1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ninja cứu công chúa!!!

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi 0000000000000, 04/06/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. leyen

leyen Thành viên quen thuộc

Trung Thu tuyệt vời!
    Tối qua, CLB Tháng Năm, Nhóm chính sách của Tình Nguyện Trẻ và Đội Sinh viên tình nguyện trường Đại học Bách Khoa đã cùng nhau tổ chức một đêm Trung Thu thật vui cho các em nhỏ ở Trung tâm bảo trợ 1 (Đồng Dầu, Đông Anh).
    Dẫu trời mưa như trút nước, mấy con ngựa sắt cuối cùng thì cùng đã mang được khoảng 1 chục con người với một số (đếm được :D) các loại bao bì đồ chơi, đèn ***g đến với Trung tâm. Ghét thật, trời mưa khiến kế hoạch làm ngoài trời bị phá sản.
    Nhưng không sao, phòng ăn vẫn đủ chỗ cho chúng ta vui chơi thoải mái.
    Bắt đầu bằng việc lắp đèn ông sao và đèn con thỏ. Ui, sao mà khó thế. À hoá ra là vì tay ướt; thế thì lau tay... luôn vào vạt áo và lại tiếp tục thử. Được rùi :) Lúc đầu thì không cho các em làm vì sợ bị rách, nhưng rồi phải đồng ý thôi vì các em cũng khéo tay và cẩn thận lắm, mà cũng vì không đủ người để can ngăn được hội nhất quỷ nhì ma ấy.
    À, cuối cùng thì Tình Nguyện Trẻ cũng đã xong việc và đến được rồi.
    Đến lúc châm nến thì... ôi trời ơi chẳng còn tý trật tự nào nữa. ''''Em đừng tự châm, tắt nến của chị bây giờ''''. ''''Chị ơi, châm cho em cái này'''' Túm lại là một hội quây quanh cái nến gốc và kết quả là nó cứ bị tắt đi, châm lại không biết bao nhiêu lần.
    Phù, cuối cùng thì cũng xong phần khó nhất. Tắt đèn đi! Ui, đẹp quá! Lâu lắm rồi mình mới được ngắm rất nhiều đèn ông sao, đèn con thỏ sáng lên trong đêm. Chắc mọi người cũng có cảm giác như mình - được quay lại thời còn là bé con, cứ đến dịp Trung Thu là náo nức hết lên. Giá mà trời đừng mưa để có trăng nhỉ!
    Nhưng mà Trung Thu thì còn có phá cỗ nữa đúng không??? Thế thì tắt nến đi, xếp đèn sang bên cạnh để còn có 2 tay mà măm nữa chứ.
    Còn một màn đặc biệt đây. Nào bắt đầu. A, múa lân. (nhưng mà tớ dốt cái vụ tả cảnh này lắm, ai giúp tớ đi).
    Xong phần múa lân là một loạt các tiết mục văn nghệ và trò chơi. Chả hiểu mọi người thế nào chứ tớ thì sau buổi tối qua, tay tớ đỏ hết cả lên vì vỗ tay nhiều quá. Mấy trò chơi hay ghê cơ, lại còn màn đệm nhạc bằng thìa nữa chứ.
    Nhưng chương trình sẽ không thể trôi chảy như thế nếu không có sự dẫn dắt của 2 MC, rất tự nhiên và ăn ý (Ngọc ơi, lần sau cứ thế phát huy nha!).
    Hơn 9h rồi, phải về thôi, mai các em còn đi học mà. Nào, cùng hát một bài để tạm biệt các em nhé. Hẹn gặp lại....
    Cả nhà ơi, chúng mình cùng cố gắng để Trung Thu ở Làng Canh và Bảo trợ 3 cũng thật vui nhé.
    Cuộc sống tươi đẹp hơn bạn tưởng!
    P/S: Quên mất: Các ******** Nguyện Trẻ hôm qua đã thay đổi phần nào ấn tượng của tớ về Tình Nguyện Trẻ trước đây. Hy vọng là tinh thần ấy sẽ vẫn được duy trì.
    Được leyen sửa chữa / chuyển vào 11:51 ngày 10/09/2003
  2. robinsonsvn81

robinsonsvn81 Thành viên rất tích cực

Hoan hô chị Yến cái, hê hê, bài viết của chị làm thay đổi suy nghĩ của em về chị .
    Bà chị post lên nốt thông tin về làng Canh đi : thời gian, địa điểm tập trung, các công việc cần chuẩn bị, cần gấp
  3. leyen

Nội dung và thời gian, địa điểm cụ thể ở Làng Canh: Xem trang 8.
  4. robinsonsvn81

Em xin phép được phục kích ở đền Voi Phục . Bà chị Yến thay đổi thì cũng nên để vào trang cuối cho mọi người dễ theo dõi
  5. 0000000000000

0000000000000 Thành viên mới

Chào mọi người.
    Công việc chuẩn bị cho trung thu cũng khá ổn rồi vì hôm nay em và NH đã xuống đó để trang trí phông. NÓ đẹp quá mức so với bon em tưởng(tự khen 1 tí cho xướng)
    Ngày mai ai đến sớm được thì cố gắng đi sớm vì em có thể sẽ xuống muộn.
    Hẹn gặp lại mọi người vào ngày mai nha.
  6. nguyenminh720

nguyenminh720 Thành viên mới

leyen có ấn tượng gì về TNT?
    Hì !dù ấn tượng gì chăng nữa ,miễn các em vui là được!
    TNT thì vẫn luôn vậy!(Có lẽ những khác biệt về cơ cấu tổ chức và phạm vi hoạt động ,thành phần tham gia hoạt động đã đôi khi có sự tờ mờ về nhau nhỉ )
    Đúng là cần phải tiếp tục phát huy như hôm ở Đồng Dầu ,để hiểu nhau hơn !
    Chúc thành công !
  7. robinsonsvn81

Făng : đẹp quá mức tưởng tượng , uh mọi lần thấy làm xấu lắm mà . Hề hề, em vất vả quá, sẽ có thưởng sau nhá .
    nguyenminh : rất mừng vì bác không giận gì tháng 5, hi vọng chúng ta có thể hợp tác
  8. leyen

To cả nhà: Những ai đi Bảo trợ 3 tối nay 11/9/2003 thì tập trung ở cầu Trung Hoà lúc 6h nhé.
  9. Ngu_ngu_81

Ngu_ngu_81 Thành viên rất tích cực

Ai đó kể lại tình hình Trung Thu đê ?
    Đời đau khổ nên phải cười nhăn nhở !
    Người với người là bạn , nhưng ... lòng người hiểm ác !
  10. robinsonsvn81

hề, post nhầm topic. Mấy hôm nay bận. hẹn hôm khác post bài tường thuật trung thu nhá. Bác nào lãnh trách nhiệm tường thuật làng Canh đi