1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những sai lầm khi tẩy lông ở nhà mà chị em hay gặp

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi kisty2612, 20/06/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kisty2612

kisty2612 Thành viên tích cực

Đối với nhiều chị em phụ nữ thì việc sở hữu đôi chân mịn màng, trắng sáng là điều mong muốn của nhiều chị em. Nhưng không phải ai cũng có may mắn đó, khi những sợi lông cứng đầu xuất hiện. Để khắc phục, loại bỏ những sợi lông cứng đầu đó và giúp tiết kiệm chi phí thì ngoài việc sử dụng các loại kem tẩy lông hiệu quả tốt nhất hiện nay thì rất nhiều chị em đã sử dụng các phương pháp tẩy lông khác tại nhà. Tuy nhiên không phải ai cũng có thể triệt lông đúng cách và khoa học. Những sai lầm sau đây được rất nhiều chị em phụ nữ mắc phải khi tẩy lông tại nhà.

Sử dụng dao cạo cùn
    Nếu bạn sử dụng dao cạo cùn thì việc tẩy lông sẽ không mang lại hiệu quả như mong muốn mà ngược lại nó còn gây ra những tổn thương cho làn da. Làn da có thể bị chầy xước, chảy máu. Chình vì điều đó mà khi thực hiện việc tẩy lông bằng dao cạo, bạn cần phải kiểm tra hoặc thay dao mới. Bạn có thể sử dụng dao cao tối đa 3 lần để loại bỏ những sợi lông một cách an toàn.

Tẩy lông những không thực hiện việc tẩy da chết

Hiện nay có rất nhiều chị em phụ nữ khi thực hiện tẩy lông, không thực hiện bước này. Nhưng đây là một bước vô cùng quan trọng, nó giúp làm sạch da, tẩy bế bào da chết đặc biệt là giúp lỗ chân lông giãn nở. Làm cho việc tẩy lông sẽ dễ dàng hơn, những sợi lông cứng đầu sẽ được loại bỏ hoàn toàn. Vì vậy chị em chú ý đừng bỏ qua công đoạn quan trọng này nhé.

Thực hiện triệt lông vào buổi sáng

Đây là một sai lầm rất nhiều chị em mắc phải, khi mà nó giúp tiết kiệm được rất nhiều thời gian. Nhưng khoảng thời gian này mà bạn tẩy lông thì làn da sẽ không được mịn màng. Vì sau 1 giấc ngủ dài cơ thể bạn thường lớn hơn bình thường 1 chút, nó sẽ làm những sợi lông bị che bớt. Theo như các chuyên gia thì triệt lông vào buổi tối là hiệu quả nhất.

Triệt lông thường xuyên
    Việc này thì rất nhiều chị em mắc phải, với suy nghĩ tẩy lông thường xuyên sẽ giúp làn da mịn màng và tự tin hơn trong giao tiếp. Nhưng điều đó hoàn toàn không đúng, vì tẩy lông thường xuyên sẽ giúp những sợi lông sau mỗi lần sẽ cứng và đen hơn. Thời gian hợp lý nhất cho mỗi lần tẩy lông là cách nhau 5 tuần.

Đối với những chị em không hiểu rõ về cách thức tẩy lông thì để nhằm tránh tổn thương cho da thì hãy sử dụng các loại kem tẩy lông chân hiệu quả nhất hiện nay trên thị trường mang thương hiệu Eveline. Kem tẩy lông eveline được rất nhiều chị em phụ nữ tin dung trên toàn thể giới.