1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Niềm tin ta biết đặt vào đâu???

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi situhocdoi, 10/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. situhocdoi

situhocdoi Thành viên rất tích cực

Niềm tin ta biết đặt vào đâu???

Biết đặt đâu niềm tin của ta bây h? Ta đã có bạn bè và đã sống với nhau gần 2 năm...1 khoảng thời gian ko dài nhưng cũng ko quá ngắn để hiểu nhau và cũng có ko ít những kỉ niệm mà chẳng bao h có đc lần thứ 2...Tất cả đều sống vì nhau thân thiết như 1 gia đình thực sự và ta cũng coi nó là 1 gia đình của mình...Đánh nhau ư? chả bao h 1 đứa nào trong nhóm phải lo sợ bất cứ sự đe dọa nào vì chúng ta luôn sát cánh bên nhau ...đâu cần dao kéo,ống nước hay đồ nóng làm j`? chỉ cần ae ta bên nhau cũng đã đủ để bọn nó khiếp sợ...Mất điện thoại à? Sao lại vô ý thế? thôi của đã mất rồi thì thôi ko tiếc nữa ae ai có thì giúp đỡ 1 chút về vật chất ai ko có vật chất thì tình cảm cũng đã là quá đủ...Đi chơi mà thiếu 1 đứa thì nó lại là nhân vật chính ngày hôm đó vì nó đc nhắc đến nhiều nhất vì nó đc mọi người nhớ tới nó...Sao cuộc sống ko yên bình như chúng ta từng nghĩ sao cuộc sống cứ bắt chúng ta phải hoài nghi lẫn nhau...Tất cả tóm lại lỗi vẫn thuộc về chúng ta???
    Kể từ năm ngoái vậy là lớp ta đã mất gần chục cái điện thoại mà máy cũng ko phải là rẻ tiền j` mà trong nhóm mình thì mất già nửa số đó...cũng là 1 thành viên trong nhóm lấy và rồi tự tách mình ra khỏi nhóm...nhưng h đây trong nhóm chúng ta đâu kon` những kon người như vậy nữa chứ...bây h cũng chỉ vì mất điện thoại mà nảy sinh nghi ngờ đổ lỗi cho nhau...Đánh nhau có thể hòa đc có thể trở nên thân thiết hơn trc nhưng đã mất lòng tin thì đến bao h mới lấy lại đc...đã nghi ngờ nhau và nói xấu nhau thì bao h mới xóa hết đc...
    P/S: ko phải là người bị nghi ngờ trong vụ này nhưng có lẽ h đây sẽ ko kòn G12A11 xưa nữa??? ko kòn thác loạn hội như xưa nữa??? và sẽ chẳng bao h tìm thấy cuộc vui nào vui hơn chúng ta đã từng có bên nhau...Từ lâu đã dặn lòng mình cũng như khuyên bạn bè ko nên tin tg? bố kon thg` nào hết nhưng mà thực sự với anh em chưa bao h ta nghi ngờ hay đề phòng cảnh giác j` với ae hết cả...hy vọng mọi chuyện sẽ đc giải quyết êm đẹp giữa 1 bên là ng đã cứu vớt cuộc sống vui trẻ của ta và 1 bên là thg` bạn tâm sự của ta...tuy 2 nhưng lại là 1...đều cùng 1 nhóm cả mà...Đặt 1 câu hỏi lớn trong đời:" Ta biết đặt niềm tin nơi đâu???"...
  2. luladasilva

luladasilva Thành viên mới

híc,,,chia buồn,,,2 năm trước mình cũng bị mất điện thoại,,,chỉ dám nghĩ mà ko dám nói,,,vì toàn anh em trong phòng,,,,giờ mới biết 2 từ bạn bè,,,,sợ thật,,,cho mình tin cũng có thể cho mình đa nghi,,,,chỉ có bè mà chẳng thấy bạn.Buồn thế
    Chúc mọi việc an lành
  3. nuhonchoem

nuhonchoem Thành viên mới

Hèm, chú em tu luyện đã thành chính quả chưa mà đã lảng vảng quay trở lại rồi đấy hả?
  4. quisu253

quisu253 Thành viên mới

Đặt niềm tin nơi niềm tin bạn ạ! Không thể sống mà không có niềm tin. Mình cũng từng mất niềm tin vào con người nhiều lắm. Chỉ có 2 năm mà có quá nhiều chuyện xảy ra.Mỗi lần có chuyện gì đó thì mình lại nghĩ và quả quyết là sau lần này nhất định mình sẽ mặc kệ tất cả, không bận tâm đến ai nữa, sống vì bản thân mình đã, không tin ai nhanh quá. Nhưng sau một thời gian, khi tiếp xúc với người mới, bạn mới, mình vẫn lại rất thật, chẳng nghi ngờ hay có chút gì đó dè chừng, có phải tại mình không biết nhìn người hay mình vồ vập trong các mối quan hệ??? Có điều, mình hiểu là nếu coi ai là bạn nhưng tâm trạng cứ lo sợ, nửa tin nửa ngờ thì chẳng thà mình đừng chơi với ai cho rồi.
    Mình đã không chơi với ai thì không chơi ngay từ đầu nhưng đã coi là bạn thì sẽ chơi hết mình, không băn khoăn. Mọi người sẽ nói mình ngu. Nhưng biết làm sao được vì mình không có tính nghi ngờ.
  5. nuhonchoem

Hum nay anh cũng bị hỏng cái điện thoại. Hic, mới mua được 2 tháng. Vẫn còn mới quá, vậy mà mang ra quán nó bảo vứt đi thì được 200k. Đang móm, chán quá :(.
  6. situhocdoi

nói thật năm ngoái tổng số tiền mất đt và ví lớp mình lên đến vài chục triệu vì bọn nó dùng toàn E65 với mấy loại đắt tiền nặng nhất là 1 đứa HP mất 2 cái E65 lúc đó là gần 7tr /cái và ví rồi thẻ ATM...còn 1 đứa kon gái mất 2 cái 5300 và 1 cái 5310 thì kon bạn nó nhận là nó lấy và xin lỗi nhưng ko đc chấp nhận và tự động lẩn khỏi nhóm...thực sự là ko bao h tôi có thể nghĩ đc sẽ có cái ngày mà nghi ngờ nhau như bây h...cũng có 2 -3 vụ anh em trong nhóm đánh nhau nhưng nợ máu trả bằng máu tôi chả bênh thg` nào cả nhưng thg` nào hôm trc đấm nhiều hơn thì hôm sau chấp nhận ăn đấm để lại quả...cách đó hơi giang hồ nhưng nó thực sự có hiệu quả vì sau đó ae rất đoàn kết và càng thân thiết hơn nữa...Nhưng mất đi lòng tin thì tôi chịu chưa tìm ra đc lối sáng nào cả...bây h cả 2 đứa đang bị nghi ngờ và nghi ngờ lẫn nhau đang ở nhà ôm gối khóc chăng...chúng nó nt cho mình và tự trách bản thân hcúng nó và trách cả mình trách mọi ng sao ko tin chúng nó...Sao cái niềm tin nó thật khó chọn đc 1 nơi bình yên nhỉ???
  7. situhocdoi

e đã và đang sống như vậy...từ cái ngày nghiệt ngã đêý e đã hứa sẽ chẳng tin ai nhưng cái gia đình này đã mang lại cho e 1 cuộc sống mới...1 cuộc sống mà buồn vui e đều đc chia sẻ...Bây h thì sao ng ko quan trọng nhất với e nhưng cũng đã rất quan trọng h bảo e ko tin ng ta và ko muốn gặp ai nữa??? E biết làm sao đây khi mà đứng giữa chứ...bạn bè ngoài cuộc bảo e ko nên xen vào chuyện này quá sâu vậy mà e vẫn đâm đầu vào để h đây e lại phải suy nghĩ xem làm cách nào để cái tình cảm gia đình đang sứt mẻ này đc nguyện vẹn như trc nữa đây...ngồi onl mà tin nhắn đến...nó dài lắm...đọc mãi đọc mãi mới hết 1 tin...nhưng tóm lại cũng vấn là :" Tan nát 1 gia đình"...
  8. situhocdoi

bác gió à??? e tu luyện sắp thành ma rồi bác ạ...
  9. nuhonchoem

Ừ, anh đây! Khiếp, chú tu kiểu gì mà mau thành Ma thế, chỉ cho anh với. Anh cũng đang muốn đi tu...
  10. situhocdoi

nick kia bác leo cây à mà sao dùng nick mới thế??? từ ngày tu cũng cài BBDic cho đt cũng lôi sách ra đọc và dịch như ai nhưng mà cái số e nó ko thành chính quả đc mà chỉ thành ma đc thôi...