1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những tâm sự của người xa nhà.!

Chủ đề trong 'Đà Nẵng' bởi pro_daklak, 17/09/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pro_daklak

pro_daklak Thành viên mới

Những tâm sự của người xa nhà.!

Hic hic dạo này ĐN mưa hoài, Daklak cũng mưa nhiều nghe mọi người đi daklak xuống kể khiến trong tôi nhớ nhà quá. Nhớ lúc ở nhà trời mưa dầm, Má tui làm những món ăn nóng như bánh xèo vừa làm vừa ăn, bánh rán chiên cái nào ăn cái ấy luôn ( bị phỏng lưỡi vì tham ăn dành ăn với Bé Linh, hầm bắp, bắp nổ bung .....
    Ôi ăn đã luôn giờ không còn như thế nứa. hic hic Tôi muốn về nhà ngay bây giờ quá. Nhưng .............................

Một lần té đau vạn lần vì thế đi sao đừng để té !!!
  2. KeLuaDaoTY

KeLuaDaoTY Thành viên mới

Chú nói làm tui cũng thèm theo rồi đấy. Tui thi trước giờ chưa có xa nhà nhưng cũng phần nào hiểu được cảm giác của người xa nhà, nhớ lắm.
    THA CHET CHU KHONG CHIU KHAI 2 DONG CHI NAP TRONG DONG ROM
  3. be_con_xi_xon_new

be_con_xi_xon_new Thành viên mới Đang bị khóa

Kô bít tui có phải là người vô tâm hay kô nữa,mà những lúc xa nhà,tui chẳng nhớ nhà,chẳng nhớ papa & mama ,chỉ nhớ mỗi người iu...chán nhỉ?chắc papa&mama tui mà bít được thì bùn lắm,có phải đứa con như tui...hix....hix..Bít sao được,mỗi lần xa nhà tui toàn rong ruổi với ban bè,đêm về đến nhà thì lăn quay ra ngũ,sáng bảnh mắt ra lại đi,chả có thời gian đâu để mà nhớ nhung..kì quái thật!Không bít chuyến xa nhà sắp tới của tui sẽ thế nào nữa,hi vọng tui sẽ bít nhớ đến người thân trong gia đình hơn để papa &mama đỡ thất vọng hơn
    nhóc mùa thu
  4. loncon18

loncon18 Thành viên rất tích cực

Hic, loncon mỗi lần nhìn thấy mưa là lại nhớ nhà, nhớ những cơn mưa như bất tận liên tù tì của Huế, nhớ cái lạnh muốn thấu xương, nhớ món bún bò nè, bánh canh nè, bạn bè nè, thầy cô nè, đặc biệt là ba mẹ, em trai nè, rồi cả con sông Hương xanh biếc. Ui trời để nói về nỗi nhớ quê nhà thì không chỉ có những lời nói đâu, vì có nói ra cũng không thể diễn tả hết nỗi nhớ của mình
  5. S_holland

S_holland Thành viên rất tích cực

Tớ cũng thấy nhớ nhà nhưng không như Pro_daklak, nhưng hiểu thì có hiểu nó thế nào. Chuc bạn vui vẻ nhé, học xong rồi hãy về quê hương nhé. Chào nhé bạn thân mến.
    S_Holland_GRSP
  6. pro_daklak

Cảm ơn !
    hihi pro@ cũng gần về thăm nhà rồi. Tất cả những ai có nỗi niềm như pro@ tui thì hãy vui vẽ và cố gắng phấn đấu để sau này về lại quê hương góp phần xây dựng quê hương ta phát triển nhé!
  7. pro_daklak

Khỉ thiệt trời ăn mưa hoài, còn hơn 10 ngày nữa về nhà rồi mà hôm nay mưa vẫn nhớ. chết tiệt thiệt. Ông trời nắng lên dùm cái. Mưa vậy ai chịu nỗi chứ. hic hic. Nắng lên, Nắng lên, Nắng lên, Nắng lên, Nắng lên.