1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những quán uống nước ở Hà Nội có nhạc không lời "sống"

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi nowhere_man, 14/07/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. o0_NORA_0o

o0_NORA_0o Thành viên rất tích cực

em thích cái quán Trà HOA ở 123 Bùi Thị Xuân .vào đó nhâm nhi trà nghe các bản violon và guitar do mình tự yêu cầu thật là tuyệt !
    buổi trưa ngồi đó thì quả là thú vị ...ko có nhạc sống buổi trưa but vào tới quán là thấy nhẹ nhàng rùi , ko khí ấm cúng !
  2. babygenie

babygenie Thành viên rất tích cực

Có 1 quán đẹp + ấm cúng + giá trung bình cao ( chắc là cao - 20-25k/cafe ) ở chỗ Cao Bá Quát,hầu như tối nào cũng có nhạc sống,ghita + hát live + piano + sax ....... bạn nào thích thể hiện thì dắt theo girlfriend đợi sau 10h30 ôm đàn ghita gảy tưng tửng cũng được đấy.
  3. VHung_Guitar

VHung_Guitar Thành viên mới

Bạn đã từng đến với Hero Cafe bao giờ chưa ? .... Nơi đây bạn vừa được hát Karaoke miễn phí vào các buổi tối trong tuần .... bạn vừa có thể chơi Bi-A ..... sử dụng Internet ..... vừa được thưởng thức những bản nhạc Guitar và Violon vào các buổi tối thứ 3 và thứ 6 từ 8h15 đến 10h15 pm hihihihii ! Giá cả ở đây rất hợp lý .. 9.000đ/1 ly Cafe.. ko gian cũng thoải mái ..... Hơn nữa bạn cũng có thể đến đây tự chơi nhạc để tặng cho bạn gái của mình ..... vì ở đây có tới 3 cây đàn Guitar để cho bạn chơi kia mà ! ..... Chúc bạn có những giây phút thực sự thoải mái khi đến với Hero Cafe 207 Đội Cấn
    Được Vhung_Guitar sửa chữa / chuyển vào 09:32 ngày 09/12/2005
  4. puss

puss Thành viên mới

đâu fai mình nhó là tên la cafe Tít
    [/QUOTE]
    quán tít có chơi nhạc sống bao h đâu nhỉ!
  5. puss

puss Thành viên mới

Tôi thấy bạn nào nói đến quán Serenade ở Ngô Quyền
    Quán này phong cách Châu Âu, có phục vụ ăn uống
    Muốn nghe nhạc thì lên tầng 2. 1 tuần có 2 tối chơi violon và piano
    Quán sang, hơi đắt!
  6. BUONG_CHUOI

BUONG_CHUOI Thành viên quen thuộc

Hôm nào xuống đó uống hỏi BUONG_CHUOI nhé ...anh em mình sẽ làm vài chén với nhau.OK
  7. ngay_tho_cu

ngay_tho_cu Thành viên mới

Một quán nhỏ ở Cung Việt Xô, Valentin thì phải, Noel năm ngoái bọn tớ ngồi có 1 chị đến từng bàn kéo violin theo yêu cầu, mỗi tội là tớ k thích nghe violin cho lắm
    Được ngay_tho_cu sửa chữa / chuyển vào 12:40 ngày 29/12/2005
  8. puss

puss Thành viên mới

Hy Lạc Trà Lầu 28 Nguyên Hồng
    buổi tối thứ 5 có biểu diễn nhạc dân tộc Trung Hoa...mấy cô áo đỏ ngồi gẩy đàn...so so!
  9. natureborntokill

natureborntokill Thành viên mới

Quán Hà Nội Corner ở Nguyễn Công Hoan. Vào đó ngồi nhâm nhi cafe và nghe Dương Cầm thì tuyệt vời.
  10. longnk

longnk Thành viên quen thuộc

Nguyễn Du có 2 quán càfê có nhạc sống :
    1) Càfe 84 : địa chỉ 84 Nguyễn Du,tối nào cũng có nhạc sống,hôm thì violon,hôm thì Ghita...mình ko nhớ lịch chính xác.Quán này cũng được,đồ uống thì bình thường,được cái giá cả phù hợp và nghe nhạc cũng hay.
    2) Quán càfe Hale : ở cạnh hồ Thuyền Quang,các bạn lưu ý lên tầng 2 nhé,cửa của nó ở bên tay trái,tầng 1 là sàn nhảy đó.Ở đó có giàn nhạc có sân khấu nhỏ sang trọng hơn,âm thanh chuyên nghiệp hơn ,giá cả dĩ nhiên cũng...hơn.Đưa bạn gái đi cùng thì có thể ngồi 1 bàn nhỏ ở góc,ánh sáng thắp bằng nến rất Romantic