1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những Vần Thơ Ngây Dại

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi Huongcun, 16/10/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Huongcun

Huongcun Thành viên quen thuộc

Thật khó khăn vì nhiều chuyện mới bắt đầu, những đồng thời lại có nhiều thứ dường như sắp sửa kết thúc hoặc quay ngược trở lại. Túm lại là....là.... Giá như có một thứ gì đó mà ko phải là sẽ, đang và đã nhỉ? Ô hô, thật sướng làm sao! Sướng lắm!
    Trong lúc cuộc sống ngoài kia đang đầy bon chen ồn ã và nhiều toan tính, em len lỏi vào đây và nép mình dưới những dòng tâm sự. Bạn bè gần xa, thân bằng cố hữu, ai tức cảnh sinh tình, buồn chân muốn rửa đều hoan nghênh nhé! :x
    Để bắt đầu cho những dòng tâm sự sắp sửa thăng hoa chất ngất, Cún xin hoà mình vào trang viết dưới những vần thơ lãng mạn đầu tiên của mình:
    Tình yêu như cánh chuồn chuồn
    Lúc bay dưới thấp lúc luồn lên cao
    Tình yêu như những vì sao
    Đếm đi đếm lại biết bao là buồn...
  2. Huongcun

Chời ơi! Em giận chị kưng rùi đó chỉ kưng có bít hôn? Ai biểu chỉ kưng cấm em út nói giọng em gái miền Tây wê em làm chi? Ai biểu chỉ kưng cấm em gọi chỉ kưng là "chỉ Hai" làm chi? Ai biểu chỉ kưng ko kêu em là em út mà lại kêu em là "em kưng" làm chi. Để bổng dưng em lại nhớ đến một người đả trao cho anh Hai em "cả một bầu trời nhân cách" :))

Thực ra mà nói đó thì chị kưng nè, anh Hai em cũng ko hề định bóc mẽ chỉ kưng giửa bàn dân thiên hạ đâu nhen! Bằng sự đẹp giai, tài giỏi cùng trí thông minh và sự tinh tế của mình thì anh Hai em bít bộ mặt thật của chị kưng lâu rùi, nhưng nếu anh Hai em mà hổng có nói ra thì cũng hổng có ai bít gì đâu à nhen. Nhưng tiếc là chị kưng vì có tật giật mình nên trong lúc e thẹn bối rối đã tự tay gỡ cái mặt nạ của mình ra rùi. dzẩy là sau khi phụt ra cái đống bùng nhùng ở trên thì coi như là chỉ kưng của em đả chấp nhận tự mình viết nên đoản khúc cho một cái tên :(. Em xin chia bùn cùng chỉ kưng nha! hức... :(

Nói về "bầu trời nhân cách bao la và thiết tha" í mà, thì em hổng có bít là anh Hai em đả đánh cắp của chỉ kưng khi nào, mà để trở thành một con nợ như zị? Dưng cơ mà em út tin rằng chỉ kưng có quỳ xuống dâng cả hai tay để trao cho anh Hai em cái bầu trời nhân cách bao la tràn đầy những sự giả tạo đó của chỉ kưng thì anh Hai em củng hok có dám nhận đâu à nha! Vì trong từ điển nhân cách của anh Hai em hổng có từ "giả tạo". Xế nhên chỉ nói điều này là dzô lý lắm à nhen. Em dzìa em méc anh Hai em nhen! >"<

Nói tiếp về vấn đề "phụ nữ chân yếu tay mềm đáng thương" và "câu chuyện về những bộ mặt thật giả" thì thía này chỉ kưng ah`. Dzô đây rùi heng, thì em út thấy đứa mẹ nào củng giống đứa mịa nào hết, nấp sau màn hình và luyên thuyên gõ phím giống nhau, lợi ích ảo về thứ nhân phẩm ảo cũng giống như nhau. Chứ hổng ai cấp phép cho "phụ nử chưn yếu tay mềm" cái quyền "ngu mà láo thì vẩn hok bị chưởi" trên cái xả hội đàn ảo này cả đâu nhen. Mà tay càng mềm thì gỏ phím nó càng nuột ấy chớ, phãi hôn chỉ kưng? Chỉ khi nào mà ra ngoài đường gặp nhau mà tâm sự một hai câu ko hợp ý nhau mà anh Hai em lại xông vào đè chỉ kưng ra để bắt nạt í, thì khi đó mới cần bàn đến vấn đề "chưn yếu tay mềm", hi hi...phãi hôn chỉ kưng? ^ ^

Còn về câu chuyện những bộ mặt thật giả đằng sau những cái nick thật giả thì em út củng tâm sự mấy lại chị kưng rằng thì là anh Hai em củng khác lắm chỉ kưng ở một điều cơ bản, đó là anh Hai chưa khi nào và hông có bao giờ tạo nick khác để nhằm mục lén lút đâm chọt hay chưởi bới người khác. Chả qua là anh Hai em đang trong thời gian dùng nick nào mà gặp chuyện bất bình thì ra tay chưởi bới bằng nick đó cho tiện thui chỉ kưng à. Chớ chỉ kưng hổng có bít đó thôi, chính ra là mấy cái nick chính của anh Hai em thì chưởi bới, vò hoa ghẹo nguyệt mới gọi là điên, mà thì đả chưởi thì ko có phân biệt già trẻ gái trai hay thằng nào con nào hết chỉ kưng của em à (ko tin để em mời anh Hai cũa em dùng nick chính dzô đây chưởi thẳng chỉ kưng vài câu cho dzui nhen! :P ).

Anh Hai em ko khi nào che giấu thân phận của mình, khi anh Hai em đã dùng nick nào thì hầu hết mọi người luôn đều biết đó là anh hai em đó chỉ kưng ah`. (em út chỉ bùn cười một điều là chỉ kưng luôn mồm doạ nạt bóc mẽ anh Hai em trong khi anh Hai em đã tự bóc mẻ mình trong topic đó từ rất lâu rồi! Em phục chỉ kưng ghê :)) ) Và trên hết, củng là có hai con người, hai tâm hồn luôn giằng xé nhau trong một thân phận, nhưng anh Hai em hổng có sống cái kiểu giả tạo, luôn thể hiện mình là một kẻ dịu dàng, đáng yêu, chân yếu tay mềm đáng thương, trong khi đó lại lén lút sống một cuộc đời khác với một bộ mặt khác hoàn toàn đối lập. Đó là sự khác nhau giữa anh kưng và chỉ kưng của em đó!

Được chớ chỉ kưng dể xương cũa em. Nhưng em có ý này dzui hơn, em mời hẳn chỉ kưng sang hẳn bên đó ngày đêm sinh hoạt gần gũi dzới em út. Được hôn chỉ kưng? Với bầu trời tư cách bao la của chỉ kưng, em thấy chỉ kưng thừa xứng đáng mà! :P

Bây giờ thì chỉ kưng có thể rút câu này lại được chưa?? Ko muốn trưng ra thui chứ anh Hai em bít lâu rùi chỉ à! Vì anh Hai em đẹp giai, thông minh, tinh tế và đáng yêu. Hơn nữa, điều tra củng là một nghề của anh Hai em mà ;)
    :-*
  3. Redtulips

Redtulips Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ok.
    Cho 1 tràng pháo tay như đã hứa.=D>=D>=D>=D>=D>=D>
    Sướng nhé! :)
  4. Huongcun

Em ứ! Chị kưng phãi hun em kưng say đắm cơ...

:-*
  5. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Không được.[-X
    Không phải em là em gái sao????:-??
  6. thanksanyway_bn

thanksanyway_bn Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Em kưng ơi!
    Ở đây có một chỉ kưng nửa nè, có mời dzô nhà chơi cho dzui hôn [:D]
  7. Huongcun

Hông!... í lộn... á, chỉ kưng ghẹo em nha! Chít nè...chít nè....chi..i..ít....nè! Chụt ...chụt...chụt!!! ^ ^

Hic!.. hôn ha chỉ kưng??? Chơi lun....Chụt ...chụt...chụt!!!... :x
  8. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Vậy ra em là em trai ha....
    Rồi, thaỏ nào....=))
  9. Huongcun

Bùn we'!

Mấy năm về trước Cún đương xuân
    Môi son măt biếc, lốp trắng ngần
    Thi thoảng một mình ra bến tắm
    Vắng tanh nhưng vẫn cứ mặc wuần

Em chỉ tắm nuy mỗi buổi chiều
    Khi hoàng hôn xuống bến cô liêu
    Đâu biết có kẻ rình hôm ấy
    Em thề! thật đấy, chẳng nói điêu.

Nếu biết của em đã lộ rồi
    Làm ơn khe khẽ chứ người ơi!
    Có còn thương nhau thì xin hãy
    Hãy kệ mịa em với cuộc đời! ...
  10. bonghongvang1211

bonghongvang1211 Thành viên rất tích cực

Đọc mãi mới nhận ra bạn chủ top xuyên tạc bài 2 sắc hoa ti gôn :))