1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

NIỀM ĐAM MÊ NHẠC TRỊNH

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi andythao24, 08/09/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. andythao24

andythao24 Thành viên mới Đang bị khóa

NIỀM ĐAM MÊ NHẠC TRỊNH

ANH CÓ BIẾT EM MUỐN NÓI GÌ VỚI ANH KO?
    EM MUỐN NÓI VỚI ANH LÀ EM RẤT YÊU BIỂN
    NHƯNG ANH CO BIẾT EM MUỐN NÓI GÌ NỮA KO?
    EM MUỐN LÀ CON SÓNG LANG THANG ĐỂ VỠ TAN

tôi là một người đam mê nhạc trịnh chính vì vậy mà tâm trạng và suy nghĩ cảu mình fần nào cũng giống tâm trạng của bài hts vậy, tôi rất hay nghe nhac trịnh vào buổi tối và đặc biệt là rất kết giọng hát của quang dũng khi hát nhạc trịnh, giọng anh rất hộ với tâm trạng bài hát va đặc biêtt là giong hát rất trầm có cảm xúc hợp tâm trạng bài hát. các bạn dã nghe bài hát * bien nghin thu o lai* chưa tôi rất thicks nghe bài hát này và rất kết câu hát* BIỂN LÀ EM NGỌT ĐẮNG TRÙNG KHƠI*tôi yêu biển và hơn nữa rât yêu tiếng sóng biển muốn dươc ngắm biển va môt điều nữa(tham wá phải ko?) muốn đươc cùng anh dạo ngăm biển khi ánh hoàng hôn xuống . đứng trươc biển tôi cảm thấy mọi buồn khổ đều wa hết. năm nào cũng vậy tôi chỉ mong sớm đến tháng 7 là khi đó tôi đuợc đến với biển, đưọc đứng trươc biển để lại có cảm giác hoà tam mình vào biển cuốn đi cùng những con sóng
    còn các bạ thì sao có yêu nhạc trịnh giống tôi ko? hay yêu bất cứ một casĩ hay nhạc sĩ nào thì cùng vào đây bàn luận nhé?
  2. giangvan

giangvan Thành viên quen thuộc

Bao nhiêu năm rồi còn mãi ra đi..
    Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt....
    http://www.nghenhac.info/nhackhongloi_pm.asp?iFile=11301&iType=27
  3. Nguyenthiquynhnga

Nguyenthiquynhnga Thành viên mới

Không hiểu nhưng thích nghe. Không hát được nhưng thích hát " Một cõi đi về" khi ngồi với bạn bè thân thiết ở thị trấn.
    Không thích Quang Dũng nhưng mê Dũng hát nhạc Trịnh. Hình như vì một người ở rất xa...
  4. shoneti

shoneti Thành viên mới

Tớ không nghe nhạc Trịnh nhiều, nhưng một số bài mà tớ nghe cho thấy nhạc của sếp này rất buồn, nghe nhiều khi còn sầu đời hơn cả nhạc sến (xin lỗi nếu có gì mạo phạm, nhưng đó là ý kiến của tớ). Tớ vẫn nhớ rất rõ cái bài tôi ơi đừng tuyệt vọng của sếp này... tớ nghe tên tớ cứ nghĩ nghe xong chắc sung sướng hết tuyệt vọng, ngồi search gần chết load về nghe xong thấy ... còn tuyệt vọng hơn.. nếu nghe cái thể loiaj đấy nhiều tớ nghĩ nghe nhạc ưng hoàng phúc hay Đăng khôi còn hay hơn.. mới biết anh Đăng khôi đẹp trai con nhà giầu lại ở HN, hát cũng tàm tạm, mặt thì lạnh như cái anh gì trong cái phim gì sản xuất đĩa Dạo bước trên mây ở kênh hà tây... vào quảng cáo cho anh một phát.. hehe...
  5. ChuyenDaQua

ChuyenDaQua Thành viên mới

Đúng là trẻ con xí xa xí xớn, chẳng hiểu gì về âm nhac.Cái gì mà Ưng Hoàng Phúc, hát thì cao không ra cao, thấp không phải thấp, cứ ngang phè phè.cái gì mà Đăng Khôi, cái loại chỉ dựa vào 10% tài năng +30% lăng xê+30%ngoại hình++30%Tiền đấy mà cũng được coi la ca sỹ à.Người ta đang nói về Nhạc Trịnh, k biết thì ngồi im mà nghe.fát ngôn linh tinh.
    To andyThao tôi cũng thích nghe ngạc Trịnh, chỉ thích thôi nhé,đơn giản chỉ là tôi còn quá trẻ,tôi vẫn thích cảm giác ồn ào, âm thanh cuòng nhiệt.Nhưng khi nghe nhưng lời ca bình dị và yêu đời của TCS thực sự có thể thức tỉnh con người ta khỏi những tâm trạng buồn nản, u uất :)
    Ai mang cho em một đoá quỳnh, quỳnh thơm hay môi em thơm...
    Được ChuyenDaQua sửa chữa / chuyển vào 09:25 ngày 09/09/2004
  6. thinhhd

thinhhd Thành viên mới

Thật vậy sao.
    Bạn co bao nhiêu Đĩa CD về nhạc trịnh
    ( Đĩa xịn Hải ngoại) do chính Khánh Ly hát
    Nhạc trịnh là Niềm đam mê của tôi
    co the trao doi,
  7. andythao24

sáng hôm qua cùng NGỦ MƠ, GIANG VĂN, COBALT uồng coffee trên hàng hành? vui nhưng ma sao tồi wa nằm nghe nhac trịnh lại buồn wá? TRẦN MẠNH TUẤN thổi saxophone bai hạ trắng bất chợt trongtôi kỷ niệm cảu bốn năm về trước lại ùa về. đó là hôm con bạn thân rủ trốn học đi cùng bọn bạn nó lên wán nhạc trên đường chùa bộc nghe nhac trịnh( wên mất tên wán rồi) lần đầu tiên gặp anh, anh đã để lại trong tôi hình ảnh thật đẹp và chính có lẽ bởi tuôi trẻ bởi tính bồng bột mà tôi đã co tình cảm với anh, có lẽ tôi và anh duyên chăng? bởi vì chỗ tôi học thêm phải đi wa nơi anh học(khoa kinh tế đối ngoại dhqghn)nên ngày nào tôi cũng gặp anh? và tình cảm của tôi và anh cũng bắt đầu từ đấy? trường dhqghn nơi tôi và anh co nhiều ky niệm? ky niệm những ngày lang thang trên wan coffee sinh viên nghe nhạc? anh ko thicks nhac trịnh nhưng anh biết tôi yêu nhạc trịnh nên hay rủ tôi đi nghe nhạc trịnh , đối với tôi ko những yêu nhạc trịnh mà nhạc trịnh còn gắn bó với tình yêu giữa tôi và anh? trong mắt tôi anh thật đepj? nhưng anh cũng là một người rất tốt, rất wan tâm đên tôi, tôi hay ốm văt và cũng chính anh là nguời lo lắng cho tôi rất nhiều và anh cũng đã động viên tôi rất nhiều khi tôi thi trươt đại học. sau khi thi trưot tôi đã quyết định đi làm còn anh anh nói với tôi anh ko muốn vậy anh chỉ muốn em hãy ôn thi và tg còn dài em ạ đừng buồn , con anh anh vẫn học nốt 2 năm cuối dh , nhưng sau đó tôi đã tránh mặt anh , kể cảnghe dt của anh. và rồi môt ngày tôi đã quyết định chia tay vói anh còn anh cho đến tận bây giờ vẫn thuơng xuyên gọi dt cho tôi? mặc dù ở cùng thành phố với nhau nhưng ko bao giờ tôi gặp anh cả? anh đã từng nói với tôi anh mong môt ngày nào đó bằng tình yêu sẽ đưa em way trở về với anh, còn tôi đã trả lời anh rằng có thẻ anh và em co duyên mà ko co phận nên anh ạ cái gì đã wa thì hãy cho nó wa luôn anh nhé. em biết anh hay vào ttvn và em mong anh hãy đọc được bài này anh nhé, hãy hiểu cho em? dù bây giờ em chưa yêu ai nhưng cũng ko co nghĩa là em sẽ way trở về bên anh? bởi vì yêu em , em chỉ mang lai cho anh đau khổ mà thôi. HÃY ĐỂ EM RA ĐI đó là tên một bài hát và cũng là lời em muốn nói với anh
    đã wa bản nhạc HẠ TRẮNG , lại đến CÁT BỤI, hạt bụi nào hoá kiếp thân tôi để một mai tôi trở về cát bụi ........
    ...
  8. andythao24

giờ đây anh đã ra trường đã đi làm , tương lai rộng mở bên anh, còn tôi tôi đã đi học dù chỉ la học trung cấp thôi nhưng tôi vẫn nhớ kỷ niệm xưa, và tôi luôn cầu chúc cho anh có tương lai tốt đẹp và luôn gặp may mắn hạnh phuc trong cuộc sống
  9. shoneti

shoneti Thành viên mới

Ôi, kin kin... sợ capo thế không biết.. Chuyện đã qua được bao nhiêu tuổi mà đòi chê người khác là trẻ con cơ chứ... ông nên nhớ rằng con trai luôn phát triển chậm hơn con gái từ 4-5 năm... tính ra như thế thì ông còn trẻ con hơn tôi nhé:D]...Thế đấy, xi xa xí xớn ra vẻ ta đây người lớn... chẹp chẹp!
    Mà rõ ràng andythao viết có câu "còn các bạ thì sao có yêu nhạc trịnh giống tôi ko? hay yêu bất cứ một casĩ hay nhạc sĩ nào thì cùng vào đây bàn luận nhé?".. tui vào tui viết cái tôi thích thì có sai đâu.. chứng tỏ ông đọc tiêu đề mà không đọc đuôi nhé.. hehe.... mà cứ ngồi chê bai UHP với ĐK đi, rồi cuối cùng đi hát kẩoke thi cứ nhằm mấy bài đấy mà hát thì chả phải là...
    Thêm nữa, ông thử hỏi người dân việt nam xem UHP với ĐK là ca sĩ hay là cái gì?? Mà 10% tài năng cũng là hơi nhiều rồi đấy.. Ca sĩ mà chỉ có mỗi tài năng không còn những cái khác về ?omo? thì là cái thể loại ca sĩ gì nhỉ?? ƯHP tuy hơi bị famer nhưng hát rất có chất đấy.. về mặt hát thì tôi còn thích nó hơn ĐK..
    Còn quay lại về cái thể loại "tôi cũng thích nghe ngạc Trịnh, chỉ thích thôi nhé,đơn giản chỉ là tôi còn quá trẻ,tôi vẫn thích cảm giác ồn ào, âm thanh cuòng nhiệt." của ông thi cũng nên tự nhận là không thích nhạc Trịnh cho nhanh đi.. cái cách nói ấy cho thấy am hiểu nhạc Trịnh của ông chắc cũng hẻo như ...tôi... việc gì cứ phải ra vẻ am hiểu âm nhạc, yêu nhạc Trịnh... cái vỏ bên ngoài mấy khi tồn tại được lâu dài
    Tôi là Tôi!
  10. ChuyenDaQua

ChuyenDaQua Thành viên mới

Được ChuyenDaQua sửa chữa / chuyển vào 23:27 ngày 10/09/2004