1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nơi bàn luận + trao đổi + offline gặp gỡ Erasmus Mundus 2009 (phần 2)

Chủ đề trong 'Du học' bởi lavendermil, 30/04/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. lavendermil

lavendermil Thành viên mới

Chúc mừng bạn hunkeríc được vào mainlist của IMIM và EMIN :D.Đi Spain chắc là chọn cái IMIM roài nhỉ.
  2. alibaba1011

alibaba1011 Thành viên mới

Rồi, rồi ^^
    Nhớ chờ rồi ;))
  3. Scorpio_girl

Scorpio_girl Thành viên mới

Off gì đấy hả mọi người>
    Đã ai nhận được các thủ tục làm visa chưa?
    E vẫn đang chờ.
    Mọi người nhớ đi khám sức khoẻ xem tình trạng sức khoẻ thế nào để còn chữa nhé, các bệnh liên quan đến phổi,gan,cúm, HIV, lậu giang mai là ko được đi đâu
  4. rapingmoney

rapingmoney Thành viên mới

Ai bảo vậy bạn? Mình bị ghẻ có việc gì ko nhỉ
    Được rapingmoney sửa chữa / chuyển vào 20:31 ngày 01/05/2009
  5. asdsturtle

asdsturtle Thành viên mới

Cả nhà ơi, mình nhận được official letter rồi, tức là có thể tiến hành xin visa đc rồi.
    Mà tình hình cúm A1 H1N1 căng thẳng thế này thì ko biết thế nào nhỉ
  6. Scorpio_girl

Scorpio_girl Thành viên mới

Chúc mừng nhé, sao bạn nhận được sớm thế?
    Mình vẫn đang chờ.
    bao giờ bạn học vậy?
    PS: Các bệnh lây truyền liên quan đến viêm gan A, B, C, Lao, Cúm Lậu giang mai, chắc chắn ko được đi mà hờ, bên nước ngoài họ thanh lý hết Lao và Viêm gan B rồi.
  7. binhtuat

binhtuat Thành viên mới

8. ktsb

ktsb Thành viên mới

Mình đang ngắm nghía học bổng ở Đức mà mãi vẫn chưa tìm ra cái nào ok. EM này thì lại di chuyển nhiều quá, ko thích hợp với người có gia đình như mình
    Ơ đi xin visa Châu Âu bây giờ cũng khám sức khoẻ à? Mình tưởng sang đến nơi đi làm Bảo hiểm mới khám. Khám xong nhỡ có bệnh đuổi về thì cũng hài nhỉ? :D
    [/quote]
    Các nước khác mình không biết nhưng Ý thì không phải khám, sang đấy ra bưu điện mua bảo hiểm rồi về làm cái giấy tạm trú (hình như là resident permit ah?) thôi
  9. jesuisbanal

jesuisbanal Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thôi thì 100 trang rồi, tớ spam nốt để mod khóa topic, mở topic mới.
    Hôm nay nhân có bạn liên lạc với mình hỏi về LCT, mình viết mail hỏi LCT consortium về rank của mình trong reserve list vì trước đây họ chỉ nói chung chung là mình ở trong ý thôi. Một lúc sau thì nhận được trả lời:
    ------------------
    Dear jesuisbanal,
    Your name is number 2 on the reserve list, but I must also tell you that everyone on the main list has confirmed. This means that we will only be able to advance students from the reserve list in case someone from the main list has to cancel for reasons of illness or family emergency or something of this nature. Of course, if we can advance your name, we will notify you immediately.
    Sincerely,
    ----------------------
  10. langit

langit Thành viên mới

Tớ đã đọc hòm hòm qua 100 trang và quyết định sẽ nộp cái này. Các bạn nhận được offer rồi thôi vui duyên mới đừng quên nhiệm vụ gúp đỡ tớ với.
    Tớ định apply cái Global studies, MAPPcó bạn nào đã xin cái này chưa và kết quả ra sao, profile thế nào cho tớ lượng sức mình với
    Tớ thì đã học cả cao học rồi, có nên khai cái này ra không vì có nơi rất không muốn người từng học MA, có nơi lại hoanh nghênh. Ngành học MA của tớ thì không trùng khớp với các ngành ở đây cho apply.
    Họ có cho nộp hồ sơ sớm không nhi? IELTS của tớ chỉ đến tháng 12 thôi, lười thi lại nên tớ nộp luôn từ bây giờ có được không?
    GPA của tớ thì chắc là hòm hòm, publication cũng có 2 (trong nước thôi), 4 năm kinh nghiệm, vài giải thưởng khi học đại học. Nếu ở Đức thì có cần xin cái APS gì đó không?
    Thêm nữa, trong thời gian học nếu tớ bảo lưu để sinh em bé thì thế nào? :">, một việc cần phải quan tâm với phụ nữ nên tớ cứ phải hỏi trước