1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những vấn đề lúc make up khi dùng congtact lense, và hỏi về make up khi có facial piercing :P

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi bemeoxinh, 02/09/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bemeoxinh

bemeoxinh Thành viên mới

Những vấn đề lúc make up khi dùng congtact lense, và hỏi về make up khi có facial piercing :P

Em ngày nào cũng make up, nhưng khổ nỗi lại bị cận, đến 1 tháng gần đây chuyển sang dùng contact lense, dĩ nhiên là thoải mái hơn đeo kính nhiều. Nhưng contact lense thì phải giữ rất kinh, mà make up hằng ngày không khỏi không có những lúc làm nguy hại đến đôi mắt của mình. Em muốn hỏi xem chị nào có kinh nghiệm thì có thể chia sẻ giúp em được không ?

1/ Nếu dùng contact lense thì ai cũng biết sẽ rất dễ bị khô mắt, 1 ngày phải nhỏ thuốc mắt 2-3 lần. Nhưng nếu make up vô thì nhỏ mắt sẽ bị lem, em không dám nhỏ vì sợ nó nhem nhuốc ra như quỉ. Vì thế mà mắt nhiều lúc bị khô và khó chịu khủng khiếp mà không làm gì được

2/ Mỗi lần tẩy trang thì trước khi xoá make up phải bỏ contact lense ra. Nếu như em make up hơn 1 lần trong 1 ngày thì thật là phiền phức, nhưng không dám tẩy trang mắt trong khi vẫn đeo lense vì em dùng eyeliner và mascara rất nhiều

3/ Em mói tập toẹ dùng mineral make up và đã bị addicted khổ nỗi pigment hạt phấn nó bay lung tung tá lả nên có khi make up xong thấy mắt mờ hẳn đi, phải chớp mắt 1 lúc lâu sau nó mới trôi hết hạt phấn trên lense. Mineral make up nên hẳn là k0 có hại cho mắt nhưng có thể có hại cho kính!

Vấn đề này khá là nan giải vì em chán tra***ional make up rồi dù khi make không bị dính cái gì vào lense cả.

Ah với cả cho em hỏi thêm là nếu piercing trên mặt thì make up thế nào? Em thấy nhiều chị bấm khuyên mũi mà không hiểu lúc make up nó sẽ thế nào? VÌ đang có ý định bấm khuyên lông mày

Các chị giúp em với nhé
  2. song_nhi1325

song_nhi1325 Thành viên mới

tẩy trag xog xuôi mới đc tháo lens chứ
  3. toctoctoc

toctoctoc Thành viên mới

1/ có 2 giải pháp:
    - ấy mua loại dùng hàng ngày xong rồi bỏ đi, sẽ o bị khô mắt nưã, tuy nhiên sẽ tốn xiền hơn, tầm 800k/ tháng.
    - khi nhỏ thuốc, ngẩng cao đầu lên, nhỏ xong đừng chớp mắt vội, đẻ mắt nguyên 4,5 s< đầu vẫn ngẩng lên> , xong chớp 1 tí, sẽ o bị lem đâu. Tớ nhỏ mãi rồi mà :D
    2/ ấy mua cái bông ngoáy tai đầu nhọn ý, tẩy trang sạch sẽ mà o fải bỏ lens ra đâu. Bt tớ make 1 lần trong ngày thì cũng toàn gỡ kính ra trc rồi mới tẩy trang, o sợ dung dịch vào mắt, kính sợ lắm.
    3/ thế thì ấy làm ntn, đánh base cho mặt trước, xong đánh mắt trước, đánh xong hãy đeo contact lens, xong đấy mới đánh foundation, powder, thì sẽ dễ hơn.
    Chúc vui, vote * cho tớ nhé
  4. someone_something

someone_something Thành viên mới

Nhầm rồi! Nguyên tắc là đeo lens sau khi trang điểm và tháo lens trước khi tẩy trang.
  5. someone_something

someone_something Thành viên mới

Cái này thì em thủ sẵn 1 gói bông tăm ngoáy tai. Khi nào nhỏ thuốc mắt xong thì dùng bông tăm chấm luôn. Thuốc sẽ hay đọng ở chỗ đầu mắt, chỗ nước mắt chảy ý.
  6. bemeoxinh

bemeoxinh Thành viên mới

em tha^y'' bao? la` deo lense moi'' make chu'' vi luc'' nhet'' lense vào mình sẽ chớp mắt, rồi nước vào nữa, em toàn đeo lense rồi mới make
    nếu vậy thì em sẽ make mắt trước khi bụp phấn vậy!
    còn về chuyện nhỏ mắt thì em toàn nhỏ nước rơi ra khỏi mắt thôi, nó cứ chảy ra xung quanh ấy, không vào mắt luôn được, gà quá
    cái thứ 2 thì đành chịu vậy
    em đang ở US, mua bán đắt đỏ nên phương án dùng lense 1 ngày là k0 khả thi
    Ah với cả cho em hỏi thêm là nếu piercing trên mặt thì make up thế nào? Em thấy nhiều chị bấm khuyên mũi mà không hiểu lúc make up nó sẽ thế nào? VÌ đang có ý định bấm khuyên lông mày
  7. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Chị đang đeo contact lense. Chị chẳng biết chị làm đúng hay sai vì chỉ follow theo chỉ dẫn bác sĩ thôi. Nếu em ở US thì mua contact lense Acuvue Oasys nhé. Loại này rất là moisture, ko cần dùng dung dịch nhỏ mắt đâu. Chị dùng được 1 năm rồi. Theo hướng dẫn bác sĩ chị thì đeo contact lense trước rồi mới makeup. Còn khi chị tẩy trang mắt thì chị nhắm mắt lại, dùng Lancome eye makeup remover chùi nó, sau đó lấy contact lense ra, rồi dùng MAC cleanse off tẩy trang cho cả mặt một lần nữa. Chứ em đeo contact lense sau makeup em kéo mắt lên, bay cái phấn mắt mất rồi. Chính vì vậy mà người ta khuyên dùng phấn mắt, mascara safe cho contact lense là vì thế.
  8. bemeoxinh

bemeoxinh Thành viên mới

chuẩn, đúng là em luôn đeo lense rồi mwói make là vì thế, nhwung khi remove eye make up thì dù rất cố gắng vẫn bị lem 1 ít vào trong mắt
  9. lady_first_please

lady_first_please Thành viên mới

hihi đi làm một cái lasik operation là xong luôn mọi vấn đề
    mình cũng đeo contact lens được năm nay rồi, nguyên tắc thì đúng là đeo lens sau khi trang điểm và tháo lens trước khi tẩy trang như bạn s1-sth nói đấy, mình là người đeo lens và make up thường xuyên, nên nếu cứ nghe theo báo chí hay bác sĩ mà đeo lens trước khi make up sẽ bụi và mờ kính lắm đấy
    Tốt nhất theo mình bạn nên tập đeo lens cho thật thành thạo, khi make up xong xuôi (mascara đã khô) chỉ cần nhẹ nhàng kéo mí lên đặt lens vào là ok, còn đeo lens trước lúc make up xong mình thấy cứ mật vệ sinh thế nào
    have fun
  10. lady_first_please

lady_first_please Thành viên mới

hihi đi làm một cái lasik operation là xong luôn mọi vấn đề
    mình cũng đeo contact lens được năm nay rồi, nguyên tắc thì đúng là đeo lens sau khi trang điểm và tháo lens trước khi tẩy trang như bạn s1-sth nói đấy, mình là người đeo lens và make up thường xuyên, nên nếu cứ nghe theo báo chí hay bác sĩ mà đeo lens trước khi make up sẽ bụi và mờ kính lắm đấy
    Tốt nhất theo mình bạn nên tập đeo lens cho thật thành thạo, khi make up xong xuôi (mascara đã khô) chỉ cần nhẹ nhàng kéo mí lên đặt lens vào là ok, còn đeo lens trước lúc make up xong mình thấy cứ mật vệ sinh thế nào ý
    have fun