1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những ưu điểm của việc xét học bạ của các trường đại học

Chủ đề trong 'Gia sư - luyện thi' bởi thuthitri, 21/06/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thuthitri

thuthitri Thành viên mới

Hiện nay có phương án tuyển sinh của các trường đại học cũng là lúc các em quyết định lựa chọn hình thức đăng ký xét tuyển để vào trường đại học mà mình mong muốn. Theo khảo sát, không ít các em lựa chọn hình thức xét tuyển học bạ THPT vào trường đại học mình theo đuổi. Tìm hiểu ưu điểm của xét tuyển học bạ 2017 vào đại học để có những thông tin quan trọng cho quyết định lựa chọn của mình.

Về hình thức xét tuyển học bạ cấp 3 vào đại học 2017
    Là một trong hai phương án xét tuyển chính thức được các trường đại học công bố, hình thức xét tuyển học bạ 2016 vào đại học là phương án để các trường đạt tối đa số lượng sinh viên đầu vào được xét tuyển. Để đủ điều kiện vào trường bằng hình thức đăng ký xét tuyển này buộc các em phải tốt nghiệp THPT bằng việc tham gia kỳ thi tốt nghiệp THPT Quốc gia 2017.

Điều kiện tiếp theo là các em đủ điểm xét tuyển đầu vào của trường quy định với nhóm môn học ở bậc THPT tương ứng theo khối ngành tuyển. Tối thiểu tổng điểm 18 điểm cho 3 môn. Ngoài ra các e cũng sẽ được tìm hiểu thêm các thông tin quy định và thay đổi nếu có trên các website tuyển sinh của trường đại học.

Một số ưu điểm của hình thức xét tuyển học bạ THPT 2017 vào các trường đại học

• Giúp các em học sinh THPT xác định được mục tiêu học tập rõ ràng. Để vượt qua kỳ thi tốt nghiệp THPT 2016 với 3 môn thi bắt buộc Toán-Văn-Ngoại ngữ thì buộc các em phải có phương pháp học tập rõ ràng. Không ít phụ huynh đã giúp đỡ năng lực học tập của con mình tốt hơn bằng việc tìm tới các gia sư giỏi. Với gia sư tiếng Anh, điểm số môn thi của nhiều em không chỉ đủ cao để tốt nghiệp mà còn có điều kiện trúng tuyển xét tuyển bằng học bạ THPT vào đại học 2017 dễ dàng.

• Tiết kiệm thời gian, công sức: Khi đã chuẩn bị đầy đủ hồ sơ và quyết định chắc chắn về hình thức xét tuyển này, các em chỉ cần hoàn thiện và gửi tới trường đại học mà mình đăng ký và chờ kết quả. Các trường đại học, nhất là đại học dân lập dành tới gần 70% chỉ tiêu cho tuyển sinh đầu vào bằng hình thức xét tuyển học bạ.
    • Tạo điều kiện thuận lợi để học tập ở môi trường giáo dục đại học tốt: Thỏa mãn điều kiện dễ dàng vào trường thì các em sẽ có cơ hội được học ngành mình lựa chọn và được định hướng cơ hội việc làm sau khi ra trường.
    Hãy làm tốt ngay từ đầu bước xét tuyển học bạ vào trường đại học mà mình dự định học để đảm bảo tương lai với thái độ học tập nghiêm túc.

Có thể bạn quan tâm:

Trường đại học UTM tuyển sinh năm 2017