1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những vật kỉ niệm

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi zorzo, 08/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. zorzo

zorzo Thành viên rất tích cực

Những vật kỉ niệm

Thằng bạn tôi, một bữa ăn ngủ dầm dề ở miền ngược, đã bí mật tha về Hà Nội một khẩu súng Kíp nguyên bản, dài tới hơn 1m80, làm bằng tay thứ thiệt kèm theo là đạn và thuốc - một vật lưu niệm mà rất ít người biết nó đang sở hữu. Khẩu súng đó đã được nhồi đạn và thuốc đầy đủ, mà tôi nghĩ đến bây giờ nó vẫn chưa biết làm thế nào để lấy ra một cách an toàn.

Năm 1994, tôi đi Huế lần đầu tiên. Vật kỉ niệm tôi còn giữ đến bây giờ là một bông hoa khô màu tím ép plastic. Một bạn đã tặng tôi bông hoa đó kèm một bài thơ bạn ý tự làm. Trong 15 năm qua, dù đã có rất nhiều lần qua lại Huế, nhiều lần gặp lại bạn ấy, nhưng ấn tượng và cảm xúc tuyệt vời về lần đầu tiên đến Huế đó vẫn là mạnh nhất, kèm theo đó là những nỗi nhớ về một thời xa xưa tươi tắn.

Đi chơi đâu, dù ít dù nhiều các bạn đều có thể lôi tha về một vài đồ lưu niệm nào đó. Có khi đó chỉ là vé tầu vé xe, hay tờ giới thiệu du lịch của địa phương. Cũng có thể một vật lưu niệm dễ mua như con chuồn chuồn tre chợ đêm Đồng xuân, tấm bưu thiếp bờ hồ, là một cái lá nhặt trong rừng Cúc Phương etc, nhưng cũng có thể là một đồ trang trí hay trang sức đắt tiền. Cùng những vật kỉ niệm sẽ là những câu chuyện để bạn nhớ lại cả một vùng đất, một con người, một quãng thời gian.

Một cái ảnh kèm theo vài dòng giới thiệu đã là một cách để bạn giới thiệu về một kỉ niệm, một chuyến đi rồi. Mời bạn cùng vào đây, kể chuyện và khoe nhau về những đồ lưu niệm.
  2. cafebuon1403

cafebuon1403 Thành viên mới

Bác Zo cho ảnh lên đi để anh em đú với ạ
  3. TuVuotNguc24

TuVuotNguc24 Thành viên mới

Vật kỷ niệm thì có nhiều loại, nhiều dạng. Đa phần các bác thích lưu giữ một kỷ vật chết, còn em thì chỉ thích lưu giữ kỷ vật sống thôi: một cô gái Mường hay một cô gái Thái chẳng hạn.
  4. windysmile

windysmile Thành viên mới

há há
    cái này hay nha, để e về e kiếm cả đống thứ lên trình làng
  5. Alo_TongDaiDay

Alo_TongDaiDay Thành viên rất tích cực

dạo nì box du lịch loạn nhỉ
    để mod cũng có những bài kiểu nì thì sao nói được anh em ....
  6. rock_n_classic

rock_n_classic Thành viên mới

Topic hay đấy chứ. Đi đâu tôi cũng cố gắng tha lôi 1 thứ về coi như đó là kỉ niệm của mỗi chuyến đi. Nhớ đợt mua được cái váy mông cũ 200k về, mẹ tôi nhìn và bảo "mày bị điên hay sao mà mua cái đống rẻ rách ấy về". Tôi giơ lên cho mẹ tôi nhìn và cho mẹ tôi biết mẹ tôi đã sai như thế nào. Giờ tớ có 2 thùng đồ kỉ niệm rồi ^^ sau này sẽ để trưng bày trong phòng riêng của mình.

Up ủng hộ bác chủ topic, bác nào có đồ thì chụp và up ảnh đi. Em dùng máy cơ nên ứ dám chụp ạ :P
  7. cheerful

cheerful Thành viên quen thuộc

Có đây góp vui cùng mod tý
  8. h0bby

h0bby Thành viên mới

Hè năm ngoái em vác đc 8 cái gùi made in chính gốc Y Tý về làm quà, lũ bạn tranh nhau hết sạch còn chừa mỗi cái xấu nhất cho mình Để quần áo trong đấy ko bao giờ sợ mối mọt côn trùng vì gùi đc hun khói hết rồi, thích lắm Hè năm nay nếu có điều kiện lại vác thêm mấy cái về, nghe nói mùa mưa cây giang (?) mềm ra thì người ta đan gùi mới đẹp.
  9. hoangtube123

hoangtube123 Thành viên mới

Kỉ vật của bác Cheer định nói đến là gì thế: cái sừng bò, cô gái, váy đỏ hay cái túi đen vàng?
  10. rock_n_classic

rock_n_classic Thành viên mới

Hồi em hỏi mua họ bảo đâu 150k 1 cái mà cái vừa bé vừa xấu. Anh ở trên đó khi nào mua hộ em 1 cái nhá :x