1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những thứ không trọn vẹn

Chủ đề trong 'Tiến tới Đại hội mạng TTVNOnline lần thứ IV' bởi thiensu123, 30/03/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thiensu123

thiensu123 Thành viên mới

Cuộc đời này, hẳn ai ai cũng có điều nào đấy ko trọn vẹn hoặc chưa hài lòng. Tuy nhiên, có điều ta nhìn thấy được, có điều thì ko bởi người ta luôn muốn giấu đi vì nhiều lý do nào đó.

Chúng ta thường Làm video đám cưới dành quá đa dạng nghi kị cho người khác buộc phải nhìn vào cuộc đời của người này người kia lại thấy thèm khát và hờn ghen mà đâu hay rằng trong ấy cất điều bất thành không trọn vẹn. nên bữa chị bảo thật buồn lúc sở hữu tâm sự trút cạn cho người mà đâu ai hiểu. Bởi họ nghĩ chị đã có tất thảy vậy còn mong muốn chi hơn. Thực ra chồng chị chiều chuộng vợ nhưng ko muốn mang con trong lúc chị thì thèm tương đối con nít. Ngôi nhà rộng to thêm nguội lạnh bởi vắng tiếng cười đùa con trẻ thì lấy gì khiến cho vui.

Như giữa lòng Làm video chúc mừng sinh nhật thành phố xuất sắc đẹp xinh và đáng sống kia, bên cạnh ánh đèn lung linh từ khu sắm sắm đẳng cấp, những ngôi nhà cao ngất, khu du lịch cảnh quan kỳ vĩ thì cũng giữa lòng phố đấy tồn tại biết bao con hẻm tối tăm dành cho người nghèo. Bác xe ôm đón khách đến khuya lơ mới trở về để kiếm thêm tiền cho con đi học, dì bán bánh canh dọn hàng từ sớm sau giấc ngủ ngắn ngủi bởi thức đêm trông mẹ già. bên cạnh nơi chốn xa hoa thừa mứa là khu dân cư nghèo khổ lúc vừa vét nồi bữa trưa đã toan lo bữa tối chẳng biết ăn gì.

Em có công việc Video tặng người yêu ổn định, chồng con đàng hoàng, nhà cửa khang trang nhưng tối về vợ chồng nằm hai hướng. Dù chồng khiến cho tròn trách nhiệm người chồng người cha nhưng đêm về em vẫn khóc ướt gối vì biết trong tim chồng tình cảm có người cũ vẫn còn âm ỉ, là người mà năm xưa bởi em phải họ chia lìa. Chuyện đấy đâu ai hay biết nên bạn bè đồng nghiệp vẫn nhìn vào gia đình em mà ngưỡng mộ và ước mong trong lúc em buồn bã đau xót.

lúc đang hạnh phúc êm đềm, tưởng như cuộc đời tới đây quá sức viên mãn thì chị phát hiện mình bị bệnh. Bác sĩ bảo loại chết sở hữu thể tới bất cứ lúc nào giả dụ chị không kiềm chế cảm xúc, không ăn uống kiêng khem. Chị tự hỏi sao nó không đến vào những năm tháng trước hoặc năm tháng về sau mà lại đến vào lúc này, chính lúc chị đang đủ đầy hạnh phúc nhất. phải mỗi sớm sau này tỉnh giấc, chị lại thấy biết ơn vô vàn lúc còn được ngắm bình minh.

Anh với công danh sự nghiệp ổn định nhưng lại thiếu người thủ thỉ tâm tình, người để thương và nhớ. Anh nhắc chuyện sở hữu hàng tá đứa con gái, cười cợt đùa trêu với bao cô gái xinh đẹp, sở hữu người này người kia sẵn sàng ngã vào lòng. Thế nhưng lại thiếu một người hiểu mình và đồng cảm bằng sự chân thành giản đơn. Tại anh đòi hỏi ở người ta quá rộng rãi lúc cô gái này tình tình được mà nhan sắc thì ko, cô gái kia tất cả thứ chẳng thể chê mang điều công việc bấp bênh chưa ổn.

Đời này, dễ gì với điều trọn vẹn cũng như ko gì tuyệt đối, tất cả trang bị hẳn nhiên chỉ khá mà thôi. Thế nên càng đòi hỏi càng thêm mệt mỏi giữa cuộc đời lắm bất trắc này. Người ta luôn nhủ mang nhau bằng lòng sở hữu những gì mình với hơn là mơ mộng có đồ vật mình chưa có sẽ chỉ thấy bất hạnh và thiếu thốn khôn cùng.

Đôi lúc nên nhìn vào điều không trọn vẹn của cuộc đời người này để biết rằng mình đang có đồ vật mà người khác hằng mong. Là sức khỏe, là tuổi trẻ, một mái nhà vui vẻ, 1 công việc để khiến cho, ai đấy để thương nhớ và chờ mong. Vài phút giây thảnh thơi bên ly cà phê sớm, 1 khoảnh khắc bật cười vì chợt nhớ bao niềm vui bé mọn. ví như gặp vài ba bất trắc lại tự nhủ lòng mình hẳn đây chính là điều chưa trọn vẹn để giúp mình mang động lực tiếp tục sở hữu cuộc đời ngổn ngang.

Điều chưa trọn vẹn của cuộc sống bạn là gì, hãy lấp đầy nó trường hợp sở hữu thể, còn ko cứ bằng lòng vì bao điều đã với. Bởi lẽ, chính những điều tủn mủn chẳng đáng gì kia lại làm cho cuộc sống của bạn đủ đầy viên mãn.