1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những vật kỉ niệm

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi zorzo, 08/04/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. tottochan81

tottochan81 Thành viên rất tích cực

Đây là cây sáo Mèo tớ nhờ ông anh để lại trong một lần đi Lào Cai. Bị tiếng sáo du dương quyến rũ mất rồi. Bởi mỗi khi tiếng sáo ấy cất lên thì không hiểu sao trong đầu tớ hiện lên hình ảnh một anh dân tộc ngồi vắt vẻo bên sườn núi. Tiếng sáo văng vẳng đâu đây giữa núi rừng Tây Bắc như gọi bạn, gọi tình, he he. Lãng mạn quá...
    Mời các bạn thưởng thức âm thanh của cây sáo này:
    http://media.imeem.com/pl/9zoNr9piWI/aus=false
    Giá trị tiền mặt: 400K VNĐ
  2. taxi101080

taxi101080 Thành viên mới

Hi hi. tại tớ thường chọn những hòn/viên đặc biệt, trông hơi khác thường chút, mới cả cũng ít đi, nên chưa bị lẫn.
  3. zorzo

zorzo Thành viên rất tích cực

Tôi có một chú vịt tre. Chú có một cái đầu ngẩng cao rất kiêu hãnh, một đôi chân vịt điệu đà, một cái "phao câu" ngúng nguẩy, và một bộ lông rất ... vịt: thân chú làm bằng một khúc gốc tre:
    Hàng ngày chú vẫn ngự trên giá sách, để thỉnh thoảng chú làm tôi nhớ tới thành phố biển Brighton rực rỡ và naó nhiệt, một con phố cổ nhỏ xinh từng là một làng chài với những cửa hàng lưu niệm đậm màu sắc biển xanh.
  4. cungbanvutang

cungbanvutang Thành viên quen thuộc

Tớ khoái dao, các bạn tớ biết nên đi đâu mà có dao lạ, tớ nhờ, họ lấy về hộ. Các món đồ dao bấm, dao gấp du lịch thì bình thường thôi, nhưng có 2 loại mà tớ tự hào nhất là một con dao Kukri chính hiệu Gurkha Nepal do anh bạn người Nga đi Nepal mua tặng, còn một con balisong- dao ****- chính hiệu Batangas Phillipines do người bạn người Phi tặng. Đang cố tìm mấy con dao của Indo, tớ không nhớ tên nhưng dáng nó khá độc, và chắc chắn nếu lên Tây Bắc sẽ thửa một em dao Mèo về.
    @Ngumo: Bao giờ đi Hà Giang, nếu dắt chó về tiện tay dắt hộ tớ một em nhá!
    Thanhks bạn trước!
  5. rock_n_classic

rock_n_classic Thành viên mới

Bàn Chải siêu nhưn, món quà một người bạn tặng khi đi Mộc Châu