1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các thành viên xem hướng dẫn sử dụng tính năng của diễn đàn tại đây.
  3. BQT xin thông báo: Hiện tại một số hệ thống dịch vụ của diễn đàn đang gặp sự cố. Chúng tôi đang nỗ lực khôi phục lại hệ thống trong thời gian sớm nhất. BQT thành thật xin lỗi các bạn vì sự bất tiện này.
  4. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những tên biệt danh ngộ nghĩnh của thời học trò

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi Ga`_CoN, 09/01/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Ga`_CoN

Ga`_CoN Thành viên mới

Những tên biệt danh ngộ nghĩnh của thời học trò

Gà con tin rằng hầu hết các bạn trong này đều đã trải qua tuổi học trò và phần lớn là đang ở tuổi học trò. Giữa những người bạn với nhau, chúng ta đều có những cái biệt danh đặt biệt được các bạn của mình đặt cho. Mình rất trân trọng những cái tên ngộ nghĩnh đó và mình muốn chúng mình hãy cùng chia sẽ với nhau về những cái tên đó.
    Gà con xung phong chia xẻ trước nhé:
    Hồi cấp 2, Gà con được một cô bạn thân ( giờ là em kết nghĩa của mình) đặt cho Gà con tên là Tiếu. Lý do là vì Gà con hay cười quá
    Còn cấp 3, tên của mình được đổi thành Con Gà hay là Super Gà vì bọn bạn cho rằng mình quá ngố tàu nên chúng nó gọi thế. Ban đâu nghe rất khó chịu, rồi những lần NOel, sinh nhật, chúng nó toàn tặng đồ hình con gà con, thấy dễ thương quá nên mình thích luôn. hihi Giờ thì ai hỏi mình tên gì, mình đều khai tên là Gà
    Vậy còn những cái tên biệt danh của các bạn thì sao??? Lets join!
  2. j4unm2

j4unm2 Thành viên mới

3. vyhuynh

vyhuynh Thành viên mới

Cấp 2: Cá rô (vì chơi ca rô vô địch )
    Cấp 3: Elisabeth chảnh (hehe, đính chính mình ko chảnh, tại tụi bạn mắng iu thui )
  4. tieurua

tieurua Thành viên mới

Cấp 2: Lỳ ( ai nói gì cũng cãi, cãi bướng nhất lớp không ai cãi lại trừ 1 người.......)
    Cấp 3: Rùa ( đi chậm, làm cái gì cũng rề rà, cái gì cũng nói được nói thì như bắn súng liên thanh.)
  5. hoangthuylinh

hoangthuylinh Thành viên mới

L thì có mấy tên liền cơ,thích nhất được gọi là KIN :
    1.RÔ ( vì trán rô,bướng )
    2.NGỐ (vì hồi đi học hơi ngố)
    3.KIN ( không có lí do )
  6. eyes_0f_devil

eyes_0f_devil Thành viên mới

Cún ,chẹp
  7. bup_be_o_tinh_yeu

bup_be_o_tinh_yeu Thành viên mới

bb từ lớp 1 đến lớp 11 hiền lắm , trong lớp chẳng nỗi trội tí nào cả
    nhưng đến năm 12 thì bắt đầu học đòi phá phách , hì hì , cách ăn mặc y chang 1 tên con trai , tính tình cực kỳ "ga lăng " (kí nì là mấy đứa con gái trong lớp nói thía ) -> cả lớp đặt cho biệt danh ... lãng tử
    qua học kỳ II trên tivi chiếu bộ phim Lương Sơn Bá - Chúc Anh Đài , bb lại có thêm 1 cai nick name mới ... Lương Sơn Bá - vì khuôn mặt và mái tóc của bb lúc đó khá giống với nhân vật Lương Sơn Bá trong phim
    ... lâu rồi ko gặp lại bạn cũ , chảng còn được nghe gọi = những cái nick thân mật nữa ... nhớ
  8. Brooklyn

Brooklyn Thành viên mới

C2 Làfo Hàc (HĂ?ng hì?u nhưng tùi nò cứ gòi - mf̣c dù? mì?nh rẮt trè? 'èp )
    C3 Bơm - mẶt thf?ng bàn thĂn hĂ?i lớp 10 mới và?o nò nhì?n quen quen xong nò trĂu rĂ?i gòi luĂn .
  9. magnate

magnate Thành viên mới

Cấp 3 bọn bạn gọi là David...chắc là lúc đang đá bóng nhưng vẫn đeo kính nên bọn bạn mới gọi thế!!!!
  10. giahy11

giahy11 Thành viên mới

hồi học cấp 1 thì mình được đặt biệt dành là "em bé Liên Xô" vì lúc đó mình tròn quay hà,hihihi
    Lên cấp 2 được đặt biệt danh là "Q.. thời sự" vì hồi đ1o nhìu chiện lắm,chiện gì,tin gì cũng biết mà toàn là tin vịt không.
    Lên cấp 3 thì được đặt là "Q.. bư" vì lúc này cũng tròn quay.
    Lên ĐH thì được đặt là "Q.. dzin" vì trong đám bạn chỉ còn mình còn "dzin" hihi.