1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những thời khắc đáng nhớ trong cuộc đời bạn

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi spirit_of_wind, 18/07/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Angelika

Angelika Thành viên rất tích cực

Kỷ niệm dễ thương.
    Chúc mọi người có buổi tối dễ thương!
  2. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Ồ không em-be đừng hiểu lầm. Trong trường LHP Kimikamo không hề nổi tiếng, cho dù nói về mặt nào đi chăng nữa.
  3. kieuphong

kieuphong Thành viên rất tích cực

Nói về trường LHP thì có 1 chuyện, chả biết nên vui hay buồn. Chả là vào lớp 10 được 2-3 tháng thì kp bị mất xe đạp, ngay trong bãi giữ xe của trường (lúc còn là bãi cũ, giờ là khu mơớ xây á). Trời ơi, lúc đó tức lắm, xe leo núi mua từ lớp 6, hàng của Nhật, sau này kiếm khó cực kì. Đến năm lớp 10 mới được đi mà lại mất. Đau hơn nữa kp đã mua 1 cái khóa thật to, nhưng mấy lần gửi xe toàn bị các bác giữ xe nhắc là đừng khóa để họ dời xe sắp xếp cho tiện. Thế là kô khóa và mất...
    Lần đó họ đền cho khoảng 1 triệu 2, chỉ bằng khoảng phân nửa giá trị chiếc xe. Có điều 2 triệu năm 94 nó khác xa 2 triệu năm 98. Đành chịu! Cũng may từ đó kp gửi xe toàn được các bác để riêng cho 1 chỗ đb, có khi còn để gần bụi cây để tránh mưa. Hồi 2004 về VN đạp xe về trường mà ông bảo vệ ấy còn nhớ mặt.
    Mà công nhận như sow nói, mấy ông bảo vệ cửa trước hách xì dầu lắm. Chả hiểu ai đặt ra cái luật hs kô được đi cửa trước, nhảm kô chịu được. Kp toàn canh me ra gần cửa trước là chạy vù ra. Tuy kô phải đường đường chính chính nhưng cũng làm cho mấy ổng tức chơi.
  4. spirit_of_wind

spirit_of_wind Thành viên mới

Hà, chắc Kimi cũng bị mất xe giống... kp, sau đó mua xe mới nên mới được nhớ kĩ dữ như vậy. Còn ko thì là Kimi có "thành tích" chôm xe hay xì lốp xe của người ta rùi .
    Có thế Kimi không nổi tiếng, nhưng Kimi nổi... tai tiếng thì sao? Biết đâu được, nhỉ?
  5. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Nổi tiếng và tai tiếng, đó là hồi năm cấp 2. 10 năm sau quay về trường các thầy cô vẫn gọi đúng tên mình, cả họ lẫn tên.
    Còn trong trường LHP Kimi không có tiếng gì hết á. Tiếng thơm cũng không mà tai tiếng cũng không (Ờ mà hay là cũng có tai tiếng nhỉ? Đúng rồi, thường xuyên là đề tài nóng bỏng trong các cuộc nói chuyện giữa cô Hồng Sơn và cô giám thị đi xe Spacy) .
    Từ lúc bước chân vào trường LHP Kimi đã quyết định...lui vào trong bóng tối, không chường mặt ra ngoài nữa
  6. Angelika

Hồi xưa Angie cũng vậy, ai thấy mình cũng nhào vô, lên lấn, giành giật đòi bắt tay, chụp hình, xin chữ ký.
    Riết rồi mệt quá nên Angie cũng lui vào bóng tối, chỉ muốn làm một loài hoa Angelika mộc mạc, bình dị toả hương thơm thầm lặng cho đời thôi!
    [Bài viết này chống chỉ định với những người dị ứng mãn tính và không mãn tính với sự sến và sự nổ.]
    Được Angelika sửa chữa / chuyển vào 17:09 ngày 20/07/2006
    Được Angelika sửa chữa / chuyển vào 17:12 ngày 20/07/2006
  7. Angelika

Ha ha ha...đang khóc cũng phải bật cười...
    Chỉ mình mới có thể làm cho mình cười thế này thôi......
    Mình chỉ có chính mình để làm mình vui lên thôi.
    Ồ, sao lại cynical vậy? Phải nói là "Mình may mắn có chính mình để làm cuộc đời mình hạnh phúc!"
    Thực, chẳng có ai lại hay ho được như mình!
    Mà phải nói thêm là ai dễ khóc thì cũng dễ cười...Xuống nhiều thì lên cũng nhiều. Mình thích cái đồ thị hình sin hơn là cái đồ thị dòng điện 1 chiều...
  8. spirit_of_wind

spirit_of_wind Thành viên mới

Hà, tự dưng cái topic này được lôi lên, thui post vài dòng.
    Bi giờ đầu mình nhớ cái gì?
    Nhớ cái ngày mình mặc áo sơ mi xanh lá, gài nút xéo, xách cái cặp LHP to đùng, mặc quần jean, đứng lơ ngơ trong bãi giữ xe còn "trống vắng" của Big C buổi sáng, quay qua quay lại dòm tới dòm lui mà ko biết mình dòm cái gì, dáo dác nhìn, tìm kiếm, mà ko biết mình tìm cái gì.
    Rồi sau đó là "chấm chấm chấm chấm"
    KHà khà khà
  9. MIAO_SLAN

MIAO_SLAN Thành viên mới

Sinh nhật năm 2006.
  10. Angst

Angst Thành viên rất tích cực

Vẫn thường hay nói với các anh bạn trai cũ là mình mong có ngày sẽ được ngắm hoa bò cạp vàng với họ.
    Tháng hoa nở vẫn đến và đi, tôi vẫn một mình. [Chống chỉ định với người dị ứng sến mãn tính.]
    Hình ngày xưa chụp bằng máy anh Việt mình vẫn còn giữ, nhưng ở trong CD mất rùi, mà mình thì làm gì có máy tính mà lấy ra xem, chỉ search ra cái này thôi...
    Lần đầu tiên thấy hoa bò cạp vàng là một thời điểm đáng nhớ...lúc ấy mình chưa tới 13 tuổi nữa...Nếu phải chọn giữa việc từng biết các anh bạn kia và biết tới hoa, mình sẽ chọn hoa. Hoa chưa bao giờ làm mình buồn, toàn là làm mình sướng điên lên khi nhớ đến hoa...
    Nhớ ngày đem theo hộp to để hái hoa gần đại học ở Thủ Đức cùng Huy...Hoa nhiều và đẹp quá, lại còn thấp nữa, hái dễ ợt, ha ha...
    Mình tạm tính nhẩm, thì thấy cũng đã đủ kỷ niệm đẹp cùng hoa rồi, nên sau này không cần mong chờ gì nữa.