1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những suy nghĩ đứt đoạn ....

Chủ đề trong 'Đà Nẵng' bởi daydreamer, 15/02/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. IceBlood

IceBlood Thành viên mới

Được IceBlood sửa chữa / chuyển vào 16:32 ngày 11/07/2004
  2. popeye113

popeye113 Thành viên rất tích cực

Em à...........!!!!
    Một ngày lại qua đi rồi. Hôm nay cũng vào giờ này, anh lại ngồi viết cho em. Em có biết thời điểm hạnh phúc nhất của anh hôm nay là gì không? Là lúc đang ngồi trong phòng đó, anh nhìn thấy em. Tự nhiên anh nhận ra hai đứa mình ngồi giống hệt nhau, vắt chéo chân vào khoanh tay, nhìn lơ đãng. Và khi anh nhìn vào gương mặt của em, anh đã thoáng giật mình vì như là mình đang soi gương vào trong đó. Khó tả được anh sung sướng thế nào.
    Anh đa cảm quá em nhỉ. Mà hôm nay giọng em cũng khác lắm, nhẹ nhàng và kín đáo hơn mọi ngày. Phụ nữ lạ thật, bề ngoài thì luôn tỏ vẻ bình thường, nhưng trong lòng thì lại biến động không ngừng, lúc nóng lúc lạnh. Anh vẫn chẳng thể hiểu được em, đối với anh, em mỗi ngày là một bất ngờ. Thật là lạ kỳ, ở bên em anh có thể trải qua rất nhiều cảm giác buồn vui nóng lạnh chỉ trong một hai ngày. Chỉ có một điều anh biết, là anh yêu em. Tròn trĩnh.
    Khi anh đang viết những dòng này thì có lẽ em đang ngồi với bạn của em . Anh mong là như thế. Cả mấy tuần nay em bị cơn ho hành hạ. Nhiều lúc anh tự hỏi sao mình không có đủ can đảm để nói với em những câu an ủi ngọt ngào. Em với anh vẫn vậy, muốn gặp nhau mà sao chẳng gần được nhau. Quá gần mà cũng quá xa.......... à.
    Anh vẫn như một đứa trẻ con, trước mặt mọi người thì anh với em làm như không quen biết, nhưng khi vắng em thì anh lại nhớ em đến mệt nhoài, chả thiết làm gì.
    Anh vẫn không hiểu nổi em, tất cả mà anh biết chỉ là anh y em . Đối với anh, em như có hai con người khác hẳn nhau. Một con người hiền hoà, nhẹ nhàng và đồng điệu, một con người mà anh như có thể soi được mình trong đó. Con người khác, lại quật cuờng và gai góc. Một con người làm anh hạnh phúc, một con ngưòi làm anh bị tổn thương, nhưng không rõ con người nào làm anh y em.
    Hôm nay anh làm được nhiều việc, mai lại đi làm. Tưởng rằng chiều nay sẽ về nhà nghỉ ngơi sớm , thế mà anh lại nghĩ đến em. Lại phải bò bò bò chạy lên quán Net, mò vào cái chốn mênh mông xa lạ này viết mấy dòng, cũng như bỏ một giọt nước vào một cái hồ. Không biết em có bao giờ làm thế không.
    Bây giơ là 17h50'''' anh thấy nhớ em quá ! Nhớ đến những lúc được bên em , được cầm tay em , chỉ vậy thôi_hết !
    Được popeye113 sửa chữa / chuyển vào 17:50 ngày 11/07/2004
  3. IceBlood

IceBlood Thành viên mới

Mưặa. Hà NỏằTi mặa. ỏằz nặĂi 'ó, mặa rặĂi không anh? SĂng. Em lang thang trên mỏĂng. ỏằz 'Âu 'ó nặĂi này, ngặỏằi ta 'ang cÊi nhau vỏằ KhĂnh Ly cỏằĐa em anh ỏĂ! BỏĐn thỏĐn, em lỏĂi lỏằƠc Trỏằ anh rỏằ"i 'ỏƠy!... Nhỏằng lỏằi nói cỏằĐa ai 'ó em sỏẵ nhỏằ> và gỏãm nhỏm dỏĐn... ?, phỏÊi rỏằ"i, Hy Vỏằng, mỏằTt ặỏằ>c vỏằng xanh! Hôm nào anh vỏằ em sỏẵ rỏằĐ anh 'i mua cÂy, mỏằTt nhĂnh cÂy thỏưt xanh anh nhâ!...
    Mặa... NhỏĂc Trỏằ<nh, nhâ, anh!...
    Dạ cho mặa tôi xin 'ặa em 'ỏn cuỏằ'i cuỏằTc 'ỏằi...
    Dạ cho mÂy, hay cho bÊo tỏằ' có kâo qua 'Ây...
    Dạ có gió, có gió lỏĂnh 'ỏĐy, có tuyỏt bạn lỏĐy, có lĂ buỏằ"n gỏĐy...
    ...
    Dạ sao, dạ sao 'i nỏằa tôi câng yêu em!...
    .............​
  4. anaheim

anaheim Thành viên mới

những suy nghĩ đứt đầu...mấy ngày nay anh suy nghĩ có nên hy sinh cái nay rồi lại đưọc cái better mà trên đời ko có cái better đâu...
    fake world with hypocrites...
  5. IceBlood

IceBlood Thành viên mới

Mỗi một ngày lại trôi trong mệt mỏi... Những hình ảnh lấp loá, hiện lên rõ mồn một trước mắt rồi lại biến đi như chưa từng xảy ra... Một khoảnh sân cỏ thật rộng với vô số người, những con người lịch sự và duyên dáng, hay đúng hơn là quyền quý. Họ từ đâu đến nhỉ, chẳng biết... có thể là một ngóc ngách nào đó trên những phố phường này thôi. Những cột mốc ghi dấu ba màu xanh, trắng, đỏ lấp lánh, lấp lánh... Quốc ca dóng dả và dòng người trôi trong bình yên... Họ hát, họ nhảy múa, ăn uống, cười đùa, say sưa và vui vẻ... Một cặp trung niên âu yếm quấn lấy nhau trong điệu Valz tình tứ... Một đôi thanh niên trẻ ngồi sát bên trò chuyện, ly Champagne vàng óng lóng lánh trước mặt, lăn lóc dưới bãi cỏ xanh rì... Chỉ mình tôi, lạc lõng...
    Giữa dòng người đi trên phố, nhộn nhạo... tấp nập. Chẳng ai nói với ai một câu, họ cứ thế, đi trên phố... im lặng, và hối hả, chen chúc, và vội vàng... Đoàn người cứ đi... Và tôi, lại một mình, trên phố... lạc lõng...
    Những tiếng thở dài... "Anh đang học..."... Chỉ huy bắt ghê lắm!"... "Tít... tít...".... Lạc lõng, lạc lõng trong từng hơi thở!... Con người yếu ớt trong tôi chợt khóc oà!.... Mưa!... Lại mưa!...
    Mai sẽ là một ngày mới rồi! Mai....
    ...............
    Tình em như gió gào
    Tình em như sóng xô
    Dạt trôi đến bên bờ có người mong nhớ...​
  6. overandover88

overandover88 Thành viên mới

Hôm nay tự nhiên cảm thấy buồn...Buồn..buồn...buồn quá...
  7. trieu_thanhhai

trieu_thanhhai Thành viên mới

vì răng mà buồn
  8. IceBlood

IceBlood Thành viên mới

Có đôi khi người ta cảm thấy là mình hơn bao giờ hết. Cảm giác đó thật tuyệt. Bởi sống... đó là sống!
    Có đôi khi người ta cảm thấy mỏi mệt hơn bao giờ hết. Sống, không biết đường nào mà sống. Bởi sống... đó là một cuộc chơi với rất nhiều lựa chọn!
    Có đôi khi người ta cảm thấy yêu mình, yêu người hơn bao giờ hết. Tình yêu dạt dào trong họ, tình yêu như dòng sông, chảy ào ạt không ngừng từ nơi này qua nơi khác. Bởi sống... sự sống luôn cần có tình yêu!
    Có đôi khi người ta cảm thấy cạn kiệt nguồn yêu hơn bao giờ hết. Miền yêu trăm nẻo. Người ta đứng nhìn, thờ ơ, rã rời, và lạnh lẽo. Bởi tình yêu... đó là một chặng đường phiêu lưu nhiều tập... có đôi lúc họ đuối sức trên bước đường yêu chăng?...
    Có đôi khi... thèm làm rong rêu... lênh đênh trên biển... trôi theo tháng ngày... mà vui!...
  9. IceBlood

IceBlood Thành viên mới

For a special thing
    Có một lần em nhìn thấy con chim sẻ trong vườn nhà em. Em hỏi chim: "Sao bạn lại tới đây? Bây giờ đã là mùa đông rồi, bay đi tránh rét đi!". Chim không nói. Chỉ lặng nhìn em thôi... Nó lặng lẽ chui vào góc vườn gần đấy, nhẩn nha vặt những lá cỏ còn đẫm sương... long lanh, và trong suốt!... Thỉnh thoảng em lại nhòm qua khung cửa sổ. Nó vẫn ở đấy... nhẩn nha... và im lặng... Chưa bao giờ em nghe thấy tiếng hót của nó. Có lẽ... mùa đông... Nó đã ở đấy suốt mùa đông, trong vườn nhà em.
    Mùa xuân đến. Chim hót tưng bừng khắp nơi. Từng đàn chim bay về khắp khu vườn nhà em. Rộn ràng quá! Chúng hót, chúng nhảy nhót, chúng chuyền từ cành nọ sang cành kia... líu lo không ngừng... từng đôi, từng đôi. Lũ chim vui lắm, làm em cũng vui, em cũng rộn ràng, em cũng líu lo, hát theo lũ chim. "Mở cửa ra cho nắng sớm vào phòng... ". Chỉ riêng có con sẻ của em. Nó vẫn nhẩn nha, không hót, không chuyền cành... chỉ lang thang khắp sân vườn nhà em tìm gặp những nhánh cỏ. Đôi khi em bắt gặp nó đứng một mình, nhấm vị ngọt của hạt sương trên lá cỏ... và lặng im... Em lại hỏi nó: "Sao bạn không hát với chúng tôi?". Nó vẫn nhìn em, và lặng im không nói. Cũng từ đó em thôi không còn hát với lũ chim, khi thấy nó đứng một mình, lặng lẽ nhấm những hạt sương...
    ...
    Rồi một ngày em mở cửa sổ. Lũ chim đã không còn trong vườn nhà em. Và con sẻ của em, cũng vậy. Nó đã bay... Đôi khi trong giấc mơ của em, em lại bắt gặp nó... lặng im, không nói, chỉ nhìn em... và lặng lẽ nhấm những giọt sương...
    Dn''t lb...!...
    Được IceBlood sửa chữa / chuyển vào 16:06 ngày 20/07/2004
  10. Titiamo

Titiamo Thành viên mới

"Cuộc sống như một cái bãy, lúc nào cũng như sắp sập. Và cô, một con nhện suốt đời câm lặng, trô trố canh chừng cái bẫy, mà hoá ra nó đã sập xuống rồi. Trong các mối tơ nhện, cô đã nhận ra một vấn đề: đôi khi chính những người sống ngay bên cạnh mình cũng xa lạ kinh khủng. Ở đó là tình thương, bổn phận, thói quen ràng buộc, hay chính là cái đáy hố nơi hứng hết mọi bực tức từ ngoài dội vào. Nhưng cũng nhờ chịu đựng những điều đó mà con người mới mong làm người được. Một con nhện trong một cái tổ lớn thì sẽ phản ứng thế nào với nỗi sợ hãi bị sập bẫy. Cô tự hỏi. Đầu tiên chấp nhận cái bẫy một khi chính chúng là chủ nhân. Sau nữa là việc tranh giành con mồi vô tình sa vào. Đó có thể là thanh danh, tiền tài, đạo đức hay gì gì nữa, miễn là có thể đem ra định giá. Con tình yêu, lại vẫn là cái mạng nhện, có khi là một thứ bẫy tẩm độc.
    Cái bẫy lớn nhất cô nghĩ ngoài sự im lặng ra còn là sự đánh lừa của tâm trí. Nhiều khi chẳng có kẻ thù nào cả, ma chỉ có sự đa nghi của chính mình. Cũng chẳng có cái bẫy nào, ngoài sự giăng bẫy của những nỗi sợ hãi không bao giờ người ta dám đối mặt "