1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những sai lầm "cản bước" kết quả khi học tiếng Hàn cơ bản

Chủ đề trong 'Hàn Quốc' bởi nhutrangg, 04/07/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhutrangg

nhutrangg Thành viên mới

Dù rất chăm chỉ Tuy vậy bạn vẫn không thể đạt được kết quả cao khi học tiếng hàn cấp tốc, tại sao lại như vậy? Rất có thể bạn đã phạm phải các sai lầm dưới đây:
    Học tiếng Hàn cơ bản
    Mục tiêu học tiếng hàn cơ bản của bạn không rõ ràng

Điều này có nghĩa là bạn không biết yêu cầu rút cục, điểm đến của mình là đâu, không biết mình cần cố gắng đến bao giờ. Không chỉ riêng gì quá trình học tiếng hàn cơ bản mà với bất cứ quá trình nào, nếu bạn không có mục tiêu rõ ràng thì rất khó để có thể đạt được thành công vì không có động lực và không biết mình đã đủ nỗ lực hoặc chưa. Do đó hãy lên cho mình mục tiêu lớn và những mục tiêu nhỏ chinh phục mục tiêu lớn đó. Để làm gì? Đích đến thì xa, để đạt được mục tiêu lớn sẽ là cả một chặng đường dài, quá trình chinh phục thông qua những mục tiêu nhỏ hơn sẽ giúp bạn định vị được trình độ của mình hơn thế loại bỏ cảm giác chán nản và bỏ cuộc.

Áp dụng “hỗn tạp” những cách làm học

Không khó để bạn có thế tìm thấy các bài viết, bài chia sẻ về các cách thực hiện học công dụng và thành công của các người đi trước, Nhưng nhiều khi không phải cách làm nào cũng ăn nhập với bạn. Mỗi người có một điểm mạnh và lối tư duy khác nhau, có thể là tốt với người này nhưng chưa hẳn đã tốt với người khác. Đừng bởi vì thấy người này sử dụng tốt mà bỏ cách làm học của mình để làm theo. Không nhất quán và “nay đây mai đó” sẽ rất khó để chu trình học của bạn đạt kết quả tốt. Vậy nên hãy tìm cho mình một bí quyết học phù hợp nhất với bản thân ngay từ đầu, giúp bạn nhớ từ vựng tiếng hàn nhanh hơn, hiểu ngữ pháp tốt hơn và thực hiện nó xuyên suốt nhé.

Thời gian học tập của bạn không hợp lý

Khoa học đã chứng mình rằng một trong các yếu tố quyết định đến chu trình bạn học có tác dụng hoặc không nằm ở thời gian học. Bạn không thể tiếp thu tốt nếu trong trạng thái mẹt mỏi sau một ngày dài làm quá trình, càng không thể học khi quá đêm và gà gật buồn ngủ. Thời điểm học ngoại ngữ tổng thể và học tiếng Hàn nói riêng công dụng nhất là sáng sớm, khi đó bạn sẽ hoàn toàn thoải mái, và thư giãn, lượng thông tin tiếp nhận chưa phong phú do đó khả năng ghi nhớ cũng tốt hơn dồi dào.

Trên đây là 3 sai lầm mà người học tiếng hàn giao tiếp thường mắc phải dẫn đến kìm hãm kết quả học tập. Hi vọng bạn có thể khắc phục để việc học đạt kết quả cao hơn. trung tâm tiếng hàn SOFL chúc bạn học tập tốt.
  2. jackson96

jackson96 Thành viên quen thuộc

Có cách nào học từ vựng tiếng Hàn dễ không ạ?