1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nơi bàn luận + trao đổi + offline gặp gỡ Erasmus Mundus 2009 (phần 2)

Chủ đề trong 'Du học' bởi lavendermil, 30/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. jesuisbanal

jesuisbanal Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mình thấy có một vài ngành phù hợp cơ mà.
    @All: Tối nay đi off đầy đủ cả nhà nhé.
  2. nun

nun Thành viên mới

3. thepert

thepert Thành viên mới

Chào mọi người, tớ định apply EM năm nay, nhưng ko biết bao giờ thì các consortium bắt đầu cho apply online nhỉ? Năm ngoái các bạn bắt đầu đăng kí từ bao giờ vậy? Tớ đã vào thử 1 consortium nhưng chỉ thấy deadline mà không thấy ngày bắt đầu và cũng chưa đăng kí được. không biết phải làm thế nào nhỉ?
  4. lanphuong_103

lanphuong_103 Thành viên mới

k bít có a chị nào đang học EM k nhỉ, mình rất muốn tham khảo ý kiến/cảm nhận cá nhân của các a chị về chương trình học của EM, nhưng chưa tìm thấy mạng lưới nào của các EMer cả, (đã submit google group dưng mà chưa có tin tức j )
    nhân tiện đây có bạn nào biết có mạng lưới nào như vậy k thì share cho mọi người với, và nếu không em/mình xin nêu ý kiến là các anh chị đang học EM có thể tạo j1 network giúp đỡ những hậu bối như chúng em k ạ?
  5. jesuisbanal

jesuisbanal Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Phải tầm tháng 9 tháng 10 các khoá mới mở, có thể có một số khoá mở sớm từ tháng 8. Bạn cứ chuẩn bị hồ sơ giống như năm ngoái yêu cầu và chờ đợi. Năm nay có thể sẽ có chút khác biệt nhưng nói chung các yêu cầu giống như năm ngoái thôi.
    Cái google group là cái gì vậy bạn ? Nói chung từng năm sẽ có một "mạng lưới" của EMers năm đó, và được một số bạn năm trước giúp đỡ. Năm nay thấy có bạn đã tạo một topic mới rồi, bạn cứ qua đó post câu hỏi cụ thể.
    Ngoài ra Erasmus Mundus Vietnam có một trang facebook chung, bạn cứ search trong Facebook "Erasmus Mundus Vietnam" rồi sẽ ra.
    Thông qua các mạng lưới này, bạn có thể contact cụ thể tới từng anh chị đã được EM khoá (hoặc một vài khoá) bạn muốn apply, bạn hỏi han các anh chị đó sẽ cụ thể hơn.
    Cũng sẽ có một số buổi gặp gỡ, trao đổi kinh nghiệm giữa các EMers và các bạn muốn apply, cũng như các buổi giới thiệu về EM từ EC. Bạn có thể chủ động theo dõi.
  6. lanphuong_103

lanphuong_103 Thành viên mới

vô cùng cảm ơn a jesuisbanal
  7. susidoan

susidoan Thành viên mới

Hi everybody, co the cho minh biet nick cua cua ban hunkeric duco vao mainlist ò IMIM & EMIN duoc khong vay? Vi minh cung dang du dinh apply vao IMIM cho 2010.
    Cam on gia dinh EM nhieu nhe!
  8. SoraJolie

SoraJolie Thành viên mới

Chào mọi người, tớ vừa tốt nghiệp Điện tử Viễn thông BKHN tháng 6 vừa rồi và cũng đang định apply EM 2010 (sorry nhờ nhà của các bạn EM2009 một tẹo để lấy hên ). Tớ đã ngâm cứu kỹ kinh nghiệm của các bạn đi trước thì thấy rằng đối với EM thì GRE là ko bắt buộc nhưng sẽ là 1 lợi thế.
    Tớ đang định thi GRE tháng 10 năm nay, nhưng thật sự do mới biết và chưa tìm hiểu kỹ nên tó ko biết mọi người thường thi General tests hay Subject tests? Nếu thi subject tests thì có lẽ thi Computer Science là phù hợp với ngành học của tớ nhất có phải ko nhỉ?
    Mong các bạn đi trước có kinh nghiệm giúp tớ việc này với vì hạn đăng ký cũng sắp hết rồi. Many thanks các bạn!
  9. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

Quy trình làm Declaration of Value ở Ý:
    http://ttvnol.com/forum/italy/1188120/trang-2.ttvn
  10. eternalheart

eternalheart Thành viên mới

Mình cũng học ĐTVT nè, cậu định apply cái nào?
    Nếu thi GRE thì tốt quá, nhưng chắc t chỉ thi IELTS thui, k có tg ôn nữa rùi!
    GRE thì nên thi Genernal là tốt nhất!
    Good luck!