1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Niềm tin

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi losuoi, 04/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. losuoi

losuoi Thành viên mới

Niềm tin

Trong mong manh nào đó, nó đã có niềm tin trở lại khi gựp anh...ở bên anh, nó thấy ấm áp lạ thường...mà chưa ai có thể đem lại cho nó. Nó hạnh phúc, niềm hạnh phúc đích thực và quý giá.
    Nhưng cuộc sống đặt cho nó quá nhiều bài toán khó..mà nó không biết fải làm thế nào...
    Nó đã tin và yêu anh nhiêù lắm...
    Nhưng nhìn anh mệt mỏi đứng giữa bên tình bên hiếu, nó thấy thương anh quá...mà không thể làm gì được...
    Hạnh phúc là gì, khi bản thân nó không mang lại cho anh được sự thanh thản, để rồi giữa anh và gia đình, có sự mâu thuẫn lẫn nhau...Nó suy nghĩ nhiều lắm.
    Nó quyết đinh, fải xa anh, xa trong đau khổ, trong cay đắng, và trong sự yêu thương vô bờ bến...
    Nó nhớ anh, nhớ anh nhiều...
    Nó không thể làm anh khổ, bởi anh còn cả sự nghiệp, bởi anh còn cả gia đình và tiền đồ của anh ở phía trước. Nó không thể trở thành vật ngáng chân anh được...
    Nếu anh sinh ra trong một gia đình bình thường..thì hay biết mấy..thì nhất định nó sẽ được ở bên anh mãi mãi...như lời hai đứa từng thề nguyện với nhau...
    Nhất định, anh fải sống thật hạnh phúc và ấm áp...anh nhé. Nó đã yêu và sẽ yêu anh mãi mãi. Không ai có thể thay thế anh trong nó được...
  2. think999

think999 Thành viên mới

gia đình ... gia đình .... gia đình ... nuối tiếc chi 1 thằng đàn ông không tự quyết định được cuộc sống của chính mình ??? ! bạn còn ít tuổi lắm phải không ?
  3. thichquamat

thichquamat Thành viên mới

4. pichu_566686

pichu_566686 Thành viên mới

Tớ và ng ui tớ cũng đang phải như vậy đấy, tớ cũng suy nghĩ rất nhiều nhưng tớ không ra đi xa anh ấy đâu, tớ biết tớ đứng ở vị trí nào và cũng không đòi hỏi anh ấy phải phân chia vị trí rõ ràng. Bố mẹ nào cũng thế mà thôi, ai cũng muốn tốt cho con cái nhưng điều quan trọng là con cái quyết định như thế nào. Tụi tớ quyết định sẽ bên nhau trọn đời.
    Nếu cậu ra đi, cả 2 người sẽ đau khổ rất nhiều. Hãy cho anh ấy thêm 1 thời gian, có thể anh ấy cũng đang rất cố gắng mà bạn chưa nhận ra đó thôi
  5. DCskid4ever

DCskid4ever Thành viên mới

Thế nào là gia đình bình thường, nếu mà cứ gia đình ngăn cản, đều chia tay nhau tất, thì... chả biết trên thế gian này còn có đám cưới nữa không nhỉ ??? Đâu pải cứ yêu nhau là gia đình đồng ý ngay đâu, pải dần dần thuyết phục các cụ chứ, quan trọng là ở mình, mình có cố gắng không, thế nên người ta mới nó, love to fight and fight to love mờ...
    Nếu mọi chuyện chưa thật quá xấu, nghĩa là anh ấy và bạn vẫn còn yêu nhau, muốn ở bên nhau, thì đừng đầu hàng, bạn muốn anh ấy hạnh phúc, vậy tại sao bạn không phải là người mang lại hạnh phúc cho anh í chứ, ngốc quá cơ
    Cố lên nhá, pải có niềm tin
  6. pichu_566686

pichu_566686 Thành viên mới

Thanks những lời khuyên bổ ích của bạn nhiều. Tất cả đều phải có sự cố gắng, lòng quyết tâm, sự kiên trì.....ngay cả trong công việc lẫn trong tình yêu cũng như vậy. Okie....cố lên nào nhỉ
  7. skyHue

skyHue Thành viên mới

Tình yêu sao khó tìm thế nhỉ, nếu có tìm được thì giữ tình yêu lại khó hơn
  8. losuoi

losuoi Thành viên mới

Nó cũng đã quyết tâm đi hết niềm tin của anh...Nhưng mọi người có hiểu rằng...gia đình nhà anh, đã hứa hẹn với gia đình nhà khác, và họ đã đi lại lâu lắm rồi...Vì gia đình nhà cô bé cũng cũng là gia đình có thế lực.
    Gần như, chỉ cần chon ngày giờ để làm đám cưới, còn tất cả mọi chuyện đã được sắp xếp, chỉ cần đợi cô bé kia ra trường nữa là xong...
    Không chỉ là bà con họ hàng chòm xóm, tất cả mọi người đều biết rằng..họ sẽ là một đôi đẹp.
    Đôi khi, có thể là cả vì danh dự của anh, của gia đình anh nữa. Và nó biết, với anh...điều đó khá quan trọng...
  9. ngaykoanh

ngaykoanh Thành viên quen thuộc

thế nào là hạnh phúc,ko thể hiểu nổi.Nhưng mà hi sinh vì người mình yêu cũng là 1 hạnh phúc.Nhưng bạn ui,liệu anh ấy có hạnh phúc khi mất bạn ko.hãy đấu tranh cho hạn phúc của mình đi
  10. chip_quay

chip_quay Thành viên rất tích cực

Sorry xoá hết vì có người cứ theo chân mình... chịu không nổi!
    "Cố gắng động viên anh ấy", đó là tất cả mình muốn nói với bạn !
    Được chip_quay sửa chữa / chuyển vào 12:26 ngày 08/10/2007