1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những sai lầm chết người khi lập gia đình

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi m4a1_nato, 12/01/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. m4a1_nato

m4a1_nato Thành viên rất tích cực

chào các bạn, lâu lắm rồi tôi mới vào trang này nói riêng và ttvnol nói chung, chắc cũng phải 4 năm rồi. hơn tháng nữa là Tết, hay nói : Tết đến đít rồi, vĩnh biệt năm Nhâm ngọ ko cũng phải đợi 60 năm nữa mới tới và chuẩn bị bước sang năm Ất Mùi; cái năm mà nếu để trai ko sao chứ gái thì hãm thí mẹ luôn .
    Tôi có vài điều muốn chia sẻ cho những bạn sắp lập gia đinh hay mới lập gia đình.
    1/ Với những bạn sắp lập gia đình thì thời gian này là thời gian hay lui tới nhà bố mẹ đối tác, chuyện trò y tờ, nhậu nẹt ( các bạn trai ) hay tâm sự với anh chị em nhà người ta ( bạn gái ).
    Với các bạn zai thì chắc là ko nhậu với bố vợ ( nhà gái con một ) thì chắc cũng với anh em ko thì là cột chèo tương lai. Các bạn gái thì tâm sự i tờ với mẹ chồng tương lai ko thì chị em chồng, rồi có khi dốc bầu tâm sự.
    Chết mẹ! đây là cái sai lầm căn bản đầu tiên mà ai cũng bị mắc, các Zai và Gái lúc này hay bị soi nhất nên vô tình lòi 1 số tật xấu ra mà bản thân đối tác cũng ko biết ( lúc yêu thằng nào con nào mà chả dấu những tật xấu của mình như mèo dấu *** ). Thế là ô hô hô, nhẹ nhàng thì chỉ là vài truyện cười bỏ qua, nặng thì có khi đến mức trả cả lễ hỏi.
    Lời khuyên:
    - Tránh tụ họp hay nhậu nhẹt với đàng nhà vợ sắp cướp, chốn được thì nên chốn, vì suy cho cùng bố vợ ko phải bố mình, anh em vợ hay mấy thằng cột chèo ko phải anh em mình, nên ko thể nói chuyện thoải mái khi nói với người nhà mình đc. Nhất là gặp phải đàng nhà vợ có ông tướng nào mắc bệnh gia trưởng nửa mùa thì đúng là hãm vkl.
    - Gái thì đừng có tâm sự gì hết, giả câm đi cho rồi, vì lúc này thì mẹ chồng tương lai với mấy con chị em bên chồng sẽ tâm sự y tờ rồi hỏi cảm nghĩ linh tinh về con ( anh em ) , nếu gái thật thà sẽ vô tình nói đến cái tật xấu của zai đâm.... tưởng đó là tâm sự bình thường nhưng.... sẽ thành ra bị ....
    Chốt hạ, ẽo có tâm sự i tờ gì hết, anh em kiến giả nhất phận. có biết zai có khuyết điểm thì đừng có nói chuyện đó với gia đình nhà zai.
    2/ Lúc vợ đẻ........
  2. luutruongxd

luutruongxd Thành viên quen thuộc

3. kennymanh

kennymanh Thành viên tích cực

4. TieuMinhHoang

TieuMinhHoang Thành viên quen thuộc

làm cái gì cũng phải giữ ý giữ tứ hít ak
  5. tuoint_90

tuoint_90 Thành viên mới

khổ nhất vẫn là con gái, bị xoi mói để ý đủ kiểu
  6. thumap

thumap Thành viên rất tích cực

đúng là sai lầm nghiêm trọng
  7. Yeudautheogiobay

Yeudautheogiobay Thành viên quen thuộc

haha. chuẩn luôn bạn ạ. càng ít tiếp xúc càng tốt. :-D:-D:-D:-D
  8. xuatsac2912

xuatsac2912 Thành viên rất tích cực

chuẩ đấy
  9. traitimmaudo

traitimmaudo Thành viên rất tích cực

sai lầm thật đấy
  10. TTMSSG_Nguyenkim

TTMSSG_Nguyenkim Thành viên rất tích cực

Hahaa cưới xin là chuyện lớn trong cuộc đời mỗi người, đó chính là bước ngoặt có thể thay đổi ( ít hoặc nhiều ) cuộc sống vốn có trước đây của bản thân, thực ra cứ sống thật lòng là được mà!