1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Niềng răng - có bị giảm trí nhớ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi khongthe, 31/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. khongthe

khongthe Thành viên mới

Niềng răng - có bị giảm trí nhớ?

Em muốn niềng răng lắm, nhưng nghe mọi người bảo là khi niềng bắt buộc phải nhổ 4 răng. Mà nhổ răng thì dễ bị giảm trí nhớ

Trí nhớ của em đã thuộc vào dạng kì phùng địch thủ hay quên rồi. Giờ giảm nữa chắc em thành con mất trí luôn???

Sự thật thế nào các bác? Ai niềng răng rồi tư vấn em một phát?
  2. viponl

viponl Thành viên mới

ax ax ai bảo với ss thế vậy, e niềng rồi này, nhổ 4 cháu xong vẫn học hành tốt, đang chủan bị xử nốt 4 cháu nữa ( răng khôn ) cho ổn định đội hình
    nói chung là tin đồn vớ vẩn, ko giảm trí nhớ đâu
  3. winny14

winny14 Thành viên mới

Ôi, nhổ tận 4 cái cơ à, nếu thế thì hiện tại răng chị ko thể hơi bị tươi đấy nhờ ^^ em hồi niềng răng cách đây 10 năm mà chỉ phải nhổ có 3 cái, giờ nhìn lại cái khuôn răng cũ ghê lắm í, ko nghĩ nó đã từng là của mình ^^
    Cái vụ niềng răng giảm trí nhớ thì e chưa nghe thấy, mà em nhớ là em học vẹt để đi thi nhanh cực :))
  4. mailovetin

mailovetin Thành viên mới

Bạn yên tâm chả phải do nhổ răng mà giảm trí nhớ đâu, em mình cũng niềng mà, cũng nhổ răng trước cửa mà ko sao hết. Nhưng nhổ răng khôn thì cũng nên cẩn thận, vì răng khôn ảnh hưởng đến dây thần kinh nhìu lém, mình biết có người nhổ răng không mà chết rồi đấy
  5. khongthe

khongthe Thành viên mới

Đó đó!
    Là mình sợ nhổ răng khôn đấy. Chứ răng cửa thì vô tư.
    Còn muốn nghe nhiều ý kiến nữa xem thế nào. Mình đã hỏi 1 cô bs RHM rồi, cô ấy bảo ko sao
    Winny là cô nào thế?
  6. winny14

winny14 Thành viên mới

Hik, nhổ những răng bình thường thôi, bác sĩ hay đánh số cho răng em ko nhớ chính xác nhưng chắc chắn ko ai nhổ răng khôn cả, mà đâu phải đến tuổi này ai cũng mọc đủ răng khôn cả đâu
  7. viponl

viponl Thành viên mới

niềng răng thì thường nhổ 4 răng số 4, đa phần toàn nhổ 4 răng
    chị mình cũng phải nhổ răng số 8, nhổ 2 cái rồi chẳng làm sao cả, nhưng mà đau hơn nhổ răng bt
    bác sỹ thì ai cũng bảo chẳng ảnh hưởng gì^^
  8. Air777

Air777 Thành viên mới

Air đây ! niềng răng từ hồi lớp 7 ( bây giờ n do 1 vài sơ suất nên vẫn còn niềng lại, giờ năm 2 đh rùi ). Nhổ cả trên lẫn dưới phải 6 cái , toàn là nhổ răng to ở trong hàm ( may be có cả răng khôn nữa ). Bây giờ nghĩ lại vẫn còn rùng mình sao muh mình chịu đựng ngần ấy năm để làm đẹp kinh khủng quá . Thật ra niềng răng là 1 quyết định đúng vì k nhìn lại hình mình hồi nhỏ muốn đập đầu vào tường....but...đối với riêng bản thân Air ( có thể k đúng với các bạn khác ) thì nói thật ra là có ảnh hưởng đến sức khỏe, đến cả trí nhớ nữa. Trước khi niềng răng Air có trí nhớ bình thường và cực tốt khi nhớ tất cả chuyện từ năm 2,3 tuổi. niềng răng xong ăn k được nên ốm đi nhìu ( nhỏ nhỏ con cho đến bi h, 20 muh nhìn như lớp 9 thôi ), còn lơ đễnh thì thôi rồi, bạn bè, ba mẹ, bf bảo là chỉ có gì dính trên người thì Air mới nhớ thôi...tất nhiên là ảnh hưởng đến việc học nữa !
    Đó là riêng bản thân Air, vì cơ thể Air cũng yếu ( dạng dạng như tiểu thư đó mà hixxhixx dễ bệnh ) + thêm bác sỹ điều trị Air nhiều khi hơi " cố lùa " + " ẩu" . Có lần nhổ liên tiếp 2 cái răng hàm nhai vào buổi tối ( buổi tối kiêng nhổ răng vì máu khó đông và ảnh hưởng nhìu hơn ), nghe con bạn có ông bác học y nước ngoài j bảo nếu là niềng răng trong gđ còn đang phát triển nhất là gđ dậy thì thì tối đa chỉ nên nhổ 4 cái răng thôi(Air 6 cái lận huhuhu).
    Anyway k hối hận khi niềng răng! ^^.
  9. emlacuoide

emlacuoide Thành viên rất tích cực

Hi
    Chị ko thể định niềng răng àh
    Em đang niềng này, được 5 tháng rùi
    Mà chắc tại răng em thuộc cỡ bự hay sao ý, mà em phải nhổ có 2 cái thui, cũng ko thấy ai nói là bị ảnh hưởng làm sao cả.
    Với cả nhổ để niềng thì đâu có thấy ai nhổ răng khôn đâu ạ, em bị nhổ 1 răng số 4 hàm trên và 1 răng số 4 hàm dưới thui.

10. newchance2

newchance2 Thành viên mới

Tớ hỏi câu này hơi gà, mong mọi người trả lời giúp. Tại sao niềng răng lại phải nhổ? Có fải để cho răng có chỗ mà lùi vào trong và thẳng hàng với nhau ko? Làm như thế liệu có sợ hàm răng của mình trống huếch trống hoác vì thiếu răng ko?