1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những ý tưởng nào mới nhờ các bạn bảo vệ cho tôi nhé

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi QuynhAnh_BR, 19/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. QuynhAnh_BR

QuynhAnh_BR Thành viên mới

Những ý tưởng nào mới nhờ các bạn bảo vệ cho tôi nhé

Sau đây là nhưng ý tưởng "điên điên" nhưng những ý tưởng nào mới các bạn bảo vệ cho tôi

1) Hàng ngày tôi thấy những chuyến xe bus to kềnh càng chiếm hết diện tích của đường phố xả khói bụi mù mịt. Tôi chi ước ao giá như như nếu có khả năng cùng tiếng nói có trọng lượng một chút sẽ làm ra những chiếc xe hơi điện nhỏ gọn (tôi nghe đâu hình như Việt Nam đã chế được xe hơi chạy điện nhưng mỗi lần nạp điện hơi lâu). Tôi xin đề xuất cải tiến nhỏ ta hãy làm bình điện tháo lắp được như đồ chơi trẻ em vậy ở trên mui xe.Tại trạm khi xe hết bình chỉ việc thay bình đã nạp điện đầy . Việc gài lại bình điện mới được thông qua một thiết bị tôi nghĩ hình dung như chiếc xe rùa nâng hàng loại như ngoạng hàng ở cảng vậy. Việc nạp điện diễn ra tại trạm nên xe không phải chờ . Như vậy có vẻ rất tiện lợi. Xe đạp chạy điện cũng vậy thì không mất công chờ nạp điện.

2) Ý nghĩ cải tiến thư hai xin được phép trình bày một thiết bị có thể là rẻ tiền để chưng cất nước biển thành nước ngọt bằng ánh sáng giúp cho thuyền bè đi biển trong lúc thiếu nước nước ngọt có thể dùng tạm. Đó là một cái hộp hình thang bên trênlớp nhựa trong xuốt cho ánh sáng mặt trời tia hồng ngọai hoặc tử ngoại xuyên qua được ở dưới đáy hộp là những cọc xốp màu đen giúp cho nước dễ bay hơi tích tụ trên nắp bình trong xuốt có nhưng rãnh góp nước ngọt. Với thiết bị đơn giản này hy vọng có tạm thời đủ nước ngọt sống sót trở về. Đây chỉ là ý tưởng còn xem xét.

3)Tôi thấy đã có radio chạy bằng giây cót(giây thiều) nhưng chưa thấy ai làm bộ phát điện tí hon chay bằng giây cót cho : Điện thoại di động hay máy vi tính xách tay , Đèn giây cót(tạm gọi thế)..v.v.Rất tiện lợi cho đi cắm trại khi tất cả pin dự trữ hết.Có thể kết hợp với pin mặt trời tí hon(pin mặt trời tí hon tôi thấy đã có bán) thì tuyệt vời. Ý tưởng này không biết đã có ai nghĩ ra chưa?Nếu rồi thì tiếc quá.
    4) Ý tưởng này xuất phát khi tôi gặp một giám đốc đi công tác tít bên nước ngoài bà vợ không biết xoay sở sao để có chữ ký của chồng trong hợp đồng. Khách hàng yêu cầu phải đúng ông giám đốc ký.Vậy là tôi nghĩ ngay đến một cái bút viết ông giám đốc ký và đầu bên đây co một cái ?otay máy? thông qua điện thoại ký y hệt.Vấn đề kỹ thuật tôi nghĩ có thể (tôi nghĩ là như vậy)nhưng vấn đề bảo mật có lẽ phải nhờ chuyên viên mã hóa.
    Tương tự như vậy nếu có một máy bắt mạch thông qua điện thọai hay qua internet thì người châu âu hay các nước ở xa có thể khám chữa bệnh bằng y học cổ truyền.
    5)Các mỏ dầu người ta thường khóa lại nếu đã hết , tại sao người ta không tận dụng để đổ chất thải hữu cơ. Với mỏ dầu khổng lồ như thế sẽ chứa rất nhiều và nếu được có thể thành một hầm BiOS gas khổng lồ.6) Nếu kết hợp khí cầu và máy bay trực thăng. Như thế có thể rẻ tiềng hơn nữa không?Và từ ý nghĩ của anh nông dân làm máy bay trực thăng để phun thuốc trừ sâu reo hạt sao không làm khí cầu cho rẻ tiền hơn.
    7)Từ mạng điện thọai di động sao không có công ty nào kết hợp địện thọai di động với GPS làm thành thiệt bị chống chộm xe.Nếu một xe bị mất chộm chủ nhân chỉ việc gọi điện cho số đó với mật mã riêng sẽ thì sẽ được xe máy bị mất xác định tọa độ bằng GPS thông báo liên tục thông qua mạng điện thọai di động tới người mất sau cùng chỉ cần nhờ công an giúp đỡ.
    8)Một micro thu âm thanh hoặc một diot thu ánh sáng phát ra từ diot laser khác xác định chính xác độ rung của tường nhà. Một máy phát sung (âm ) phát cộng hưởng đúng tần số sẽ làm tường nhà rung lên và phá xập nó .Máy này giúp phá dỡ nhưng căn nhà cũ không cần thiết bị phá kồng kềng.
    9)Các doanh nghiệp phần mềm Việt Nam họ hay than không có đầu ra và bị ăn cáp bản quyền. Tôi thấy đã có người đề xuất ý kiến kết hợp với công ty quảng cáo về vấn đề này tôi chỉ thêm một ý nữa là nếu như làm phần mền thi họ hãy làm chương trình bán thật rẻ có thể sử dụng trong một thời gian sau đó update từ website về bản quảng cáo mới thì chương trình mới chạy được.
    10)Màn hình nước rồi chiếu laser lên đó đã có trong cuộc sống tôi chỉ muốn được cộng tác với một ai đó để phát triển để mà hình này rõ hơn.Về vấn đề này ý nghĩ của tôi rất lộn xộn chưa hình thành nhưng tôi hy vọng được sự giúp đỡ của các cố vấn nhà khoa học sẽ có một định hướng đúng.
    11)Nước Việt Nam ta ánh sáng mặt trời dư thừa vậy tận dụng được hết thì đỡ uổng phí . Nếu làm những tấm pin trên mặt đất tốn diện tích thì hãy kết hợp với khinh khí cầu liên kết nhau hay nối với nhau và neo lai tại một điểm chố đó sẽ dùng day cáp dẫn điện xuống để sử dụng.
    12)Một cái ly chạy bằng pin mặt trời hay accu,máy phát điện tí hon có thiết bị làm lạnh bằng bán dẫn có thể cung cấp đá như thế có thể dùng để ngưng tụ nước trong không khí sẽ cũng cung cấp nước cho những nơi thiếu nước uống .
  2. I_am_joking

I_am_joking Thành viên mới

Các ý tưởng của bạn khá hay, nhưng tôi nghĩ cần phải đi vào chi tiết, nghiên cứu đàng hoàng mới có thể sử dụng được. Cái bạn nói còn chung chung quá, thích hợp để viết chuyện viễn tưởng hơn là ứng dụng trong thực tế.
  3. QuynhAnh_BR

Từ ý tưởng đến thực tế phải có một mạnh thường quân. Và từ ý tưởng này để viết chuyện viễn tưởng cũng cần một nhà văn. Minh cũng đã thử việt ra chuyện nhưng sao thây không hay thôi cứ để tưởng đó xem ai ứng dụng gì thì cũng vui rồi. Những forget me not nha!
  4. allhighgod

allhighgod Thành viên mới

Ý tưởng này không mới! Bạn có thể nhìn thấy những chiếc mobile phone có sẵn pin dự phòng đấy thui! Tui nghĩ bạn hãy chuyển hướng sang sao cho máy chạy ít tốn điện nhất hay là làm thế nào để kéo dài thời gian sử dụng của pin hay bình điện thì tốt hơn
    Bạn đã xem xét mô hình ý tưởng trên báo tường TSK chưa (ở trong các số cũ trước năm 2002 thì phải)
    Chia buồn với bạn là năng lượng dây cót chưa đủ để các thiết bị trên hoạt động! Tui chỉ gặp được chiếc đèn pin bóp tay (muốn sáng thì phải bóp - hic nhiều khi phải bóp đến mỏi cả tay! hic ...hic ...)
    Vấn đề có thể giải quyết dơn giản hơn nếu vị giám đốc đó có viết giấy uỷ quyền cho nhân viên khi đi thi hành công vụ! Và hơn nữa! Giao djch phải có sự có mặt của nhũng người có trách nhiệm và đúng trách nhiệm! Bạn không rút ra được những bài học cụ thể qua những phi vụ mà Phú Mỹ Hưng lừa khách hàng hay sao?
    Hiện nay, thông qua internet, người ta đã có thể khám chữa bệnh từ xa rùi! Nhưng chỉ là để tham khảo thui! Việc áp dụng các biệ pháp chữa bệnh phải có sự có mặt của những người có chuyên môn!
    Dầu, khí là ở dạng tồn tại dễ lấp đầy các khỏng gian khiếm khuyết mà không gây sự ách tắc! Nhưng nrác thai thì là chất rắn và nếu đưa rác xuống các mỏ dầu thì chỉ được một phần nhỏ mà hơn nữa lại phải lo giải quyết các vụ ách tắc đường ống do chúng gây ra nữa!
    Vấn đề nằm ở chỗ tốc độ và tính hiệu quả!
    Ở các nước, các công ty sản xuất đã áp dụng công nghệ này rùi! Nhưng chỉ hạn chế ở một số xe mà thui! Tui cũng chưa biết tại sao nữa! Nhưng có lẽ tại xe hơi quá phổ biến và rẻ chăng hay là họ muốn khách hàng mất xe để mua xe mới?
    Ý tưởng này thì tui mới đọc được ở đây! Nhưng bạn có thể cho tui hỏi là với công suất phát sóng siêu âm như vậy có gây hậu quả gì cho nhũng người xung quanh hay không? Trong một thử nghiệm với những người tình nguyện khi cho máy bay siêu âm đi qua, chỉ có hai người sống sót với di chứng nặng nề còn lại thì hình như theo tui nhơ không chính xác lắm là 8 người khác chết ngay tại chổ!
    Sao không áp dụng kiểu Microsoft là cho sử dụng trước, đến một mức đọ nào đó không thể bỏ được mới chạy đến nói chuyện bản quyền?
    Một ông bạn của tui còn đề nghị: cài mã virus phá hoại vào, cho sử dụng trước một thời gian, hết thời gian đó mà không mua hay tính chuyện crack thì máy tính sẽ tanh banh! Ác quá!!! Hic ...hic ...
    Lĩnh vực này tui không phải là chuyên gia vì vậy khong thể cộng tác với bạn được rùi!
    Bạn có tính đến sức gió có thể có hay không? Mà tại sao lại làm phức tạp nó như vậy? Bại ncó thể đặt những tấm pin đó làm mái nhà được mà!
    Chủ đề này thì tui đã bắt gặp ở đâu dó rùi! Để bữa nào tui lục lại rùi post lên hỉ!
    Được AllHighGod sửa chữa / chuyển vào 11:46 ngày 23/11/2004
  5. QuynhAnh_BR

6. allhighgod

Việc ứng dụng vào ô tô theo tui nghĩ chỉ là sự phóng to mô hình đồ chơi chứ có khác gì đâu?
    Vấn đề khong phả là cái máy đó nếu được sản xuất ra thì có bán được hay không mà là ở chổ: Cái máy đó liệu có phải là sản phẩm viễn tuởng không? Vì khi đó, nhìn chữ ký, người ta dễ cho rằng chữ ký đó là giả mạo lắm!
    Tui hơi tò mò một chút là để có cộng hưởng thì phải có ít nhất hai nguồn đồng pha! Vậy thì nguồn thứ hai để cộng hưởng nằm ở đâu?
    Tui vẫn chưa tìm đươckj bài viết này vi lâu quá rùi nên chẳng nhớ nó nằm góc nào nữa! Nhưng đại khái là thế này: hơi nước ngưng tụ thông qua sự chêch lệch về nhiệt độ và áp suất! Sự chêch lệch nhiệt độ có thể được tạo ra thông qua sự vận chuyển dòng chảy của chất đẫn lưu! Ở hệ thống làm lạnh mini, một hệ thống nhỏ cá ống dẫn được thiết kế bao bọc xung quanh! Khi bạn bật công tắc, các chất đãn lưu này sẽ chảy trong ông và lấy đi một phần nhiệt độ trong bình chứa! Kết quả là, nhiết độ ở trong bình sẽ thấp hơn bên ngoài ...
    Đại khái là thế! Còn chi tiết thì tui chẳng nhớ rõ nữa!
  7. QuynhAnh_BR

Năng lượng để chạy một chiếc radio hay một chiếc đồng hồ thông thường theo tui biết thì chẳng đáng kể! nhưng để chạy một chiếc máy v tính thì lại khác! Do đó tui nghĩ bạn nên tập trung vào ý tưởng tiết kiệm năng lượng hay kéo dài thời gian sử dụng của pin thì sẽ gần gũi hơn! Việc sạc năng lượng cho pin không phải là không làm được nhưng trước hết bạn phải tính đến thời gian sạc, và diện thế có thể tích hợp để sạc (nếu điện thế nạp nhỏ hơn của pin thì sẽ không sạc được mà lại còn hao pin thêm) Mình không biết bạn đã thử tham klhảo các mô hình xe ô tô chạy năng lượng mặt trời chưa? Tôi nghĩ bạn sẽ tìm ra giải pháp sau khi nghiên cứu chúng!
    <BLOCKQUOTE id=quote><font size=1 face="Arial" id=quote>Trích từ:
    Mình có biết chuyện ủy quyền nhưng với một cái máy chữ ký thì là chuyện khác vấn đề là nếu bạn có thể giúp mình thì đương nhiền có thể tiêu thụ được người Việt Nam mình mắc phải một vấn đề kinh niên đó là tính ỳ trong suy nghĩ , chuyện họ làm bậy là việc của pháp luật còn ý tưởng mình chỉ cần xét nó đã có hay chưa . Hãy thử xem hàng Trung Quốc có nhưng thứ mà người Việt tưởng ồ cái thứ đó ai mà mua thực chất họ "bán chạy như tôm tươi" Mình cũng còn nhớ một chuyện cách đây 6 năm mình đi uống nước kêu tính tiền ở trong Nam cứ phải gõ ly nghe mất lịch sự ,mình nói với các bạn mình các bạn đều nói đồ dở hơi ai làm cho mày cài trò đó nhưng cách đây 2 tuần trên HTV 7 có nói thì có mấy em nhỏ đã đề xuất ý tưởng đó và được công nhận thật ra mình rất tiếc mình gọi cho tật cả các bạn minh chửi ầm cả lên tháng này điện thọai trả tiề cũng khá khá
    [/QUOTE]
    Vấn đề khong phả là cái máy đó nếu được sản xuất ra thì có bán được hay không mà là ở chổ: Cái máy đó liệu có phải là sản phẩm viễn tuởng không? Vì khi đó, nhìn chữ ký, người ta dễ cho rằng chữ ký đó là giả mạo lắm!
    Nếu cái máy đó là sản phẩm chưa ai nghĩ được ra cái máy đó thì cái máy đó là sáng tạo của tôi, tôi chỉ quan tâm cái máy đó có hay chưa vấn đề kỹ thuật giải quyết sau. Trước đây một lần tôi cũng nói với người bạn giá như có đường ống nối ra rừng ví dụ như Đà Lạt để hút những không khí ô nhiễm ra khỏii thành phố thì rất tuyệt. Mọi người nói không khả thi và tôi cũng thấy không khả thi . Nhưng có người trên báo tuổi trẻ đăng bảo hộ ý tưởng ấy . Và một lần nữa tôi rất tiếc
    Vần đề là ở chỗ cắt nhỏ rác chứ không phải để cục cục tắc đường ống thì đúng rồi còn nếu không sử dụng vít acsimet đưa rác xuống vần đề ở chỗ trên thế giới có ai nghĩ ra chưa?Ta khoan hãy bàn chuyện có thực hiện được hay không
    [/QUOTE]
    Vậy thì rác sẽ cắt nhỏ như thế nào là hợp lý? Không phải là nó có thực hiện được hay không mà là mô hình hoạt động của hệ thống xử lý rác mà bạn nói sẽ như thế nào?
    Bạn đồng ý với tôi là ý kiến này chưa có ai nghĩ đúng không ? Nếu đúng mọi người hãy bảo vệ ý tưởng này đã còn việc thực thi thi để khi nào bạn có khả năng tài trợ thì tôi mới đưa ra rất nhiều phương án. Bạn thấy đây hôm kia VTV có nói chuyện anh nông dân làm ra máy đào mương nếu anh ta đưa ý kiến này lên đây có lẽ bạn sẽ cho rằng không khả thi đúng không còn bây giờ khi anh nông dân này bán máy được rồi thị viện ra các lý lẽ để nói anh ta thành công?Tiếc thật bất cứ ở đâu người Việt Nam mình cũng không biết ngồi và công nhận, họ chỉ biết phản bác thôi. Thật sự tôi không có điều kiện để thực hiện và dĩ nhiên tôi còn phải đi làm kiếm tiền.Lên đây mong mang một chút xíu ý tưởng hy vọng có ai đó giúp đỡ. Nhưng rất tiếc ,tình ỳ trong suy nghĩ ở đâu cũng vậy . Điều đối với tôi là xem ý tưởng nào mới có thể kiếm ai đó việt ra cuốn truyện viễn tương cũng quý lắm rồi
    - Bạn phản biện về ý tưởng là mới hoặc cũ thì tôi rất cám ơn và ghi nhận
    - Còn bạn nói về vấn đề kỹ thuật thì tôi đã nói khoan hãy bàn và đừng bàn vì như vậy không hay lắm vì nếu bàn có ý nghĩa hoàn toàn khacvá xin lỗi tôi không thể trả lời vấn đề kỹ thuật được nếu muốn bạn hãy ra một hợp đồng tài trợ tôi sẽ kiếm nhưng người cần thiết để làm thành một đề án đàng hoàng và lập hội đồng khoa học để phản biện
    - Còn nếu chỉ vặn vẹo để tìm chứng tỏ thắng hoặc thua thì xin lỗi tôi lên đây không phải thắng thua,tôi lên mạng vì những ý tưởng sáng tạo. Tôi cũng rất thích bạn gì đó có ý tưởng tem kết hợp công ty quảng cáo dù đó khó thực hiện nhưng ý tưởng này là ý tưởng mới có thể là mới đối với tôi.
    Và cuối cùng xin các bạn nhớ tôi nhờ các bạn bảo vệ những ý tưởng mới giúp tôiRất cám ơn các bạn
    Vẫn vấn đề là ý tưởng này có mới hay không đã!? Sau đó tôi sẽ nói bạn còn nhớ câu chuyện về cộng hưởng của người lính qua cầu khi bước đều bước chứ hồi học phổ thông đó.Thì tôi nghĩ cái máy của tôi cũng như vậy . Bạn đã thấy cái máy bẻ sắt bằng giọi nước chưa nó cũng tương tự như vậy đấy. Bạn cầm trong tay một thiết bị có thể bằng bình ắc quy chiếu vào tường tường đổ sụp hệt như phim . Phim người ta chiếu laser nhưng đây chiếu sóng cộng hưởng . Theo tôi được biệt sóng này chưa đến tần số siêu âm đâu
    [/QUOTE]
    Tui hơi tò mò một chút là để có cộng hưởng thì phải có ít nhất hai nguồn đồng pha! Vậy thì nguồn thứ hai để cộng hưởng nằm ở đâu?
    Tui vẫn chưa tìm đươckj bài viết này vi lâu quá rùi nên chẳng nhớ nó nằm góc nào nữa! Nhưng đại khái là thế này: hơi nước ngưng tụ thông qua sự chêch lệch về nhiệt độ và áp suất! Sự chêch lệch nhiệt độ có thể được tạo ra thông qua sự vận chuyển dòng chảy của chất đẫn lưu! Ở hệ thống làm lạnh mini, một hệ thống nhỏ cá ống dẫn được thiết kế bao bọc xung quanh! Khi bạn bật công tắc, các chất đãn lưu này sẽ chảy trong ông và lấy đi một phần nhiệt độ trong bình chứa! Kết quả là, nhiết độ ở trong bình sẽ thấp hơn bên ngoài ...
    Đại khái là thế! Còn chi tiết thì tui chẳng nhớ rõ nữa!
    [/QUOTE]
  8. allhighgod

Thưa bạn là tui không giống như người khác mà bạn nói đâu! Nhưng mà bạn cũng nên biết là không phải cứ có ý tưởng là khuyến khích và không phải ý tưởng nào cũng có thể đi vào thực tế! Việc phá tính ỳ là nhằm để giúp ta thoát khỏi những thói quen để có sự định hướng tốt hơn trong không gian ý tưởng!
    Việc ngươi ta quan tâm đến một điều gì đó hơn những điều khác khong phải là vì ngưòi ta mắc tính ỳ hay là họ chậm tiến bảo thủ đâu mà vì ở chỗ hiểu và cảm xúc của mỗi người một khác! Do đó mà mức quan tâm của mọi người dành cho một đối tượng nào đó cũng khác nhau!
    Còn chuyện bình điện dự phòng cho ô tô hay xe đạp, ... thì đã có người đề xuất trên diễn đàn TRIZVietnam rùi! (Do diễn đàn này đang được xây dựng lại nên dữ liệu của nó đang tạm thời bị reset do đó có thể bạn sẽ không tìm thấy bây giờ) Nhưng mà áp dụng nó thì chưa có ai làm cả!
    Thưa bạn là như tui đã nói từ đầu! Tui không tranh luận để tranh thắng thua với ai cả! Các ý kiến của tui chỉ là nhưng phân tích, góp ý để cho bạn có thể hoàn thiện mô hình ý tưởng của mình mà thui! Và do đó, xin miễn cho tui phải bào chữa cho những hành vi của mình! Cuộc sống đối với tôi còn nhiều thứ phải làm hơn là đi kiếm một ai đó chỉ để chứng tỏ là mình giỏi hơn họ!
    Chúc vui vẻ và may mắn!
  9. businessmantuan

businessmantuan Thành viên mới

Hi QA - BR !
    Tôi thấy bạn nói rất chính xác , chúng ta hãy đưa ra YT trước đã , đó là điều cần thiết đầu tiên , có YT thì mới có những việc tiếp theo , tôi hoàn toàn ủng hộ quan điểm của bạn , 1 số YT của bạn tôi thấy rất hay . Mong rằng chúng ta sẽ còn trao đổi dài dài , bye và hẹn gặp lại !
  10. QuynhAnh_BR

Xin lỗi những ý tưởng nào tôi thấy cần được đăng ký sáng chế chắc chắn tôi không đăng ở đây. Nói chung tôi thấy bạn hơi hiếu thắng đấy. Như vậy là đã đủ tôi sẽ không tranh luận với bạn bất cứ chuyện gì nữa bởi vì bạn là người hiếu thắng.Và tôi tôi chắc rằng bạn sẽ tiếp tục tranh luận dù bạn có nói thế nào đi nữa hoặc có chửi tôi tôi cũng không tranh luận nữa và như vậy càng chứng tỏ bạn rất hiếu thắng ngược lại những điều bạn nói.
    bye
    Nếu bạn chỉ chăm chăm vào các ý tưởng mới để đăng ký patent đem khoe nhau thì tôi có thể nói với bạn rằng các em bé mẫu gioá cũng có thể làm được chuyện này! Tui chỉ có thể giúp bạn hoàn thiện các ý tưởng của mình để đem áp dụng chúng vào cuộc sống mà thôi!
    <BLOCKQUOTE id=quote><font size=1 face="Arial" id=quote>Trích từ:Bạn đồng ý với tôi là ý kiến này chưa có ai nghĩ đúng không ? Nếu đúng mọi người hãy bảo vệ ý tưởng này đã còn việc thực thi thi để khi nào bạn có khả năng tài trợ thì tôi mới đưa ra rất nhiều phương án. Bạn thấy đây hôm kia VTV có nói chuyện anh nông dân làm ra máy đào mương nếu anh ta đưa ý kiến này lên đây có lẽ bạn sẽ cho rằng không khả thi đúng không còn bây giờ khi anh nông dân này bán máy được rồi thị viện ra các lý lẽ để nói anh ta thành công?Tiếc thật bất cứ ở đâu người Việt Nam mình cũng không biết ngồi và công nhận, họ chỉ biết phản bác thôi. Thật sự tôi không có điều kiện để thực hiện và dĩ nhiên tôi còn phải đi làm kiếm tiền.Lên đây mong mang một chút xíu ý tưởng hy vọng có ai đó giúp đỡ. Nhưng rất tiếc ,tình ỳ trong suy nghĩ ở đâu cũng vậy . Điều đối với tôi là xem ý tưởng nào mới có thể kiếm ai đó việt ra cuốn truyện viễn tương cũng quý lắm rồi
    - Bạn phản biện về ý tưởng là mới hoặc cũ thì tôi rất cám ơn và ghi nhận
    - Còn bạn nói về vấn đề kỹ thuật thì tôi đã nói khoan hãy bàn và đừng bàn vì như vậy không hay lắm vì nếu bàn có ý nghĩa hoàn toàn khacvá xin lỗi tôi không thể trả lời vấn đề kỹ thuật được nếu muốn bạn hãy ra một hợp đồng tài trợ tôi sẽ kiếm nhưng người cần thiết để làm thành một đề án đàng hoàng và lập hội đồng khoa học để phản biện
    - Còn nếu chỉ vặn vẹo để tìm chứng tỏ thắng hoặc thua thì xin lỗi tôi lên đây không phải thắng thua,tôi lên mạng vì những ý tưởng sáng tạo. Tôi cũng rất thích bạn gì đó có ý tưởng tem kết hợp công ty quảng cáo dù đó khó thực hiện nhưng ý tưởng này là ý tưởng mới có thể là mới đối với tôi.
    Và cuối cùng xin các bạn nhớ tôi nhờ các bạn bảo vệ những ý tưởng mới giúp tôiRất cám ơn các bạn [/QUOTE]
    Thưa bạn là như tui đã nói từ đầu! Tui không tranh luận để tranh thắng thua với ai cả! Các ý kiến của tui chỉ là nhưng phân tích, góp ý để cho bạn có thể hoàn thiện mô hình ý tưởng của mình mà thui! Và do đó, xin miễn cho tui phải bào chữa cho những hành vi của mình! Cuộc sống đối với tôi còn nhiều thứ phải làm hơn là đi kiếm một ai đó chỉ để chứng tỏ là mình giỏi hơn họ!
    Chúc vui vẻ và may mắn!
    [/QUOTE]