1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

nick - những kỷ niệm!

Chủ đề trong 'Hà Tây' bởi uptown_girl, 16/10/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. uptown_girl

uptown_girl Thành viên mới

nick - những kỷ niệm!

Tình cờ, vào ttvn chơi, thấy hay hay cũng muốn viết bài, cũng muốn tâm sự, nhưng loay hoay không biết làm sao để lập một nick cho thật hay , thật ấn tượng , không biết thế nào là chữ ký, rồi thế nào là hình đại diện.Rồi tình cờ, một lần, sau khi năn nỉ ỉ ôi cũng có người giúp,UPTOWN_GIRL ra đời như thế đó.
    Trên ttvn, ai cũng có một cái tên để khi nhìn vào đó người ta biết bạn là ai.Dường như cái tên ấy một phần đã thể hiện được tính cách con người bạn,vậy bạn chọn nick như thế nào?

Loking for a downtown man!
  2. Gio_mua_dong_bac

Gio_mua_dong_bac Làm quen Moderator

Vào 1 buổi chiều Mùa đông.....Lạnh....Tin đài báo Gió mùa đông bắc đang tràn về,,,,Lạnh.......!!!!

"Khi em bên anh
    Sao trên trời là hoa
    Hoa dưới đất là sao
    Khi em xa anh
    Sao trên trời là nước mắt
    Hoa dưới đất là sao rơi..."
  3. baotap

baotap Thành viên mới

đơn giản chỉ là Cơn bão của Metal, cơn bão từ những cú dội bom của Batistuta
  4. spy79

spy79 Thành viên mới

Vào mạng TRái Tim , đăng ký nick loay hoay mãi chẵng nghĩ được gì cả , tự nhiên thấy cái đĩa phim điệp viên 007 vừa xem tối qua thế là lấy luôn spy79
     All out of love
  5. quyen_my

quyen_my Thành viên quen thuộc

Cũng chỉ vì cái đuôi 79 mà...
    Còn nick của tớ, "thật thà" như chính cái tên ngoài đời của tớ vậy. Hì, chẳng qua cũng vì ngày đó mới vào TTVN, chưa kịp nghĩ ra cái tên thật điệu đà nào, cho nên đảo luôn tên thật làm nick. Chứ về sau tớ có đến gần chục cái nick gắn liền với những suy tưởng của riêng tớ.
    Tức nhất là bên 7X của tớ, một số người cứ gọi tớ là quyền my, rồi là quyền mỹ, nghe mới hùng dũng làm sao . Trong khi mình thì dịu dàng yếu đuối thế này!
    Thế mà cái nick quyen_my này đã từng lọt vào một trong những chiếc nick được yêu thích nhất đấy, trong cái topic gì ngày xưa bên tâm sự "Bạn thích nick nào nhất, vì sao"... Chắc tại quý người nên thích lun cả nick .

Em thấy không tất cả đã xa rồi
    Trong tiếng thở của thời gian rất khẽ...

American Quyen
  6. Sevencong

Sevencong Thành viên quen thuộc

Còn nick Sevencong của em thì là thế này: Yêu thích nhân vật Hồng Thất Công (Truyện Kim Dung - AHXĐ), Lấy 2 chữ: Thất Công; Rồi Tây hoá một chút thành: Sevencong.
    À, em còn là con Thứ 7 trong nhà nữa: Seven.
  7. thienbinh_libria83

thienbinh_libria83 Thành viên mới

Nào thì nick ....
    Cái nick thiên bình này của tớ là tớ lấy từ tên của cái cung ngày sinh của tớ thoai ......dễ hỉu vô cùng , nó là libra ấy mà..nhưng mà viết nhầm thành libria ....thế mới quái chứ ....Mà có cái nick này cũng bị trêu nhiều lắm chứ đùa ...lúc thì thiên binh , lúc lại thành chiến binh ...trời ạ ...lại còn chiến binh nigêria nữa chứ ........mấy chú mấy bác bên DHP nhà tớ đấy .......caòn cái đuôi 83 là vì tớ sinh năm 83 ..hắc hắc ..........chuối nhở ....
    I want to live my life for the way I feel...!
  8. 1_2_3

1_2_3 Thành viên mới

Tớ lấy nick này từ 1 chữ ký của bạn tớ - Có thể đó là 1 chữ ký không hay cho lắm khi mà có thể bạn cho nó có 1 cái gì đó hơi yếu về tính cách. Nhưng nó đúng với cuộc sống này, khi mà còn n người hơn ta
    Ai nhất thì ta thứ nhì...
    Ai mà hơn nữa ta thì ..thứ ba..

Nick 1_2_3 Có từ đó. Cám ơn bạn - người bạn net tuyệt vời của tôi mặc dù đã lâu không nói chuyện cùng với cậu
  9. nhim20

nhim20 Thành viên rất tích cực

Nhà nầy đông anh em nhể ? Thế dưới sevencoòng còn ai nữa không ?

Hỡi người yêu, em như ngàn ánh saoBừng lên trong màn đêm lung linh đẹp xinh