1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những tấm lòng của box du lịch với trẻ em nghèo tàn tật và đồng bào các vùng thiên tai- Quyên góp gi

Chủ đề trong 'Kho tư liệu của Box Du lịch' bởi loops, 18/08/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. spool

spool Thành viên mới

Kế hoạch là bọn mình hát tặng bọn trẻ ba bài nhưng cuối cùng chỉ hát có hai bài vì bọn trẻ con được phát bánh kẹo xong thì ồn áo chẳng chịu nghe các anh chị hát gì cả. Bảo hát cùng thì mồm còn lúng ba, lúng búng với bánh, với kẹo ngậm trong miệng.
    Bao nhiêu lần nhắc đến chú Thắng rồi mà các bạn vẫn chưa biết mặt chú Thắng. Đây là chú Thắng nhé. Chị Nga đang trao lại cho chú số tiền 1 triệu bọn mình nhờ chú ứng trước để chuẩn bị bữa ăn tươi trưa hôm nay cho bọn trẻ. Ngoài ra chị còn nhờ chú chuyển số tiền 300K đồng/ em dành cho bốn em sinh viên hôm nay không có mặt ở đây.
    Còn đây là U già nhé. Khi bọn mình đến và và hỏi thăm Phúc, Tâm, Thanh thì bọn trẻ con nhao nhao bảo chị ơi ba em ấy đi tây rồi chị ạ. Hỏi đi đâu thì bọn chúng chỉ bảo: Đi tây rồi, đi tây rồi. Buồn cười ghê. Hoá ra là cả ba đứa đã được người ta nhận làm con nuôi và đã đi Thuỵ Điển. Đợt này bọn mình đã nhận và mua được khá nhiều sữa bột dành cho trẻ. Tổng cộng hơn 30 kg sữa bột. Tâm, Thanh, Phúc may mắn có người nhận nuôi nhưng lại có thêm những Tâm, Thanh, Phúc khác được nhận về Trung tâm. Em bé trên tay U già đang bế yếu lắm. Thằng cu bị bệnh tim và phổi. Mặt thằng bé vàng vọt và xanh rớt. Vòng ngực nổi lên phập phồng theo nhịp thở.

2. spool

spool Thành viên mới

Hiện ở Trung tâm có 5 bé nhưng mà sáng nay đã có hai cô lên Hà nội để đón thêm hai bé về đây. Tổng cộng là sẽ có 7 bé. Chẳng biết đợt sau lên sẽ có thêm bé nào nữa không.
    Chị Phương từ hồi biết thông tin về hoạt động của bọn mình thì tham gia rất tích cực. Đợt vừa rồi gần một nửa số tiền quyên góp được là từ các anh chị và các bạn bên ĐSQ Mỹ ủng hộ cùng với bao nhiêu là quần áo và đồ chơi nữa.
    Ngốc xít à. Bế trẻ con mùa hè thì em phải bế quay ra ngoài mới không bị tè dầm vào người chứ. Vâng. Em ngốc xít ạ . Vẫn còn cãi cố là em thích bế thế và rồi chị xem thằng bé có tè vào người em đâu.
    Cuối cùng thì cũng gửi xong ảnh. Thứ Sáu rồi, em chúc mọi người một cuối tuần vui vẻ. Hẹn gặp lại.
  3. tabalo

tabalo Thành viên rất tích cực

NHỮNG TẤM LÒNG CỦA BOX DU LỊCH.
    Nhiều thành viên của box chúng ta đã có dịp dừng chân ở Ba khe, Nghĩa Lộ,
    Vậy chúng ta hãy làm một điều gì đó giúp đỡ những người dân ở đây:
    Mùa đông sắp đến, các bạn hãy tưởng tượng họ không còn quần áo cho mùa đông.
    Hãy quyên góp quần áo mùa đông , tiền ... cho đồng bào.
    Vì tôi phải đi công tác vắng mấy tuần nên Mod LinhEvil sẽ thu xếp việc này, với sự giúp đỡ của Spool.
    Nếu chúng ta kịp thì có thể gửi đồ theo đoàn của xóm nhiếp ảnh trong tuần này, còn nếu không, các già làng trưởng bản của các nhóm trong box du lịch có thể đứng ra tổ chức việc quyên góp và chuyển đồ đến nơi cứu trợ được không

Dưới đây là thông báo của Johny ( là thành viên bên xóm nhiếp ảnh )
    -------
    Các bạn bên box nghệ thuật nhiếp ảnh đang quyên góp quần áo cũ sách vở để ủng hộ đồng bào gặp lũ quét ở Văn Chấn Thứ 6 này các bạn lên đường rồi.
    Box mình nếu ai có quần áo cũ, mới, sách vở, hay bất cứ cái gì có ích cho đồng bào thì hãy cùng góp một tay với các bạn trên diễn đàn để giúp đỡ đồng bào.
    Các bạn mang đồ đến SMOOTHYV 27 Pho Hue Sinh tố kiểu Mỹ/. Các nhân viên ở đó đều biết về hoạt động này nên sẽ nhận đồ giúp bạn.
    Cám ơn mọi người nhiều.
    Nhớ là T6 là các bạn đã lên đường rồi, mọi người cố gắng trong hôm nay ngày mai nhé.
  4. smilingbee

smilingbee Thành viên mới

SmoothieV là cái cửa hàng sinh tố sạch đấy hả bác, hôm nào em chả lượn qua đấy, bây giờ lại là chỗ tập trung à?
    Để em về xếp đồ rồi nhờ các bác chuyển giúp.
    Giá mà được 1 tay 1 chân với các bác thì tốt quá, nhưng mà em chẳng thể nào giúp được nên đành nhờ các bác chuyển hộ chút lòng vậy.
  5. spool

spool Thành viên mới

THÀO A KHAY - SÙNG A DI - SÙNG A LẦU
    Chúng tôi đi Ba Khe - Trạm Tấu vào một ngày thứ Bẩy trời rất đẹp. Nắng - Gió dịu dàng phủ khắp núi rừng và hoa cỏ ngập tràn hai bên con đường. Chúng tôi đang đi thăm Thào A Khay và Sùng A Di. Xin khoan nói đến TAK cũng như SAD này dù các em sẽ là những nhân vật chính của bài viết. Hãy để tôi kể bạn nghe về Ba Khe trước đã.
    BA KHE
  6. LinhEvil

LinhEvil Thành viên rất tích cực

Vào góp vui với chị Spool nhé.
    Đôi khi có những niềm vui thật là nhỏ bé nhưng nó đọng mãi trong lòng, có lẽ vui nhất và đáng nhớ nhất là những phút giây sẻ chia với các em bé. Những mảnh đất mới cũng trở nên thân quen gần gũi hơn với những nụ cười trẻ thơ, những chuyến đi thêm đáng nhớ với những lưu luyến lúc tạm biệt... Hàng tháng bọn tôi hay họp thành một nhóm đi xuống Bình lục thăm các em nhỏ trong trại trẻ mồ côi, các em đều rất ngoan và cảm động nhất là chúng thiếu thốn tình cảm, những bàn tay nhỏ nhắn xương xương ôm lấy bạn như không muốn rời., những nụ cười bẽn lẽn đã trở nên thân quen hơn. Mỗi một lần thấy các em tự tin hơn, vui vẻ và hay cười hơn là một lần chúng tôi tự nhủ sẽ làm nhiều hơn để bù đắp những thiếu thốn cho các em nhỏ.
    Dưới đây là mấy hình ảnh của các em nhỏ trong trại trẻ mồ côi Bình Lục
    Lên đường vào một ngày mưa rét, dừng lại làm cốc cà fê cho ấm người
    Đến nơi rồi, làm tí thể dục thể thao cho ấm người nào
    Các khán giả trầm trồ: Đá cầu giỏi thế
    Nào thì làm tí đá ngựa, đây là hai em bé nhất trong trại trẻ
    - Cháu thích mũ bảo hiểm cơ
    - Thế thì để cô giới thiệu cô chiu cho cháu nhé
    Nào bây giờ thì chúng mình cùng học tiếng Anh.
    - Đây là cái cốc, ôi tiếng Anh thật là dễ
    Học tiếng Anh cũng thú, nhưng tô màu còn thích hơn cơ
    Tranh của bọn cháu đây này
    Chiều nay cháu bỏ học thêm để ở nhà chơi, hì hì cháu vẽ tranh đẹp nhất lớp đấy
    Ngồi trong lớp chán rồi, bây giờ đến đoạn ôm ấp nhau cho ấm người. Nào ra sân chơi thôi
    Hôm nay lại có thêm vợt cầu lông và dây nhảy nữa, tha hồ chơi. Ah để cháu xem ai cao hơn nào?
    Bọn cháu còn thực tập chụp ảnh KTS, rất là buồn cười, giống như chơi Play Station 2. Ảnh của Tú chụp đây, cân đối và bố cục ra phết.
    He he vui quá, cười nào!!!
    Mỗi người tìm được 1 chú nhóc cho mình
    Tania và con giai
    Linh và con gái
    Loáng một cái lại hết một ngày, đến giờ xách nước tưới rau để lúc nào cũng có rau ăn rồi. A lô xô tưới rau nào
    Các cô chú về, nhớ lại đến sớm nhé...
  7. spool

spool Thành viên mới

Đợt vừa rồi em bận không có thời gian gửi thông tin lên đây cho mọi người cùng biết. Sáng thứ Bẩy này bọn em lại lên Trung tâm Tây Đằng. Tuy nhiên gần tết chú Thắng sẽ về HN và em có thể nhờ chú mang giúp đồ lên trên kia. Vậy nếu các anh chị và bạn nào có lòng thì em vẫn nhận đồ cho đến hết ngày 22/01/2006.
    Hiện nay trên Trung tâm có 175 em trong đó có 21 bé sơ sinh từ 2-6 tháng tuổi (hôm tới này sẽ đón thêm 2 bé từ bệnh viện về nữa). Mùa Đông năm nay thật khắc nghiệt và kéo dài nhưng sẽ ấm áp hơn cho các em khi hè vừa rồi một số anh chị và bạn đã mua 150 chiếc chăn ấm tặng các em.
    Trẻ con trên này vẫn thiếu thốn chủ yếu là quần áo ấm, đồ dùng học tập, sách vở, đồ chơi....
    Chiều nay em và bạn đã đi mua được 23 bộ quần áo ấm cho trẻ sơ sinh, mua khăn mặt cho bọn trẻ con, đặt mua quần áo ấm cho tất cả các em và phần thưởng cho học sinh giỏi. Ngày mai sẽ tổng kết, mua bán những gì còn thiếu và gói ghém sẵn sàng cho sáng thứ Bẩy này.
    Em cám ơn các anh chị và các bạn từ trước đến nay đã quan tâm và ủng hộ cho bọn trẻ. Em rất tiếc là không kịp thông báo nhưng vì đây là công việc lâu dài nên em mong sẽ vẫn tiếp tục nhận được sự ủng hộ của các anh chị và các bạn trong thời gian tới.
    Chúc anh chị và các bạn một cuối tuần vui vẻ và hạnh phúc.
    Em Vê
    Dear all,

Happy New Year! We hope you had a joyful X-mas and New Year Celebration.

As many of you are aware that Tet holidays is approaching so soon, this reminds us to open our arms for the kids living in Tay Dang Social Protection Center. Last year, we all made a great efforts to help the kids living in the center through visiting and supplying them various stuffs, including very recent visit of one of our leading sparkling light member (Ms. Phuong) with her colleagues/friends to give the kids blankets which I am sure, particular helpful for the kids to stand over this unusual cold winter.

This time, we are writing this email to thank for all your efforts and kind supports extended to the kids last year and call for your continued assistance to the kids. Right now there are about 175 kids living in the center, and particularly 21 out of them are new-born babies. I just consult with the director of the center he would appreciate if we could help the kids with following things:

(i) School stuff such as note books and pens/pencils as the autumn semester has just completed and they need to be ready for the spring semester.
    (ii) Milk powder for the new-born babies
    (iii) Clothes (used or new clothes), in particular, winter jackets.
    (iv) Cookies and candies for celebrating Tet holidays
    (v) Some award to encourage the kids who performs well in the autumn semesters (will get back to you with the list later)
    (vi) 4 scholarship for 4 students who currently study in Universities in Hanoi; and
    (vii) If it is possible few lucky money for the kids to celebrate Tet Holidays and a Good Lunch for them on the day we visit the center.

As you may know that in we still have about VND 3.2 million left from the summer visit and mid-autumn festival. Please find the spreadsheet (attached) to see how much you donated last time and especially how we used the donated money.

We are planning to visit the center Saturday January 14; therefore we would appreciate if you could contribute and deliver your donation by January 12, 2006.

Please contact/deliver your contribution to:

1. Vu Van Anh
    Birrindelli e Associati, 5fl Press Club, 59 Ly Thai To Street
    Tel 8262406

2. Ha Kim Nga
    IMF Office Suite 601, 63 Ly Thai To Street
    Tel 8243351/50 ext 12 [/b
  8. tabalo

tabalo Thành viên rất tích cực

Xin chào các bạn,
    Tiếp theo các cuộc quyên góp ủng hộ đồng bào lũ lụt ở Yên bái năm ngoái, sau chuyến đi YB năm ngoái, TBG đã cam kết hỗ trợ tài chính cho 2 em bé là Giàng A DI và Giàng A Lầu ( mất hết gia đình trong lũ lụt ), để các em có thể trở lại trường học bình thường.
    Cam kết này sẽ được thực hiện trong nhiều năm cho tới khi các em trưởng thành và được thực hiện 6 tháng 1 lần ( 6 tháng chuyển tiền một lần ). Chúng tôi cũng đã thực hiện chuyến đi thăm các em và đồng thời đã chuyển tiền, quà được 2 lần.
    Sắp tới là kỳ nghỉ hè của các em, vì vậy, chúng tôi sẽ thực hiện tiếp đợt chuyền tiền và quà lần thứ 2.
    Vậy rất mong các bạn cùng tham gia hoạt động này. Các bạn có thể đóng góp bằng hiện vật ( quần áo, đồ chơi trẻ em, sách vở..), tiền ( bao nhiêu cũng được, dù chỉ là 5000 đồng ).
    Các bạn có thể xem chi tiết về tài chính của hoạt động này
    http://www.taybacgroup.com.vn/image.aspx?a=460[/url]
    Xin cảm ơn các bạn
    Được tabalo sửa chữa / chuyển vào 11:25 ngày 11/04/2006
  9. thuy_ngoc_nghech

thuy_ngoc_nghech Thành viên mới

Em click vào link của bác nhg ko được. Cho e hỏi thế quần áo/sách vở/hoặc tiền ủng hộ cho 2 em đó thì vẫn để lại ở chỗ Sinh tố SmoothyV ạ??
    Được thuy_ngoc_nghech sửa chữa / chuyển vào 00:40 ngày 12/04/2006
  10. chip_hoi

chip_hoi Thành viên quen thuộc

Em có một người bạn, muốn tham gia chương trình này.
    Chị ý muốn nhận hẳn một em bé để nuôi. Có thể được thì nhận luôn về Hn nuôi thì càng tốt. Cam đoan là lo ăn học đầy đủ!
    Các bác biết nhiều, các bác giới thiệu giúp em với! Tốt nhất là một em nhỏ.
    Em đính chính thêm, chị em thích em gái ạ!
    Ơ, thế còn chuyện bọn em tham gia đóng góp quần áo, tiền bạc thì phải gặp ai để đưa những thứ đó hả bác Tabalô ơi
    Được chip_hoi sửa chữa / chuyển vào 09:59 ngày 12/04/2006