1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những tác phẩm muốn đọc trong diễn đàn (tham khảo các mục lục trước khi đặt yêu cầu)

Chủ đề trong 'Tác phẩm Văn học' bởi Thocontaidai, 28/10/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. diem_xua_yb

diem_xua_yb Thành viên mới

Mình ở HN ,mấy hôm nay lùng khắp các nhà sách mà không tìm thấy quyển kí sự lịch sử "Nhà lao cây Dừa" của nhà văn Chu Lai.Thấy bao hay lắm.Có bạn nào biết ở đâu có không nhỉ,ở Hn càng tốt.
    Thanks
  2. proche01

proche01 Thành viên mới

Bộ phim " Thánh vật thời gian"
    Thánh vật thời gian là chuỗi phim truyền hình nổi tiếng của đạo diễn Phan Đức Dũng với 999 phần được sản xuất từ năm 2009-2115. Bộ phim kể về một chàng trai thiên tài tên Thông và cô gái thông minh huyền diệu tên Thủy, với niềm đam mê khoa học vô bờ bến, trong quá trình nghiên cứu đã vô tình tìm thấy thánh vật tại dòng sông Tô Lịch ở Hà Nội, cùng với kì bí về thánh vật là xen kẽ liên tiếp các cuộc đấu tranh trí tuệ và khốc liệt giữa các thế lực đang tranh nhau sở hữu công nghệ năng lượng tối của ba Thông, ... câu chuyện mang sắc thái bao phủ như lời nhân vật Thông từng nói: "đó không chỉ là một lời cảnh báo cho thế giới trực diện mà là cho cả tương lai của những kẻ núp sau thế giới"
    Nguồn:
    http://vn.myblog.yahoo.com/true_friend_atthebottomofmyheart/article?mid=1&prev=-1&next=-1
  3. tuyenla

tuyenla Thành viên mới

em muốn tìm cuốn "Một mình nơi đất khách" được đọc từ hồi bé tí. Nhân vật chính là Bảo Trung - sĩ quan tình báo có võ nghệ cao cường. Đây là cuốn truyện tình báo mà em thích nhất từ trước đến giờ. Bác nào có share cho em với hoặc giới thiệu địa chỉ cho em nhé. Cảm ơn nhiều ạ!
  4. Lehunglifeme

Lehunglifeme Thành viên mới

gã khờ của Dostoevsky (có bản dịch là Thằng khờ - hoặc Chàng ngốc - hay Chàng thiếu niên ....)
    Mong các mod hoặc các cao thủ nào có tác phẩm này share cho mình mail là linhhonsuachua@gmail.com nhé.
    Xin vô cùng cảm ơn
  5. dreamgirl

dreamgirl Thành viên mới

chào mọi người :)
    Em đang tìm cuốn "Happy for no reason" của Marci Shimoff trên mạng để đọc, vì em có tìm mua ở ngoài nhưng giá đắt quá :(
    Không biết nhà mình có ai có file PDF của quyển sách trên (tiếng Anh hay tiếng Việt) thì share cho em với :)
    xin cám ơn mọi người trước ^^
  6. proche01

proche01 Thành viên mới

Vào google tra "Thánh Vật Thời Gian" đọc hay gấp vạn
  7. Breadorgun

Breadorgun Thành viên mới

Mình hỏi xem có bạn nào đã đọc : "NGƯỜI KHUYẾT TẬT" chưa, hình như của Barbara. Có ai có share mình với, trước đây đọc rùi nhưng muốn đọc kỹ lại. Rất Hay!!!
  8. sondh2009

sondh2009 Thành viên mới

Chào các ban,
    Bạn nào có "Hào kiệt xứ Thanh" thì post lên mạng nhé,
    Thanks!
  9. linh2k

linh2k Thành viên mới

Mình tìm đọc Sự nghiệp làm cha, xin cả nhà file pdf. của truyện này được không?
  10. oanhoanh202

oanhoanh202 Thành viên mới

em rất muốn đọc tác phẩm "Nhật kí Mã Yến" nhưng tìm mãi mà không đc, ai có thì chia sẻ với em nhé :)
    thanks mọi người :x