1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những quán cafe nhạc Trịnh ở Hà Nội

Chủ đề trong 'Nhạc TRỊNH' bởi kstamviva, 21/01/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vothuong47a

vothuong47a Thành viên mới

nếu ai thích nhạc Trịnh,nên đến Lư trà Quán 456 Hoàng Hoa Thám,đó là Quán Cafe vườn,yên tĩnh lắm,có thể xem viết thư pháp,bạn nên nhớ mang theo 1 bộ tú lơ khơ đi nhé,nếu bạn đi 4 người đủ 1 hội hay lắm.mình chơi suốt o đó,1 tháng nên đó 1 lần cứ thử xem
  2. nhattuanhidro

nhattuanhidro Thành viên rất tích cực

đúng đoá, thấy các bác ngồi vườn đánh bài, coi bộ quán này có vẻ chuyên môn về khoản này
    Thực ra quán Vô Thường rất hay, yên tĩnh và được nghe Khánh Ly hát nhè nhẹ thôi, nhưng rất dung dị và yên bình.
    Hôm trước tớ cũng ngồi với mấy anh chị và bạn bè ở đây. Hay lắm............
  3. Sota

Sota Thành viên rất tích cực

yên tĩnh và đánh bài đi đôi với nhau, nghe cứ như tôm chấm mật ong í nhỉ
    lâu không lên Vô Thường vì mấy lần gặp đám đánh bài
    bác Loa ạ, dạo này VT thế nào, vẫn chỉ mở cửa buổi tối, ban ngày dạy phong thuỷ à? vì em chỉ thích đến ban ngày thôi :(
  4. gothmania

gothmania Thành viên mới

Cho em hỏi một chút ạ. Có quán nhạc Trịnh nào trong tuần mà có người đệm guitar không ạ? Hôm nay em và lũ bạn qua Trịnh văn, nhưng quán chẳng có ai. Hình như quán chỉ biểu diễn vào cuối tuần. Tiếc quá, thế là phải ném nhau lên Phố nhỏ 8-) thèm hát Trịnh quá mà ko đc. Nhạc Tranh thì đóng cửa rùi.
    Các anh chị đưa kèm địa chỉ được ko ạ :D Em ko biết nhiều quán lắm :D
    Em cảm ơn ạ ^^
  5. loa_ken_den_si

loa_ken_den_si Thành viên rất tích cực

Chà chà ... 456 Hoàng Hoa Thám độ này dầy kín chương trình các kiểu... nhưng Sota vẫn có thể đến chiều trừ 3 5 7 nhé, vẫn chui vào gốc khế mà nghiền sách ... vì bà Lộc nhớ em nên ko đuổi đâu!
    Bọn anh sắp triển khai thêm : NHật Nguyệt quán ... na ná thế!
  6. gmount

gmount Thành viên tích cực

[/quote]
    Còn là một nửa Trịnh thôi,Còn một nửa là nhạc lung tung.
    Ấn tượng với em MC
    [/quote]
    Đúng là chỉ có khoảng 1 nửa là Trịnh. Những không nhẽ nhạc Phú Quang, Trần Tiền...các bác chê à. ^^
  7. chuoicanai

chuoicanai Thành viên mới

Mình thì cũng ko ngồi ở nhiều quán nhạc Trịnh, nhưng cũng có nhận xét như thế này:
    - Cuối ngõ:
    Ngày xưa khi anh Khải còn chưa phá bức tường trong nhà, và chịu khó "chửi" khách uống rượu rồi đuổi ra ngoài sân thì những tối thứ 6 ở đó khá hay, hay nhất là đến muộn và đi từ ngoài ngõ vào đã thấy văng vẳng tiếng violon của anh Long hoặc tiếng kéo nhị của anh Lộc.
    Còn bây giờ, ngồi cuối ngõ chỉ nên ngồi buổi trưa mùa hè (nhà đấy mát mà) và nghe những bài thu từ Radio của KL hoặc nghe Đình Giũ hát mấy bài của Phạm Duy ấy. Tối thứ 6 bây giờ thì chán vô cùng, có mấy bài Trịnh đâu, khách uống rượu ầm ĩ, đôi khi còn chơi nhạc Ước gì....khẹc khẹc. Nói chung là bỏ qua tối thứ 6 đi nếu muốn thấy TRỊNH
    - Nhạc Tranh;
    Nhạc tranh có thể nói là một không gian đảm bảo cho những ai yêu Trịnh được sống trong những cảm xúc riêng về Trịnh. Mọi người cũng ko dám nói chuyện to, ngồi chen chúc nhau một tí trong những tối diễn nhưng thấy ấm cúng (mỗi tội mùa hè thì hơi nóng). Nói chung là bây giờ nhạc Tranh cũng đã là một kỉ niệm....đáng nuối tiếc.
    -101 Trung Kính.
    Hiện giờ thì mình thấy quán này được nhất. Nếu tối thứ 5, các bạn muốn có 1 không gian thật Trịnh, tất cả hòa mình vào Trịnh thì nên đến sau 10h. Có lẽ hơi muộn nhưng giờ đó là đẹp nhất để thưởng thức và mấp máy môi theo những nốt nhạc. Cái hay ở đây mình thấy là anh chơi guitar là một người cũng thích Trịnh, đánh rất có hồn và ko chơi gì khác ngoài Trịnh.
    - Các quán khác như Trà Hoa (nguyễn Phong Sắc), Trịnh Ca.... thì mình cũng mới ngồi vài lần nhưng ko thích lắm vì nó ko có những khoảng lặng như thế...
    Đây là cảm nhận cá nhân thôi ạ! Mong các bác thông cảm nếu có gì sai hoặc phật ý bác nào nhé!
  8. snowstormly

snowstormly Thành viên mới

bạn vào 101 Trung Kính, có đệm guitar, khán giả lên hát thoải mái nhưng hơi ồn, bạn chịu khó ngồi sau 10h sẽ thích hơn.
    Chúc bạn zui
  9. tisun205

tisun205 Thành viên mới

Mình cũng rất thích nhạc Trịnh, thích nhất Khánh Ly. Trước cũng hay ngồi ở Vô thường quán, mỗi ngày có 1 loại trà khác nhau( ngon) nhưng mà ngồi ở đấy, bị muỗi đốt nhiu => sợ. Ngoài ra thì hay ngồi ở các quán trà hoa như Trường Xuân; trà hoa 132 Bùi thị xuân, Nguyên hồng ( có ghita vào thứ 4 và thứ 7, có thể yêu cầu bài hát mà). Nhưng thấy thích nhất là cùng mấy người bạn trải chiếu trên tầng thượng, pha ấm trà ngon cùng với ít kẹo lạc, hạt dưa rùi bật nhạc Trịnh nghe, cùng bàn "tám". Vừa yên tĩnh, thoải mái lại vừa không tốn kém... Hehe. Nghe nhạc Trịnh, thưởng thức cafe cũng thích nua, khi nào đang tâm trạng thì ...thui rùi.
  10. ph0enix_in_autumn

ph0enix_in_autumn Thành viên mới

Ballad Saloon 105 d7 ngõ 4d thỉnh thoảng cũng chơi nhạc Trịnh đấy