oNothing to lose??là cả nhà vẫn phải vùng dậy.
    Trong ngày hè của em có niềm vui là không nghe tiếng chuông đồng hồ báo thức.
    ở trường nào đó của nước Anh người ta đang thí điểm tuỳ theo ?otạng? sơn ca hay là cú của teen để xếp giờ học cho thích hợp. ở một trường nào đó của Mỹ teen đang đề nghị được học lùi tiết xuống để ?ngủ thêm tí nữa. Những sáng kiến ấy đáng được đồng cảm và chia sẻ. Trong số đo hạnh phúc có lẽ nên đưa thêm chỉ số ?ođược ngủ??
    Được ngủ là hạnh phúc, vậy mà sao lại phải ru? Bạn em nói rằng, nước nào cũng có hát ru. Trong tiếng Anh, hát ru cũng được định nghĩa như mình, là bài hát chậm rãi, êm ái để đưa bé em vào giấc ngủ.
    Có lẽ phải ru bé bởi bé đã quen trạng thái động, đung đưa suốt 9 tháng 10 ngày trong bọc nước ối của mẹ? Có lẽ bé đã quen đi nương đi rẫy cùng mẹ trong suốt thời gian nằm trong bụng mẹ, giờ nằm yên một chỗ khó ngủ nên phải đưa nôi và
    hát ru? Có lẽ ?otiếng khóc ban đầu còn đau? nên mẹ phải ?oru mộng con thơm, con ngủ giấc tròn?, có lẽ mong con biết nói nên ru con là ?omẹ dạy cho con tiếng nói quê hương? như trong lời nhạc của Trịnh Công Sơn?
    Nhưng, vậy thì người lớn, sao lại phải ru? Tại sao?Tiếng thuỳ dương mấy bờ? ru người con gái trong thơ Huy Cận? Tại sao
    phải ?oRu lòng mình vậy? trong nhạc Phú Quang? Và tại sao phải ru mẹ, ru tình, ru em, ru ta ngậm ngùi, rơi lệ ru người trong nhạc Trịnh Công Sơn? Phải chăng là bởi ?otrái sầu rụng rơi? của đời người? Phải chăng thuở ấy chiến tranh triền miên, mẹ mất ngủ, anh mất ngủ, em mất ngủ?
    Ru con được yên vui
    Ru khi mùa mưa tới, ru em mãi yêu người
    Ru em hoài bé dại, một hồn thơm cây trái
    Ru trên đường em đến, xôn xao từng tiếng chim
    Ru em là cánh nhạn, miệng ngọt hạt từ tâm
    Hoá ra khúc hát ru cũng chính là lời kinh cầu nguyện. Ru phận mình, ru lòng mình. Ru đời. Ru người, ru ta. Không biết có nơi đâu cũng có lời ru như thế như trong tiếng Việt? Không biết nơi đâu còn phải ru người lớn ngủ?
    Để bây giờ em, một người Việt trẻ, cũng thao thức trong ký ức về giấc ngủ và lời ru.

Đoàn Công Lê Huy

Nguồn : http://www.hoahoctro.vn/hhtselect/trochuyendautuan/16317.hht
    Ngồi đọc vô tình lại thấy một bài viết của anh Chánh Văn của Báo Hoa Học Trò ngày xưa ...đọc mà cũng thấy vui vui
    Hì hì mình đã từng nhìn thấy gương mặt của Chú Chánh Văn này ngoài đời rồi ngày đó chú ý trẻ trắng và khá cao to
    Đó là vào lần kỷ niệm mừng Hoa Học Trò tròn 1 tuổi tổ chức tại Bách Thảo - Hà Nội
    Ngày đó mình mới học có lớp 9 thôi Báo Hoa Học Trò đã từng làm một tờ báo có uy tín trong giới trẻ .
    Nhưng bây giờ thì....riêng cái khoản viết bài về style thời trang của một thành viên bên bên box Làm đẹp .Đúng là báo Hoa Học Trò đã mất đi bản sắc và uy tín của mình chạy theo thị hiếu và rẻ tiền quá đáng
    Đã lâu lắm không còn đọc báo Hoa Học Trò nữa ..
    Cũng không lấy tạp chí đó để làm cuốn tạp chí định kỳ cho cô cháu gái đáng yêu
  5. Tieuhankhe

Đôi lúc ngồi ngẫm nghĩ cuộc sống này thật thú vị
    Con người với bản tính tò mò cố hữu và những tật xấu của mình . Chỉ như một hòn sỏi ném xuống nước,mặt nước đang yên bình đã tạo nên những vòng tròn xoáy đồng tâm .
    Vòng tròn nọ tiếp nối vòng tròn kia mặt hồ trở nên xao động chỉ vì một hòn sỏi nhỏ .
    Để giữ cho Tâm luôn được Tĩnh lặng , con người cũng phải trải qua nhiều lần như những viên sỏi kia ném xuống mặt hồ ..
    Mình yêu thuỷ tinh pha lê đến lạ ,mình có thể không mua một cái váy yêu thích chỉ để mua một lọ hoa Pha lê ,những cái ly cốc bằng Pha lê
    Đôi lúc mình ngồi ngắm nghía sự chạm khắc của những vân hoa của sự long lanh ngẫm nghĩ .
    Để tạo thành Pha lê
    Chúng phải được làm tan chảy , được nung nóng với nhiệt độ cao được thổi bằng hơi sức con người , được chạm khắc ..và chỉ cần một chút vẩn đục cả quá trình hình thành sản phẩm cũng đã bị loại bỏ bị xuống hạng và rẻ tiền trở thành đồ thuỷ tinh .
    Những đồ vật hoàn hảo được giữ lại nâng niu và gìn giữ , chỉ cần sử dụng sơ sẩy chúng lại tan vỡ .
    Phải chăng như thế con người đã làm ra một đồ vật vô ích như pha lê chỉ để ngắm nhìn
    Không sự trong sáng và tinh khiết của Pha lê cũng như tâm hồn của con người vậy ...phải thực sự nâng niu và giữ gìn .
  6. gaubongmisa

Sống mà được mọi người thương mến, quí trọng thực thì sẽ rất vui và tự hào !
    Mkool: ID bài viết: 13010767
    Chị LK
    Em không ghét bỏ gì chị
    Em XIN chị
    Mỗi cái ảnh, chị post 1 lần thôi
    Chị có mắt để đọc
    Chị có tai để nghe
    Mọi người phản đối thì chị làm ơn dừng lại đi
    dragonboy1080: ID bài viết: 13011774
    Vào Album sợ nhất gặp bài của chị Linhkhue <=== tâm phục chị về khả năng sống bất cần dư luận!
    punkie: ID bài viết: 13051923
    em thấy phục anh mod nào set cái dòng đấy cho chị này ,quá chuẩn luôn!
    bao nhiêu người phản ảnh mà k thấy xinhế gì ,vẫn up đèu đèu ,nhìn cái ảnh mà "bị " gọi là NGHỆ THUẬT đấy thấy khốn khổ cho người chụp và tất cả những người xem trên forum này .Thật kinh khủng!
    mà kinh khủng hơn là chủ nhân thấy nó "đẹp" và bất chấp phản hồi của nhiều người đem up toán loạn trên khắp forum .
    đúng như bạn gì nói ,hoang tưởng là bệnh k thể chữa!
    beauhomme khoá AohayThuc tại bài viết có ID: 13006140. trong forum Tư vấn tình yêu với lý do: Làm tổn hại đến thị lực và thẩm mỹ của member khác tại Album TVTY
    ciaobella11609: ID bài viết: 15303154
    Khó chịu với thể loại này mấy năm nay rồi, đi đâu cũng thấy hình ảnh tràn lan. Tự tin 1 cách bệnh hoạn ko thể chịu được, và được cái mỗi lần "she" post hình là y như rằng, trông rất giống như ma hiện hồn. Nhiều lúc tớ đang ngon trớn, kéo chuột xuống để xem bài mọi người nhưng cứ nhìn thấy là y như rằng giật mình.
    Làm ơn, nếu "you" cảm thấy có chút lòng tự trọng thì nên để ý đến sự khó chịu của mọi người mà giảm bớt cái dở hơi của mình lại. Rất cảm ơn. (Ko nói tên ra và cũng ko muốn gọi "she" là chị, nhưng hy vọng là người nào nghe thấy giống mình thì tự hiểu nhé)
    To all: tớ chịu ko nổi nên phải nói ra, ai nghe thấy quá lời thì bỏ qua cho tớ nhé, chưa bao giờ tớ comment kiểu ntn cả, nhưng thật sự là ko chịu được, góp ý cho "she" bớt bệnh.
    Chống spam: mọi người ơi, cái maxi dress mặc được những lúc nào ngoài những lúc đi biển nhỉ. Các stars thì lúc nào họ cũng chải chuốt được nên ko ai nói gì rồi. Tớ nhìn maxi dress cũng thích lắm nhưng chưa đủ can đảm mua, hihi.
    trangsophia: ID bài viết: 15301817
    Em nói thật chứ chịu không nổi nữa. Dạo này đi đâu cũng thấy chị LK. Em chả nói chị xấu xí hay em cũng chả biết cái quan niệm về cái đẹp của chị là thế nào. Em cũng chẳng quan tâm.
    Em cũng xin lỗi mọi người là em com bài này làm loãng topic nhưng em phải nói với chị LK 1 câu là chị đúng là có vấn đề về thần kinh, dở hơi. Dù em cũng rất thông cảm cho cái bệnh hoang tưởng là một bệnh khó chữa. Nhưng mà thế này thì quá lắm rồi!
    Em cũng diện kiến chị ở ngòai rồi. Không trực tiếp nhưng mà cũng là tình cờ nhìn thấy! Haizzzz. Em thấy quan điểm của em cũng chẳng có gì là thay đổi sau khi nhìn thấy chị cả.
    Nói về chị ý mà! Có mở ra 100 thread cũng chẳng nói hết được vấn đề. Chị dùng mười mấy nick của chị vào post bài chắc cũng đến mấy nghìn trang in ra thành sách được rồi đấy.
    Em xin lỗi mọi người vì com thế này nhưng đúng là gặp hôm nóng giời lại gặp bà dở hơi thế này ko com ko chịu được.
  7. BuiThiDungTV

BuiThiDungTV Thành viên mới

hôm nay có người gọi điện phản ánh với tôi về trường hợp cô NT Hiền nên tôi vào đây và đã thấy được rất nhiều thông tin và cách mọi người nhìn nhận về cô Hiền. Với tư cách là người quản lý của cô Hiền tôi rất lấy làm tiếc về trường hợp này. Ở cơ quan cô Hiền cũng có dấu hiệu về bệnh hoang tưởng, nhưng thật không ngờ bệnh đã nặng đến mức này rồi. Rất cảm ơn các bạn đã có những cố gắng để giúp cho Hiền, về phía cơ quan chúng tôi cũng sẽ có những biện pháp điều chỉnh và giáo dục. Với mức độ như hiện nay chúng tôi sẽ xem xét khả năng đưa cô ấy đi bệnh viện, hi vọng sau 1 thời gian điều trị sẽ chữa được bệnh hoang tưởng này,[/size=3]
  8. Tieuhankhe

Hehe mới đầu ngày mà mình đã thấy vui rồi , buồn cười Giám đốc của mình cô ấy đang đi cùng Ban Lãnh đạo Trường NEU đi Miền Nam công tác .
    hehe ...chết cười
    Biết lãnh đạo cơ quan tớ mà sao không biết thêm về papa iu của tớ nhỉ
    Bố tớ là một trong số ít những người lãnh đạo được tất cả mọi người trong Trường đều quý mến và nể phục
    Cả Hiệu Trưởng cũng gọi papa tớ là Thầy
    Muốn biết thông tin về tớ cứ về Trường Neu mà hỏi , rồi sẽ được nghe kể chính xác cả về gia đình .
  9. goatee

goatee Thành viên mới

Haizzz cái này gọi là Dao sắc không gọt được chuôi
    hóa ra chị là chị Hiền làm thủ thư ở thư viện trưòng tui ke...ke
    giờ mới bít chị danh nổi như cồn, đúng là trăm nghe 0 bằng mắt thấy, quả là Vô đối
    haizzzzz, tội nghiệp ông bà già nhà chị !
  10. Tieuhankhe

Hehe em zai lắm chuyện có mà nhìn cái mặt chị trên ảnh ngoài đời chắc gì đã nhận ra chị ..ngoài đời vừa già vừa xấu thế nên mới phải up ảnh PSD lên để lừa lọc để các zai tưởng lầm trông ngon lắm
    Cơ mà chị U 30 rồi nên zai mạng chị chẳng để mắt tớ nhé
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa