1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những Truyện Kiếm hiệp nàp hay nhất vậy mọi người ơi, của Cổ Long và Kim Dung..., Mình định đọc mà c

Chủ đề trong 'Kiếm hiệp cốc' bởi xukayeunobita, 23/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. itAmateur

itAmateur Thành viên mới

Có lúc cảm hứng, tớ chỉ đọc mỗi truyện của Ưu Đàm Hoa. Cứ gọi là thích, mỗi nhân vật chính cứ 5-7 cô gì đó, mà phệt nhiệt tình.
    Chuyện mì ăn liền 1-1 như của Ngoạ Long Sinh, Oán thù chồng chất như của Lã Phi Khanh, vv..vv nhiều chết đc
  2. huyendaihiep

huyendaihiep Thành viên mới

Về thể loại kiếm hiệp thì em toàn xem phim, ko đọc truyện;em thấy bộ nào của Kim Dung cũng hay, nhưng em thích " Ỷ thiên đồ long ký", còn của Cổ Long thì "Tiểu Lý Phi Đao", bác thử đọc xem sao.
  3. vuthanhhai2904

vuthanhhai2904 Thành viên mới

Nữ nhi dễ thương thì nên đọc Thiên long bát bộ. Cá tính, sắc sảo thì Anh hùng xạ điêu, Ỷ thiên đồ long ký. Mưu toan, thích điều tra xét hỏi thì đọc Tiếu ngạo giang hồ. Lộc đỉnh ký thì anh em thích thôi, chị em ko khoái Vi Tiểu Bảo lắm, nhỉ. Xem nick và avatar của chủ topic thì khuyên nên đọc Thiên long bát bộ đầu tiên.
    Tớ giống bạn gì ở trên, thích TLBB, TNGH. Ko thích TĐHL tẹo nào. Xem film xong, chỉ muốn ...ngất
  4. gwens83

gwens83 Thành viên rất tích cực

Em đọc Kim Dung hồi lớp 3, lúc đấy chẳng biết ông Kim Dung là ông nào, sau này đọc lại mới biết. Có thể vì bị "ngấm" KD sớm nên sau này em đọc các tác giả khác không còn hay nữa (kể cả bác Cổ Long)
    Không hiểu sao em không thích Tiếu ngạo giang hồ lắm, có thể chính vì nhân vật Đông phương bất bại, rồi các thể loại giáo phái này nọ, rồi Tịch tà kiếm phổ, nó hơi ma quái thế nào ấy, nói chung là em không thích.
    Truyện hay+ kết thúc có hậu hoàn toàn thì nên đọc Anh hùng xạ điêu, thần điêu hiệp lữ.
    Truyện hay+không có hậu lắm thì đọc Ỷ thiên đồ long ký (nói chung trừ yếu tố không hậu lắm thì em thích truyện này nhất, Triệu Minh là nhân vật nữ thích nhất, Trương Vô Kỵ là nhân vật nam thích nhất trong tất cả các truyện)
    Lộc đỉnh ký đọc vui, nhưng không phải truyện chưởng (cái này bác KD nói nhé)
    Ah, gần đây em được giới thiệu đọc "Phong vũ trùng trùng" của Độc Cô Hồng, nhưng em chưa có thời gian đọc hết nên chưa recommend cho bác được.
    Em cũng được giới thiệu đọc Ưu Đàm Hoa đấy, toàn truyện có hậu, cơ mà hình như nội dung hơi người nhớn thì phải, bác chủ topic nếu nhỏ hơn 18 tuổi có lẽ nên yêu cầu phụ huynh ngồi đọc cùng cho nó an tâm
  5. cleverview

cleverview Thành viên rất tích cực

Em chưa đọc Tru Tiên.Có bác nào đọc chưa.Hay không.Để em còn đầu tư thời gian đọc.(Sợ đọc vào mê mẩn)
  6. cleverview

cleverview Thành viên rất tích cực

Tru Tiên trên mạng có mà.Sao phải đi mua truyện
    Kim Dung,Cổ Long em đọc hết rồi
  7. candle_light

candle_light Thành viên mới

tru tiên thì đi thuê thôi bác ạ
    mua thì với cái túi tiền sinh viên chết đói cả tháng đấy
    đắt lòi cả túi ra +_+
    nó theo thể loại thần thoại - kiếmhiệp
    nếu bác mê truyện truyền thuyết thì nên đọc nó
    có điều đọc đến tập 6 là em thấy hơi nhàm nhàm rồi
    chỉ hay từ 1->4 thôi
    đa tình kiếm khách vô tình kiếm --> tức tiểu lý phi đao
    tiếu ngạo giang hồ
    tru tiên
    3 bộ em thích
    có điều em thích tính giang hồ trong câu chữ của cổ Long, nên để đầu bảng là đa tình kiếm khách vô tình kiếm
  8. gwens83

gwens83 Thành viên rất tích cực

Theo tớ không có hậu là ý thứ hai!
    Còn ý thứ nhất thì dù sao, anh ấy cũng lấy được người anh ấy yêu nhất rồi còn gì.
    Châu nhi thì làm em gái được thôi, tớ không nghĩ là TVK yêu cô ấy, chỉ là cảm cái chân tình của cô ấy thôi, kể cả sau này cô ấy có xinh trở lại cũng thế.
    Chu Chỉ Nhược thì kinh bỏ xừ, lúc hiền thì hiền quá, đến lúc hận lại trở nên tàn độc quá, người này không biết tự cân bằng trong cuộc sống.
    Ah, cũng tiếc Tiểu Siêu thật, ngây thơ, trong trắng, thánh thiện, và đặc biệt là cực kỳ tận tuỵ(có thể vì cô ấy quá thánh thiện + anh Vô Kỵ là người đầu tiên đối tốt với cô ấy nên cô ấy yêu luôn, và yêu kiểu gần như là thờ phụng ấy. Theo tớ đấy không phải là tình yêu thật sự_khi người ta đã đủ độ chín về tâm hồn, mà đấy là tình yêu trẻ con, yêu kiểu thần tượng), song tận tuỵ quá thì hơi tẻ, vì thế không nên lấy cô ấy làm vợ hay làm thiếp, nhưng có cô ấy làm tớ gái thì tuyệt vời.
  9. reng123

reng123 Thành viên mới

kịch liệt đồng ý
  10. fangdi

fangdi Thành viên mới

hì hì,cho tớ hỏi tí . Không có hậu ở đây có phải là TVK không lấy được hết 4 cô ? , hay là việc TVK từ bỏ Minh Giáo để Chu Nguyên Chương lộng hành tàn sát huynh đệ Minh giáo sau khi lên ngôi?